Chất liệu để lót hộp vợt tự chế

vcbshark

Đại Tá
Hộp đẹp quá, bác mà làm được lót nữa thì làm sản phẩm bán cho anh em cũng được.....em cũng thích hộp đẹp mà tìm hoài chưa ưng ý......:(

Hộp này mới một tầng, sắp tới là hộp 02 tầng nhé, nếu đặt được nhiều sẽ báo cho anh em mà đặt.

firi06

Đại Uý
Kính hỏi các bro,

Em tự làm hộp vợt do không tin tưởng lắm vào mấy cái bao vợt.

Đẹp thì đẹp thật nhưng
1. Đắt
2. Nếu mềm thì rất dễ làm gãy vợt nếu TRÂU ngồi/dẫm/tựa nhầm
3. Nếu cứng thì lại chỉ đựng được 1 cái, mà rất tốn diện tích, khó mang đi mang lại nhiều hung khí

Em đã nhờ ông anh (dân quảng cáo cứng) làm hộp vợt.

Nhưng đến cái lót thì khó quá khi tìm chất liệu, với yêu cầu:

1. Dễ khoét, cắt để có vợt mới là làm được
2. Nhẹ, mềm để đảm bảo không bị trầy xước vợt

Em đã lên Ngô Văn Sở tìm thảm, nhưng cái đủ độ dầy thì 1m*1m và 250k/miếng --> không kinh tế
Lên Hàng Mã và Hàng Chiếu, nhưng chủ yếu là bọt xốp (cái này không khả dụng vì rút vợt ra vào một thời gian sẽ bị bong tróc lở lói), xốp cắm hoa (cái này ưu điểm là dễ gọt tỉa nhưng lại dễ vỡ, nhiều mùn, được vài hôm không khác gì bọt xốp)

Em nhắm đến các miếng bọt không hạt như là cái lót trong hộp HAO 2 mà không biết kiếm ở đâu.

Kính mong các bác chỉ giáo

1. Chất liệu
2. Nơi mua lẻ

Trân trọng cảm ơn cả nhà.
Chú ra Trường Chinh hoặc Tây Sơn hỏi đại lý xốp HANEL rồi vào xin báo giá đơn hàng 1000 m3 loại 16 kg/1m3 (loại cực đặc, chuyên chế kho đông lạnh -40*C).
Nó sẽ đưa cho chú 1 vài mẫu xốp kt 300 x 300 mm cầm về cho Sếp chọn để ký hợp đồng...
Tha hồ mà làm hộp vợt (đảm bảo vợ chú có dẫm lên cũng ko hỏng nhé)

o3ma

Đại Tá
Chú ra Trường Chinh hoặc Tây Sơn hỏi đại lý xốp HANEL rồi vào xin báo giá đơn hàng 1000 m3 loại 16 kg/1m3 (loại cực đặc, chuyên chế kho đông lạnh -40*C).
Nó sẽ đưa cho chú 1 vài mẫu xốp kt 300 x 300 mm cầm về cho Sếp chọn để ký hợp đồng...
Quả là cao kiến, cái mỏ chú này thì có khi nó còn đưa xe ô tô để chở mẫu về tận hồ con Rùa cho cơ.

vcbshark

Đại Tá

Cái này hay, nhưng mặt em không làm được việc này, vì không biết làm trò.

Để em nhờ thằng nhanh nhẹn @archer , trông nó cũng giống GIANG ĐÔNG LẠNH Hàn Quốc, dễ tin hơn.:p

firi06

Đại Uý
Cái này hay, nhưng mặt em không làm được việc này, vì không biết làm trò.

Để em nhờ thằng nhanh nhẹn @archer , trông nó cũng giống GIANG ĐÔNG LẠNH Hàn Quốc, dễ tin hơn.:p
Ơ, a có xui chú làm trò đâu. A chưa nói hết. :cool:
Chú ký hợp đồng, chuyển khoản luôn cho cửa hàng rồi gửi họ địa chỉ của a để chuyển hàng đến. A sẽ giúp chú giải quyết đc đống phế thải còn lại. :D

o3ma

Đại Tá
cq chú đối diện Thủy Tạ sau lưng là Hàng Chiếu chứ Hà Trung thế đek nào đc nhỉ?:eek:
Đánh như looz . toàn rách việc:rolleyes:
kiếm cái hộp đựng quần Chip chị e ý. cho vợt vào ướp mỗi tuần lên 1 bóng.
bố khỉ! rõ rách việc
Khả năng cao chú e này đang lên cơn "tăng động". Hà Trung tít bên hông chợ Hàng Da mà chú ấy kêu ngay sau lưng. Thôi kệ cho e nó "tự sướng" tí đi bác.

vcbshark

Đại Tá
:p
Khả năng cao chú e này đang lên cơn "tăng động". Hà Trung tít bên hông chợ Hàng Da mà chú ấy kêu ngay sau lưng. Thôi kệ cho e nó "tự sướng" tí đi bác.

Nhà em có điều kiện nên trải hơi dài. Đầu em có vấn đề nên Hà Nội hơi nhỏ

vcbshark

Đại Tá
Vợt em tuần ướp 1 cái thì ổn định, chứ lên 2 thì ra ngồi nhìn, 3 thì ngồi ở nhà nhớ, 4 trở lên thì em không nghĩ gì được. Chả lên bóng nào bao giờ, trừ khi bỏ hẳn

o3ma

Đại Tá
Vợt em tuần ướp 1 cái thì ổn định, chứ lên 2 thì ra ngồi nhìn, 3 thì ngồi ở nhà nhớ, 4 trở lên thì em không nghĩ gì được. Chả lên bóng nào bao giờ, trừ khi bỏ hẳn
Lằng nhằng quá. Tối qua chén hết cái tập 8 kia chưa?

lamtq

Đại Tá
Kính hỏi các bro,
Em tự làm hộp vợt do không tin tưởng lắm vào mấy cái bao vợt.
Em nhắm đến các miếng bọt không hạt như là cái lót trong hộp HAO 2 mà không biết kiếm ở đâu.
a có 1 miếng này kích thước 40*40cm màu trắng dày 1.5-1.8cm
để vài bữa có bạn ra HN a gửi đồ về nhà sẽ gửi chung cho e cùng cuốn catalogue BTY2002 cho Đông e nhờ @thanglong78 lấy rồi đưa cho 1 thể nhé

Bình luận từ Facebook