Hỏa Châu Cập nhật tình trạng hàng mới, hàng hết hàng ngày

Cảm ơn HC! Mình đã nhận được hàng, dán vào vợt và đánh thử chiều nay rồi. cảm nhận sau một buổi là: gò, cắt thì UL35 có vẻ hơn UL38, bóng bay thấp hơn; còn chặn, đẩy và tấn công thì bóng có vẻ "bông bông" không chắc bóng bằng UL38. Nhờ anh tư vấn thêm.
Do UL35 mềm hơn nên đúng là không có cảm giác chắc bóng bằng UL37/38 chú ạ. Cảm giác bông bông có lẽ là cảm giác lún đặc trưng của mặt mềm ạ.

Last edited:

Daoky09

Đại Tá
Do UL35 mềm hơn nên đúng là không có cảm giác chắc bóng bằng UL37/38 chú ạ. Cảm giác bông bông có lẽ là cảm giác lún đặc trưng của mặt mềm ạ.
Anh cho hỏi thêm: Tôi đang chơi Tosios với Bryce thường (độ cứng 35, không phải Hard-38 hay FX-33) rất hợp. Nay muốn dán Palio 450 ( loại mới ). liệu tốc độ và độ cứng có khác biệt nhiều không? Palio 475 sợ nặng quá? anh so sánh giúp cả với Macro era 475 với nhé. xin cảm ơn.

Last edited:
Anh cho hỏi thêm: Tôi đang chơi Tosios với Bryce thường (độ cứng 35, không phải Hard-38 hay FX-33) rất hợp. Nay muốn dán Palio 450 ( loại mới ). liệu tốc độ và độ cứng có khác biệt nhiều không? Palio 475 sợ nặng quá? anh so sánh giúp cả với Macro era 475 với nhé. xin cảm ơn.
Về trọng lượng thì PME 475 ~ Bryce và nhẹ hơn Aeolus 450.
Độ xoáy Aeolus 450 > PME 475 ~ Bryce
Tốc độ Aeolus 450 > PME 475 > Bryce.
Độ cứng thì 3 mặt trên khá tương đương nhau chú ạ.

Daoky09

Đại Tá
Về trọng lượng thì PME 475 ~ Bryce và nhẹ hơn Aeolus 450.
Độ xoáy Aeolus 450 > PME 475 ~ Bryce
Tốc độ Aeolus 450 > PME 475 > Bryce.
Độ cứng thì 3 mặt trên khá tương đương nhau chú ạ.
Như vậy thì vượt quá mong đợi của tôi rồi ( trừ khối lượng, không biết Aeo 450 có nặng hơn nhiều không?). Xin cảm ơn HC. Nếu chỉ tầm <,= 45gam thì tạm ổn. Quên mất ở chỗ anh còn Aeo 450 không?

Như vậy thì vượt quá mong đợi của tôi rồi ( trừ khối lượng, không biết Aeo 450 có nặng hơn nhiều không?). Xin cảm ơn HC. Nếu chỉ tầm <,= 45gam thì tạm ổn. Quên mất ở chỗ anh còn Aeo 450 không?
Aeolus cắt cho Tosios nặng cỡ tầm 48g chú ạ.
Aeolus 450 bên cháu đang hết màu đỏ ạ. Màu đen bên cháu vẫn còn ạ.

gianghuubay

Binh Nhất
hôm qua cu e nó cầy làm mẻ Mars II rồi, nhìn đang muốn thay. Bây h chuyển Moon sang BH đc ko? Và trong phân khúc Blitz. eva thì loại nào bền và ít co hơn, để đầu tư 1 e

hôm qua cu e nó cầy làm mẻ Mars II rồi, nhìn đang muốn thay. Bây h chuyển Moon sang BH đc ko? Và trong phân khúc Blitz. eva thì loại nào bền và ít co hơn, để đầu tư 1 e

Moon chuyển sang BH thì anh nên chọn Moon Soft anh nhé.
Blitz và Era đều ít co và tương đối bền.
Nếu anh giật có xu hướng móc từ dưới lên thì nên dùng Macro Era.
Nếu anh giật hơi ép đầu bóng, tức là thiên nhiều về giật xung thì nên dùng Blitz 2010.
Theo em thì anh nên dùng Blitz 2010 vì mặt này giữ được ma sát rất là lâu, phù hợp với môi trường, điều kiện chơi bóng bàn ở Việt Nam (bụi bẩn nhiều), hơn nữa mặt này cũng áp dụng công nghệ mới hơn nên cho chất lượng chơi bóng cao hơn.

gianghuubay

Binh Nhất
Moon chuyển sang BH thì anh nên chọn Moon Soft anh nhé.
Blitz và Era đều ít co và tương đối bền.
Nếu anh giật có xu hướng móc từ dưới lên thì nên dùng Macro Era.
Nếu anh giật hơi ép đầu bóng, tức là thiên nhiều về giật xung thì nên dùng Blitz 2010.
Theo em thì anh nên dùng Blitz 2010 vì mặt này giữ được ma sát rất là lâu, phù hợp với môi trường, điều kiện chơi bóng bàn ở Việt Nam (bụi bẩn nhiều), hơn nữa mặt này cũng áp dụng công nghệ mới hơn nên cho chất lượng chơi bóng cao hơn.
Cho a 1 blitz đỏ đi.giá như thế nào?

tommy4493

Binh Nhất
cửa hàng cho mình hỏi chút. Mình đang dùng cốt timo boll spirit, fh dùng tenergy 80 fx, bh dùng 05fx. Kết hợp như vậy có ổn ko, lối chơi của mình thiên về càng phải, mặt trái hay dùng chặn đẩy. Cửa hàng còn mặt 80fx ko báo giá mình luôn nhé. Cảm ơn :)

cửa hàng cho mình hỏi chút. Mình đang dùng cốt timo boll spirit, fh dùng tenergy 80 fx, bh dùng 05fx. Kết hợp như vậy có ổn ko, lối chơi của mình thiên về càng phải, mặt trái hay dùng chặn đẩy. Cửa hàng còn mặt 80fx ko báo giá mình luôn nhé. Cảm ơn :)
Mình thấy Timo Boll Spirit mà kết hợp với T80FX và T05FX thì đuối lực quá. Bên trái nếu chặn đẩy thì T05FX cũng được, còn bên trái nếu được thì dùng T64 hoặc T05 thì lực tốt hơn.
Hiện T80FX thời điểm này giá là 1.250.000 VNĐ bạn ạ.

tommy4493

Binh Nhất
vậy giữa t64 và t64fx thì mặt nào có tốc độ nhanh hơn. Cửa hàng có hàng sẵn ko, tuần sau mình sẽ qua lấy

Bình luận từ Facebook