CHỌN BÓNG 40+ CÓ ĐỘ BỀN VÀ CHẤT LƯỢNG NHẤT?

aunhh

Đại Tá
không nên chơi Double fish và DHS mình đã chơi rồi mau vỡ lắm.
Double Fish 40+ và Butterfly 40+ thì mua Double Fish 40+ là đúng rồi vì nó dễ vỡ như nhau chỉ khác nhau về giá thôi. bác cứ chơi XUSHAOFA 40+ hoặc Yinhe 40+ theo như kinh nghiệm mấy bác trên. ngon bổ rẻ
Double Fish nó rẻ :D. Nếu trọn bóng Butterfly 40+ với Double Fish 40+ thì mình oánh Double Fish 40+ cho rẻ :D. Butterfly 40+ giá tới 110k thì mua Nittaku 40+ sx tại nhật đánh cho nó sướng :D.
Bóng Nittaku 40+ made in japan đánh ổn so với cái giá 120k, mình mua bên Duy Hưng bóng đánh thử rồi. Bóng đánh đầm, không bị lắc, độ nhám rất tốt, cho cảm giác đánh không khác bóng premium 40 nhiều, khá hài lòng. So với giá bóng Nittaku premium 40 sx tại nhật trước đây là 100k thì bóng 40+ hãng bán 120k thấy giá vậy là không tăng quá nhiều như các hãng khác.
. Còn rẻ hơn theo mình cứ bóng Double fish mà đánh ngon bổ rẻ :).
Nittaku 40+ giá bằng Xiom 40+, đều là 120k 3 quả. Chọn Nittaku cho chuẩn ko cần chỉnh.

nitaku thì mình chưa chơi nên không biết chứ butterfly mình chơi 12 quả rồi thấy chất lượng không đều mau vỡ. nên không phải lựa chọn của mình.
hehe , chắc số bác nhọ lấy pải hộp kém , bóng 40+ có quả dễ vỡ cũng có quả lâu vỡ , nhưng buterfly vẫn ổn định nhất , còn loại khác thì đen là vớ pải quả nhanh hỏng

XU HÀO

Thiếu Uý
hehe , chắc số bác nhọ lấy pải hộp kém , bóng 40+ có quả dễ vỡ cũng có quả lâu vỡ , nhưng buterfly vẫn ổn định nhất , còn loại khác thì đen là vớ pải quả nhanh hỏng
chắc vậy bỏ 230k mua 6 quả đi luôn sau hai tuần đầu tiên. làm thêm 6 quả nửa banh xác lúc nào không biết đi tong gần 500k gần được miếng mút ngon rồi.

chắc vậy bỏ 230k mua 6 quả đi luôn sau hai tuần đầu tiên. làm thêm 6 quả nửa banh xác lúc nào không biết đi tong gần 500k gần được miếng mút ngon rồi.
sao thế giới nó lại là bóng 40+ chứ e thấy đánh bóng 40 thường ngon hơn , mà lại pù hợp kinh tế . thế bác chơi dhs đi , đàng nào nó cũng thế , lại rẻ hơn

XU HÀO

Thiếu Uý
sao thế giới nó lại là bóng 40+ chứ e thấy đánh bóng 40 thường ngon hơn , mà lại pù hợp kinh tế . thế bác chơi dhs đi , đàng nào nó cũng thế , lại rẻ hơn
đúng như bác nói em chuyển sang chơi DHS ngay sau đó vì thấy rẻ không ngơ nó còn tai hại hơn xưa rất dễ vỡ và không ổ định.

xukaka

Đại Tá
Nhẹ, nẩy còn lại ổn!
Đánh bóng này nhiều, đến khi đi giao lưu gặp các bóng khác đắt tiền hơn có thể bị thua oan vì lạ tay, Do các bóng kia, nặng, chì, ít nảy hơn!
...
Tùy cơ ứng biến bạn. Gặp ai choi Sar thì chơi bóng XU nó nhẹ bạt ra ngoài...hi. Gặp Gai cũng vậy. Chứ bóng nặng thua càng nhanh.

Trainee

Đại Tá
Chắc chú chơi ít loại hoặc suy luận từ bóng 40 ra, nên phát biểu vậy? Thực tế anh dạo qua mấy loại thì đến giờ But 40+ là thất vọng lớn.

Toàn Bị Tán

Đại Uý

But 40 và 40+ phải nói là 1 trời 1 vực , ban đầu cũng theo thói quen chơi 40 lên 40+ cứ ra làm hộp But cho chắc, ai ngờ ... :(

docmaorg

Đại Tá
Thấy bác cứ quan ngại như vậy thì bi quan quá. Nói chung sản phẩm nào thì cũng phụ thuộc với chiến lươc của hãng đối với tùy từng thị trường cả. Bác nói thế chẳng khác nào thằng Iphone 6s nó bán ở thị trường Mỹ rẻ nhất thế giới, trong khi nó bán ở UK, ở Nhật, HK thì đắt hơn vậy thì Iphone 6s ở Mỹ là đểu à :).
Sống ở sứ lừa phải cảnh giác thôi.

docmaorg

Đại Tá
Đánh XUSHAOFA toàn táng loại này
Đợt đầu thì còn hàng, đợt này hàng còn hàng hết, và xu hướng bóng chữ đỏ hết rồi nhé. Đang tìm mua bóng vàng trắng đánh giải Superleguage của CN mà ko biết chúng nó gọi là gì. Đánh tên bóng bàn vàng trắng tiếng tầu đếch ra. Mày thử tìm xem, mua về chơi cho nó bá đạo.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Các bác thử xài Xiom 40+ xem, em mua 1 hộp 3 quả chơi mãi chưa vỡ 1 quả, bóng đầm, không có mối ghép. Trong khi đó 40+ của Butterfly thì 1 quả chơi được khoảng 1 tuần là vỡ.
Em toàn chơi XIOM 40+, nghe bác nói là không mối nối, nửa tin nửa ngờ, giở xem lại thì đúng thật

Từ hồi chơi XIOM 40+, lúc nào cũng thủ 1 quả để chơi, không mua hộp
Em mua riêng 1 hộp DHS 40+ để nhỡ có ai hỏi mượn bóng còn cho mượn, chứ cho mượn XIOM ít bác trả lại lắm

Chơi 1 tuần, đánh 4 buổi, 2h/ buổi nói chung vẫn đang đánh tiếp, tốt đến khi bác nào ... MUỢN là hết :p

Bình luận từ Facebook