CLB BBC Lào Cai: ý tưởng tổ chức giải hạng gà cho anh em CLB

TERY

Binh Nhì
Khéo của bác Yên cũng nên, em sẽ mở cuộc điều tra và tóm gọn.
Cứ có người vào cùng chém gió là vui rồi sao cứ phải tìm ra chủ nhân là ai? Thấy lên diễn đàn chủ yếu là anh Dươngapaco và anh Dũnggai nên mình góp cho đông vui.

TERY

Binh Nhì
Đã bảo không được lộc của trời về thơ phú thì đóng thế chứ đóng nữa cũng chẳng xuất thơ được. Càng đóng càng thở thôi
Được cái nọ thì mất cái kia mrbien ko có khiếu làm thơ nhưng lại có giọng hát rất hay đó thôi!

Dũng Gai

Moderator
Cứ có người vào cùng chém gió là vui rồi sao cứ phải tìm ra chủ nhân là ai? Thấy lên diễn đàn chủ yếu là anh Dươngapaco và anh Dũnggai nên mình góp cho đông vui.

Nói vậy cho vui, bạn cứ vào, ai công bố đâu mà lo. Diễn đàn thì phải có kẻ tung, người hứng.

mr Bien

Binh Nhì
Được cái nọ thì mất cái kia mrbien ko có khiếu làm thơ nhưng lại có giọng hát rất hay đó thôi!
Cảm ơn bạn, biết bạn động viên nhưng dù sao được khen vẫn khoái. Này, bạn nghe mình hát ở đâu, bao giờ đấy nhỉ? Nếu khen thật lòng, hãy cho biết danh tính để khi nào có dịp mời bạn đi hát

Dũng Gai

Moderator
Cảm ơn bạn, biết bạn động viên nhưng dù sao được khen vẫn khoái. Này, bạn nghe mình hát ở đâu, bao giờ đấy nhỉ? Nếu khen thật lòng, hãy cho biết danh tính để khi nào có dịp mời bạn đi hát

Này bác Biên, danh tính người này bác cứ khao em trận bia em nói cho mà nghe. Chiều nay em đánh vợt ko gai với Tery 1 trận.

Gai Tabor

Thượng Sỹ
Menber mới Hồng gai với Tery .
Như hình với bóng mỗi chiều hè,
Trùng ngày, trùng tháng, trùng năm nữa,
Hay cặp song sinh mới tìm về.

truongvoky

Binh Nhì
Theo mình nên chia thành 3 hạng: Ngoại hạng, hạng 1, hạng 2. Mỗi quý hoặc 6 tháng tổ chức thi đấu vòng tròn một lần, có lượt đi lượt về vào các ngày nghỉ cuối tuần. Hai người đứng đầu hoặc cuối của mỗi hạng sẽ lên hoặc xuống hạng liền kề. Ngoại hạng không có lên hạng và hạng 2 không có xuống hạng. Kinh phí tổ chức sẽ do các thành viên CLB đóng góp.Như vậy giải đấu sẽ trở nên thường xuyên, liên tục hơn. Mong mọi người tham gia ý kiến để phát triển và hoàn thiện ý tưởng

Anh em "Hạng gà' của BBC lâu không được "cọ kỵ" gì nên cũng thấy ngứa ngáy nhiều. Nếu tổ chức được giải phân hạng thì mọi người sẽ rất ủng hộ đấy a!

Dũng Gai

Moderator
Anh em "Hạng gà' của BBC lâu không được "cọ kỵ" gì nên cũng thấy ngứa ngáy nhiều. Nếu tổ chức được giải phân hạng thì mọi người sẽ rất ủng hộ đấy a!
Chú vận động đi, có bao người chơi tưng đấy, đông thì chia bảng, ít thì đánh vòng tròn, cho anh nộp 200 k đóng góp lúc đi ăn. Cứ 2 mâm trở lên cũng vui rồi, đã là phong trào thì ta đừng cầu toàn quá, 10 người 9 ý bây h biết nghe ai. Cứ làm mà vui được cho những người cùng sở thích là vui rồi. Riêng CLB BBC tổ chức vui vẻ gì anh ủng hộ hết.
Danh sách tham gia giải hạng gà em cho thông tin lên đây nhé.
Thể thức: Nộp tiền 250 k/người. 200 k chi ăn, 50 k chi giải cho vui.
Người ko tham gia giải gà nộp 200 k đi ăn.
Trước hết chú vận động gà tham gia đánh đi. Còn người ngoài hạng gà tính sau. Đầu tiên có 2 người rồi:
1. Nguyễn Văn Thanh;
2. Văn Quyền;
Lôi được em Hoa gai và Hồng vào vụ này cũng vui đấy. Biết đâu Đinh Thị Hồng lại nhất hạng gà BBC?
Mình bỏ ra 200 k mua được niềm vui, mua được sức khỏe thì rẻ quá. Bây h còn sức không đánh đấm thì chờ tới lúc chống gậy nuối tiếc một thời à em?
Còn nếu để anh tham gia hạng gà này anh sẽ vào đánh nhưng với điều kiện chấp mỗi người 7 bóng (Chấp cao để tạo cơ hội cho mọi người thắng và đồng thời được cọ sát với bóng khó hơn).

Last edited:

mrbien

Binh Nhì
Chú vận động đi, có bao người chơi tưng đấy, đông thì chia bảng, ít thì đánh vòng tròn, cho anh nộp 200 k đóng góp lúc đi ăn. Cứ 2 mâm trở lên cũng vui rồi, đã là phong trào thì ta đừng cầu toàn quá, 10 người 9 ý bây h biết nghe ai. Cứ làm mà vui được cho những người cùng sở thích là vui rồi. Riêng CLB BBC tổ chức vui vẻ gì anh ủng hộ hết.
Danh sách tham gia giải hạng gà em cho thông tin lên đây nhé.
Thể thức: Nộp tiền 250 k/người. 200 k chi ăn, 50 k chi giải cho vui.
Người ko tham gia giải gà nộp 200 k đi ăn.
Trước hết chú vận động gà tham gia đánh đi. Còn người ngoài hạng gà tính sau. Đầu tiên có 2 người rồi:

Lôi được em Hoa gai và Hồng vào vụ này cũng vui đấy. Biết đâu Đinh Thị Hồng lại nhất hạng gà BBC?
Mình bỏ ra 200 k mua được niềm vui, mua được sức khỏe thì rẻ quá. Bây h còn sức không đánh đấm thì chờ tới lúc chống gậy nuối tiếc một thời à em?
Còn nếu để anh tham gia hạng gà này anh sẽ vào đánh nhưng với điều kiện chấp mỗi người 7 bóng (Chấp cao để tạo cơ hội cho mọi người thắng và đồng thời được cọ sát với bóng khó hơn).
Mọi người nghĩ sao về cách làm này: Chia làm 4 top, mỗi top chênh nhau 2 bóng như sau:
Top 1: Khao, Dũng, Giang, Hà, Dương
Top 2: Thắng, Biên, Hạnh, Tuấn(đồng), Phương, Phong
Top 3: Lừu, Vương, Ca, Hồng
Top 4: Những VĐV còn lại
(cách chia top nt chỉ để tham khảo, nếu tổ chức thi đấu theo cách này sẽ chia lại chính sác hơn)
Bốc thăm chia bảng, vòng bảng thi đấu vòng tròn, sau vòng bảng loại trực tiếp.Top 1 gặp top 2 chấp 2 bóng, top 1 gặp top 3 chấp 4 bóng, top 1 gặp top 4 chấp 6 bóng...
Cách này đối tượng tham gia được mở rộng hơn, mặt khác mục tiêu cọ sát cũng đạt được

Duongapaco

Đại Tá
Mình thấy cách chia tốp nhóm của mr Biên như trên là được đấy, CLB cùng anh chị em xem xét trình độ của từng nhóm đã tương đồng chưa và nhóm trên chấp nhóm dưới bao nhiêu là vừa, nếu không chấp được 2 - 0 thì chấp 2.0.2.0.2...

Last edited:

truongvoky

Binh Nhì
Theo em, có thể làm theo cách này
Mục tiêu phân ra làm 3 hạng
Hạng A: 12 người
Hạng B : 12 người
Hạng C : Những người còn lại
Việc phân hạng ban đầu sẽ do mọi người tự lựa sức mình đăng ký để dân chủ.
1. Nếu đăng ký vào hạng A, sẽ phải thi đấu với những người hạng trong hạng A để xếp hạng và chọn lọc lấy 12 người (đấu vòng tròn vào các buổi chiều và có lịch xếp trước) và dựa vào điểm số thắng thua xếp loại từ 1-12. người thứ 11 và 12 sẽ phải xuống hạng B thay cho người thứ 1 thứ 2 của hạng B lên hạng A. còn lại từ 13 trở đi xuống hạng C luôn.
2. Nếu đăng ký vào hạng B, sẽ phải thi đấu với những người trong hạng B để xếp hạng và chọn lọc lấy 12 người. (đấu vòng tròn vào các buổi chiều và có lịch xếp trước) và dựa vào điểm số thắng thua xếp loại từ 1-12. người thứ 11 và 12 hạng B sẽ phải xuống hạng C thay cho người thứ 1 thứ 2 của hạng C lên hạng B. còn lại từ 13 trở đi xuống hạng C luôn
3. Nếu đăng ký vào hạng C, sẽ thi đấu với những người trong hạng C để xếp hạng và chọn lọc lấy 3 người đứng đầu lên hạng B. (đấu vòng tròn vào các buổi chiều và có lịch xếp trước)

Về sau, cứ 2 người cuối hạng sau phân loại sẽ bị xuống hạng dưới, 2 người đầu hạng sẽ được lên hạng trên.
Như vậy tất cả mọi người sẽ đều được giao lưu bóng với nhau để cọ sát
Hạng A sẽ thi đấu về sau ở bàn 1 và 2
Hạng B sẽ thi đấu về sau ở bản 2 vào 3
Hạng C sẽ thi đấu về sau ở bàn 3 và 4

Dũng Gai

Moderator
A chỉ chấp C 3 thôi bác, 4 nặng đòn. Cách chia như bác biên hợp lý.
Mình phân làm bốn hạng A, B, C, D
- A chấp B 2 quả;
- A chấp C 3 quả và chấp D 6 quả;
- B chấp C 2 quả và chấp D 5 quả.
- C chấp D 3 quả.
Như vậy có thể chiến được rồi. Về lý thuyết thì có thể sẽ có hai ông D gặp nhau ở chung kết.

Last edited:

Gai Tabor

Thượng Sỹ
Nấn ná đôi lần muốn bước ra.
Trình làng để nhận Hạng con gà.
Để được thưởng liền năm, bảy quả.
Nhưng sợ bị " Đòn" gãy gai ra.

mr Bien

Binh Nhì
Chỉ là ý tưởng thôi bác, để thành hiện thực còn dài dài vì có vẻ ai cũng bận Bia
Đúng vậy, chắc phải sau 10/6 mới có thể tiến hành được. Từ nay đến hôm đó bọn mình có 2 đoàn kiểm tra: một của tỉnh uỷ, một của đảng ủy khối DN( mất nhiều t/g làm BC lắm). Theo cách chia và chấp của Dunggai theo mình chung kết sẽ toàn A vì B chấp D 5 quả thì không xơi nổi đâu

Duongapaco

Đại Tá
Qua mùng 10.6 rồi Mr Biên ơi tổ chức giải hạng gà thôi để anh em còn lên xem cổ vũ nhé, ý tưởng lâu quá rồi

Bình luận từ Facebook