Dũng Cửu Shop Chuyên mục tư vấn mặt vợt & cốt vợt - định hướng lối đánh

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
A dũng cho e hỏi là darker 5p2-a kết hợp mặt gì ạ e dơ chăn đẩy phản công
cây này dơ chặn đẩy cần mặt có độ kiểm soát tốt độ cứng tầm trung bình đổ lên để dễ phản công , do thuần gỗ tốc độ vừa phải , độ kiểm soát của em này cũng vừa phải nên kết hợp mặt có control cũng như spin cao :)
fh :rasant + bh : rasant
fh : evolution elp + bh : evolution elp
fh :ten 80 + bh :rasant grip

Axelookk

Thượng Sỹ
cây này dơ chặn đẩy cần mặt có độ kiểm soát tốt độ cứng tầm trung bình đổ lên để dễ phản công , do thuần gỗ tốc độ vừa phải , độ kiểm soát của em này cũng vừa phải nên kết hợp mặt có control cũng như spin cao :)
fh :rasant + bh : rasant
fh : evolution elp + bh : evolution elp
fh :ten 80 + bh :rasant grip
E cảm ơn anh :)) hôm nào qua làm bộ bán con chó bông ko anh dũng :))

em chơi H3 cả 2 cây
với bản ZJK ZLC em nên chọn BH ten 05fx , rasant power sponge , evolution fxp
3 dòng mặt trên mềm - khả năng kiểm soát rất tốt do fh em chơi h3 khá cứng cây zjk zlc cũng khá nhanh lên 3 dòng này a thấy hợp nhất :)
cây clipperwood em nên chơi bh ten 80 , rasant , evolution elp ...
muốn tấn công như zjk quan trọng do nền tảng kỹ thuật nhưng quả bh nhìn chung lên bắt chiếc tầm hạng A đổ xuống hoặc cùng lắm chuyên nghiệp do nghiệp dư tiếp xúc đa điểm , time tập luyện ít , không có đối tượng tập nên Bh thường không được như ý :)
Cảm ơn anh Dũng nhiều ạ. Anh có thể so sánh giúp em khi gắn ten80 khác với ten 05 trên cây vợt stiga đó được không anh ạ? Em thấy anh có nói đến anh chơi gai công chỗ anh hiện có bán loại gai nào dễ cho người nhập môn và cách chơi có khó lắm không để em hôm nào được nghỉ em qua chém gió cùng đại ca đươc k ạ hê.

Last edited:
Em tên Dương sinh 1984, em chơi bóng bàn cũng khá lâu, vài năm nay chuyển sang chơi tàu đạo. Hiện giờ dùng cây Topspeed BH: Doublefish 1615 / FH: Dawei 388c-1, do FH cũng màu đen mà chuẩn bị đánh giải của ngành, em định đổi sang mặt đỏ, anh tư vấn giúp mặt nào đánh tương đồng hoặc hay hơn càng tốt. Sẵn tiện vài tháng tới em đổi combo. Anh tư vấn giúp luôn cốt + FH + BH giá bình dân chơi phong trao tốt, độ bền cao hiện nay luôn với. Mong tin sớm từ anh

2cangdeukem

Binh Nhì
Chào anh Dũng, Em tên Hưng sn: 1978. e chơi bóng bàn được 5 năm, không có thầy, chỉ tự học là chính. hiện tại lối đánh của em là 2 càng. em mới đổi sang chơi cây Super Jun Mizutani, nhờ anh tư vấn giúp em dán mút nào là chuẩn COMBO nhất, giá thành không quan trọng ạ ( ngoại trừ mặt tàu) em cảm ơn anh !

T_omo_T

Binh Nhì
Chào Dũng
Trước đây mình có lấy combo: ANDRO CSV : FH: RASANT TURBO + BH: PLASMA 470 ở chỗ Dũng, thấy đánh tốt.

Hiện tại mình đang có thêm combo: Tibhar Back carbon; FH: Sharping Nittaku + BH boll-600
Cảm giác đánh BH thấy rất khô và nẩy, khó kiểm soát.

Nhờ Dũng tư vấn cho mình thay mặt nào cho hợp với cốt trên nhé.

Thanks

yugi262

Binh Nhì
Nhờ anh tư vấn giúp em chọn vợt:
1. Họ và tên : Võ Văn Toàn (sđt 01236211999)
2. sinh năm :1991
3. Vợt đang sử dụng : mazunov (FH + BH: acuda s1) - được thầy cho sử dụng lúc tập - mới tập được 6 tháng.
4. Lối đánh: tấn công
Quả phải: giật xoáy, giật nhanh - cự ly trung bình và xa bàn
Quả trái: gò, cắt, moi trái
5. Giao bóng: xoáy xuống, xoáy ngang xuống, xoáy lên
6. Những lỗi thường mắc phải khi thi đấu đối kháng: thường bị đánh rúc lưới khi giật liên tục 2-3 quả (chắc do vội vàng)
+ Ưu điểm: đánh bóng có độ xoáy cao khi đánh thuận tay
+ Nhược điểm: đánh trái tay lực đánh yếu
7. Khả năng kinh tế: Cốt + mặt vợt < 2tr.
Rất mong nhận được sự tư vấn của anh. Em xin cảm ơn.

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Chào anh Dũng, Em tên Hưng sn: 1978. e chơi bóng bàn được 5 năm, không có thầy, chỉ tự học là chính. hiện tại lối đánh của em là 2 càng. em mới đổi sang chơi cây Super Jun Mizutani, nhờ anh tư vấn giúp em dán mút nào là chuẩn COMBO nhất, giá thành không quan trọng ạ ( ngoại trừ mặt tàu) em cảm ơn anh !
với cây Supper MJ gỗ limba + 2 lớp sợi ZLC nặng + đầm
cây này có 1 số combo sau rất phù hợp
fh : ten 80 + bh : ten 64
fh : rasant + bh : rasant power sponge
fh : evolution elp + bh : evolution fxp

....

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Chào Dũng
Trước đây mình có lấy combo: ANDRO CSV : FH: RASANT TURBO + BH: PLASMA 470 ở chỗ Dũng, thấy đánh tốt.

Hiện tại mình đang có thêm combo: Tibhar Back carbon; FH: Sharping Nittaku + BH boll-600
Cảm giác đánh BH thấy rất khô và nẩy, khó kiểm soát.

Nhờ Dũng tư vấn cho mình thay mặt nào cho hợp với cốt trên nhé.

Thanks
TIBHAR BLACK CARBON bạn dán mặt boll và sharping đương nhiên chơi sẽ xịt - cảm giác cứng - khô - khó kiểm soát !
- Bạn nên kết hợp với các dòng mặt bọt khí có độ kiểm soát cao có khả năng tạo xoáy lớn
fh : rasant power sponge + bh : hexer duro ( rasant power sponge )
fh : evolution fxp + bh :aurus soft

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Nhờ anh tư vấn giúp em chọn vợt:
1. Họ và tên : Võ Văn Toàn (sđt 01236211999)
2. sinh năm :1991
3. Vợt đang sử dụng : mazunov (FH + BH: acuda s1) - được thầy cho sử dụng lúc tập - mới tập được 6 tháng.
4. Lối đánh: tấn công
Quả phải: giật xoáy, giật nhanh - cự ly trung bình và xa bàn
Quả trái: gò, cắt, moi trái
5. Giao bóng: xoáy xuống, xoáy ngang xuống, xoáy lên
6. Những lỗi thường mắc phải khi thi đấu đối kháng: thường bị đánh rúc lưới khi giật liên tục 2-3 quả (chắc do vội vàng)
+ Ưu điểm: đánh bóng có độ xoáy cao khi đánh thuận tay
+ Nhược điểm: đánh trái tay lực đánh yếu
7. Khả năng kinh tế: Cốt + mặt vợt < 2tr.
Rất mong nhận được sự tư vấn của anh. Em xin cảm ơn.
Với cốt + mặt dưới 2 triệu sẽ hơi khó tìm dc combo như mong muốn của em
- em lên giữ lại cốt mazunov đầu tư đôi mặt vợt tốt và bền hợp cây mazunov
Em chọn dòng Evolution rất ok
FH :evolution elp + bh : rasant power sponge
fh : rasant + bh : hexer duro
fh : omega v tour + bh : aurus sound
khi nào em có ngân sách tầm 2 triệu nữa rồi đổi cốt sau :)

thang1892

Binh Nhất
Chào anh, em mới chơi bóng bàn được 4 tháng và đang muốn tập lại bài bản. Không biết nên mua Combo nào dưới 2tr để tập ạ. Em đang thích PG7 hoặc Tibhar spw. Mua 1 trong 2 cốt trên thì nên mua kèm mút gì ạ? Mong được anh tư vấn!!!

729-w6-729

Trung Uý
Sau 1 thời gian chơi h3 nhận thấy kỹ thuật, sức khỏe không đủ để sử dụng cũng như khó lấp được các yếu điểm của dòng mút tàu này (đánh trận hay trận dở) nên em đã từ bỏ chuyển sang đức nhật.
Cú trái của em khá tốt khi có thể chặn, bắn, giật, moi thì hơi kém, cú phải khá mạnh nhưng do sức khỏe yếu nên hay bị hụt hơi cuối trận và thua lại nên em em sẽ chuyển sang chơi chặn đẩy, phản công, đều bóng
Ban đầu em mới thử chuyển qua chơi miếng xiom omega V tour cũ (FH trên cốt thuần gỗ yinhe) cảm thấy miếng này mềm, chặn đẩy tốt nhưng cần dứt điểm thì hơi yếu.
Nhờ anh D9 tư vấn cho miếng mút để đánh FH, yêu cầu là đủ cứng để đánh trên cốt thuần gỗ nhưng độ kiểm soát cao để chặn đẩy, phản công đủ tốc độ cũng như xoáy. Em xin cảm ơn>

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Chào anh, em mới chơi bóng bàn được 4 tháng và đang muốn tập lại bài bản. Không biết nên mua Combo nào dưới 2tr để tập ạ. Em đang thích PG7 hoặc Tibhar spw. Mua 1 trong 2 cốt trên thì nên mua kèm mút gì ạ? Mong được anh tư vấn!!!
Với cây PG 7 tầm giá 2 triệu có thể chọn được 1 combo rất tốt
PG7 : EVOLUTION ELP + BH : AURUS SOUND
PG7 : RASANT + BH : HEXER DURO
PG7 : OMEGA IV PRO + BH : OMEGA IV ASIAN
Với mấy combo trên tầm giá xấp xỉ 2tr đủ chất lượng chơi verygood rồi :)
câu tibhar spw ? ^_^ tibhar giờ rất nhiều dòng bạn viết tắt vậy mình chịu à :)

thang1892

Binh Nhất
Với cây PG 7 tầm giá 2 triệu có thể chọn được 1 combo rất tốt
PG7 : EVOLUTION ELP + BH : AURUS SOUND
PG7 : RASANT + BH : HEXER DURO
PG7 : OMEGA IV PRO + BH : OMEGA IV ASIAN
Với mấy combo trên tầm giá xấp xỉ 2tr đủ chất lượng chơi verygood rồi :)
câu tibhar spw ? ^_^ tibhar giờ rất nhiều dòng bạn viết tắt vậy mình chịu à :)
Nó là Tibhar stratus power wood đó anh, em đang đắn đo vì con này bên tây khen dữ lắm, nó có dễ đánh hơn combo pg7 anh nói ko ạ. Cảm ơn anh!

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Sau 1 thời gian chơi h3 nhận thấy kỹ thuật, sức khỏe không đủ để sử dụng cũng như khó lấp được các yếu điểm của dòng mút tàu này (đánh trận hay trận dở) nên em đã từ bỏ chuyển sang đức nhật.
Cú trái của em khá tốt khi có thể chặn, bắn, giật, moi thì hơi kém, cú phải khá mạnh nhưng do sức khỏe yếu nên hay bị hụt hơi cuối trận và thua lại nên em em sẽ chuyển sang chơi chặn đẩy, phản công, đều bóng
Ban đầu em mới thử chuyển qua chơi miếng xiom omega V tour cũ (FH trên cốt thuần gỗ yinhe) cảm thấy miếng này mềm, chặn đẩy tốt nhưng cần dứt điểm thì hơi yếu.
Nhờ anh D9 tư vấn cho miếng mút để đánh FH, yêu cầu là đủ cứng để đánh trên cốt thuần gỗ nhưng độ kiểm soát cao để chặn đẩy, phản công đủ tốc độ cũng như xoáy. Em xin cảm ơn>
Với những bản mặt cứng có thể chơi cốt thuần gỗ tốt bạn có thể chọn 1 số bản sau đây
Tibhar : evolution MXP
Andro :RASANT TURBO , HEXER HD , RASANT POWER GRIP
TEN : TEN 05 , 80
XIOM : OMEGA V PRO
^_^

ZJK blue dragon

Binh Nhì
E tên là: phan quốc hiển
Combo:nitaku wang liqin( cốt 5 lớp gỗ), FH:h8 BH:E9000
FH:e giật ép bóng nhiều, thiên về giật dứt điểm
BH: gò, chặn đẩy là chính, giật nhiều xoáy
A cho e hỏi là combo đấy có ổn ko ạ( e di chuyển ko nhiều lắm:))
Do cái cốt của e khó mua (hang xách tay) nên nếu hỏng thì e có thể thay thế bằng cốt nào ạ!
Lối đánh của e là ôm bàn, vậy thì combo và cách đánh có ổn ko???e cảm ơn

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Anh D 9 oi, cot infinity vps danh trai mat gi hop? Ro e chan day, ban trai
cây này thuần gỗ - cứng trung bình có tốc độ vừa phải em có thể chọn
fh: calibra spin + bh : calibra spin
fh : rasant + bh : rasant power sponge
fh : evolution fxp + bh : aurus sound
fh : ten 80 + bh : ten 05fx
bạn có thể chọn 1 số combo sau

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
E tên là: phan quốc hiển
Combo:nitaku wang liqin( cốt 5 lớp gỗ), FH:h8 BH:E9000
FH:e giật ép bóng nhiều, thiên về giật dứt điểm
BH: gò, chặn đẩy là chính, giật nhiều xoáy
A cho e hỏi là combo đấy có ổn ko ạ( e di chuyển ko nhiều lắm:))
Do cái cốt của e khó mua (hang xách tay) nên nếu hỏng thì e có thể thay thế bằng cốt nào ạ!
Lối đánh của e là ôm bàn, vậy thì combo và cách đánh có ổn ko???e cảm ơn
Cốt này khó là anh chưa chơi nên chưa biết cốt nào giống nhưng em yên tâm thị trường rất nhiều cốt vợt tương đương và tốt hơn :)
Với thuần gỗ cốt em chưa ổn lắm H8 ok rồi nhưng bên bh 9000e làm cốt bị khô , khó kiểm soát , khó phát triển kỹ thuật Bh em nên chọn các dòng mặt bọt khí cho Bh sẽ dễ đánh tăng kiểm soát cũng như độ cắn bóng hơn :)

ZJK blue dragon

Binh Nhì
Cốt này khó là anh chưa chơi nên chưa biết cốt nào giống nhưng em yên tâm thị trường rất nhiều cốt vợt tương đương và tốt hơn :)
Với thuần gỗ cốt em chưa ổn lắm H8 ok rồi nhưng bên bh 9000e làm cốt bị khô , khó kiểm soát , khó phát triển kỹ thuật Bh em nên chọn các dòng mặt bọt khí cho Bh sẽ dễ đánh tăng kiểm soát cũng như độ cắn bóng hơn :)
A có thể cho e 1 vài ví dụ dc ko ạ! E ko biêta nhiều về mặt bọt khí! E cảm ơn

Bình luận từ Facebook