CLB Những Người chơi phản xoáy_ Gai & An ti

lamtanmai

Thượng Tá
Tôi mới chuyển sang chơi gai và anti. Hiện tại tôi đang sử dụng mặt gai Milky Way, ngoài ra tôi cũng đang dùng 1 mặt Dr. Neubauer Super Block ở một combo khác. Cả 2 miếng mút này đều là loại không có lót. Có người nói dùng mặt gai không lót là phạm luật. Rất mong anh chị nào có hiểu biết cụ thể thì giải thích (nếu kèm theo dẫn chứng thì tốt).
Hiện tại phong trào chơi gai và anti ở tỉnh Thái Nguyên khá rầm rộ, kính mời các anh chị ghé thăm topic này để cùng chia sẻ kinh nghiệm thông qua các video của Gai thủ xứ Trà: http://bongban.org/forum/showthread.php/11236-Mời-tham-gia-hội-Anti-và-Gai-tại-Thái-Nguyên
bạn mua gai micky way ở đâu vậy, mình cũng muốn thử xem miếng này ra sao, thấy anh lâm gai HN cũng đánh miếng này

thinhnguyen

Đại Tá
kính chào các anh em gai thân mến...
e đang có nhu cầu mua 2 loại gai sau : donic yang L1 và tibhar grass devil. màu gì cũng ok. và có lót hay ko lót cũng ok.
anh em nào có xin pm cho mình. thanks all.........

kybinh

Binh Nhì
Tôi có Ông bạn cho cái mặt gai để chơi không hiểu nó tên gì và hiện ở các sops có không các bác?( không lót)

thinhnguyen

Đại Tá
Cái này là gai mù 3. Giá khoảng 300k miếng. Khoảng 3 năm trước mua của hưng hanoi nhưng đã xài và bán lại cho ace hết rồi.

hungtv2002

Đại Tá
Hik...xin một suất chơi gai nào....em mới mua miếng này...không lót...thấy bảo dị lắm.....nhưng chưa chơi đc một phút nào vì dán quá khó nên xé vứt đi roài....tiếc quá....bác nào đã chơi miếng này cho xin chút review để xem có dũng cảm mua lại nữa không

thaythuydn

Đại Tá
kính chào các anh em gai thân mến...
e đang có nhu cầu mua 2 loại gai sau : donic yang L1 và tibhar grass devil. màu gì cũng ok. và có lót hay ko lót cũng ok.
anh em nào có xin pm cho mình. thanks all.........
xin cho biết Grass D.Tecs khác với Grass devil như thế nào.Khoảng 10 ngày nửa Grass d Tecs từ nước ngoài sẻ về đến Đà nẳng.

thaythuydn

Đại Tá
Không rỏ có ace nào chơi gai dài Allround premium của Dr Neubauer chưa.Mình mới mua một miếng từ Chu Hoài Anh /michip-sports.Đánh tấn công BH và FH TUYỆT VỜI.Rất đều.Té ra gai dài phản xoáy đa số là gai NGANG ,nhưng Allround là gai DỌC.MÌNH CHƯA THẤY LOẠI GAI NÀO TẤN CÔNG fh VÀ bh ĐỀU NHƯ VẬY.

thaythuydn

Đại Tá
CLB các bác lắm cao thủ nhỉ, ko biết gai vơi an ti lợi hại thế nào nhưng hôm rồi LLTT sang bên Xăng dầu oánh cả chủ tịch bên đó có chơi 1 miếng an ti cực kì lợi hại, sang trái là cứ gạt với hất về rất chi là lằng nhằng, may mắn LLTT ăn được chủ tịch 3-0 chứ ko biết xử lý ra làm sao!
Xin cho biết tên miếng Anti đó là gì???

thaythuydn

Đại Tá
Nếu ngang lên cao nhưng xoáy vừa vừa thôi thì dùng gai bật revers ngược chiều xoáy.Nếu gặp cấp 1 hoặc kiện tướng giao bóng cực xoáy thì chỉ có hơi ép vợt đấy nhẹ tới,ngược chiều xoáy.
Cho mình hỏi chút : Như đã trình bày ở các bài trước , mình đã vào " các bạn tập anti- gai vào đây nhé " hỏi Hungirapdn nhưng không thấy trả lời . Chả là thế này : những quả xoáy lên , ngang cao thì gai xử lý thế nào là hợp lý và tốt nhất ?
Xoáy vừa thì bật revers,xoáy dử thì dựng vợt đứng hơi ép một tí đấy tới ngược chiều xoáy.

kybinh

Binh Nhì
gai naỳ rất độc .Cao thủ TTAnh B đã dùng một thời.Mình củng đã dùng rất lâu rồi.[/quote]
Bác chơi loại này lâu rồi, nay chơi loại gì thay thế.

kybinh

Binh Nhì
Tôi chơi an ti đã 15 năm - nay chơi cả gai dài loại mây mù 3 gì đấy ( mới xin ý kiến các anh em ) thấy rất hay và uy lực, ở CLB mấy ông bạn chơi cùng phải quay như chong chóng vì ông C chơi an ti ông D tôi lại chơi gai, ông này chơi quen quen cài này thì tôi lại chơi cái kia khiến đấu thủ không lường được quả đánh thế nào cứ đi uống bia mệt quá. Muốn tham gia một vài chủ đề nhưng hơi ngại thôi để dịp khác, mời các lão làng lên tiếng trước.

thaythuydn

Đại Tá
gai naỳ rất độc .Cao thủ TTAnh B đã dùng một thời.Mình củng đã dùng rất lâu rồi.
Bác chơi loại này lâu rồi, nay chơi loại gì thay thế.[/quote]
Bây giờ mình chơi 4 combo ,tùy đối thủ mình sử dụng kiếm nào.
combo #1 :BH AntiPower.
#2: BH : superblock OX của Dr Neubauer
#3:BH :Allround Premium của Dr Neubauer.
# BH Grass Tibhar D.Tecs
FH cả 4 đều gai công.

Bình luận từ Facebook