CHỌN BÓNG 40+ CÓ ĐỘ BỀN VÀ CHẤT LƯỢNG NHẤT?

xukaka

Đại Tá
Ặc, em đang cầm Yinhe nhé, ko phải Xu.
...
Nhầm thịt. Yinhe 40+. Cuối tuần lấy thêm 1 hộp để chơi nha @Trainee

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Bóng rẻ + chất lượng nhất có lẽ xushaofa không mối nối có 130k/1 hộp
Like đoạn này thôi nhé, chuẩn

Bóng 40+ chỉ có Tibhar và Corneallau chưa chơi quả nào, nhưng với tầm 40k/ quả thì XIOM chơi khá tốt và rất kinh tế, bền tương đương với But 40 xịn, Andro chán nhất, xong đến DHS, xuống như xe đổ đèo

40+ XUSHAOFA chơi ngon, bền bóng, xuống nhanh hơn XIOM một chút (nhẹ đi nhanh hơn)

40+ But chơi dở nhất, nhịp cực lạc, khác bóng 40 nhiều nhất, lại nhanh vỡ như trứng, khác hẳn với But 40 ngày trước

vthoang1986

Trung Uý
Mình có chơi 3 loại: Yinhe 40+ Hỏa Châu, Butterfly 40+ và DHS 40+ Hùng Hà. Mình thấy như sau:
Yinhe bóng rất đều do không viền, nảy cao, bóng nhẹ, bền, tuy nhiên đánh tầm 1 tuần ma sát bề mặt không còn như lúc đầu, nhưng vẫn chấp nhận được (Cũng có thể mình đánh phòng rất bé, phía sau là tường gạch nên nhanh xước).
DHS 40+ bền, kém nảy hơn Yinhe, quả nào cũng hơi lệch, xoay thấy hơi lắc lắc do có viền, đánh sau 1 thời gian ma sát bề mặt không giảm, gần như mới, cảm giác khá giống bóng 40.
Butterfly 40+ chả hiểu sao mua về đánh đúng 1 séc xong thấy chán, bóng nảy cái kiểu đ** gì, không chơi đc, vứt xó, giá chát.
Chốt là vote cho Yinhe 40+

Last edited:
Đang định dán cái nhãn này lên hộp bóng Yinhe, bà con cho ý kiến ạ:

Sở dĩ lúc này làm được bảo hành bóng giòn, vỡ vì Hỏa Châu tìm ra cách hợp tác với Yinhe tra mã hộp bóng để truy ngược thông tin sản xuất để xác định có đúng lỗi không :D. Vì vậy quý khách hàng khi gặp trường hợp bóng bị giòn, đánh vài quả nửa buổi đã vỡ thì xin đưa nguyên lại cả hộp, Hỏa Châu có thể bảo hành 1 đổi 1 được ạ. Xin được nhấn mạnh là xin đưa lại cả hộp giấy đựng đúng quả bóng bị vỡ ạ.

Xin cảm ơn và mong được có các ý kiến đóng góp của quý khách hàng để Hỏa Châu có thể hoàn thiện các phương án bảo hành, chăm sóc khách hàng tốt hơn ạ.

Trainee

Đại Tá
có bác nào từng đánh hai loại bóng ngon bổ rẻ Yinhe 40+ và XUSHAOFA 40+ cho vài nhận xét đi???
Nhẹ, nẩy còn lại ổn!
Đánh bóng này nhiều, đến khi đi giao lưu gặp các bóng khác đắt tiền hơn có thể bị thua oan vì lạ tay, Do các bóng kia, nặng, chì, ít nảy hơn!

tapchoi

Trung Sỹ
Mọi người đã thử bóng Nittaku primium 40+ plastic, Made in Japan chưa? Thấy shop Take bán 1 hộp giá 120k/ 3 quả.
http://bongban.asia/nittaku/bong-105/bong-nittaku-premium-40.html
Bóng Nittaku 40+ made in japan đánh ổn so với cái giá 120k, mình mua bên Duy Hưng bóng đánh thử rồi. Bóng đánh đầm, không bị lắc, độ nhám rất tốt, cho cảm giác đánh không khác bóng premium 40 nhiều, khá hài lòng. So với giá bóng Nittaku premium 40 sx tại nhật trước đây là 100k thì bóng 40+ hãng bán 120k thấy giá vậy là không tăng quá nhiều như các hãng khác.
. Còn rẻ hơn theo mình cứ bóng Double fish mà đánh ngon bổ rẻ :).

aunhh

Đại Tá
Bóng Nittaku 40+ made in japan đánh ổn so với cái giá 120k, mình mua bên Duy Hưng bóng đánh thử rồi. Bóng đánh đầm, không bị lắc, độ nhám rất tốt, cho cảm giác đánh không khác bóng premium 40 nhiều, khá hài lòng. So với giá bóng Nittaku premium 40 sx tại nhật trước đây là 100k thì bóng 40+ hãng bán 120k thấy giá vậy là không tăng quá nhiều như các hãng khác.
. Còn rẻ hơn theo mình cứ bóng Double fish mà đánh ngon bổ rẻ :).
Hôm nào làm hộp Nittaku, Double fish chơi thử xem sao. ^/^

tapchoi

Trung Sỹ
Em nói thật với bác nhé, bóng chuẩn tại nhật như là
Butter, Nitaku, v...v... em mua bản địa tùy thời điểm nó đã là trên dưới 60k/1 quả rồi bác nhé. Về nhà đánh trừ khi bác dẫm vào còn không thì cả tháng. Có cái là vẫn chát quá nên bỏ qua, chứ không có chuyện 30k,40k như được trợ giá ở nhà đâu.:D:D:D:D:D. Xác định sống chung với lũ giảm thiểu rủi ro thôi.
Thấy bác cứ quan ngại như vậy thì bi quan quá. Nói chung sản phẩm nào thì cũng phụ thuộc với chiến lươc của hãng đối với tùy từng thị trường cả. Bác nói thế chẳng khác nào thằng Iphone 6s nó bán ở thị trường Mỹ rẻ nhất thế giới, trong khi nó bán ở UK, ở Nhật, HK thì đắt hơn vậy thì Iphone 6s ở Mỹ là đểu à :).

XU HÀO

Thiếu Uý
Double Fish nó rẻ :D. Nếu trọn bóng Butterfly 40+ với Double Fish 40+ thì mình oánh Double Fish 40+ cho rẻ :D. Butterfly 40+ giá tới 110k thì mua Nittaku 40+ sx tại nhật đánh cho nó sướng :D.
Double Fish 40+ và Butterfly 40+ thì mua Double Fish 40+ là đúng rồi vì nó dễ vỡ như nhau chỉ khác nhau về giá thôi. bác cứ chơi XUSHAOFA 40+ hoặc Yinhe 40+ theo như kinh nghiệm mấy bác trên. ngon bổ rẻ

Bình luận từ Facebook