Câu lạc bộ những người chơi Innerforce ZLC

attack01

Đại Uý
Cây cũ của em: Ten 05 + Innerforce ZLC + Ten 80 cho ông sếp cũ rồi. Em mới mua cây mới tính gắn: Nittaku Hurricane 3 NEO + Innerforce ZLC + Yasaka Rakza X. Xin mọi người cho nhận xét về combo này.

Sao từ bỏ ten vậy bác, mà bỏ ten thì thử target hay tibhar chứ nittaku và rakza mình chưa bao giờ có trải nghiệm tốt cả :(

Lemarc

Thượng Sỹ
Sao từ bỏ ten vậy bác, mà bỏ ten thì thử target hay tibhar chứ nittaku và rakza mình chưa bao giờ có trải nghiệm tốt cả :(
Ten mắc tiền quá với lại hay bị bể vợt, rách mép. Em mới đánh 2 mặt này thấy rất đã. Yasaka RX đi & bám xoáy. Nittaku Hurricane Neo 3 thì rất bám xoáy và cũng không khó đánh lắm, miễn là kỹ thuật giật của mình đúng thì đánh sẽ vô bàn và nó rất là xoáy.

Sau khi dán xong, em cân đo lại thì thấy cây vợt nó nặng: Cốt vợt: 88g + Nittaku Hurricane Neo 3: 45g + Yasaka RX 52g = 185g. Cầm rất là vừa tay và không bị nặng đầu.

Theo đánh giá của riêng em thi cốt vợt nặng 84g, 85g, 86g thì sẽ không bị nặng đầu.

tuankhoai

Đại Tá
Cây InnerforceZLC này các bác cứ đánh 2 em 05 thì khỏi phải bàn.
Cây cũ của em: Ten 05 + Innerforce ZLC + Ten 80 cho ông sếp cũ rồi. Em mới mua cây mới tính gắn: Nittaku Hurricane 3 NEO + Innerforce ZLC + Yasaka Rakza X. Xin mọi người cho nhận xét về combo này.
cứ 05 mà chiến thôi, cây này nên kết hợp với các mặt từ cứng đến cực cứng thì tốt chớ mà kết hợp với mấy mặt mềm với trung bình thì hỏng hết cả 1 cây vợt hay:p
nếu như kết hợp FH 05, BH 05fx thì sẽ có cảm giác nặng đầu hơn là 2 mặt đều là 05, hoặc 05 80.
Một số combo hay theo cá nhân mình: acuda S1-S2; tenergy 05-05; 05-80; 05-64, rakza 7-7

Lemarc

Thượng Sỹ
Bac co giat xoay khi choi fh t64 ko
Giật moi giật xung đều được hết.. Combo này giật thì vẫn xoáy nhưng bóng xoáy không khó chịu, vẫn chặn đẩy dễ dàng. Sau đó chuyển qua 05 thì thấy bóng xoáy hơn nhiều và khó chặn đẩy hơn. Chơi với 05 nhiều khi thấy đối phương chặn banh lại, banh bay lên đến trần nhà rồi rơi xuống. :)

fanbongban

Binh Nhì
Giật moi giật xung đều được hết.. Combo này giật thì vẫn xoáy nhưng bóng xoáy không khó chịu, vẫn chặn đẩy dễ dàng. Sau đó chuyển qua 05 thì thấy bóng xoáy hơn nhiều và khó chặn đẩy hơn. Chơi với 05 nhiều khi thấy đối phương chặn banh lại, banh bay lên đến trần nhà rồi rơi xuống. :)
off+carbon ket hop t05 dc giong bac noi ko

Lemarc

Thượng Sỹ
off+carbon ket hop t05 dc giong bac noi ko
Cái đó còn tùy thuộc vào cốt vợt có bám banh không nữa. Hồi trước có chơi Timo Boll ZLC, thấy không bám banh như Innerforce ZLC, muốn giật thật xoáy thì tốn quá nhiều lực. Mình đánh được mấy hôm rồi bán luôn, không chơi Timo Boll ZLC nữa.

Tuy nhiên nếu bạn muốn xoáy và nhanh thì off + carbon + ten 05 thì khỏi chê.

docmaorg

Đại Tá
Cái đó còn tùy thuộc vào cốt vợt có bám banh không nữa. Hồi trước có chơi Timo Boll ZLC, thấy không bám banh như Innerforce ZLC, muốn giật thật xoáy thì tốn quá nhiều lực. Mình đánh được mấy hôm rồi bán luôn, không chơi Timo Boll ZLC nữa.

Tuy nhiên nếu bạn muốn xoáy và nhanh thì off + carbon + ten 05 thì khỏi chê.
TMB ZLC mình thấy ngon nhất là 1 cặp 05 FX

dinhgiang

Thượng Sỹ
Mình đánh hai mặt đều là ten 05fx giật thấy rất xoáy và có lực(có anh chơi cùng clb là chuyên gia chặn kêu là bóng sang bàn rất xoáy và bóng đi chìm)hii mình cũng cảm nhận thấy vậy

tiachop

Thượng Tá
Hê hê, không dùng nữa do chuyển lối chơi nhưng vẫn hâm mộ em này. Các bác đâu hết rồi, không vào chém gió. Đặc biệt là bác @lion đâu rồi, tình hình bác chơi cây này đến nay sao rồi, thêm tý rì viu cho nó xôm tụ ạ?

Lemarc

Thượng Sỹ
Butterfly sắp sửa ra thế hệ sau của Innerforce ZLC rồi ( xem thêm: bongban.org/threads/dong-san-pham-moi-cua-butterfly-2015.39101). Kiểu này chắc em bớt nhậu để dành tiền sắp em này quá.

Lemarc

Thượng Sỹ
Em nghĩ nó hợp với rơ giật hơn rơ bạt do cây này mềm & rung. Nhiều người nói nó hợp với lối đánh tầm gần hoặc trung, không hợp với lối đánh xa bàn. Nhưng em nghĩ cây này đánh xa bàn cũng rất tốt. Bởi vì khi đánh xa bàn, lực chạm banh sẽ lớn và nó đủ lớn để chạm vào lớp carbon nằm sâu bên trong. Khi chạm vào lớp carbon này, nó sẽ tạo lực đẩy nhiều hơn.

Cây này cũng có thể sử dụng để đánh điểm rơi. Tuy nhiên, nếu mua cây này về chỉ để đánh điểm rơi thì hơi phí tiền, bởi vì có nhiều cây khác đánh hay hơn và rẻ hơn.

Trungka

Binh Nhì
Em nghĩ nó hợp với rơ giật hơn rơ bạt do cây này mềm & rung. Nhiều người nói nó hợp với lối đánh tầm gần hoặc trung, không hợp với lối đánh xa bàn. Nhưng em nghĩ cây này đánh xa bàn cũng rất tốt. Bởi vì khi đánh xa bàn, lực chạm banh sẽ lớn và nó đủ lớn để chạm vào lớp carbon nằm sâu bên trong. Khi chạm vào lớp carbon này, nó sẽ tạo lực đẩy nhiều hơn.

Cây này cũng có thể sử dụng để đánh điểm rơi. Tuy nhiên, nếu mua cây này về chỉ để đánh điểm rơi thì hơi phí tiền, bởi vì có nhiều cây khác đánh hay hơn và rẻ hơn.
Cây này so với Jun thế nào hả bạn ?

lion

Đại Tá
Đầu xuân em xin chúc các bác trong bang hội sang năm mới có nhiều sức khoẻ và tìm ra thêm nhiều
ưu điểm cũng như cách ghép mặt vợt phong phú và hiệu quả.

Cá nhân em cảm nhận khi kết hợp 2 mặt R7 thì IF ZLC khá toàn diện trừ bạt bóng ngoài bàn, về tính
năng này thì có thể nói được điểm 8.0 vs 9.5 của ZJK ALC (Maze ALC).

Về giật xa bàn thì em thấy trước hết cần có kỹ thuật chân, tay đúng, khi đó quăng sang thì bóng rất
vồng, xoáy và uy lực.

tosiosHD

Đại Tá
Đầu năm mới, chúc anh em bang hội Iner zlc 1 năm mới tràn đầy sức khỏe, hạnh phúc, thành công hơn nữa!!!
Hôm qua mùng 6 đẹp ngày, mình múc luôn 1 em Iner zlc xách tay từ Nhật về. Xin phép anh em cho mình gia nhập bang hội nhé. Hình ảnh em ấy đây:

1. Hình ảnh em ấy khi vừa vào keo mang cá và phần cán màu vàng để luôn giữ được sự long lanh như ban đầu:

2. Đây là hình ảnh em ấy sau khi mặc thử bộ quần áo Hexer HD và Blitz 2010:

Trên đây là 1 số hình ảnh người mẫu Iner zlc xách tay từ Nhật về mà mình vừa mới cưới được ngày mùng 6 tháng giêng năm Ất Mùi. Anh em chiêm ngưỡng nhé. 1 lần nữa chúc bang hội ngày càng lớn mạnh và phát triển. Một ngày đẹp trời nào đó, hi vọng bang hội chúng ta sẽ tổ chức 1 buổi OFF cho hoành tá tràng! Haha.

tiachop

Thượng Tá
Đầu năm mới, chúc anh em bang hội Iner zlc 1 năm mới tràn đầy sức khỏe, hạnh phúc, thành công hơn nữa!!!
Hôm qua mùng 6 đẹp ngày, mình múc luôn 1 em Iner zlc xách tay từ Nhật về. Xin phép anh em cho mình gia nhập bang hội nhé. Hình ảnh em ấy đây:

1. Hình ảnh em ấy khi vừa vào keo mang cá và phần cán màu vàng để luôn giữ được sự long lanh như ban đầu:

2. Đây là hình ảnh em ấy sau khi mặc thử bộ quần áo Hexer HD và Blitz 2010:

Trên đây là 1 số hình ảnh người mẫu Iner zlc xách tay từ Nhật về mà mình vừa mới cưới được ngày mùng 6 tháng giêng năm Ất Mùi. Anh em chiêm ngưỡng nhé. 1 lần nữa chúc bang hội ngày càng lớn mạnh và phát triển. Một ngày đẹp trời nào đó, hi vọng bang hội chúng ta sẽ tổ chức 1 buổi OFF cho hoành tá tràng! Haha.
Một em chân dài, nuột nà quá các bác nhỉ. Vân gỗ già phết. Em này mà quan hệ chắc sướng lắm đây, ha ha.

Bình luận từ Facebook