Chân dung các nhà vô địch đơn nam diễn đàn - Tổng hợp các trận đấu hay giải đơn Hà Nội Premership

Trainee

Đại Tá
Đúng như vậy. Mấy năm gần đây mới có khẩu hiệu "giao bóng đúng luật" và "tẩy chay giao bóng sai luật", "không đục chọi"...chứ lúc mới cầm vợt em cũng chẳng hiểu đục là gì? chọi là gì? mình/đối thủ giao có đúng hay sai?.
Anh em mình chơi phủi mà, nhiều khi chả cố ý, nhưng vẫn là phạm luật, cũng là thường thôi!

Timoboll nổi giận

Thượng Tá
Oh. Lâu lâu ghé vào Diễn đàn. Thấy bác @Trainee liên tục chê là e đánh "bẩn". Thưa bác là thế này ạ. Đây là những trận đấu từ khoảng 5,6 năm trước. Lúc đó cũng mới có giải Diễn đàn bóng bàn đc 2,3 năm thôi, và ko được chuyên nghiệp hóa như bây h. Đa phần đều từ phủi đi lên, và mọi người đa phần đều ko để ý đến luật khi giao bóng. Bản thân e hồi đó cũng vậy. Tuy nhiên, càng ngày càng có nhiều VĐV chuyên nghiệp tham gia vào giải nghiệp dư. Hiện tại Hạng A thì đa phần là chuyên nghiệp đàn tập luyện tại các trung tâm đào tạo VĐV chuyên nghiệp, ăn lương hẳn hoi, nên nghiệp dư cũng đx cập nhật về luật nhiều hơn. Nên nếu bác có xem e đánh, thì bác sẽ biết, là từ 2011 đến nay e đã BỎ HẲN QUẢ MỔ. E đã đánh rất nhiều giải chuyên nghiệp, đánh với rất nhiều VĐV chuyên nghiệp, thậm chí các VĐV nước ngoài, và e chưa bao h bị bắt lỗi giao bóng hết. Và, hồi xưa lúc đánh hạng B, cách đây 5,6 năm, e có giao quả Mổ, và e xin lỗi bác vì điều đó. Nhưng từng ấy năm e đã bỏ nó, vì nó sai luật. Nên những giải mà trong 5 năm trở lại đây e vô địch, đều ko phải do công của quả Mổ như bác nói đâu ạ. Khi e biết là e sai, e sẽ sửa ngay. Nhưng bác đừng nặng lời như vậy.
À, có chút không rõ ràng ở đây. Mình nói quả mổ đó không đẹp, chứ không nói Tuấn chơi không đẹp. Thậm chí mình còn nói là ngưỡng mộ, thực sự mình nghĩ dân nghiệp dư như mình nên chọn học theo lối chơi đó, và cá nhân mình đang tập theo một phần, sẽ rất thích hợp và bền được theo thời gian (tuổi tác, sức khỏe).
Về cái gọi là chơi bẩn, mình muốn nói với bác Sơn CLB XD - nếu ai theo dõi diễn đàn nhiều sẽ biết các bài viết của bác ấy. Vậy nhé!
P/s: Mình có xem khá nhiều clip của Tuấn để thử học theo quả chặn. Vô tình thấy vài clip có quả mổ đó VD hội làng Yên Mẫn 2015, nếu có gì nói khiến không thoải mái, mình xin lỗi. Có điều giờ trong giới bóng bàn Tuấn thực sự là người có tiếng tăm lớn rồi, khó tránh bị một vài người săm soi mà! VD Phú Sóc, khi vô địch vài giải liền, là trên diễn đàn mỉa mai bao nhiêu về quả giao của hắn, .... ^^
Vẫn cứ phải nhắc là một câu, là mình chưa hề bao giờ nói, và cũng không hề nghĩ là Tuấn chơi bẩn nhé, tránh hiểu lầm mất vui, tự nhiên lại khó chịu về nhau không đâu! :)
Xin lỗi bác. Đúng là e sai. Trong trận bán kết Yên Mẫn gặp Kiên T&T, lúc cuối ván 5, lúc đó cũng bí lắm rùi, mà ma xui quỷ khiến thế nào ko bít sao lại nhớ ra quả mổ. Mấy năm ko giao nên lôi ra, hy vọng có lẽ đối thủ bất ngờ sẽ đỡ hỏng mà cũng vẫn bị thua điểm, vì lâu ko giao nên nó cũng chả xoáy nữa. Đúng 2 quả trong trận đó thui bác nhé. Các trận khác tuyệt đối ko có. Xin lỗi bác vì e nhớ nhầm.

Cái chuyện giao bóng đúng là vô số vấn đề, nhưng có trọng tài rồi còn gì sao cứ phải xoắn nhể? Xin hỏi ở đây những bác nào tự tin cho rằng bản thân mình luôn giao bóng đúng luật 100% nào giơ tay?

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Cái chuyện giao bóng đúng là vô số vấn đề, nhưng có trọng tài rồi còn gì sao cứ phải xoắn nhể? Xin hỏi ở đây những bác nào tự tin cho rằng bản thân mình luôn giao bóng đúng luật 100% nào giơ tay?
Oh , giao bóng đúng luật , rất nhiều người giơ tay . Đây là 1 chủ đề hay , được xem các cao thủ thi đấu > mở rộng tầm mắt . Theo mình chuyện MỔ XẺ này nên dừng lại ở đây . Tập trung CHÉM về những pha bóng đẹp cho khỏi bị ức chế mọi người nhé . Thanks

Trainee

Đại Tá
Cái chặn của Tuấn NĐ không chỉ đơn giản ở phản xạ, hay combo cốt, mút mà nó là cả một hệ thống từ bộ chân, kỹ thuật tay, điều bóng đối thủ ở quả trước, nhìn bộ hiện tại của đối phương, ... nhìn rất đơn giản mà tập theo thì chưa biết phải làm sao. :D

Trainee

Đại Tá
bác cứ chặn được cho trình B trở lên giật đều như vắt chanh là vào trận chặn được thế thôi mà :D
:D :D :D
E chặn cho trình B tỉnh giật khởi động mà chỉ tới quả thứ 4 là bung vì nó hơi lệch bộ tý! Đánh trận thì chắc 4 quả họ giật, chặn chưa nổi 1 :(

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Mình rất thích phòng thủ chặn đẩy , nhưng do môi trường kg có cao thủ để tập đỡ séc vít , đành chấp nhận dùng gai , phí quá , dùng gai dài kê chặn cực khó nhung vẫn phải dùng

Trainee

Đại Tá
Đỉnh cao của giao bóng là khi giao xong cả ta và đối phương đều không biết quả đấy xoáy gì =))
Quả mổ hình như phải ngồi thấp xuống, mổ từ ngang tới chếch dưới lên thì mới ra được xoáy ngang, lên. Nhưng mình hay mổ từ trên xuống, thành thử ra chuội tới hoặc rúc, biết vậy mà sửa hoài nó chẳng ra xoáy ngang hay lên. Thôi thì để lừa cả ta lẫn địch vậy! :D

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Quả mổ của Thế kỷ 20 thì quá nguy hiểm
Quả mổ của Thế kỷ 21 là con dao hai lưỡi .
Nếu áp dụng quả mổ của TK 21 vào TK 20 thì không có vấn đề gì trên mọi phương diện .
Nếu áp dụng quả Mổ của TK 20 sang TK 21 thì vẫn còn Độc , và có nhiều vấn đề ... sau đó .

lamtanmai

Thượng Tá
Tiếp tục seri chân dung những nhà vô địch đơn. Trận đấu tranh hạng 3,4 tại giải đơn mùa hè Hà Nội Premership 2012 giữa Việt Hưng Yên và Khánh T&T :

lamtanmai

Thượng Tá
Tiếp tục seri chân dung những nhà vô địch đơn. Trận Bán kết giữa Lâm Gai vs Khánh T&T, với lối đánh gai vô cùng uyển chuyển, anh Lâm gai đã dành chiến thắng đầy thuyết phục trước Khánh T&T để ghi tên mình vào trận chung kết.

nanakizhang

Đại Tá
Xin hỏi ngoài lề, sắp tới có Hội thao Agribank 2016, không biết những cao thủ như Lâm gai, Hưng đen, Việt Hưng Yên có tham dự không nhỉ?

Bình luận từ Facebook