"Chia sẻ" free cho các bác chưa hiểu nguyên lý về bóng bàn!

Status
Không mở trả lời sau này.
còn đây là em, nhưng mấy ông này toàn trình D xong chặn phủi nữa, à khi nào rảnh các anh đi xem em thi diễn đàn, xong bia rượu với nhau ta bàn chuyện lớn,
chỉ có những người có trí lớn mới gặp được nhau !

Đồng tình với bạn. Vốn dĩ tôi ko ghét bỏ gì @caoson. Nhưng vì tính tôi vốn nóng nảy, cuơng tính nên có thể bị hiểu lầm. Khi đọc lại topic này tôi cũng ở trạng thái bực, buồn cười, và thật sự thông cảm. Nhưng qua đây tôi cũng muốn cho cậu ta một bài học nho nhỏ.
cho bài học to đi, to như nào tao cũng xin nhận mày hơn tao 13 tuổi mà mày ngu như 1 con chó ý, nhà mày ở đâu

Tôi cũng ko biết bạn đánh hay ra sao, ra duy hưng nhiều lần cũng k thấy đánh cơ bản ra sao, tôi cũng bỏ ra 40' cuộc đời tôi để xem hết clip của bạn, tôi cũng đéo biết bạn bán hàng đa cấp hay giới thiệu ccác khóa học làm giàu nhưng góp ý thế này
_ cái *** nhà bạn, cứ ai liên lạc với bạn là sẽ có lương 10tr, nếu từng qua bán hàng đa cấp thì lương sẽ là 15tr , như vậy thì cả cái việt nam này móc *** đâu ra nguời nghèo hả bạn
- trước khi quay clip học làm diễn giả thuyết phục người ta thì phải tập trước hay diễn thuyết 1 vài lần nó sẽ đ' bị lắp liền mạch sẽ dễ thuyết phục người ta hơn, và cố gắng sửa cái giọng ngọng lứu ngọng lô của bạn đi thì tốt hơn, và khi nói nên nhìn thẳng vào máy quay, ra 1 vấn đề đừng có đá mắt sang bên trái vì người ta sẽ biết bạn đang nói dối, ngón tay đừng có chỉ trỏ người ta , tuổi đời hơn *** ai mà chỉ trỏ
P/s tôi viết bằng đt nên sẽ có 1 vài câu chữ nó bị lặp hoặc thiếu dấu tôi ngại sửa. Thân!
cả mày nữa, những thằng nào chửi tao thì ra hết 1 thể đi

Hãy bình tĩnh . học chưa chắc đã đi đôi với hành . Mọi người cứ chờ đấy

E nó chỉ học tới lớp 7 , nhưng có thể lại có tầm nhìn hơn hàng ngàn tiến sỹ VN bây giờ . PCT Tĩnh tôi trình độ bổ túc VH , giáo viên mầm non , nhưng cũng làm PCT Tĩnh - Đại biểu QH mấy khóa liên tiếp . Còn PCT Tĩnh hiện nay , phát biểu nổi tiếng về cá chết đấy . Ô ta có được vị trí đó không phải vì học hành cao siêu , mà nhờ Mì Tôm đấy . Có tin không ?

vì sao em nói mạnh mồm mạnh miệng như thế
vì ông anh của em chả kém gì Chú Thăng cả ok
và e đã dạy con chú Thăng ở mỹ đình rồi
và vì sao e phát ngôn đòi thay đổi mọi thứ
vì anh em cũng đang thay đổi việt nam, e cũng đi theo thôi
anh ý dạy em, ông đang ngồi trên mồ hôi xương máu của người dân đấy, " xe của bộ 80b"
những người lãnh đạo đi xe này thì phải biết dân khổ sở như nào mà giúp, tôi sống như này mà chưa có ai được ngồi trên xe lãnh đạo đi chơi cả.

3 cái thằng chửi tao mày thích chơi đen thì chơi, thích chơi trắng thì chơi, thích què hay vào
theo bộ luật hình sự 121 thì vào,
16 TUỔI BỐ TAO ĐÃ NÓI, TAO HẾT TUỔI DẠY GIỖ MÀY RỒI, BÂY GIỜ MÀY RA XÃ HỘI MÀY KHÔN THÌ SÔNG NGU THÌ CHẾT
CHỈ VÌ TAO CÓ ĂN CHỘM 1 QUẢ CÀ CHUA Ở VƯỜN NHÀ HÀNG XÓM, MÀ BỐ TAO ĐẬP CHO XƯNG MẮT BÂY GIỜ VẪN CÒN XẸO ĐÂY NÀY
CÒN CHÚNG MÀY XÃ HỘI KO DẠY ĐƯỢC MÀY THÌ TAO NHỜ CHO MÀY VÀO KIA 1 THÁNG THÔI CHO BỌN Ý DẠY LẠI MÀY

BÁO CÁO CÁC ANH, VÌ SAO EM NHẪN NHỊN ĐƯỢC NHƯ THẾ
vì ngày xưa nhà em nghèo và bé nhất cái xã xuân quan này, ai cũng khinh rẻ, coi thường. nhà thì có tặn 8 anh chị em, vì bố e có 2 vợ để được 5 con, còn mẹ e thì nuôi 1 anh sn 80 nhưng đúng với bản chất rừng rú dân tộc" vì sao mẹ e lại nuối anh ý vì, dì họ hàng xa nhờ nuôi hộ, mẹ e kể là nếu dì mà chửa như vậy về dân tộc bị giết chết" lúc ý mẹ e 17 hay 18 tuổi thôi mà ko nghĩ vì lấy chồng mà dám nuôi, mẹ e cũng xinh lắm! Thằng anh em thì không khác gì việt cận, ko có 1 cái tác phẩm gì, sống gần 40 năm trên đời rồi mà chưa giúp đc ai, nhiều khi hay vay tiền như uy tín ko có nên ko ai cho vay, mẹ e cũng bị lừa 3,4 lần rồi nên cũng ko có lòng tin, lúc ý chắc em 16 tuổi.Không vay được còn nói bà thế nọ bà thế kia, xong được cả bà vợ cũng thuộc dạng dân tộc ở cách nhà em tầm 200km cãi mẹ như máy chém, xửa e còn bé e chửi cho và 2 chị em cãi nhau suốt. em cay lắm nhưng lúc ý em nói thì bi múc chết!
nhưng bây giờ em có tiền có quyền rồi nên hầu như bảo gì cũng im hết
còn 1 chị gái đi lấy chồng hiện tại em ở với mỗi mẹ em thôi
mẹ em thì bảo, con khôn lớn rồi mẹ ko bảo được con, con ra ngoài cố chịu nhịn một tý, mẹ nói ( 1 điều nhịn chín điều lành) thì cũng chỉ biết nghe thôi, càng ngày càng ngẫm
và rồi em sống tất cả vì mẹ em, làm cái gì em cũng nghĩ đến mẹ, đang đi trên đường đi ở cách mạng tháng 8 ở hcm, xem trong ý còn làm ăn có đc ko. nghĩ đến mẹ ở nhà 1 mình mà hình như số nhà 540 mà chợt rơi nước mắt. nên lúc nào e cũng chiu nhịn để mọi thứ yên bình, e rất nóng tính các anh xem bóng bàn thì biết, nhưng e nhịn rất giỏi, uất ức em cũng chả khóc, chỉ khi nào nghĩ đến mẹ là mới khóc thôi " bây giờ đang ghĩ đến mẹ đang nằm ở dưới đang ngủ hay đang thức mà nghẹn hết lòng lại. cho dù bây giờ mẹ em muốn gì cũng đc rồi, ngày nào cũng cho 1,2 trăm tiêu vặt, đồ gì thiếu em mua, hơi bị bệnh cho xin vào bệnh viện quân đội 108 làm mọi thủ tục thì ko đi " vì sợ em tiếc tiền"
e chưa bh đi du lịch cả, vì mẹ cũng chưa đc đi. em nói với anh của em, anh ý nói thằng này có hiếu mới cho đi cùng anh ý vì anh ý cũng thế, đang đi công tác anh gọi me anh ý, mẹ nhớ uống linh chi cho khỏe nhé, " lời mẹ anh ý kể" anh ý nói a ý yêu mẹ anh ý lắm. em nghĩ chắc gì bằng em
vì mẹ e e từ số 0 lên đến bh , kiếm được gần 100tr 1 tháng chỉ dạy bóng bàn. mà e bh vấn dùng ip4 và xe waea!

và em ko muốn bọn trẻ chỗ em vì ham game mà bỏ học, ko muốn nó giống em, nên tại sao em lại mở clb bỏ 10tr tiền túi ra thuê người dạy, và làm 1 thư viện sách ở quê nữa. vì có 2 thứ này khiến em thay đổi như ngày hôm nay" em đọc mất gần 10tr tiền sách trong 5 năm", e sống bản năng từ rất sớm rồi nên có thể cái tính cách của e hơi ngạo mạn ( giống nhân anh hùng trong kiếm hiệp DƯƠNG QUÁ, ngạo mạn nông nổi, chửi tất cả từ vương trung dương đến các thứ, nhưng cho dù bị chặt tay cũng ko trả thù)
nên em rất thương người nghèo người già và trẻ em, hôm qua đi ra vuvuzela uống bia tươi ở hoàng đạo thúy, e thấy bà cụ già hơn mẹ e rồi còn ăn xin, em cho 100k " nói không phải để khoe vì là mấy thằng nói oai oai kia đã làm được như thế chưa" và 20k 10k trong cặp em đầy để em làm từ thiện. ( không phải trong ví đâu nhé )
nhưng hôm nay em làm tất cả vì mẹ em, mà có mỗi 1 việc em nhờ mẹ, mà e cũng ko giúp đc việc nhỏ cực ý

"đi cùng ra nhà cậu cũng có tý chức e nghĩ cũng hiểu biết nên hỏi xem em đi con đường nào cho tương lai của em nó được thành công hơn , thế thôi mà mẹ em bảo mẹ ở nhà, em nói đây là công việc của con nó cực kỳ quan trong, mẹ e cũng nói mẹ ở nhà xem phim và đóng cửa kính lại.
thế là em tức quá bảo mẹ sống vì cái gì cuộc đời mẹ sống vì ai nữa, hay mẹ để con điên như chị thì mẹ mới vui phải không, và em đập nát điện thoại cầm trên tay" may mà ko cần laptop thì có lẽ ko còn cái đẻ giãi bày, chưa bh em buồn như thế từ lúc e cố gằng phấn đấu vì me, cho đi ở xã ở tình này, mọi người trọng vọng vì có thằng cao sơn nổi tiếng, giúp đỡ đc nhiều người. Vì mẹ em dáng đi khổ lắm, bà bị liệt nửa người nữa, đi lúc nào cũng khúm lúm như ăn xin ý
mẹ e ở quê nên quê cực kì quê chỉ ở nhà gà và ruộng, mẹ e 58 tuôi rồi. bà nói đi xem bói mẹ chỉ sống đc 60 tuổi thôi. Nên tại sao 20 tuổi em đã như này các anh ạ, còn 2 năm nữa thôi! em lại nhớ đến lúc em đi bắt đầu thôi học, e nghe bài " sinh con ra trong bao nhiêu khó nhọc mẹ yêu thương con hơn yêu cuộc sống mà e khóc không cầm được nướt mắt" và bây giờ cũng vậy!
e chưa bao giờ dám xem hay nghe cái gì về mẹ về người dân khổ sở không đủ ăn về cả những thằng dã man đánh và nhốt mẹ nó vào chuồng để ko cho đi vào nhà sợ bẩn nhà, chưa bh em "dám" xem cảnh ý, vì nhìn thấy là như thấy mình ngày trước, là lòng quát lại tê hết cả người " ngày xưa bố e lấy mẹ ko đăng ký kết hôn nên e còn ko đc tiêm vắc xin ở chỗ bắp tay nữa" bố em bh 71 tuổi. mà ko sống với mẹ em!!! Viết đến đây mà nghĩ đến mẹ em và em hồi xưa mà em khóc tê hết cả người. NHưng e rất hồn nhiên nghĩ mọi chuyện dễ qua thôi, nên bên ngoài e vui vẻ vậy chứ bên trong làm sao mấy cái ông hơn em 30 40 tuổi đọc bài được em " e có học tâm lý và cử chỉ con người sẽ nói lên gì"!

nên tạii sao em thương người dân nghèo, tại sao em muốn làm từ thiện. nhưng ông anh của em mày muốn làm từ thiện thì mày phải có quyền thì mày mới giúp đc nhiều người được, thế là em đi theo anh ý thôi! Vì ông anh ý tốt lắm đến ngồi trên xe của nhà nước thôi còn nói đây là xe mồ hôi nước mắt của người dân nên các ông đi trên xe này phải nhớ làm những gì giúp dân v.v
Môi nào có còn thơm , Cho ta phơi cuộc tình,
Tóc nào hãy còn xanh Cho ta chút hồn nhiên
Tim nào có bình yên Ta rêu rao đời mình
Xin người hãy gọi tên,. NGE mà đau quạn lại không khóc được các anh ạ
Bây giờ e làm được việc cho người cho đời rồi " người là chỉ em"
em thích hát
Hãy nói về cuộc đời, khi tôi không còn nữa
Sẽ lấy được những gì, về bên kia thế giới
Ngoài trống vắng mà thôi
Thụy ơi, và tình ơi!
Như con chim bói cá
Trên cọc nhọn trăm năm
Tôi tìm đời đánh mất
Trong vũng nước cuộc đời
Trong vũng nước cuộc đời
THỤY ƠI, và TÌNH ƠI

E RẤT HIỀN VÀ TỬ TẾ, NHỮNG AI GẶP EM ĐỀU BIẾT HẾT CẢ
NHƯNG VÌ MẸ EM NÓI THẾ EM ĐAU QUÁ RỒI, MẤT HẾT BAO CÔNG NHẪN NHỊN VÌ MẸ EM RỒI! NÊN MẤY CÁI THẰNG NÓI EM TRÊN NÀY " kể cả thằng duy anh làm ban tổ chức sn 90 nói em không có não nữa, ai giúp em thì em rất nhớ, và ai đã nói xúc phạm e một câu nhẹ thôi e cũng rất nhớ! Nhưng vì mẹ mà e không nói ra!
CÂY MUỐN LẶNG MÀ GIÓ CHẲNG NGỪNG THÌ ĐƯỢC RỒI, E CHO NÓ BIẾT THẾ NÀO LÀ CAO SƠN

Last edited:
cảm ơn câu chuyện của anh @Trạng .... CÁ
Anh nghĩ, em chưa đi nhiều, để hiểu rằng cuộc sống vốn cực kỳ vất vả, nhà anh đã từng có những thời điểm chỉ có cơm mà ăn. Mẹ anh đi bán bánh mỳ, hai anh em sáng dậy từ 5h sáng, cùng bố mẹ đi nướng bánh mỳ, mà đau nhất là bán ngay ở cổng trường cấp 3 anh học, bán cho chính bạn bè anh để ăn sáng. Tuổi mới lớn, cấp 3, khổ có thể chịu được, nhưng tủi thì khó, hồi đó, anh học giỏi một phần để tự động viên mình, mình sinh ra là có cái lý của nó, chứ không phải sinh ra như những đứa trẻ khác. Cái gì anh cũng phấn đấu đứng đầu, chơi thể thao, đá bóng, bóng ném, đá cầu, chạy trăm mét, học hành, văn thơ (cái này hồi đó chỉ muốn thôi, nhưng còn ngu ngơ, và đến giờ vẫn học), ... đơn giản chỉ để cảm thấy đỡ tủi thân. Vào đại học, anh nhất quyết không thi ĐHSPNN, đơn giản vì anh không muốn bán bánh mỳ cho bạn bè ăn sáng nữa, anh vẫn cùng mẹ đi bán bánh, nhưng anh học Ngoại Thương, một phần vì mẹ thích, nhưng phần lớn, vì bản thân mình muốn bứt ra.

Có thể em có điều kiện để tự lập từ khi còn trẻ, không phải bon chen vật lộn với cuộc sống hàng ngày cơm áo gạo tiền, nên em không hiểu thế nào là vật lộn với cuộc sống. Nếu em chỉ có một con đường để kiếm sống, em nghĩ em sẽ làm gì, chấp nhận chết hay tìm cách để sống. Anh cũng như mọi người thôi, vẫn đang vật lộn với cuộc sống. Không ai biết trong những manh áo mới, là những vệt nắng sém da, không ai biết trong những tiếng cười, là sự chắt chiu của nhiều đêm nước mắt, chỉ có người chịu biết, chỉ có người khóc biết. Mà ai muốn đem nỗi khổ để khoe, ai muốn nói rằng mình cực nhọc, trong cái xã hội phong kiến quá độ bây giờ.

Anh rất hay hát, không phải vì anh hát hay, anh hay làm thơ, không phải vì anh giỏi văn, đa cảm, đơn giản là anh hát để không phải chửi, anh làm thơ để không phải khóc. Cuộc đời này quá ngắn, để làm những điều mình muốn, nhưng lại quá dài, để chịu đựng những sự đau khổ.

Người yêu đầu của anh, bố mẹ anh không thích, đơn giản vì nhà nó quá giầu, tất nhiên là so với nhà anh thời đó. Anh bị người yêu bỏ, không phải vì bọn anh không còn yêu nhau, mà bởi vì chị ấy không thể chịu đựng được sự tự ti thái quá của anh trong tình yêu, khi dám yêu. Đấy, cuộc sống là thế đấy.

Vì vậy, nếu em có thể, hãy để hoa hồng mọc lên từ than củi, hãy để tiếng hát vang lên thay lời nói, hãy để sự giận dữ làm mình thông thái hơn, và hiểu người khác nhiều hơn.

Khi giận, mọi người đều có lỗi, có lỗi với bản thân mình, vì đã làm phí thời gian ngắn ngủi của cuộc đời vào những việc vô nghĩa, giận dỗi không làm người ta tốt lên, mà chỉ khiến người ta mù quáng hơn. giận dữ, có lỗi với mọi người, vì mình làm ảnh hưởng tới những người xung quanh, khiến mọi người lo lắng, cảm thấy có trách nhiệm, hoặc ít nhất, họ cũng bàng quan hơn đối với xã hội, tránh xa cái xấu.

Anh chẳng tốt đẹp gì hơn em, hơn mọi người, chỉ có điều, là anh cảm thấy, mình đã chịu đủ những điều không tốt, nên không muốn chịu đựng thêm những điều xấu nữa, và trong thâm tâm, anh luôn muốn làm điều ấy cho mọi người, đơn giản, chỉ vì anh không muốn bị ảnh hưởng thêm từ những điều xấu có thể phát sinh.

Anh là người hơi gàn, dị hợm và kỳ quặc, anh nói, nếu cảm thấy không hay, em coi như anh tự bạch thôi.

e xin phép anh quản trị anh Tống Đức Thuận hay sao ý nhỉ
xin anh đừng xóa cái loạt bài này e mong là thế
nếu tâm huyết của em mà bị xóa thì sẽ có 1 diễn đàn mới 100% free mà tốt hơn đây rất nhiều
cảm ơn anh

tibha

Thượng Sỹ
nhiều người không bình thường lại nghĩ mình là thiên tài đó bác. Cuộc sống mà, nhiều cái oái oăm khó đẻ lắm :D
Ờ, thấy chưa e nó là thiên tài đấy
vì sao em nói mạnh mồm mạnh miệng như thế
vì ông anh của em chả kém gì Chú Thăng cả ok
và e đã dạy con chú Thăng ở mỹ đình rồi
và vì sao e phát ngôn đòi thay đổi mọi thứ
vì anh em cũng đang thay đổi việt nam, e cũng đi theo thôi
anh ý dạy em, ông đang ngồi trên mồ hôi xương máu của người dân đấy, " xe của bộ 80b"
những người lãnh đạo đi xe này thì phải biết dân khổ sở như nào mà giúp, tôi sống như này mà chưa có ai được ngồi trên xe lãnh đạo đi chơi cả.
Chú có bản lĩnh đấy. Anh là cháu Bác Hồ mà chưa làm được việc gì

@vietcan , @nhiethuyetbongban và các bạn thân mến !

NTBB xin có vài lời về topic này và topic "Cao Sơn-nick Nhiethuyetbongban" - với cương vị là một thành viên khá lớn tuổi của diễn đàn, chứ không phải với cương vị thành viên BQT nhá !.

Lúc đầu đọc được cái tít topic "Chia sẻ free cho các bác...về nguyên lý bóng bàn" tôi rất mừng. Và mừng hơn nữa là vì đây là topic của 1 thành viên trẻ mà tôi cũng đã quen biết (dù chỉ là quen biết trên diễn đàn). Một bạn thanh niên còn trẻ mà đã có ý thức chia xẻ kinh nghiệm bóng bàn cho cộng đồng thì thật đáng quý ! Rất đáng hoan nghênh và khuyến khích !.

Tuy nhiên sau khi theo dõi toàn bộ topic cho đến thời điểm này (và cả topic liên quan nói trên, do @vietcan lập) thì tôi có cảm nhận hình như giữa @nhiethuyetbongban@vietcan có điều gì đó - ở ngoài - không bằng lòng nhau, và đã "lôi nhau" lên đây để "giải quyết". Và @nhiethuyetbongban "lôi" trước. Toàn bộ nội dung topic "Chia sẻ..." chưa có bài nào là chia sẻ về bóng bàn cả.

Nếu mục đích của bạn @nhiethuyetbongban thuần túy là về việc chia sẻ kinh nghiệm bóng bàn thì tôi nghĩ bạn nên tập trung vào nội dung chính. Còn những chuyện khác ko liên quan đến bóng bàn và chỉ giữa 2 người thì không nên mang lên diễn đàn bàn luận, để tránh làm loãng topic và mất tài nguyên của diễn đàn. Đặc biệt lưu ý là các trao đổi với nhau trên này giữa các thành viên (có thể là về vấn đề gì đó ngoài BB, nhưng ít thôi) cần tuân thủ những quy định chung của diễn đàn, và thể hiện sự tôn trọng lẫn nhau, giữ hòa khí, giữ đoàn kết. Các ace thành viên khác cũng không nên "làm cho tình hình phức tạp thêm", mà nên giúp 2 bên (hoặc các bên) giảng hòa - nếu thực sự có xích mích.

Theo tôi thì chúng ta nên dừng comment trong 2 topic này. 2 bạn @vietcan@nhiethuyetbongban nên giải quyết vấn đề "nội bộ" (nếu có) ở ngoài trong hòa bình. Anh em cùng đam mê bóng bàn cả. Người yêu thể thao ai cũng phóng khoáng, cao thượng; đừng để những chuyện nhỏ làm cho cuộc chơi lớn của chúng ta mất vui ! 2 bạn gặp nhau, nói chuyện cởi mở và chạm vài cốc bia làm hòa nhá ! Sẽ thấy nhẹ người đấy, đánh bóng sẽ ... thoát tay hơn !

Nếu có gì ko phải, tôi xin lỗi các bạn trước!
cám ơn chú, hình như trước chú giúp cháu mua vợt bóng bàn cho bọn trẻ của cháu đúng không ạ

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Các bạn cứ hay chê e nó đi .
CAO SƠN > Sơn là Núi , lại là núi Cao , núi Dài . Trùng trùng điệp điệp .
Tóm lại CAO SON là NÚI CAO > NÚI DÀI => NÚI DÀI = NÀI DÚI = NÙI DÁI .
Đứa nào chọc phá CAO SƠN tức là chọc vào C.. Dái của CAO SƠN . Có ngon thì X.. đi CS chấp hết . :D:D:D

Bái phục @nhiethuyetbongban . Tuổi còn quá trẻ nhưng dám nói và dám chịu trách nhiêm cho những lời mình nói . Chừng đó cũng đủ hiểu là cháu rất có trách nhiệm với bản thân và XH . Ít nhất cháu cũng hơn PCT Tĩnh nhà chú . Biển và cá nhiểm độc chết hàng loạt , nhưng vẫn khuyên dân ăn cá và tắm biển .
Bác này lái quá lụa

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận từ Facebook