Câu lạc bộ những người chơi cốt DHS

langngoi

Đại Tá
A ko nỡ dối lòng và dối a Cá ah :p

ngon, chắc Long 1 ngon hơn con ZJK RX đấy a.
sợ kinh tế suy thoái vì sức mua giảm, mặc dù mình ko là shop, nhưng nếu kích được cầu tiêu dùng cứ kích:D rừng đằng nào cũng cháy rồi, vất thêm tý củi khô chỉ làm nó cháy nhanh hơn, để còn chóng tàn :D cho cây mới mọc lên:D

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Ờ, không phải, mua thêm để gắn lên Long 1, giải tán toàn bộ đống NT với Pro với cái khỉ gì nữa, anh cũng chả biết, gắn toàn bộ H3 42 độ lên cho nó đồng chất, đổi vợt không sợ đổi chất mặt.

com1603

Thượng Tá
Em đang chơi Long 1 nè đại ca @Trạng .... CÁ

Long 3 thì tất nhiên là khác Long 1 vì Long 3 thuần gỗ, Long 1 có sợi Aryl Carbon (Bọn DHS nó gọi là Aryl, ko biết có giống Arylate của Butterfly ko?) nhưng nhìn nó màu xanh đậm chứ ko như sợi của Innerforce ZLC và Long 5 đâu.
Đợt này cầm đánh cây này nhiều thấy khá ổn (em đánh FH toàn mút Tàu Market thôi từ H3, TG3, TG2, H2 thấy cũng rứa rứa, nhưng mà 40 độ có vẻ ngon hơn 39 độ, BH Ten 64)
Nói chung là giật trái, phải, trong bàn, xa bàn, lên xoáy, moi móc đều ok cả.
Ra xa bàn đối ko bao giờ sợ thiếu lực.
Cốt mỏng cỡ 6.1mm, trọng lượng 94-95g gì đó nhưng ko rung bằng VIS hay Long 5 thì phải (đợt vừa rồi em cũng định sắm VIS mà thử thì một lần nữa ko có cảm giác thích thú, có lẽ đã quá quen với cảm giác của Long 1 rồi. Long 5 thì nhìn hàng mã thế nào ấy và cái cán bé quá, bé hơn Long 1 nên em ko quen vì thế đánh cũng ko thích nốt. Có lẽ VIS và Long 5 đánh thử ít quá chưa quen cảm giác).
Về độ xoáy thì đối với em là quá đủ, ko biết so với VIS và Long 5 thì thế nào vì 2 cây này em đánh ít quá.
Đó là cảm nhận của em.
Hôm nào bác lấy Long 1 của bác về rồi thử xem có khác em ko nhé :)

Còn anh có thể tham khảo thêm ở đây xem sao:
http://mytabletennis.net/forum/forum_posts.asp?TID=41616&title=hurricane-king-iii-or-hurricane-long => có thẳng bảo giống Spirit mặc dù Spririt mỏng hơn, 5.7mm.
http://mytabletennis.net/forum/forum_posts.asp?TID=42885&title=hurricane-long-tbs-st-pictures
http://www.tabletennisdaily.co.uk/forum/showthread.php?2012-Hurricane-Long-or-Hurricane-King

damme_bongban214

Thượng Tá
Cho em hỏi với: mọi người đánh qua Hao 2 chưa ạ, sao em không thấy có ý kiến nào với Hao 2 vậy? Phải chăng Hao 2 là một sản phẩm không đạt chuẩn của DHS nhỉ các anh?
Hao 2 xoáy nhưng hạn chế về tốc độ nên không được tin dùng nhiều

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Em đang chơi Long 1 nè đại ca @Trạng .... CÁ

Long 3 thì tất nhiên là khác Long 1 vì Long 3 thuần gỗ, Long 1 có sợi Aryl Carbon (Bọn DHS nó gọi là Aryl, ko biết có giống Arylate của Butterfly ko?) nhưng nhìn nó màu xanh đậm chứ ko như sợi của Innerforce ZLC và Long 5 đâu.
Em nghĩ vì nó rất xanh, theo ảnh bác cung cấp, và bọn DHS cũng chỉ ghi là Acrly nên em nghĩ nó thuần Acrylate, không có hoặc khá ít Carbon, không nhiều như bọn But, vì bản thân bọn DHS đã làm thuần gỗ tăng tốc độ, độ nẩy, nên nó bỏ bớt Carbon để tăng tính an toàn cho cây vợt.

Nếu so với VIS, các sợi đen (Carbon) so với các sợi xanh (Acrylate) mật độ thưa hơn nhiều.
Đợt này cầm đánh cây này nhiều thấy khá ổn (em đánh FH toàn mút Tàu Market thôi từ H3, TG3, TG2, H2 thấy cũng rứa rứa, nhưng mà 40 độ có vẻ ngon hơn 39 độ, BH Ten 64)
Nói chung là giật trái, phải, trong bàn, xa bàn, lên xoáy, moi móc đều ok cả.
Ra xa bàn đối ko bao giờ sợ thiếu lực.
Nghe bác nói là thích rồi, vì em cũng đánh BH để mở công thôi, chưa đủ trình như ZJK kết bằng BH, nên vẫn muốn đánh kết điểm bằng FH.
Muốn hỏi thêm bác, bác đánh BH kiểu gì, kiểu ZJK đè moi hay kiểu Ma Long dựng vợt vẩy đấm ? Và kiểu đánh đó có hợp với Long 1 không ?

Cốt mỏng cỡ 6.1mm, trọng lượng 94-95g gì đó nhưng ko rung bằng VIS hay Long 5 thì phải (đợt vừa rồi em cũng định sắm VIS mà thử thì một lần nữa ko có cảm giác thích thú, có lẽ đã quá quen với cảm giác của Long 1 rồi.
Về trọng lượng thế là thích rồi, vì thực ra Long chỉ nên chơi tầm 90-93 thôi, mặc dù trọng lượng ưa thích của em là 94-96, nhưng sau khi chơi Long 3 và Long 5 thì em thấy là Long đều có xu hướng nặng đầu, nếu cầm chưa có cảm giác đó thì đánh sẽ có, vì vậy, Long 90-93 nếu trong các cú đánh, đặc biệt là BH sẽ tương đương các vợt cân bằng hơn, ví dụ ZJK ALC, RX, ... tầm 96-97 rồi

Long 5 thì nhìn hàng mã thế nào ấy và cái cán bé quá, bé hơn Long 1 nên em ko quen vì thế đánh cũng ko thích nốt. Có lẽ VIS và Long 5 đánh thử ít quá chưa quen cảm giác).
Về cái cán, bên kia bọn nó và cả @langngoi đều nói là cảm giác bé hơn Long khác, cũng hơi trái chiều, nhưng em nhìn ảnh thì thấy hình như độ FL của Long 1 ít hơn Long 3 và 5 nhiều, xu hướng ST nhiều hơn, nên anh em có mức độ ôm cán ở các khúc khác nhau sẽ cho cảm nhận khác nhau. Em thì lại thích cái FL ít hơn, kiểu Long 1, vì em cầm chuôi cán, để tạo vợt thẳng được nhiều nhất, đánh BH dễ, đặc biệt là các cú BH kiểu Ma Long 2012, nhiều lực, dễ tăng xoáy, ổn định, không bị vắt đầu vợt về phía FH nhiều quá, dễ thu tay, dễ đấm ngang (em không biết đấm từ trên cao xuống với các cú moi, toàn phải lựa chiều, bạt, hoặc giật hên xui)
Về độ xoáy thì đối với em là quá đủ, ko biết so với VIS và Long 5 thì thế nào vì 2 cây này em đánh ít quá.
Đó là cảm nhận của em.
Hôm nào bác lấy Long 1 của bác về rồi thử xem có khác em ko nhé :)
Trước Long 1 bác chiến em nào, có thể so sánh trực tiếp, hy vọng cây bác đánh em đã từng đánh để có cảm nhận tốt nhất

Đọc mấy thằng khoai tây này loạn thật, chả biết trình độ chúng nó thế nào, nhưng hình như bọn đó không hiểu nhau nói gì, các comment cứ ông sờ chim bà giơ bím, không có tính liên kết và trực tiếp vào câu hỏi cũng như các comment, hơi khó chịu, chỉ để tham khảo thôi, ít hiệu quả

Bình luận từ Facebook