Dũng Cửu Shop Chuyên mục tư vấn mặt vợt & cốt vợt - định hướng lối đánh

minhlee

Trung Uý
Em đang dùng andro cs5, Fh palio me475 ,Bh donic F1. E định thay fh bám xoáy hơn, dự là avx pronte medium, còn cái palio chuyên sag Bh vì e mạnh Bh hơn. Nhờ anh D9 tư vấn ạ!

Dũng Cửu

Đại Tá
Em đang dùng andro cs5, Fh palio me475 ,Bh donic F1. E định thay fh bám xoáy hơn, dự là avx pronte medium, còn cái palio chuyên sag Bh vì e mạnh Bh hơn. Nhờ anh D9 tư vấn ạ!
Hi em dùng cốt ANDRO CS 5 em định dùng mặt bám xoáy hơn đự định dùng avx pronte anh thấy có vẻ không hợp lắm vì avx pronte có bám xoáy nhưng độ cắn xoáy và độ bắn lực không cao!E cố mua mặt giá tầm cao hơn chút để đánh FH cho có hiệu quả
FH : XIOM IV ASIAN nếu em muốn xoáy cao hơn & nếu em đánh được mặt cứng có thể dùng XIOM IV PRO giá tầm 750 k
AURUS của TIBHAR mặt này giá tầm 850 k
và có mặt nữa rất hợp và đồng bộ với cs 5 đó là RASANT TURBO giá 950 k hoặc em có thể chọn mặt HEXER DURO giá 780K :)

tonic

Thượng Sỹ
Dũng ơi, anh đang định làm cặp Rasant power sponge dán vào cây vis được ko? Trước a dán omega V chỗ em giờ đánh thấy hơi cứng.

nguyen anh trung

Thượng Sỹ
- Qua một quá trình tập luyện-thi đấu từ vận động viên đến huấn luyện viên D9 đã sử dụng & thử qua cộng với sự lắng nghe & tư vấn của nhiều vdv về các dòng cốt vợt,mặt vợt của các hãng bóng bàn hàng đầu tại thị trường Việt Nam như :BUTTERFLY,XIOM,STIGA,ANDRO,DONIC,TIBHAR,DHS,729...!

- Với một quá trình làm chuyên viên tư vấn và giám sát chất lượng cho hai hãng bóng bàn hàng đầu Trung Quốc DHS @ 729(là 2 hãng tài trợ 100% cho các vdv từ nhi đồng,thiếu niên,trẻ và đội tuyển quốc gia Trung Quốc ) D9 có điều kiện học hỏi kinh nghiệm của các chuyên gia từng là HLV,VDV quốc gia Trung Quốc,D9 được học tập, nghiên cứu chuyên sâu về các tính năng,sự thích ứng của mặt vợt cốt vợt của các hãng bóng bàn(buterfly,tiga,donic,xiom,andro,dhs,729,...) để định hướng cho phù hợp với lối đánh của từng vdv!

- Dũng Cửu hy vọng với một quá trình tích lũy kinh nghiệm trong một quá trình dài từ VĐV-HLV-Chuyên viên tư vấn sẽ cố gắng tư vấn chuẩn xác có thể nhất để các bạn có thể lựa chọn được cốt vợt và mặt vợt hoàn thiện lối đánh của mình để có thể tự tin trong tập luyện và thi đấu!

Các bạn vui lòng ghi rõ :
1 * Họ tên(sdt.facebook,email,yahoo...)
2 * Năm sinh
3 * Cốt vợt ,mặt vợt hiện đang sử dụng(ghi thêm trước đây bạn từng sử dụng loại gì thì càng dễ để D9 có thể tư vấn)
4 * Lối đánh :tấn công-phòng thủ
- Quả phải (FH ):giật xoáy,giật nhanh,giật xoáy xuống,giật dứt điểm,chặn bóng..
- Quả trái (BH) :chặn bóng,tăng trái,giật trái,moi trái(giật xoáy,cầu vồng)
- Gò bóng :
+ Gò trái tay:
+ gò thuận tay:

5 * Giao bóng:+Trong thi đấu bạn hay giao xoáy xuống,xoáy lên,xoáy ngang,ngang xuống,bóng chuội..)
+ Điểm rơi giao bóng:dài + ngắn

6 * + Những lỗi thường mắc phải khi thi đấu đối kháng
+ Sở trường :
+ Sở đoản(điểm yếu)

* Chú thích:
- Bạn vui lòng ghi rõ mình thích hoàn thiện,kỹ năng, lối đánh,phát triển kỹ thuật...
- Giá thành bạn mong muốn khi mua sản phẩm(100 đến 500,500 đến 750.750 đến 1tr,1tr đổ lên)

* Các bạn có thể đưa lên topic trên đây hoặc alo SDT :0988 48 28 34 ,
Tư vấn online trên website :http://dungcuubongban.com/
- Hoặc các bạn vui lòng trực tiếp qua cửa hàng Dũng Cửu SHOP tại địa chỉ 92 phố Nguyễn Thái Học để đàm đạo bóng bàn ^_^ !
Xin chân thành cảm ơn các bạn! ^_^

1 * Họ tên: Nguyễn Anh Trung
2 * Năm sinh: 1984
3 * Cốt vợt ,mặt vợt hiện đang sử dụng. Cốt: Tibhar triple carbon, mặt BH-FH: Nittaku Narucross GS
4 * Lối đánh :tấn công
- Quả phải (FH ):giật dứt điểm,chặn bóng..
- Quả trái (BH) :chặn bóng, bạt trái
- Gò bóng :
+ Gò trái tay: còn yếu
+ gò thuận tay: còn yếu

5 * Giao bóng:+Xoáy xuống, xoáy ngang
+ Điểm rơi giao bóng: dài + ngắn

+ Sở trường : Dứt điểm ngay khi có cơ hội
+ Sở đoản: Nóng vội. Nếu gặp đối thủ gò, cắt tốt thì hỏng

Em đang dự kiến sẽ đầu tư 1 Em Treiber Z. Em xin hỏi Bác Dũng là với lối đánh của Em thì nên chọn mặt BH nào? FH nào? để chủ yếu phục vụ việc luyện các kỹ năng là chính ạ
Xin Anh cho Em 2 phương án đối với mặt cao cấp và bình dân.
Chân thành cảm ơn Anh

minhlee

Trung Uý
Hi em dùng cốt ANDRO CS 5 em định dùng mặt bám xoáy hơn đự định dùng avx pronte anh thấy có vẻ không hợp lắm vì avx pronte có bám xoáy nhưng độ cắn xoáy và độ bắn lực không cao!E cố mua mặt giá tầm cao hơn chút để đánh FH cho có hiệu quả
FH : XIOM IV ASIAN nếu em muốn xoáy cao hơn & nếu em đánh được mặt cứng có thể dùng XIOM IV PRO giá tầm 750 k
AURUS của TIBHAR mặt này giá tầm 850 k
và có mặt nữa rất hợp và đồng bộ với cs 5 đó là RASANT TURBO giá 950 k hoặc em có thể chọn mặt HEXER DURO giá 780K :)
ok tks a, chac em dung rasant turbo

Dũng Cửu

Đại Tá
Dũng ơi, anh đang định làm cặp Rasant power sponge dán vào cây vis được ko? Trước a dán omega V chỗ em giờ đánh thấy hơi cứng.
HI RASANT POWER SPONGE có mút mềm tạo xoáy lớn nên kiểm soát cao nên đi với cốt VISCARIA thiên về CONTR + SPIN anh chơi rất dễ kiểm soát cả FH lẫn BH :) !A làm cả cặp để chơi nếu anh cảm thấy XIOM V quá cứng ^_^

Last edited:

Dũng Cửu

Đại Tá
1 * Họ tên: Nguyễn Anh Trung
2 * Năm sinh: 1984
3 * Cốt vợt ,mặt vợt hiện đang sử dụng. Cốt: Tibhar triple carbon, mặt BH-FH: Nittaku Narucross GS
4 * Lối đánh :tấn công
- Quả phải (FH ):giật dứt điểm,chặn bóng..
- Quả trái (BH) :chặn bóng, bạt trái
- Gò bóng :
+ Gò trái tay: còn yếu
+ gò thuận tay: còn yếu

5 * Giao bóng:+Xoáy xuống, xoáy ngang
+ Điểm rơi giao bóng: dài + ngắn

+ Sở trường : Dứt điểm ngay khi có cơ hội
+ Sở đoản: Nóng vội. Nếu gặp đối thủ gò, cắt tốt thì hỏng

Em đang dự kiến sẽ đầu tư 1 Em Treiber Z. Em xin hỏi Bác Dũng là với lối đánh của Em thì nên chọn mặt BH nào? FH nào? để chủ yếu phục vụ việc luyện các kỹ năng là chính ạ
Xin Anh cho Em 2 phương án đối với mặt cao cấp và bình dân.
Chân thành cảm ơn Anh
EM muốn tập luyện kỹ năng là chính và định đầu tư cây TREIBER Z ,Cây TREIBER Z được rất nhiều VDV Việt Nam sử dụng có độ kiểm soát tốt và tốc độ khá cao : ^_^
COMBO Cao cấp :
Cốt TREIBER Z :FH : TEN 64(80) + BH :05FX
COMBO trung cấp : nguyên bộ sản phẩm ANDRO rất hợp TREIBER Z
Cốt TREIBER Z : FH :RASANT POWER SPONGE + BH :RASANT POWER SPONGE
COMBO bình dân
Cốt TREIBER Z :FH :HEXER DURO + BH : HEXER POWER SPONGE(Đây có lẽ là COMBO hợp nhất với em này ^_^)
FH: XIOM IV ASIAN + BH :XIOM IV ELITE

Last edited:

nguyen anh trung

Thượng Sỹ
EM muốn tập luyện kỹ năng là chính và định đầu tư cây TREIBER Z ,Cây TREIBER Z được rất nhiều VDV Việt Nam sử dụng có độ kiểm soát tốt và tốc độ khá cao : ^_^
COMBO Cao cấp :
Cốt TREIBER Z :FH : TEN 64(80) + BH :05FX
COMBO trung cấp : nguyên bộ sản phẩm ANDRO rất hợp TREIBER Z
Cốt TREIBER Z : FH :RASANT POWER SPONGE + BH :RASANT POWER SPONGE
COMBO bình dân
Cốt TREIBER Z :FH :HEXER DURO + BH : HEXER POWER SPONGE(Đây có lẽ là COMBO hợp nhất với em này ^_^)
FH: XIOM IV ASIAN + BH :XIOM IV ELITE
Rất cảm ơn Bác Dũng Cửu

Linh69

Đại Tá
Xin chào a Dũng!
Nhờ a Dũng tư vấn một chút về mặt vợt và cách đánh:
Họ tên: Mai Hoàng Linh ( đt: 0962 966 262)
Năm sinh: 1976
Email: linhmai69@gmail.com
Ních diễn đàn: linh69
Cốt vợt: sardius - FH: Ten64 BH: Ten5fx
Lối đánh: Bên phải, bạt bóng giật cự ly Trung Bình - trái vẩy là chủ yếu, ít ve ( gần như thủ như mặt trái để quyết định mặt phải)
Vì ko đánh thường xuyên nên bây giờ có thời gian rỗi đánh cảm thấy nẩy quá nên phân Vân định đổi cốt hoặc mặt.
Được ông chú mới cho một cốt 729 3020# 2 mặt Sriver thấy đánh rất hợp - a Dũng có biết dòng cốt nay xin tư vấn luôn!
Thanks!

Ktslxt

Binh Nhì
E mới chơi bóng bàn được 3 tháng, vừa mua cốt zetro quad nhưng chưa biết mua mặt gì vi ko có kinh nghiệm, e chơi thiên về giật xung và bạt nói chung thich lối đánh tấn công tốc độ (vì trước e tập cơ bản hơn 1 năm nhưng bỏ hơn 20 năm bjo chơi lại). Mong các bác giúp

Dũng Cửu

Đại Tá
Xin chào a Dũng!
Nhờ a Dũng tư vấn một chút về mặt vợt và cách đánh:
Họ tên: Mai Hoàng Linh ( đt: 0962 966 262)
Năm sinh: 1976
Email: linhmai69@gmail.com
Ních diễn đàn: linh69
Cốt vợt: sardius - FH: Ten64 BH: Ten5fx
Lối đánh: Bên phải, bạt bóng giật cự ly Trung Bình - trái vẩy là chủ yếu, ít ve ( gần như thủ như mặt trái để quyết định mặt phải)
Vì ko đánh thường xuyên nên bây giờ có thời gian rỗi đánh cảm thấy nẩy quá nên phân Vân định đổi cốt hoặc mặt.
Được ông chú mới cho một cốt 729 3020# 2 mặt Sriver thấy đánh rất hợp - a Dũng có biết dòng cốt nay xin tư vấn luôn!
Thanks!
Hi em đánh cây sadius dán 2 mặt TEN 64 và 05fx như vậy là em không thích hợp đánh các dòng cốt cứng CARBON thiên về lực !Em đánh cốt 729 dán 2 mặt sriver vào đánh rất hợp vậy em hợp với các dòng cốt thuần gỗ,độ kiểm soát cao và mỏng em có thể mua cây ANDRO PROLOOM cây này sử dụng gỗ limba.cốt mỏng có độ controll rất cao em dán 2 mặt TEN từ SADIUS vào đánh là rất OK :)

Dũng Cửu

Đại Tá
E mới chơi bóng bàn được 3 tháng, vừa mua cốt zetro quad nhưng chưa biết mua mặt gì vi ko có kinh nghiệm, e chơi thiên về giật xung và bạt nói chung thich lối đánh tấn công tốc độ (vì trước e tập cơ bản hơn 1 năm nhưng bỏ hơn 20 năm bjo chơi lại). Mong các bác giúp
Hi cây ZETRO QUAD với lối đánh tốc độ bạn có thể dùng các COMBO sau:
XIOM :FH : SIGMA II EURO + BH:VEGA EURO
BUTER : FH :TEN 64 + BH :TEN 05FX
ANDRO :FH: RASANT POWER SPONGE + BH :HEXER POWER SPONGE

sardius0114

Đại Tá
DC cho mình hỏi. mình chuyển từ cốt Sardius sang đánh cốt Darker 7p-2a point carbon thấy rất hợp, hiện giờ đang dùng 2 mặt Rakza 7 soft. Bây giờ, BH minh muốn chuyển sang dùng mặt Calibra sound có hợp không nhỉ. Quả trái của mình, nếu gặp bóng nặng quá, không đủ chân đủ tay thì cắt gò, còn không sẽ giật ma sát, rồi đôi công, bắn trái. Thanks !

Dũng Cửu

Đại Tá
DC cho mình hỏi. mình chuyển từ cốt Sardius sang đánh cốt Darker 7p-2a point carbon thấy rất hợp, hiện giờ đang dùng 2 mặt Rakza 7 soft. Bây giờ, BH minh muốn chuyển sang dùng mặt Calibra sound có hợp không nhỉ. Quả trái của mình, nếu gặp bóng nặng quá, không đủ chân đủ tay thì cắt gò, còn không sẽ giật ma sát, rồi đôi công, bắn trái. Thanks !
Bạn đổi BH sang CALIBRA SOUND với cốt Darker 7p-2a point sẽ trợ giúp cho quả trái của bạn tốt hơn rất nhiều khả năng kỹ năng đôi công và bắn trái của bạn nếu khi đánh quen CALIBRA SOUND sẽ tăng thêm mấy thành công lực ^_^ :)

sardius0114

Đại Tá
Bạn đổi BH sang CALIBRA SOUND với cốt Darker 7p-2a point sẽ trợ giúp cho quả trái của bạn tốt hơn rất nhiều khả năng kỹ năng đôi công và bắn trái của bạn nếu khi đánh quen CALIBRA SOUND sẽ tăng thêm mấy thành công lực ^_^ :)
Thanks a lot ! :)
À, nhân tiện cho mình hỏi nốt, :D. Dùng Acuda S2 (kinh tế hơn Calibra Sound :D) được ko, DC nhỉ? Mình thấy cũng có nhiều ng dùng mặt này để đánh BH.

Last edited:
Xin chào anh Dũng, cho tôi hỏi xin anh tư vấn
Họ và tên : Bùi Đức Lợi, địa chỉ mail : buiducloi22@gmail.com
Năm sinh : 1960
Cốt vợt : đang dùng Sardius ,
Mặt vợt : phải Roxon " mặt đức " , trái Iasaka , trước đây 2 mặt dùng bướm nổi
Nối đánh : Phòng thủ
Phải: bạt
Trái: chạn bóng, tắng trái
Gò bóng : gò trái
Giao bóng : xoáy xuống, thỉnh thoảng giao ngang lên
Điểm rơi : dài nhiều , ngắn có ít