Câu lạc bộ những người chơi Innerforce ZLC

QuangHung

Đại Tá
Hôm qua lão tq chỉ mình giật thử mấy quả H3+Inner, giật được mấy quả mạnh như Garaydia + Target Pro 51! Trước giờ mình vẫn khoái tập thử mặt Tàu, giờ càng quyết tâm để 1 combo Tàu chơi song song cho vui!
Nghiện đó Bác. .E vẫn thích chơi tàu hơn. .có cái gì đó nó rung tê tê cả người. .khi kéo 1 quả đường bóng thẳng như trục tung. .vào bàn rồi lướt đi với đường cong parabol ;)

anhemoy

Đại Tá
năm mới có tiền mừng tuổi tính đổi cốt mà k biết chọn cốt nào. Bác nào chơi qua Vis với Inner ZLC cho em xin so sánh 2 con này được không ạ? :D

Trainee

Đại Tá
Ka ka...đá xoáy nhé..topic của bác nói đến đp chơi Amutart ,,, hỏng lẻ là mình..
Amultart nào anh? Vụ em hỏi cách đánh với ông chuyên bạt và chặn chụt kia à?
Em nghĩ anh công, thủ trái, phải chưa đều được như ông kia đâu! :)
Ông cầm Amultart mà em giật còn ăn được, chứ bạt và đấm trái, phải có khi 5, 6 quả vẫn chưa dứt điểm nổi.

Bbtayninh

Thượng Tá
Ông cầm Amultart mà em giật còn ăn được, chứ bạt và đấm trái, phải có khi 5, 6 quả vẫn chưa dứt điểm nổi.
Gặp rơ nào củng được.bác cứ giật giật nửa giật mãi.4-5cái ngta ko chết thì mình chết là điều tất nhiên.

Trainee

Đại Tá
Gặp rơ nào củng được.bác cứ giật giật nửa giật mãi.4-5cái ngta ko chết thì mình chết là điều tất nhiên.
Kê kê, chiến thuật thế, nhưng còn phải xem kỹ thuật của tớ đến đâu đã! :D
Nhưng quả thật, dừng ở trình độ mình với ông kia, lỗi là do mình cứ vội. Giật quả đầu xong ông chặn lại, bóng không nhanh lắm, nhưng mình lại cuống cuồng bạt, đấm làm ông cứ đỡ liên miên được. Chậm nhịp lại chút, chân nhanh lên chút là vẫn giật được.

phuongnguyen

Đại Tá
Đùa vui thôi, mình gà mà... Lăn tăng mus vợt làm niềm vui, sức đâu mà luyện nữa, hy vọng càng đánh càng thủ bền , lâu lâu canh me quất phát thôi...
Cảm nhận con Inner chặn đở tâm lý bung hơn Amul, nhưng domi và đôi công gần bàn như gãi ngứa đp, lùi lại giật phát thì mới thấy hiệu quả...

Trainee

Đại Tá
Đùa vui thôi, mình gà mà... Lăn tăng mus vợt làm niềm vui, sức đâu mà luyện nữa, hy vọng càng đánh càng thủ bền , lâu lâu canh me quất phát thôi...
Cảm nhận con Inner chặn đở tâm lý bung hơn Amul, nhưng domi và đôi công gần bàn như gãi ngứa đp, lùi lại giật phát thì mới thấy hiệu quả...
Tất nhiên rồi bác, con này chặn sẽ êm hơn Amultart, nhưng chặn không khéo là ra quả bóng như chuyền 2!
Vụ lùi ra giật thì em yếu, không theo được! Không hẳn là mình không đủ lực, mà chân mình không đủ sức để ra (lùi giật) vào (khi người ta bỏ nhỏ, giao ngắn, bấm dài) :D

phuongnguyen

Đại Tá
Tất nhiên rồi bác, con này chặn sẽ êm hơn Amultart, nhưng chặn không khéo là ra quả bóng như chuyền 2!
Vụ lùi ra giật thì em yếu, không theo được! Không hẳn là mình không đủ lực, mà chân mình không đủ sức để ra (lùi giật) vào (khi người ta bỏ nhỏ, giao ngắn, bấm dài) :D
Chặn giật , với vợt mềm mình lùa đại sâu luôn..nếu lùi kịp tội gì k giật lại bác.

Trainee

Đại Tá
Chặn giật , với vợt mềm mình lùa đại sâu luôn..nếu lùi kịp tội gì k giật lại bác.
Vâng, nhưng em không ra vào kịp. Mình phải xét tổng thể cả trận đấu chứ không chỉ xét riêng 1 quả lùi lại! Đánh rơ đó là phải di chuyển vào (trả bóng ngắn) ra (lùi giật) liên tục, phải nhanh và phán đoán cực tốt, bộ chân phải rất hay!

Trainee

Đại Tá
Về chuyện lùa được bóng thì phải có thời gian, phải đoán được điểm rơi bóng, đứng chờ bóng, chứ không thể đã bị động lại còn lùa lại sâu được, mà như thế thì em đánh combo mặt cứng thấy hay hơn. Nói chung là rơ đánh, bác cứ chơi đi, em chơi Inner cũng 5, 6 tháng gì đó, điểm hay cũng rất nhiều mà, dù sao nó cũng là cây vợt đắt tiền!

phuongnguyen

Đại Tá
Mình chuyển từ Timoboll ALC sang cảm nhận thấy Innferfiber ZLC tốc độ và control đều nhỉnh hơn ALC, gò bóng xoáy hơn. Đang rất HP với em này :D
Cũng nhờ ae dd góp ý. Nhất là bac @Trainee nếu k thì test iner xong là mình bay liền, gần bàn xịt mà mình lại kém phát lực . Nhưng lấy trung và xa bàn bù lại...

Bình luận từ Facebook