Câu lạc bộ những người chơi cốt DHS

Trainee

Đại Tá
theo nsx DHS thì có 2 mặt mới ra là H3-50 or TG3-60 oánh trái được đới bác ạ, nhưng mờ nó nói thế thôi, chứ top cnt hiện tại phải có thằng nào chơi cơ thì mới thành xu thế được :D
Em đang cầm con H3-50 đánh với em Hùng Ca đây. Trái phải đều chua, chỉ đánh dịu dàng được thôi, không phang đã tay được. Đang quen đánh mặt Nhật, đánh H3-50 thấy bí bách lắm. Để tuần tới dán qua cây khác xem có ngửi được không.

langngoi

Đại Tá
Em đang cầm con H3-50 đánh với em Hùng Ca đây. Trái phải đều chua, chỉ đánh dịu dàng được thôi, không phang đã tay được. Đang quen đánh mặt Nhật, đánh H3-50 thấy bí bách lắm. Để tuần tới dán qua cây khác xem có ngửi được không.
hì cốt Hùng Ca nhiều loại mà bác, vấn đề là H3-50 bác xơi phiên bản bao nhiêu độ, như em móc về thì vì ko nghĩ là có mấy ai dán oánh trái chủ đạo là FH, nên chọn cái cứng nhất 37 độ, chứ nếu cái 35 độ thì chắc dán BH sẽ ngọt hơn nhỉ?

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Chuẩn, nhưng vì chỉ khi nó đánh mới biết kỹ thuật nào phù hợp để đánh, như Ten 64 để đấm, Ten 05fx để moi ấy (không biết đúng không ạ)
theo nsx DHS thì có 2 mặt mới ra là H3-50 or TG3-60 oánh trái được đới bác ạ, nhưng mờ nó nói thế thôi, chứ top cnt hiện tại phải có thằng nào chơi cơ thì mới thành xu thế được :D

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Mày đánh mỏng, lại vòng cầu, Đ N chơi thôi, Tàu ngu người đi

langngoi

Đại Tá
Chuẩn, nhưng vì chỉ khi nó đánh mới biết kỹ thuật nào phù hợp để đánh, như Ten 64 để đấm, Ten 05fx để moi ấy (không biết đúng không ạ)
em nghĩ là như @Timoboll nổi giận có phân tích về xu thế mới bg của cnt, BH nó cũng đối giật trực tiếp luôn lại quả giật FH của đối phương, chứ ko còn chỉ chặn đẩy... nữa, nên có thể nhìn rõ là nếu BH dòng Đức Nhật thì có giật thế nữa cnt cũng ko lại được các bác tay to Châu âu, nên bg nhìn ra thì giật thế thôi nhưng né được đổi sang FH giật được là vẫn né! nên tự dưng em nghĩ liệu tương lai TQ có trình làng 1 lứa vdv trẻ oánh combo 2 tầu ko cần né nữa ko ta? biết đâu đấy nhỉ!

Trainee

Đại Tá
hì cốt Hùng Ca nhiều loại mà bác, vấn đề là H3-50 bác xơi phiên bản bao nhiêu độ, như em móc về thì vì ko nghĩ là có mấy ai dán oánh trái chủ đạo là FH, nên chọn cái cứng nhất 37 độ, chứ nếu cái 35 độ thì chắc dán BH sẽ ngọt hơn nhỉ?
Thực ra thì mình không biết loại này bao nhiêu độ, cầm mặt cũ của tên archer. Nhưng nếu nói ngọt thì nó ngọt đó, cứ nhẹ nhàng miết là lên. Nhưng mình quen phang dầy gọn quả trái rồi, đánh nó cứ bị tụt, thói quen mặt Nhật mà. Cộng thêm cốt HC thì không biết nó ở chỗ nào trên bản đồ thế giới. Để qua tuần dán vào cốt khác thì nói mới chuẩn được, chứ giờ nói là nói liều.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
em nghĩ là như @Timoboll nổi giận có phân tích về xu thế mới bg của cnt, BH nó cũng đối giật trực tiếp luôn lại quả giật FH của đối phương, chứ ko còn chỉ chặn đẩy... nữa, nên có thể nhìn rõ là nếu BH dòng Đức Nhật thì có giật thế nữa cnt cũng ko lại được các bác tay to Châu âu, nên bg nhìn ra thì giật thế thôi nhưng né được đổi sang FH giật được là vẫn né! nên tự dưng em nghĩ liệu tương lai TQ có trình làng 1 lứa vdv trẻ oánh combo 2 tầu ko cần né nữa ko ta? biết đâu đấy nhỉ!
Tối em đánh trái Tầu cho bác xem, đánh được, dễ đánh, nhưng bóng chậm lswms, nó né FH điều góc thì vỡ mồm

langngoi

Đại Tá
Tối em đánh trái Tầu cho bác xem, đánh được, dễ đánh, nhưng bóng chậm lswms, nó né FH điều góc thì vỡ mồm
hì, em nghĩ là cái gì cũng cần có thời gian bác ơi. Có phải cứ cạo đầu, mặc áo nâu thì được gọi là "Hòa Thượng" đâu ạ. Thế nên em mới nghĩ TQ nó trình làng 1 lứa vdv trẻ oánh combo 2 tầu ... như trên, chứ em ko dám nghĩ top cnt bg chuyển đánh ngay được. D9 thời bg thì thui ko bình luận thành "roanh nhân" mất rồi, nhưng vài năm trước đây hắn giật BH lên, bóng chậm đới nhưng ngang trình ko ông nào dám điều, or đối lại của giật BH của hắn, mà toàn đợi hắn quăng FH thì đối :D bác tin ko?

bachikho

Đại Tá
TG3 và H3 là mút FH bác ợ, thánh nào đánh BH thì là rơ dị rùi, tóm lại nếu đánh tàu thì cứ theo combo CNT mà phang, phổ biến nhất là cốt alc + ten BH, h3/tg3 FH :)

lamtq

Đại Tá
Xin chân mình đang thử cảm giác Fh H3neo King3 Bh TG3 sky mà khó chơi Bh quá các bác ợ. Chỉ cho em với, thấy chuyên gia D9 nói TG3 đánh Bh mà
đánh được bác ợh. Nhưng với điều kiện rơ b phải như này : đứng gần bàn ôm để kết bằng FH, Bh dùng TG3 nên chỉ xoáy. giật xoáy xong nếu đối phuong ko dua bóng wa FH hoặc ko sàng FH để kết duoc hoac bị ép tiếp Bh thì nếu 1. bóng tới thấp thì giật xoáy tiếp. 2.bóng tới trung bình hoac cao , xoay tới ko nhieu thì đấm , gõ, bạt trái. 3.bóng tới xoáy nhiều or lực nhiều thì chặn giảm lực giảm xoáy.
1 vài kinh nghiệm vì hồi mới chơi tớ phang 2 mặt Tàu. 2005 combo nặng qa bị viêm khớp đau cổ tay nên mới dùng donic bh, sau đó Ten ra là phang cho tới g

club7337

Đại Tá
đánh được bác ợh. Nhưng với điều kiện rơ b phải như này : đứng gần bàn ôm để kết bằng FH, Bh dùng TG3 nên chỉ xoáy. giật xoáy xong nếu đối phuong ko dua bóng wa FH hoặc ko sàng FH để kết duoc hoac bị ép tiếp Bh thì nếu 1. bóng tới thấp thì giật xoáy tiếp. 2.bóng tới trung bình hoac cao , xoay tới ko nhieu thì đấm , gõ, bạt trái. 3.bóng tới xoáy nhiều or lực nhiều thì chặn giảm lực giảm xoáy.
1 vài kinh nghiệm vì hồi mới chơi tớ phang 2 mặt Tàu. 2005 combo nặng qa bị viêm khớp đau cổ tay nên mới dùng donic bh, sau đó Ten ra là phang cho tới g
Cảm ơn bạn! Đợt này thấy cẳng tay hơi đau không bít do combo năng hay quăng mạnh quá. Để khắc phục xin bro xem 2 combo sau cho nhé. 1 fh tg3 king3 bh ten 05fx. 2 fh h3 neo king3 bh ten 64.

NgocVienHP

Binh Nhất
Mặt vợt H3 có rất nhiều loại .1 loại hàng chợ ( khoảng 350 -400n ) Loại này cứng, nộ nẩy kém, xoáy nhiều, mặt hơi xịt ,nặng,nhược điểm phải có kỹ thuật đôi công tốt đánh bóng mới có lực .2 Loại H3 Tuyển tỉnh ( khoang 750n - 800n ) Loại này nẩy hơn mềm hơn độ ma sát cao giật bóng sang khó chịu, đánh trái tuyệt hay ,nhược điểm phải có kỹ thuật đôi công tốt đánh bóng mới có lực . 3 Loại H3 NT tuyển Quốc gia trung quốc ko phải cấp cao giá 1tr500 lót cam.giật bóng rất hay mặt mềm hơn 2 loại kia rất ma sát .chặn cắt bóng ,giao bóng rất hay ( nói chung là rất hay ) .Nhưng Bác lưu ý đánh với cốt cacbon thi không phát huy hết uy lực của mặt được .nên đánh với các cốt của DHS se phát huy được hết độ qoái dị của mặt được.4 loại H3 Neo pro blue sponge.e Loại tuyển quốc gia cấp trung bình.Giá khoang 3 triệu. 5 loại H3 NT pro blue sponge.e .Laoij đặc biệt cho tuyển quốc gia trung quốc đang sử dụng. Malong ,malin, whang hao, Xuxin,......... Giá o trung quốc là 150 đola. Việt Nam không có
E sai timoboll spirt vs h3 hang tro danh xoay thi xoay roi, luc thi e thay co thua e danh no con cam thay xung hon ca ten, con loai 700k>> chua dau tu bao h nen e k biet

NgocVienHP

Binh Nhất
e k hieu sao phai tuned, neu vay sao nha san xuat ho k tuned luon di ma phai den tay nguoi tieu dung moi su ly,mat tau hay o cho cung cho mem ra lam j a Hung

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Sắp tới có Long 1, chưa biết thế nào, nhưng có vẻ ít người review về em này quá nhỉ ? Chắc lại giống ML thời 2012 vậy, H3 FH và Ten 05 BH thôi, thử đánh xem thế nào.

Kết quả là bây giờ đủ combo của cả ZJK và ML rồi đấy, thế mà vẫn E, không biết thêm combo của FZD thì có thành Z không nhỉ ?

Các bác cho em review về Long 1 nhé.

Bình luận từ Facebook