Dũng Cửu Shop Chuyên mục tư vấn mặt vợt & cốt vợt - định hướng lối đánh

Tuxedo

Trung Sỹ
Em chào anh. Nhờ anh Dũng tư vấn dùm em ạ :D :D
Hiện tại em đang đánh cốt Nitaku Large Spear, FH Rakza 7, em đang muốn tìm một mặt trái mềm phù hợp với cốt. Trái e moi, tăng trái, gò đẩy. Anh có thể tư vấn cho em một vài mặt trái mềm kiểm soát tốt nhưng tốc độ vẫn tạm ổn được không?
Và cho em hỏi là phải em thường giật xung, giật nhanh và bạt xa bàn thì Rakza 7 có phù hợp không?
Em cảm ơn anh trước!

LinhTrịnh

Binh Nhì
Em chào a , mong a giúp đỡ thắc mắc cho e 1 tí với ạ . E mới mua cây vợt kenta của butterfly . E mới chơi được khoảng 1 tháng hôm e có vệ sinh cốt vợt bằng bông thấm cồn lau thì cán vợt có hiện tượng bị bay màu nhìn màu rất nhạt và xấu a có cách nào làm cho màu cán vợt của e đậm hơn 1 chút ko . E thấy trên mạng có những cây vợt kenta cán vợt màu rất đậm và đẹp , hơn cả lúc mới mua ko biết các bạn ấy , có bôi keo hay sơn bóng gì ko . Mong a giải đáp thắc mắc hộ e , e cảm ơn nhiều .

Hoàng Văn Long

Thượng Sỹ
1 * Hoàng Văn Long
2 * Sinh năm: 1992
3 * Mazunov OFF+ , ACUDA S2, ACUDA S2
4 * Lối đánh
- Quả phải (FH ): Giật xoáy xuống, giật ma sát cao.
- Quả trái (BH): Giật xoáy xuống, độ ma sát cao.
- Gò bóng :
+ gò thuận tay:

5 * Giao bóng:+Lỏng, ngang xuống,
+ Điểm rơi giao bóng: trung bình, ngắn.

6 * + Những lỗi thường mắc phải khi thi đấu đối kháng
+ Sở trường: Bám góc bàn để thực hiện cú giật phải
+ Sở đoản: Chặn bóng giật xung thường bung, Đỡ giao bóng yếu

Em muốn hoàn thiện giật tốt cả 2 càng ở cự ly trung bình gần.
Em muốn bác tư vấn giúp em xem có cây vợt nào giá khoảng dưới 1 triệu không?
Em cảm ơn bác !!!

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Em chào anh. Nhờ anh Dũng tư vấn dùm em ạ :D :D
Hiện tại em đang đánh cốt Nitaku Large Spear, FH Rakza 7, em đang muốn tìm một mặt trái mềm phù hợp với cốt. Trái e moi, tăng trái, gò đẩy. Anh có thể tư vấn cho em một vài mặt trái mềm kiểm soát tốt nhưng tốc độ vẫn tạm ổn được không?
Và cho em hỏi là phải em thường giật xung, giật nhanh và bạt xa bàn thì Rakza 7 có phù hợp không?
Em cảm ơn anh trước!
Rakza 7 thì chơi FH chỉ an toàn chứ giật xung và nhanh thì độ vọt tức thời chậm
với bản cốt Larger Spear bạn muốn chọn mặt mềm phù hợp lager spear có thể chọn : razk 7 soft , hexer duro , omega iv elite , plaxon , rasant power sponge , evolution fxp ... những bản này chơi với lager spear rất hay :)

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
A cho e hỏi e mới đổi cốt viscaria light e đánh xiom hai mặt nhưng e thấy trái không hợp lắm .a tư vấn giúp e cốt đó đánh mặt nào hợp a
Viscaria light chơi xiom nếu bạn oánh : fh : omega 5 pro và bh omega 5 tour khá ok
do cốt vis mềm sợi arylater không nên chơi mặt mềm - sợi Arylater hợp các dòng mặt có speed và spin cao đòi hỏi mút trung bình trở lên :)

duongduytrung

Trung Sỹ
- Nhờ Bác Dũng tư vấn mặt vợt cho cốt ZJK ALC 2014. Các mặt đã thử HexerHD, Omega IV asia, Donic M3, Stiga Boots TP, Flyat soft , đã đổi qua lại để đánh trái phải các kiểu. Giật đôi công FH thì HexerHD, Omega IV đáp ứng được yêu cầu còn các mặt còn lại đánh BH.
- Nhưng đời không như ta tưởng, khi vào thực chiến lại toàn phải gò là chủ yếu vì nó gò nặng quá mình giật hay bị tụt lưới nên đành phải gò BH-FH trả lại nó, quả nào giật moi qua được thì bóng yếu xìu. Mà không hiểu cốt này thế nào mà những quả gò BH-FH không đạt hiệu quả lắm, bóng qua hay bị cao, ép cho thấp xuống thì độ xoáy giảm nhiều. Muốn giật bạt được như bình thường thì phải tạo thế, em toàn gò căng lực nhưng xoáy ít ra cuối bàn để đối phương giật FH qua rồi tùy cơ ứng biến. Nay em nhờ Bác tư vấn mặt cho cốt để đáp ứng các yêu cầu:
+ BH: (1)Gò nặng và thấp; (2)tăng đấm trái; (3)lâu lâu giật, bạt.
+ FH: (1)Giật, bạt các kiểu tốc độ và độ xoáy cao; (2)Đỡ giao bóng tốt; (3) lâu lâu gò lại.
Dự kiến đổi qió dùng Ten05-64 cho FH-BH có ổn không vì đi đâu người ta cũng khen 2 mặt này (e chưa dùng Ten bao giờ với lại nó đắt quá nên phải hỏi trước chứ không lại phí tiền), nếu không ổn thì nhờ bác tư vấn nên dùng mặt nào.

congdam

Binh Nhì
xin chao a Dung9.nho a tu van cho e 1 ti.cach day 8 nam co choi bb.chu yeu cat nang bang cổ tay và giat vong.voi vot frienfish.moi choi lai 2 nam.danh 729-5 va moi la pg7.giat vòng bỏ,chuyển qua giật xung.nhưng hay ra ngoài.mat fh.h3-pro.bh:mat 729-5.
khi đỡ giao bong xoay ngang nhanh,hoặc xoay ngang chui hay bi rut luoi.hoặc ra ngoài.
nhờ anh tu vấn giúp bh dánh mặt gi để hảm lực.fh đánh mat nào giật dể vào.hiện mới mua pg7 DHS.cam on anh

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
- Nhờ Bác Dũng tư vấn mặt vợt cho cốt ZJK ALC 2014. Các mặt đã thử HexerHD, Omega IV asia, Donic M3, Stiga Boots TP, Flyat soft , đã đổi qua lại để đánh trái phải các kiểu. Giật đôi công FH thì HexerHD, Omega IV đáp ứng được yêu cầu còn các mặt còn lại đánh BH.
- Nhưng đời không như ta tưởng, khi vào thực chiến lại toàn phải gò là chủ yếu vì nó gò nặng quá mình giật hay bị tụt lưới nên đành phải gò BH-FH trả lại nó, quả nào giật moi qua được thì bóng yếu xìu. Mà không hiểu cốt này thế nào mà những quả gò BH-FH không đạt hiệu quả lắm, bóng qua hay bị cao, ép cho thấp xuống thì độ xoáy giảm nhiều. Muốn giật bạt được như bình thường thì phải tạo thế, em toàn gò căng lực nhưng xoáy ít ra cuối bàn để đối phương giật FH qua rồi tùy cơ ứng biến. Nay em nhờ Bác tư vấn mặt cho cốt để đáp ứng các yêu cầu:
+ BH: (1)Gò nặng và thấp; (2)tăng đấm trái; (3)lâu lâu giật, bạt.
+ FH: (1)Giật, bạt các kiểu tốc độ và độ xoáy cao; (2)Đỡ giao bóng tốt; (3) lâu lâu gò lại.
Dự kiến đổi qió dùng Ten05-64 cho FH-BH có ổn không vì đi đâu người ta cũng khen 2 mặt này (e chưa dùng Ten bao giờ với lại nó đắt quá nên phải hỏi trước chứ không lại phí tiền), nếu không ổn thì nhờ bác tư vấn nên dùng mặt nào.
Với cốt ZJK ALC như tiêu chí bác đề ra '' + BH: (1)Gò nặng và thấp; (2)tăng đấm trái; (3)lâu lâu giật, bạt.
+ FH: (1)Giật, bạt các kiểu tốc độ và độ xoáy cao; (2)Đỡ giao bóng tốt; (3) lâu lâu gò lại. ''
bác lên sử dụng
combo FH : TEN 80 + BH : TEN 05FX
Chơi Ten dễ chơi nhưng quá nhanh hỏng 1 số combo sau đáp ứng yêu cầu của bác rẻ bền ^_^
combo 2 :FH rasant turbo + bh: rasant power sponge
combo 3 : FH : EVOLUTION ELP + BH : EVOLUTION FXP
....
Bác chọn 1 số combo sau hợp lối bác nha :)

Em xin hỏi anh @Dũng Cửu SHOP mong cho em lời khuyên em xin cảm ơn nhiều: Em đang dùng 2 cốt là :ZJK ZLC và stiga clipper wood. cả 2 cây em đều chơi H3 nhưng bên BH lâu nay vẫn chưa tìm được mặt vợt thấy vừa ý với lại cũng không có khả năng thử nhiều loại mặt vợt nên em mong anh tư vẫn giúp em các mặt vợt có thể phù hợp với từng cây cốt được không anh? Nếu được nhờ anh chỉ giúp tận tay luôn là mỗi sự kết hợp đó nó phục vụ cho lợi thế gì càng tốt anh ah(e trình chắc chỉ cỡ D org mình thôi, em mới chơi được theo kiểu 1 càng FH thấy tự tin còn BH nói chung là đang yếu anh ạ chủ yếu mới biết gò và thi thoảng giật được trái nếu bóng không quá nặng, em thích tấn công cả 2 càng, thích như zhang jike đó anh)
Xin cảm ơn anh nhiều!

haidangxanh86

Đại Tá
Có 1 số combo sau em chọn
COMBO 1: : FH : TEN 80 + BH : TEN 80 ( RASANT)

COMBO 2: FH : RASANT TURBO + BH : RASANT

COMBO3 : FH : EVOLUTION MXP + BH : EVOLUTION ELP
.......
Anh dũng cho e hỏi e dùng cốt rosewood nct 7 thì dùng mặt nàoo cho phù hợp ten 05 bên fh e đang dùng có lẽ cứng nên giật cảmm giác đuối lực em định đội sang fh raka 7 hoặc donic acuda s1 . Nhờ a tư vấn ạ. Cam on a nhieu

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Em xin hỏi anh @Dũng Cửu SHOP mong cho em lời khuyên em xin cảm ơn nhiều: Em đang dùng 2 cốt là :ZJK ZLC và stiga clipper wood. cả 2 cây em đều chơi H3 nhưng bên BH lâu nay vẫn chưa tìm được mặt vợt thấy vừa ý với lại cũng không có khả năng thử nhiều loại mặt vợt nên em mong anh tư vẫn giúp em các mặt vợt có thể phù hợp với từng cây cốt được không anh? Nếu được nhờ anh chỉ giúp tận tay luôn là mỗi sự kết hợp đó nó phục vụ cho lợi thế gì càng tốt anh ah(e trình chắc chỉ cỡ D org mình thôi, em mới chơi được theo kiểu 1 càng FH thấy tự tin còn BH nói chung là đang yếu anh ạ chủ yếu mới biết gò và thi thoảng giật được trái nếu bóng không quá nặng, em thích tấn công cả 2 càng, thích như zhang jike đó anh)
Xin cảm ơn anh nhiều!
em chơi H3 cả 2 cây
với bản ZJK ZLC em nên chọn BH ten 05fx , rasant power sponge , evolution fxp
3 dòng mặt trên mềm - khả năng kiểm soát rất tốt do fh em chơi h3 khá cứng cây zjk zlc cũng khá nhanh lên 3 dòng này a thấy hợp nhất :)
cây clipperwood em nên chơi bh ten 80 , rasant , evolution elp ...
muốn tấn công như zjk quan trọng do nền tảng kỹ thuật nhưng quả bh nhìn chung lên bắt chiếc tầm hạng A đổ xuống hoặc cùng lắm chuyên nghiệp do nghiệp dư tiếp xúc đa điểm , time tập luyện ít , không có đối tượng tập nên Bh thường không được như ý :)

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Chào a D9, xin a giới thiệu 1 số cốt vợt hợp với gai ngắn. Dhs long II có hợp với gai ngắn không? Cảm ơn!
gai ngắn thì hầu hết đánh dc với nhiều loại cốt ^_^ mình thấy 1 số dòng sau có độ nhanh cũng như đánh gai khá hay :)
1 ) treiber Z
2 ) graydi zlc
3 ) graydi t5000
4 ) treiber Q
5) ligna off
6) sieg kts
7 ) tibhar triple carbon
8) axelo xiom
9) stiga carbonado 190
.....

Bình luận từ Facebook