Chất liệu để lót hộp vợt tự chế

vcbshark

Đại Tá
Kính hỏi các bro,

Em tự làm hộp vợt do không tin tưởng lắm vào mấy cái bao vợt.

Đẹp thì đẹp thật nhưng
1. Đắt
2. Nếu mềm thì rất dễ làm gãy vợt nếu TRÂU ngồi/dẫm/tựa nhầm
3. Nếu cứng thì lại chỉ đựng được 1 cái, mà rất tốn diện tích, khó mang đi mang lại nhiều hung khí

Em đã nhờ ông anh (dân quảng cáo cứng) làm hộp vợt.

Nhưng đến cái lót thì khó quá khi tìm chất liệu, với yêu cầu:

1. Dễ khoét, cắt để có vợt mới là làm được
2. Nhẹ, mềm để đảm bảo không bị trầy xước vợt

Em đã lên Ngô Văn Sở tìm thảm, nhưng cái đủ độ dầy thì 1m*1m và 250k/miếng --> không kinh tế
Lên Hàng Mã và Hàng Chiếu, nhưng chủ yếu là bọt xốp (cái này không khả dụng vì rút vợt ra vào một thời gian sẽ bị bong tróc lở lói), xốp cắm hoa (cái này ưu điểm là dễ gọt tỉa nhưng lại dễ vỡ, nhiều mùn, được vài hôm không khác gì bọt xốp)

Em nhắm đến các miếng bọt không hạt như là cái lót trong hộp HAO 2 mà không biết kiếm ở đâu.

Kính mong các bác chỉ giáo

1. Chất liệu
2. Nơi mua lẻ

Trân trọng cảm ơn cả nhà.

vcbshark

Đại Tá

Cho em hỏi cái này là mút gì và mua lẻ ở đâu tại Hà Nội ạ ?

o3ma

Đại Tá

Cho em hỏi cái này là mút gì và mua lẻ ở đâu tại Hà Nội ạ ?
Chú cũng công phu nhỉ? Vào Trangtien Plaza, hàng hoá nó đang ế lòi ra đó, vào xin nó cho ngay ---> kiếm quả vạt áo dạ phía trong có lót lanh hoặc lụa gì đó của Valentino về cắt ra, may vào, cho ít hạt chống ẩm nữa là ok ngay.

vcbshark

Đại Tá
Cái này nó khác bác ơi, làm bằng vải thì vợt không tụt xuống được, mà như thế khi mình mang đi mang lại nó lắc loạn lên rồi va vợt vào thành hộp thì thửa làm gì nữa

archer

Đại Tá
Cái này nó khác bác ơi, làm bằng vải thì vợt không tụt xuống được, mà như thế khi mình mang đi mang lại nó lắc loạn lên rồi va vợt vào thành hộp thì thửa làm gì nữa
Dùng cái chất liệu làm đệm ép ấy anh, ra hàng chăn đệm

Kiếm cùn

Trung Sỹ
Bác tìm địa chỉ trên google mấy địa chỉ bán vật liệu bảo ôn, hỏi mua mút bảo ôn 20mm. Em nhơ không nhầm kích thước/tấm 2mx1m hehe về tha hồ mà làm

o3ma

Đại Tá
@Kiếm cùn Em đã tra rồi, nhưng chỗ trên web toàn là đại lý thôi, bác biết mua lẻ tẻ ở đâu không ?
Tí lượn ra Nguyễn Thái Học chú ơi. Cửa hàng bán đồ lắp đặt điều hoà, điện lạnh 139 Nguyễn Thái Học. Còn các loại mút mui nệm xe...thì chú ra Hà Trung cạnh chợ hàng Da ấy.

vcbshark

Đại Tá
Tí lượn ra Nguyễn Thái Học chú ơi. Cửa hàng bán đồ lắp đặt điều hoà, điện lạnh 139 Nguyễn Thái Học. Còn các loại mút mui nệm xe...thì chú ra Hà Trung cạnh chợ hàng Da ấy.

Bác có quen chủ 139 không ạ ?

Hà Trung em lượn trưa nay rồi, không có hàng đạt tiêu chuẩn ạ (lưng cơ quan em là Hà Trung)

o3ma

Đại Tá
Bác có quen chủ 139 không ạ ?

Hà Trung em lượn trưa nay rồi, không có hàng đạt tiêu chuẩn ạ (lưng cơ quan em là Hà Trung)
KHông quen, chú cứ đến mà hỏi, cần gì quen hay ko quen.
Kể mà kiếm được tấm mút hay bọc các máy điện tử thì có vẻ ngon.

PingPong9x

Đại Tá
bác bọc vải cho cả lót dưới vợt và nắp hộp luôn. như vậy thì có lắc cũng không sự, chứ làm khít nhét vợt vào thì đẹp, lấy ra nó khi bị tróc rìa mút bác ơi.

vcbshark

Đại Tá
Hộp này phải đặt từ Tung Cẩu về đấy ạ.
Giá về đến Hà Nội là bay mất một bộ Lining có dư ạ (nếu cả quần chip nữa thì chắc là đúng một bộ):confused:
Kính và da thật ạ. Thân gỗ nhé.

Bình luận từ Facebook