Chia sẻ kỹ thuật của các cao thủ thế giới

backhand-ghost

Đại Tá
Các bạn thân mến ! Nhất là các bạn thành viên mới của diễn đàn !

Như bạn khiconanchuoi200 đã nói: thực ra đây là các bài "Giới thiệu các kỹ thuật tiêu biểu của các cao thủ thế giới" mà mình - NTBB - đã sưu tầm, dịch và giới thiệu trong một topic cùng tên từ cách đây 6-7 năm. Sau vì sự cố sập mạng, dữ liệu "đi" sạch. Tháng 6 năm 2012 mình đã khôi phục lại, trong BOX Kiến Thức Bóng Bàn, chuyên mục Nâng Cao . Các bạn có thể vào xem và chép về để tham khảo. (http://bongban.org/threads/gioi-thi...a-cac-cao-thu-the-gioi-tap-chi-butterfly.190/)

Tuy nhiên bạn khiconanchuoi200 có sáng kiến "câu like" để truyền bá tài liệu này cũng hay (và vui) , các bạn thoải mái chọn cách nào để có tài liệu học tập.
Chúc các bạn lên bóng cùng ...mình và bạn khiconanchuoi200 nhé ! Happy New Year !!!
úi zời ơi, đang hoảng hốt vì ông khỉ con hay chém gió với mình sao bỗng uyên bác thế, hoá ra là sản phẩm của anh Út. Nhưng thế mới là style của ông khỉ con, nhanh như trộm, câu được một đống like. Tớ nhấn like rồi nhé, gửi gấp cả bộ đi @khiconanchuoi200
Ông anh Vương Khánh Út đúng là tuyệt vời, em thực sự khâm phục món "dịch thuật" của ông anh. @NTBB xứng đáng là nhà biên dịch xuất sắc nhất của BBVN, thanks anh.

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
úi zời ơi, đang hoảng hốt vì ông khỉ con hay chém gió với mình sao bỗng uyên bác thế, hoá ra là sản phẩm của anh Út. Nhưng thế mới là style của ông khỉ con, nhanh như trộm, câu được một đống like. Tớ nhấn like rồi nhé, gửi gấp cả bộ đi @khiconanchuoi200
Ông anh Vương Khánh Út đúng là tuyệt vời, em thực sự khâm phục món "dịch thuật" của ông anh. @NTBB xứng đáng là nhà biên dịch xuất sắc nhất của BBVN, thanks anh.
Em chỉ phân loại và đặt tiêu đề cho dễ nhìn thôi mà :D

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
Hix, bảo các bác cứ để lại mail và like thoai, bác nào ngại public mail thì inbox mà mấy bác cứ call rồi nhắn tin vào máy em ghê quá, có khi phải bỏ public số điện thoại em ttuowcs :D

DangCuong

Binh Nhì
Lâu lắm rồi mới đăng tải bài chia sẻ kiến thức về bóng bàn, chả là thế này, hiện nay em đang có một bộ tài liệu quí về kỹ thuật của các cao thủ thế giới, hiện tại muốn share với các anh em trong diễn đàn nhưng em sẽ không share tràn lan mà ai cần cái gì em sẽ cung cấp cho cái đó thôi ạ. Hiện tại thực đơn đang có những món sau và nhiều hơn thế nữa, có dẫn giải bằng lời và hình ảnh minh họa.
View attachment 38797

Vậy làm sao để có bộ tài liệu bạn cần? Rất đơn giản, bạn like topic này (Câu like trắng trợn :D) và để lại yêu cầu cùng mail của bạn, mình sẽ gửi thứ bạn cần trong thời gian sớm nhất.
Nhận mail trong ngày và gửi mail lúc 9h tối. Còn chờ gì nữa mà không nhấp vô để có được thứ mình cần :D :D

@TO ALL: các bác hãy biết chắt lọc thông tin, em thì không tiếc gì các bác nhưng hãy nghĩ kỹ và chọn đúng thứ mình cần thì sẽ tốt hơn rất nhiều vì có những kỹ thuật nó đặc thù như kiểu của Joo Sae Huyk, hơn nữa gửi trọn bộ thì những 13 mb, khá tốn thời gian. Vì vậy, tốt hơn hết là ngoại trừ ngày đầu tiên những bác comment mail mà không đưa yêu cầu cụ thể em sẽ gửi trọn bộ, từ ngày thứ 2 bác nào muốn thì nhớ chọn và like nhé :D :D Thân!
Cho mình xin 1 bộ đe thoát cảnh gà cái, nếu được bạn gửi vào mail mr.cuonginterart@gmail.com hộ mình nhé. Cảm ơn nhiều

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
Qua mấy ngày phổ cập kinh thư, mình rất vui vì được nhiều likes, à chết nhầm :D, mình rất vui vì nhiều người quan tâm, kiến thức đến được với người người, nhà nhà, nhưng thực sự là em có 1 cái buồn là cái thông điệp "to all" của em nó không được áp dụng nhiều cho lắm khi mà bác nào cũng muốn "hết" :D
Ví dụ, cùng là cú trái tay nhưng có đến 4 phong cách, là của Boll, Jun, Per và Zhang
Cùng là cú hất cổ tay trên bàn nhưng có 2 phong cách là của Eun và của Kenta
Cùng là triển khai thế trận nhưng có 2 phong cách là của Jun và Boll,...

Tương tư còn nhèo kỹ thuật trùng nhau nữa.
Cái em nói ở đây không phải là em keo kiệt hay lười gửi mà là em thực sự muốn mỗi người chọn cho mình một phong cách riêng hoặc bù cái mình thiếu chẳng hạn.

Nếu muốn share luôn cho đỡ mệt thì em up lên Fshare hoặc Mediafire, có pass để câu like cho dễ rồi :D
Đôi nhời muốn gửi tới anh em!

Phạm Việt

Thượng Sỹ
Lâu lắm rồi mới đăng tải bài chia sẻ kiến thức về bóng bàn, chả là thế này, hiện nay em đang có một bộ tài liệu quí về kỹ thuật của các cao thủ thế giới, hiện tại muốn share với các anh em trong diễn đàn nhưng em sẽ không share tràn lan mà ai cần cái gì em sẽ cung cấp cho cái đó thôi ạ. Hiện tại thực đơn đang có những món sau và nhiều hơn thế nữa, có dẫn giải bằng lời và hình ảnh minh họa.
View attachment 38797

Vậy làm sao để có bộ tài liệu bạn cần? Rất đơn giản, bạn like topic này (Câu like trắng trợn :D) và để lại yêu cầu cùng mail của bạn, mình sẽ gửi thứ bạn cần trong thời gian sớm nhất.
Nhận mail trong ngày và gửi mail lúc 9h tối. Còn chờ gì nữa mà không nhấp vô để có được thứ mình cần :D :D

@TO ALL: các bác hãy biết chắt lọc thông tin, em thì không tiếc gì các bác nhưng hãy nghĩ kỹ và chọn đúng thứ mình cần thì sẽ tốt hơn rất nhiều vì có những kỹ thuật nó đặc thù như kiểu của Joo Sae Huyk, hơn nữa gửi trọn bộ thì những 13 mb, khá tốn thời gian. Vì vậy, tốt hơn hết là ngoại trừ ngày đầu tiên những bác comment mail mà không đưa yêu cầu cụ thể em sẽ gửi trọn bộ, từ ngày thứ 2 bác nào muốn thì nhớ chọn và like nhé :D :D Thân!
Cho mình xin 1 bản phamviet.cntt@gmail.com! thanks vì sưu tầm và chia sẻ.

nvh78

Đại Tá
Qua mấy ngày phổ cập kinh thư, mình rất vui vì được nhiều likes, à chết nhầm :D, mình rất vui vì nhiều người quan tâm, kiến thức đến được với người người, nhà nhà, nhưng thực sự là em có 1 cái buồn là cái thông điệp "to all" của em nó không được áp dụng nhiều cho lắm khi mà bác nào cũng muốn "hết" :D
Ví dụ, cùng là cú trái tay nhưng có đến 4 phong cách, là của Boll, Jun, Per và Zhang

Cái em nói ở đây không phải là em keo kiệt hay lười gửi mà là em thực sự muốn mỗi người chọn cho mình một phong cách riêng hoặc bù cái mình thiếu chẳng hạn.

Nếu muốn share luôn cho đỡ mệt thì em up lên Fshare hoặc Mediafire, có pass để câu like cho dễ rồi :D
Có thể vì vẫn đang trong quá trình hoàn thiện KT,nên ae muốn lựa chọn xem cú,cách nào hay phù hợp cách đánh của từng người;hoặc cũng có thể kết hợp lại cho ra cú đánh kiêu mới.Như thế cũng hay và KT BB ngày càng phong phú bạn ạ.

caykhewinter

Thượng Tá

Mình like rồi, chỉ xin các file liên quan đến kỹ thuật giao bóng, đừng quên phunghuuthuongqn12@gmail.com khỉ con nhé.

NTBB

Super Moderators

He He ! Làm gì mà "ầm ĩ" thía BHG ơi! Phải cảm ơn ông bạn họ Thân mới phải, vì "hắn ta" đã có sáng kiến phổ biến được nhanh và nhiều tài liệu BB cho ace, nhất là những ace thành viên mới của diễn đàn. Cứ nhìn số bài viết của những ace vào xin tài liệu từ "khỉ con" là biết rùi. Ha ha, mùa Tết này Khỉ tha hồ ăn ... chuối (like) !

backhand-ghost

Đại Tá
He He ! Làm gì mà "ầm ĩ" thía BHG ơi! Phải cảm ơn ông bạn họ Thân mới phải, vì "hắn ta" đã có sáng kiến phổ biến được nhanh và nhiều tài liệu BB cho ace, nhất là những ace thành viên mới của diễn đàn. Cứ nhìn số bài viết của những ace vào xin tài liệu từ "khỉ con" là biết rùi. Ha ha, mùa Tết này Khỉ tha hồ ăn ... chuối (like) !
Vui mà anh, khỉ con là thanh niên nên làm gì nó cũng nhộn.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Em thấy đa phần anh em đều dùng gmail, sao bác không làm cái Google Drive, anh em nào xin bác chỉ vào đó share phát là xong, ai thích gì thì down cái đấy về, tiện cho bác và tiện cho mọi người. Google Drive hiện free 15G (G>>>>M) nên bác up mệt nghỉ ạ.
Nếu bác dùng Drive, bác share chỉ cho view thôi, đừng cho edit, bởi 1 số anh cả chơi bẩn hay vào sửa, xóa, cắt làm hỏng Drive gốc, em đã bị nhiều rồi.
Nếu share được bác cho em xin phát đạp vào đây nhé son.lethe78@gmail.com

Bình luận từ Facebook