Câu Lạc Bộ những người chơi Vợt Dọc

long thủ

Đại Tá
Cảm ơn Longthu. Mình đang làm tại 01 Ngân hàng tại tại Đăklăk. Thần tượng của mình trước đây chia sẽ với mình hoàn toàn không sử dụng cổ tay (đánh bại toàn bộ các tay vợt ngang giải SV thời đó (1997), lối đánh chỉ chuyên về bạc bóng. Sau này, mình có gặp một Sư phụ về bóng bàn tại TPHCM (vừa đào tạo vợt dọc cho một số người nước ngoài, đào tạo một số vợt ngang VDV hạng B tại TPHCM...) truyền lại "V
ợt thìa là phải dụng "cổ tay". Vì vậy, phong độ thi đấu của mình thường ko ổn định. Long thủ có kinh nghiệm gì truyền lại cho mình với? Có thể cho mình xin sđt dc ko? Cảm ơn nhiều. Đang lv, nên chưa có cơ hội ra bắc.

Quả bạt thì đúng là phải chắc cổ tay. Nhưng với quả giật phải thì việc dùng cổ tay là 1 lợi thế đặc thù của vợt dọc. Mấu chốt là ở lúc tiếp xúc bóng, khi chuẩn bị giật anh mở cổ tay, lúc vào bóng xoa cổ tay thật nhanh ôm lấy đầu bóng tạo ma sát, điểm tiếp xúc ở phần trên của đầu vợt

Việc dùng cổ tay cũng giúp cho những tình huống như cứu bóng hoặc điều hướng quả giật.

Trạng thái bình thường - mặt vợt song song với cẳng tay

Mở cổ tay khi chuẩn bị

Hoàn thành lắc cổ tay ôm ma sát vào bóng

Đây là cách em áp dụng:

Last edited:

thanhtvkt

Binh Nhì
Rất hay. Cám ơn những chia sẽ của Longthu. Mình sẽ tập lại theo phương pháp Bạn chia sẽ. Bạn ở Hà Nội hay Hải phòng vậy? sinh hoạt ở CLB nào vậy?Có dịp đi công tác ra Phía Bắc sẽ tranh thủ gặp mặt để giao lưu. Nhìn hình của Bạn do Bác Thắng râu cung cấp trên diễn đàn (trông rất trẻ và thư sinh).

long thủ

Đại Tá
Rất hay. Cám ơn những chia sẽ của Longthu. Mình sẽ tập lại theo phương pháp Bạn chia sẽ. Bạn ở Hà Nội hay Hải phòng vậy? sinh hoạt ở CLB nào vậy?Có dịp đi công tác ra Phía Bắc sẽ tranh thủ gặp mặt để giao lưu. Nhìn hình của Bạn do Bác Thắng râu cung cấp trên diễn đàn (trông rất trẻ và thư sinh).

Em sinh năm 90 ở HN ạ, em hay đánh ở clb Duy Hưng, mong được giao lưu với anh :D

thelastpenholder

Binh Nhất
Em mới quay lại tập chơi bb, muốn tìm 1 cây thìa vuông giá phải chăng để tập. ACE nào có hay biết nơi cung cấp thì cho em biết với. Em ở tp.HCM Em cảm ơn ạ

thangRau

Đại Uý
Hi các bác,
Nhà cháu lâu quá không vào diễn đàn, không ngờ a e Vợt dọc vẫn online nhiệt tình quá
Chúc các bác khỏe và tiếp tục đam mê bóng bàn

thangRau

Đại Uý
Em mới quay lại tập chơi bb, muốn tìm 1 cây thìa vuông giá phải chăng để tập. ACE nào có hay biết nơi cung cấp thì cho em biết với. Em ở tp.HCM Em cảm ơn ạ

Thìa vuông thì bác hỏi mấy shop của bác FBI, hay cô Dung Hồ Tùng Mậu, còn cốt Cpen thì cửa hàng Thuận "Lác" có vài cây cốt Cornileau nhé

Bình luận từ Facebook