CLB BBC Lào Cai: ý tưởng tổ chức giải hạng gà cho anh em CLB

Dũng Gai

Moderator
Thân gửi anh Biên, chú Hằng và toàn bộ anh em CLB BBC.
CLB BBC của chúng ta mới thành lập nhưng đã tham gia vài giải giao lưu và giải thi đấu bóng bàn toàn tỉnh. Trong những lần xuất quân này CLB đều đưa ra những cầu thủ mạnh nhất thi đấu (tạm gọi là Top A của CLB).
Tuy nhiên hiện tại CLB BBC còn rất nhiều tay cơ (hạng gà) ngang ngửa nhau mà chưa phân thắng bại như Khoa IT, Đồng IT, Thanh, anh Thái, Chú Quyền, anh Xỉnh....
Để tạo sân chơi cho các anh chị em trong CLB mà ít có điều kiện giao lưu qua các giả mình có ý kiến:
1. Tổ chức giải hạng gà cho các VĐV top B của CLB BBC;
2. Thành phần : Như kể trên, có thêm cả em Hoa và Hồng;
3. Kinh phí xã hội hóa: Mỗi người nộp 300 k chi cho công tác giải.
4. Các VĐV top A mỗi người nộp 200 k ủng hộ bữa liên hoan tổng kết toàn CLB sau khi xong giải.
Nếu được mọi người OK sẽ gặp các VIP trong CLB bàn chủ trương thi đấu giải hạng gà này.
Ý mọi người ra sao?Bia

mrbien

Binh Nhì
Thân gửi anh Biên, chú Hằng và toàn bộ anh em CLB BBC.
CLB BBC của chúng ta mới thành lập nhưng đã tham gia vài giải giao lưu và giải thi đấu bóng bàn toàn tỉnh. Trong những lần xuất quân này CLB đều đưa ra những cầu thủ mạnh nhất thi đấu (tạm gọi là Top A của CLB).
Tuy nhiên hiện tại CLB BBC còn rất nhiều tay cơ (hạng gà) ngang ngửa nhau mà chưa phân thắng bại như Khoa IT, Đồng IT, Thanh, anh Thái, Chú Quyền, anh Xỉnh....
Để tạo sân chơi cho các anh chị em trong CLB mà ít có điều kiện giao lưu qua các giả mình có ý kiến:
1. Tổ chức giải hạng gà cho các VĐV top B của CLB BBC;
2. Thành phần : Như kể trên, có thêm cả em Hoa và Hồng;
3. Kinh phí xã hội hóa: Mỗi người nộp 300 k chi cho công tác giải.
4. Các VĐV top A mỗi người nộp 200 k ủng hộ bữa liên hoan tổng kết toàn CLB sau khi xong giải.
Nếu được mọi người OK sẽ gặp các VIP trong CLB bàn chủ trương thi đấu giải hạng gà này.
Ý mọi người ra sao?Bia
Theo mình nên chia thành 3 hạng: Ngoại hạng, hạng 1, hạng 2. Mỗi quý hoặc 6 tháng tổ chức thi đấu vòng tròn một lần, có lượt đi lượt về vào các ngày nghỉ cuối tuần. Hai người đứng đầu hoặc cuối của mỗi hạng sẽ lên hoặc xuống hạng liền kề. Ngoại hạng không có lên hạng và hạng 2 không có xuống hạng. Kinh phí tổ chức sẽ do các thành viên CLB đóng góp.Như vậy giải đấu sẽ trở nên thường xuyên, liên tục hơn. Mong mọi người tham gia ý kiến để phát triển và hoàn thiện ý tưởng

Dũng Gai

Moderator
Theo mình nên chia thành 3 hạng: Ngoại hạng, hạng 1, hạng 2. Mỗi quý hoặc 6 tháng tổ chức thi đấu vòng tròn một lần, có lượt đi lượt về vào các ngày nghỉ cuối tuần. Hai người đứng đầu hoặc cuối của mỗi hạng sẽ lên hoặc xuống hạng liền kề. Ngoại hạng không có lên hạng và hạng 2 không có xuống hạng. Kinh phí tổ chức sẽ do các thành viên CLB đóng góp.Như vậy giải đấu sẽ trở nên thường xuyên, liên tục hơn. Mong mọi người tham gia ý kiến để phát triển và hoàn thiện ý tưởng
Đây cũng là 1 ý tưởng hay, nhưng theo kinh nghiệm của em thì rất khó thực hiện, lúc làm và thực hiện mới bắt đầu phát sinh vấn đề "đầu tiên". Lúc ở cuộc nhậu, trong quán bia thì có vẻ thế, nhưng thực tế thì lại khó như vậy. Nếu làm 1 năm, 1 lần vào dịp Tổng kết CLB thì chắc sẽ có nhiều người tham gia. Hoặc 6 tháng 1 lần ổn hơn. Nếu 1 quý 1 lần các thành viên tham gia không nhiều vì có tư tưởng thích đánh thì nộp tiền còn không thì thôi, ai đánh cứ đánh, tư tưởng này sẽ có ở không ít người anh Biên à.
Thứ hai: Việc phân hạng có 1 điểm dở nữa là các hạng gà ko được cọ bóng khó vì thế sẽ không lên tay được. Mà mục tiêu của CLB là để các anh em đang yêu yếu có thể cứng cáp và khỏe lên.
Những ý tưởng này đề nghị Ban chủ nhiệm CLB bàn bạc thống nhất chủ trương. Từ ngày em tham gia BBC đến giờ ít khi được Ban chủ nhiệm mời bàn về cái gì cả. Vì thế muốn CLB BBC lớn mạnh nên chăng chúng ta cần tư duy lại theo hướng:
1. Kiện toàn lại về mặt tổ chức:
- Đ/c Chủ nhiệm CLB : Phụ trách chung;
- 01 đ/c Phó CN CLB: Phụ trách về mặt hậu cần (Công tác vận động tài trợ, đóng góp xã hội hóa, chi tiêu, đối ngoại, tiếp khách);
- 01 đ/c Phó chủ nhiệm phụ trách vấn đề chuyên môn (Tham mưu các biện pháp nâng cao trình độ cho toàn CLB, sắp xếp các đôi, vận động viên... tham gia thi đấu đạt hiệu quả cao nhất)...
(Hiện tại vai trò BCN CLB của chúng ta chưa nổi bật vì chưa phân rõ ai làm gì, nhiệm vụ ra sao...). Thế nên khi tổ chức giải đấu rất vất vả.
2. Tăng cường các giải giao lưu, cọ xát nâng cao trình độ cho anh em.
Theo em nên họp CLB lại để có sự nhất trí cao trước khi biến nó thành chủ trương.

truongvoky

Binh Nhì
em mao muội tham gia một tý. E thay suy nghi cua anh Bien va anh Dung deu rat hop ly. chi bang ta lay y kien cua anh Dung Gai làm "lấy ngắn" và ý tưởng của Mr Bien lam "nuôi dài". Tổ chức thi đấu giải hạng gà trước khởi đầu cho việc kiện toàn tổ chức phân hạng 1, 2, 3 cho các cầu thủ từng quý về sau.

Dũng Gai

Moderator
em mao muội tham gia một tý. E thay suy nghi cua anh Bien va anh Dung deu rat hop ly. chi bang ta lay y kien cua anh Dung Gai làm "lấy ngắn" và ý tưởng của Mr Bien lam "nuôi dài". Tổ chức thi đấu giải hạng gà trước khởi đầu cho việc kiện toàn tổ chức phân hạng 1, 2, 3 cho các cầu thủ từng quý về sau.
Cái này chú Thanh đứng ra phát động và ướm ý anh em hạng gà xem sao, phân làm 4 bảng đánh vòng tròn, có vòng loại, tứ kết, bán kết và chung kết rồi nhậu. Nói với anh em đây là ý tưởng của anh Dũng gai. Món bóng không lông này anh em phải máu lên, bốc lên nó mới ra giải được. CLB của chúng ta có nhiều người có điều kiện, nhưng trầm quá. Hiện tại có các thành viên: Khoa, Đồng, Thanh, Thái, Xỉnh, Hằng, Hoa, Hồng, Quyền và một số anh em khác... Nếu không chia 2 bảng cũng ổn.

Last edited:

truongvoky

Binh Nhì
Anh Dũng tin tưởng vậy thì em sẽ ướm luôn xem sao. Nếu anh em mà ok thì xin Ban lãnh đạo BBC cho 1 mồi lửa để chọn ngày khởi binh.

Dũng Gai

Moderator
Anh Dũng tin tưởng vậy thì em sẽ ướm luôn xem sao. Nếu anh em mà ok thì xin Ban lãnh đạo BBC cho 1 mồi lửa để chọn ngày khởi binh.
Em cứ ướm đi, không cọ sát thực sự thì sao lên tay được. Nếu OK chủ trương từ BCN BBC thì có thông báo lên CLB thực hiện.

cuongphong_nitaku

Trưởng bản
Nhiệt liệt ủng hộ ý tưởng của các bạn,các bạn có thể tham khảo giải Gà HCM và Chym Cú HN nhé .Chúc BB Lào cai o ngừng phát triển vững mạnh BiaBiaBia

Duongapaco

Đại Tá
Mình ủng hộ ý tưởng của CLB BBC vì khi tổ chức những giải lớn anh chị em có trình thấp không đủ tự tin để tham gia vì thế nên tổ chức các giải trong nội bộ CLB như thế cũng rất bổ ích và lý thú tạo sân chơi cho mọi người có cùng đồng banh. Nếu có điều kiện thì tổ chức đàng hoàng còn không thì ta tổ chức nhẹ nhành thôi không ăn uống liên hoan gì nữa cả cho đỡ tốn kém và đóng góp chỉ để XD giải thưởng thôi, ban đầu giải thưởng có thể là vài hộp bóng, vài cái áo in Lô vô CLB, hay một hai cái mắt vợt giá phải chăng...

Dũng Gai

Moderator
Mình ủng hộ ý tưởng của CLB BBC vì khi tổ chức những giải lớn anh chị em có trình thấp không đủ tự tin để tham gia vì thế nên tổ chức các giải trong nội bộ CLB như thế cũng rất bổ ích và lý thú tạo sân chơi cho mọi người có cùng đồng banh. Nếu có điều kiện thì tổ chức đàng hoàng còn không thì ta tổ chức nhẹ nhành thôi không ăn uống liên hoan gì nữa cả cho đỡ tốn kém và đóng góp chỉ để XD giải thưởng thôi, ban đầu giải thưởng có thể là vài hộp bóng, vài cái áo in Lô vô CLB, hay một hai cái mắt vợt giá phải chăng...
Cuối cùng vẫn là vấn đề kinh phí đúng ko bác Yên, theo em phải máu thì mới ra được tiền. Cứ tổ chức giải hạng gà đồng banh cho vui hãng rồi tính tiếp.

mrbien

Binh Nhì
Cuối cùng vẫn là vấn đề kinh phí đúng ko bác Yên, theo em phải máu thì mới ra được tiền. Cứ tổ chức giải hạng gà đồng banh cho vui hãng rồi tính tiếp.
Theo mình vấn đề là ở khâu tổ chức thôi, kinh phí không nặng nề lắm đâu. Việc phấn đấu lên hạng hoặc trụ hạng đã là một động lực rất lớn rồi, có khi còn hơn cả giải thưởng đấy. Giải thưởng chỉ có ý nghĩa với những người đứng tốp đầu ngoại hạng thôi

Dũng Gai

Moderator
Muốn tính hạng thì đánh theo kiểu vòng tròn bác Yên à, thắng được 3 điểm. Điểm ai cao thì hạng cao, ai bỏ trận nào bị mất điểm trận ấy. Thế thì ai cũng ham, kiểu xếp hạng này giống diễn đàn lắm. Chả cần phải hạng 1, 2, 3 gì thất cứ ai thắng +3, ai tham gia vào đánh 1 trận +1, ai bỏ thì chả điểm nào cả, ai top trên vẫn là top trên nó kích thích sự ham đánh và cũng khẳng định đẳng cấp. Chia 1,2,3 xét đến cùng gà vẫn là gà và khi ra ngoài chuồng gà vẫn bị Cáo chén. Chả giải quyết gì cả.
Trước khi bị Cáo chén có lẽ BBC phát động giải hạng Gà trong đầu tháng 6.

Last edited:

honggai

Binh Nhì

Em đồng ý với ý kiến của anh Biên. CLB nên chia ra làm 3 hạng và cùng thi đấu, hạng nào thi đấu ở hạng đó (Chỉ lúc thi đấu thôi còn các ngày thường các hạng vẫn chiến với nhau bình thường). Mỗi quý nên tổ chức một lần để khuyến khích các anh chị em phấn đấu được lên hạng.

Duongapaco

Đại Tá
Em đồng ý với ý kiến của anh Biên. CLB nên chia ra làm 3 hạng và cùng thi đấu, hạng nào thi đấu ở hạng đó (Chỉ lúc thi đấu thôi còn các ngày thường các hạng vẫn chiến với nhau bình thường). Mỗi quý nên tổ chức một lần để khuyến khích các anh chị em phấn đấu được lên hạng.
Xin chào bạn mới Hồng Gai
Nhận xét của em thật là tài
Hạng "Gà" ngày mai phân xếp lại
Chúc em chiến thắng lên hạng A

Last edited:

honggai

Binh Nhì
Xin chào bạn mới Hồng Gai
Nhận xét của em thật là tài
Hạng "gà" ngày mai phân xếp lại
Chúc em chiến thắng lên hạng A

Anh Y giỏi thật, lúc nào cũng xuất khẩu thành thơ được, em luôn ngưỡng mộ tài nghệ của anh đấy

Duongapaco

Đại Tá
Là Hồng nhưng không phải honggai
Như thế diễn đàn không biết ai
Chỉ có hoa Hồng mới nhiều gai
Không biết có phải thế giấu tài
Sao ai cũng thích gai như thế
Có phải không anh Dũng gai ?

Duongapaco

Đại Tá
Anh Y giỏi thật, lúc nào cũng xuất khẩu thành thơ được, em luôn ngưỡng mộ tài nghệ của anh đấy

He thanks you so much, wish you always young, healthy, innocent love of life, family happiness, table tennis workout routine to the class A, there are always updating news article about the table tennis club to BBC everyone knows

Gai Tabor

Thượng Sỹ
Chào Hồng gai

Menber mới Lào Cai tên Hồng gai.
Một lúc đăng lên cả hai bài,
Ngày mai mong được xem bài nữa.
Biết đâu lại có menber Hoa gai.

Dũng Gai

Moderator
Các anh, chị em thật có tài
Hăng chơi bóng bàn chẳng kém ai
Cứ 5, 7 séc chơi đều đặn
Ko thở, ko than đáng khen tài.

Drhongson

Đại Tá
Mình nghe TIN BUỒN mẹ của bác Phạm Xuân Hằng Chủ nhiệm CLB BBC vừa qua đời , Xin chia buồn với gia đình bác Hằng và anh em BBC .

Bình luận từ Facebook