CHƯƠNG TRÌNH GIAO LƯU (OFF VIỆT TRÌ) NGÀY 3/1/2014

cj46

Đại Tá
Thiết nghĩ, đã là người đi làm thì ai cũng phải bị giới hạn về thời gian, đâu riêng gì dân công trình. Các cviệc khác như an ninh, y tế.... Cũng có những đặc thù riêng của nó. Quan trọng là cách mình sắp xếp tgian, và điểm mấu chốt là mình có thực sự muốn đi hay kg thôi.
Mình phục @Red Arc vụ này rồi. Công việc thì 1 núi, nách 1 cả/02 nhóc thế mà 3/1 vẫn thu xếp thời gian để đi với người "ko Off với hội ham vui miền bắc"
"Có thực sự muốn đi hay kg thôi" chuẩn kèn luôn. Khi đã ko thích thì ở ngay đó người ta cũng ko dự, còn thích thì từ Bắc bay vào Nam cũng đi.

Giờ bác @o3ma còn khó hiểu ko ? Hy vọng miền Bắc và miền Nam sẽ off ở miền Trung 1 ngày ko xa ngàn sự chờ vào @o3ma@Red Arc

cj46

Đại Tá
lai chú phát nữa, như chú xa mấy nghìn cây mà còn cố được hỉ....
Kg phải bất cứ lúc nào cũng đi được a ơi!
Nhưng nếu có đk thì cũng ráng đu theo...
Lần này thì cụ @Red Arc ko ra được rồi. Nếu @Red Arc ra được mình xin tặng 12 tấm gai 12 con giáp để @Red Arc phục hận nhé. ok ko? Hàng cực xịn

tosiosHD

Đại Tá
Mình phục @Red Arc vụ này rồi. Công việc thì 1 núi, nách 1 cả/02 nhóc thế mà 3/1 vẫn thu xếp thời gian để đi với người "ko Off với hội ham vui miền bắc"
"Có thực sự muốn đi hay kg thôi" chuẩn kèn luôn. Khi đã ko thích thì ở ngay đó người ta cũng ko dự, còn thích thì từ Bắc bay vào Nam cũng đi.

Giờ bác @o3ma còn khó hiểu ko ? Hy vọng miền Bắc và miền Nam sẽ off ở miền Trung 1 ngày ko xa ngàn sự chờ vào @o3ma@Red Arc
+ Haha. Bác phân tích quá hay! Tự ngẫm bản thân em cũng thấy chém gió trên bàn phím dễ hơn chém trên bàn bóng rất nhiều!

vcbshark

Đại Tá
Thiết nghĩ, đã là người đi làm thì ai cũng phải bị giới hạn về thời gian, đâu riêng gì dân công trình. Các cviệc khác như an ninh, y tế.... Cũng có những đặc thù riêng của nó. Quan trọng là cách mình sắp xếp tgian, và điểm mấu chốt là mình có thực sự muốn đi hay kg thôi.

Ai lại ném lựu đạn giấu tay khéo vậy hả anh @cj46 :eek:

vcbshark

Đại Tá
Chỉ là thấy bạn cứ nhắc đi nhắc lại chữ dân công trình nên mới có vài câu phản hồi, tất cả anh em tham gia đợt off này đều rất cố gắng. Nói như bạn thì hơi phủ nhận sự cgắng của những a em kg phải dân công trình. :)

đến LỤC TỐN còn phải phục chú không nói gì đến anh em !

vcbshark

Đại Tá
+ Lần này tổ chức vào đầu năm mới với 2 mục đích: Tổng kết cuối năm 2014Chào đón năm mới 2015! Vì vậy ai cũng hừng hực khí thế muốn tham gia mà.
Mình vừa hỏi Sếp mình xem kế hoạch nghỉ Tết, kế hoạch công việc sắp tới như thế nào? Sếp bảo cứ từ từ xem đã. Hic hic??? Dân công trình vất vả thế đấy, ko chủ động được thời gian tí nào bạn ạ!

Báo cáo ngay lãnh đạo: CHỦ ĐẦU TƯ @phungducthang dự định trùng tu toàn bộ Đền Hùng, công ty mình do có em đang làm Nhân viên nên được đích thân Chủ đầu tư mời lên thực địa và đánh giá tổng kinh phí về làm dự toán. Và CHỦ TỊCH HỘI ĐỒNG QUẢN TRỊ của CHỦ ĐẦU TƯ sắp đi Mỹ, chỉ có thể sắp xếp gặp riêng em vào 03/01/2015 để bàn bạc và chốt tiến độ, sau đó về làm dự toán sau. Em đảm bảo thành công mỹ mãn

vcbshark

Đại Tá
Anh ấy bức xúc cũng đúng thôi @vcbshark vì anh ấy là dân công trình mà. Anh ấy đang có nhiều công trình "KHOAN" trọng điểm nên chắc cũng hơi ức chế tí

Khoan DẦU phải mũi kim cương, và không được dùng HỔ BÁO HƯƠU NAI nhé anh, làm thế sao cho KẾT QUẢ được ????:p

cj46

Đại Tá
+ Haha. Anh em mình giống nhau cả mà. Cao thủ họ bận thi đấu giải này, giải nọ..., ít vào ORG lắm, bác nhỉ?
Đúng rồi bác.
:) anh @phungducthang thì đang đi đánh giải "Máy bay làm hẹp" thì phải :D:D:D:D
Thôi rút về hầm thôi, @vcbshark lặn đi chứ ko hỏa lực phang xuống
:cool::cool::cool:
Ping 1.jpg
ping 03.jpg

tosiosHD

Đại Tá
Báo cáo ngay lãnh đạo: CHỦ ĐẦU TƯ @phungducthang dự định trùng tu toàn bộ Đền Hùng, công ty mình do có em đang làm Nhân viên nên được đích thân Chủ đầu tư mời lên thực địa và đánh giá tổng kinh phí về làm dự toán. Và CHỦ TỊCH HỘI ĐỒNG QUẢN TRỊ của CHỦ ĐẦU TƯ sắp đi Mỹ, chỉ có thể sắp xếp gặp riêng em vào 03/01/2015 để bàn bạc và chốt tiến độ, sau đó về làm dự toán sau. Em đảm bảo thành công mỹ mãn
+ Chưa cần chém trên bàn bóng, bàn bia..., các bác đã chém em nát tan trên bàn phím rồi. Huhu.
Báo cáo bác, công trình của em mới bàn giao mặt bằng hôm qua, hôm nay trời mưa to lắm, vậy mà BT Đinh La Thăng ra nghị quyết rằng, mai phải cắt băng khánh thành để xe anh chạy qua lên Đền Hùng giao lưu bóng bàn? Em phải làm sao bây giờ? Chắc phải sang TQ mua đạn bắn xua mây đi để tạnh mưa mới trải thảm được? Hoặc là cứ đè mưa ra mà trải thảm để bác Thăng đi, sau đó bóc thảm lên làm lại nhỉ??? Huhu!

vcbshark

Đại Tá
+ Chưa cần chém trên bàn bóng, bàn bia..., các bác đã chém em nát tan trên bàn phím rồi. Huhu.
Báo cáo bác, công trình của em mới bàn giao mặt bằng hôm qua, hôm nay trời mưa to lắm, vậy mà BT Đinh La Thăng ra nghị quyết rằng, mai phải cắt băng khánh thành để xe anh chạy qua lên Đền Hùng giao lưu bóng bàn? Em phải làm sao bây giờ? Chắc phải sang TQ mua đạn bắn xua mây đi để tạnh mưa mới trải thảm được? Hoặc là cứ đè mưa ra mà trải thảm để bác Thăng đi, sau đó bóc thảm lên làm lại nhỉ??? Huhu!

Bác ấy thưởng 15% dự toán chi phí nếu vượt kế hoạch mà. Yêu cầu KẾ TOÁN TRƯỞNG xuất ngay quỹ Phát triển kinh doanh tương đương 1% chi phí để MUA BAO CAO SU cho anh em làm đường, 1% chi phí để VỀ QUẤT LÂM, ĐỒ SƠN thuê nhân công lao động SỨC KHỎE TỐT, 1% chi phí để MUA ĐỆM KIM ĐAN CHỐNG RUNG, 1% chi phí để mua BẾP LÒ, 1% chi phí mua NHIÊN LIỆU TẠO KHÓI. Sau đó tập trung toàn lực hỗn độn chiến, khí thế lao động sẽ làm tan mây hết mưa, hoạt động mây mưa dữ dội sẽ khiến trời cũng phải sợ. 10% còn lại dùng ngay cho việc MUA PHONG BÌ và LIÊN HOAN ĐÓN ANH THĂNG cắt băng khánh thành CÔNG TRÌNH MỚI. Phần vật liệu, nguyên liệu, nhân liệu chưa đùng hết trong thi công chuyển cho HỘI OFF ORG dùng nốt cho đỡ phí:p Chú ý triệt để TIẾT KIỆM

cj46

Đại Tá
Bác ấy thưởng 15% dự toán chi phí nếu vượt kế hoạch mà. Yêu cầu KẾ TOÁN TRƯỞNG xuất ngay quỹ Phát triển kinh doanh tương đương 1% chi phí để MUA BAO CAO SU cho anh em làm đường, 1% chi phí để VỀ QUẤT LÂM, ĐỒ SƠN thuê nhân công lao động SỨC KHỎE TỐT, 1% chi phí để MUA ĐỆM KIM ĐAN CHỐNG RUNG, 1% chi phí để mua BẾP LÒ, 1% chi phí mua NHIÊN LIỆU TẠO KHÓI. Sau đó tập trung toàn lực hỗn độn chiến, khí thế lao động sẽ làm tan mây hết mưa, hoạt động mây mưa dữ dội sẽ khiến trời cũng phải sợ. 10% còn lại dùng ngay cho việc MUA PHONG BÌ và LIÊN HOAN ĐÓN ANH THĂNG cắt băng khánh thành CÔNG TRÌNH MỚI. Phần vật liệu, nguyên liệu, nhân liệu chưa đùng hết trong thi công chuyển cho HỘI OFF ORG dùng nốt cho đỡ phí:p Chú ý triệt để TIẾT KIỆM
Ngôn từ giống @Red Arc kinh. trời SANH 1 cặp

tosiosHD

Đại Tá
Haha. Em nể bác quá. Bác tính toán như Khổng Minh phiên bản 2 đấy. Nhưng xin thưa với bác, toàn bộ kinh phí bác sắp đặt ở trên chỉ phục vụ được cho xe con của anh Thăng qua và cắt băng khánh thành thôi. Còn sau đó ô tô chở VLXD lưu thông chở quá khổ, quá tải nó đi qua nó tạo vệt hằn bánh xe, nứt đường thì tuyến đường em thi công bị đưa lên mục an toàn giao thông của VTV1 ngay!

Bình luận từ Facebook