Cao thủ về vũ khí, chỉ giáo em với.(mua almutar)

trung2409

Trung Uý
thật ra bạn chủ topic nhận xét khá đúng đấy, amultart theo như butterfly thể hiện thông số thì đây là dòng cốt mềm vừa phải, cái hay ở amultart ở chỗ bình thường khi tiếp xúc bóng dễ kiểm soát nhưng khi có lực tác động mạnh vào thì lúc đó mới nhanh do kết hợp công nghệ sợi ZLC, như sarđius thì nếu không biết khống chế thì dù chạm nhẹ hay mạnh banh cũng nẩy chính vì thế giá AMULTART mới cao, nhưng amultar không rung lắm đâu bạn chỉ một ít thôi
Vậy dòng ZLC là có tính chất vậy hả bác, cảm ơn bác, bác đã chơi timo ZLC chưa, có gì bác tư vấn em cái...

MaiXuanViet

Moderator
Vậy dòng ZLC là có tính chất vậy hả bác, cảm ơn bác, bác đã chơi timo ZLC chưa, có gì bác tư vấn em cái...

TMB ZLC tốc độ không nhanh = Amul, tay cầm ko to = Amul, mặt vợt mỏng hơn Amul. Hợp với cự ly gần bàn hơn Amul. Bạn chơi Amul mà thấy..."chỉ nhanh hơn cốt gỗ 1 tí tẹo" thì mình nghĩ động tác bạn phát lực không đúng rồi, nếu chuyển qua TMB ZLC chắc sẽ thấy nó chỉ bằng hoặc thua cả cốt gỗ vì mặt vợt nó mỏng + tay cầm nhỏ làm cho càng khó phát lực hơn nữa.

trung2409

Trung Uý
TMB ZLC tốc độ không nhanh = Amul, tay cầm ko to = Amul, mặt vợt mỏng hơn Amul. Hợp với cự ly gần bàn hơn Amul. Bạn chơi Amul mà thấy..."chỉ nhanh hơn cốt gỗ 1 tí tẹo" thì mình nghĩ động tác bạn phát lực không đúng rồi, nếu chuyển qua TMB ZLC chắc sẽ thấy nó chỉ bằng hoặc thua cả cốt gỗ vì mặt vợt nó mỏng + tay cầm nhỏ làm cho càng khó phát lực hơn nữa.

Chuẩn, mình cũng cảm thấy mình ko ổn định, có lẽ phải tập lại từ đầu, đôi công chuẩn chỉ cái đã...

XeLu3b@nh

Đại Tá
Chuẩn, mình cũng cảm thấy mình ko ổn định, có lẽ phải tập lại từ đầu, đôi công chuẩn chỉ cái đã...

Trung ơi, hình như cái này hơi bị nhầm muc rồi, thớt này có khi phải sang mục tư vấn vũ khí mới đúng đấy:D

Nhân tiện đây nhờ các bác cao thủ chỉ giáo cho cách phát lực quả FH khi dùng cốt Nitaku Larrge spear với. Em dùng miếng Yasaka Razak 7 soft cho FH, khi giật có cảm giác thiếu dộ kiểm soát, có thể là do phát lực chưa đúng hay trình độ kém quá chưa kiểm soát được. Mong các bác chỉ giáo nhé. Chân thành cảm ơn.

XeLu3b@nh

Đại Tá
Theo mình được biết thì huydas hiện nay đang cầm trong tay cỡ khoảng 3,4 con amutat đấy:D Huydas là thủ dâm bằng amutat đấy hê hê hê

trung2409

Trung Uý
Theo mình được biết thì huydas hiện nay đang cầm trong tay cỡ khoảng 3,4 con amutat đấy:D Huydas là thủ dâm bằng amutat đấy hê hê hê

thảo nào tôi thấy nó kẹp almutar vào đùi, tưởng pót ảnh.... hóa ra... nguy hiểm vãi.... bệnh thật

doantronghoan

Trung Tá
Bác Trung cũng có cảm giác giống mình khi đánh Amu lần đầu tiên.
THeo mình, có điều kiện cứ "cưới' E về làm "bà cả" giống mình là ngon.
Goodluck!

tuankhoai

Đại Tá

nhiều thế không thấy ơn nhỉ, mình thì thích mỗi hãng 1 em hàng khủng nhất thôi, ngặt nỗi không có $$ để thực hiện ước mơ:eek:

luckyluckedh

Đại Uý

thực ra sợi zlc là sự kết hợp giữa sợi zylon fiber và carbon, nếu cốt zl fiber thì độ kiểm soát cao, carbon thì tốc độ cao, 2 cái này dung hoà nó tạo ra công nghệ zlc, trong dòng zlc thì có TMOBOLL ZLC, JUN MIJUNTANI ZLC VÀ AMULTART, tốc độ thì theo chiều trái sang phải (amultart nhanh nhất), TMB ZLC mình chơi rồi, cái hạn chế ở TMB zlc là cốt mỏng quá, cán cũng nhỏ đặc biệt là nó quá nhẹ nên lực phát ra từ cốt này không cao dẫn đến việc mình phải phát thêm lực nhiều hơn trong khi cầm amultart bạn có thể thả lỏng tay mượn sức nặng của vợt đánh nhẹ nhàng mà banh đi vẫn ngon lành, bạn đánh amultart thấy chậm thì có thể do bạn dán keo sữa nhiều quá chăng? mình trước cũng ham dán keo sữa buttterfly dầy rốt cục nó giảm tốc độ của cốt nhiều lắm, sau này dán mỏng thì ok, mà nếu bạn cảm thấy vẫn nhanh nữa thì chỉ còn cách khống chế thôi nên nhớ là khi bạn thuần được 1 cốt tốc độ cao thì mọi tình huống xử lý bóng của bạn sẽ lên thêm 1 bậc nữa. Vài dòng chia sẻ cùng bạn

Last edited:

bongbannhaque

Trung Sỹ
Cao thủ về vũ khí, chỉ giáo em với.
Hôm qua, em có mượn cốt almutar của ông anh trong CLB, đánh vài séc, em cảm nhận được những điều sau:

1. Trước tới giờ em đánh nhiều cốt ra phết: Cốt 729> cốt topspeed> cốt andro> opal> P700> sardius> amber> daiwe enegy.> stiga optimum.
Cuối cùng em chốt là cái cốt daiwe hợp nhất với em, tuy tốc độ chậm, nhưng rất rung, cảm giác bóng rất tốt, và em nghĩ mình chỉ hợp với cốt gỗ. ( do cốt gỗ tốc độ thấp).
2. Nhưng hình như em hoàn toàn sai lầm, chiều qua đánh thử ALmutar, thấy cốt này tốc độ không hề cao, mà nói thật, cá nhân em cảm thấy nó chỉnh nhỉnh hơn daiwe tý tẹo, độ rung thì gần ngang ngửa với daiwe. đánh rất thích, tay cầm chắc chắn, tỉ lệ bóng vào bàn cao, và đặc biệt gò bóng khá chuẩn.

Em cũng chẳng hiểu tại sao lại thế, có cao thủ nào giải thích hộ em được không ạ. là do tay em hay do cốt ạ, hoang mang quá. em nghĩ tốc độ thì phải đánh đổi cảm giác, nhưng hình như almutar đang đi ngược lại với tư duy mà em nghĩ.
Em tự cho điểm với tay đánh của em như sau
1. cốt 729 all+, cảm giác dễ điều khiển, còn lại thì vớ vẩn.
2. topspeed, quảng cáo là chủ yếu, cũng thường thôi
3. andro... hơi khô, khó điều khiển, em chơi con này 1 time ko thấy lên tay.
4. opal....... chẳng có tí rung nào cả, cảm giác rất vớ vẩn.... ko có cảm giác với kiểu khử rung này.
5. p 700, giúp em lên tay chút xíu, nhưng cũng không ăn thua lắm, vì em mua cán ST, tay cầm nhỏ, khó điều khiển.
6. sardius có rung, nhưng cứng quá, nảy tưng tưng kết quả cho luôn thằng em vợ sau 3 ngày chơi.
7. amber, có chút tý tị tì ti cảm giác, nhưng cái kiểu bóng vào vợt như vào bị bông, như lấy dao chém xuống nước... em cũng bye em này.
8. daiwe. giúp em lên tay nhất, 5 lớp gỗ, tuy tốc độ không cao, nhưng em chơi mặt palioz cũng cải thiện phần nào, điều khiển quả bóng rất dễ dàng, tuy vậy gò bóng hay bị lỗi, nổi (em chưa hiểu lắm về vấn đề này, nhưng lúc gò em không thấy sướng).
9. ALmutar mới đánh thử nửa tiếng, nhưng cảm giác rất hay, thiết kế cán tuyệt nhất, mềm mại ôm tay... cảm giác khác hoàn toàn.
Lậy hồn, hồn viết thế này thì chêt người rồi còn gì :) sadius mà có rung thì em đến bỏ bóng bàn mất thôi, và cả amultat nữa chứ, tôc độ nó cao đấy anh ơi nhưng có lẽ nó là dòng zlc nên hơi khó đánh hơn là cho anh có cảm giác xịt thôi
Anh cứ đánh thử 1 thời gian nữa xem rồi hãy quyết định mua, đừng vội mua về rồi đánh mầy hôm không hợp lại bán thì phí ra

bongbannhaque

Trung Sỹ
Gửi Sơn đại úy!
Giờ mình viết vài dòng gửi đến Sơn, vì sơn nói là đại úy, nên mình nghĩ Sơn là người quân đội, nhưng chưa hiểu sơn phục vụ cho đất nước nào? Mình nghĩ quân đội VN không hiếu chiến và thích chọc ngoáy như thế, nên khả năng Sơn phục vụ cho Kim tiên sinh xứ Bắc Triều.
Mình cũng nhắc lại cho Sơn hay, trên diễn đàn này, anh em quan trọng là vui chơi, giao lưu, ai có tài thì kiếm bia, hoặc chút tiền xăng xe, hoặc giả có người nào coi nghề thể thao để kiếm sống qua ngày, ta cũng mừng và luôn chúc cho họ sống được với nghề, tôn trọng nghề. Quả thật trên diễn đàn cũng có vài con sâu làm rầu nồi canh, buôn bán kiếm lời không màng danh dự, hoặc dùng nick ảo, xỉa xói, chia rẽ anh em, đó là điều không tránh khỏi.
Chúng ta gặp sâu thì cũng nên dùng đũa đảo đầu mà gắp vứt bỏ, cũng không nên quá khích làm gì. Bực tức, hay làm nhiều điều không hay, có lẽ nồi canh cũng chẳng thêm ngon thêm ngọt.
Mình nhắc lại vài lời......... của bạn, có thể bạn ngứa ngáy mồm miệng khi thấy mình dùng nhiều cốt vợt, mình nghĩ với những người tự tập, tự chơi, tự phát, thì việc tìm hiểu, thay đổi trong đại dương kiến thức bóng bàn, e cũng là điều dễ hiểu và tất yếu.
Tiếp đến, bạn bảo mọi người, rặt một lũ khoa môi múa mép, ức hiếp bạn, vậy bạn hãy nghĩ lại, giờ mình đang khoa môi múa mép, nhưng mình chỉ phân tích cho bạn hiểu thôi, không hề ức hiếp bạn. Bạn mới là người chọc ngoáy, gây hiềm khích, bạn thử nghĩ xem, mình tự mày mò chơi bóng, tự mua những cốt vợt vừa tiền, không hiểu gì, không biết hỏi ai, mình lên lập topic, những mong anh em có kinh nghiệm trả lời, giải đáp...??? điều này làm bạn bứt rứt, khó chịu, nóng trong người hay sao???
Còn tệ hơn nữa, bạn mời mọi người đến giao lưu, lại đòi đưa đàn em ra" bóp chết". Mình nói thật, mình cũng là người có va vấp chút đỉnh, nghề của mình cũng thường xuyên phải đề phòng nên có thêm 01 người nữa phải đề phòng thì mình cũng không ngại. Còn bạn? Bạn là đại úy, ừ thì có thể bạn có súng, nhưng bạn có cảnh giác được 24/24 không? bạn có mật vụ bám sát để bảo vệ bạn không? vậy mà bạn đòi bóp chết mọi người.? Mình không ngại va chạm, nhưng trước khi định va chạm, mình phải suy nghĩ, có đáng để ta va chạm hay không? Ta được gì, mất gì? còn khi đã quyết định va chạm, e rằng mọi thứ sẽ quyết liệt và không còn đơn giản nữa.!!!
Cuối cùng, mình nghĩ bạn nên soi gương và kiểm điểm lại mình, trước mắt là để rèn luyện, phục vụ nhân dân của bạn cho tốt, sau là giao lưu với mọi người để không ai phải chê trách gì.

Nói cho ngắn là chỉ ngu ít hiểu biết à quên ít tóc mới có lối suy nghĩ va nới năng như cái ông đại tướng này thôi anh ơi, em cung va vấp nhiều trên có dưới có, bộ đội nộ trảo có nhưng mà chỉ có loại vớ vẩn chả có j mới hay phô trương khoe mẽ và chọc ngoáy người khác thôi, còn những người có học hoặc kể cả không được học đến nơi đến chốn nhưng mà cầm đầu 1 lũ đàn em thì lúc nào cũng đièm đạm chững chạc nhẹ nhàng ôn hòa chả bao giờ chọc ngoáy ai cả, kểu như ông này chắc lính quèn trên mọi mặt trận..
Mẹ người ta đéo hiểu biết người ta viết bài hỏi những người có kinh nghiệm chả có đéo j là sai cả, những người kể cả không quen biết nhưng có cùng niềm đam mê bóng bàn sẵn sàng vào chỉ bảo phân tích theo í của mọi người, ông nhẩy vào múa may, kêu người ta khoe mẽ, dang như ông tôi coi đéo bằng thằng hạ sĩ, nhiều người tuy chỉ làm bảo vệ thôi chả có học hành suy nghĩ đc nhiều nhưng cũng không ăn nói ngứa tai như thằng này...nhìn cái nick là biết 1 là não ngắn 2 là chập cheng 3 là thằng nào thích phá đám, có giỏi đàng hoàng dẫn quân ra đây, dẫn nhiều đàn em ra đây bọn anh tiếp đến nơi đến chốn, chúng tao tuy chỉ là xe ôm điều kiện kinh tế không bằng ai, không như tướng tá quân đội công an nhưng cũng có 1 chút cái gọi là hiểu biết về cuộc sống đủ để tiếp đón đàng hoàng...
Vài lời gửi tới người có chức có quyền, ăn to nói lớn và có 1 lũ đàn em vì chỉ là hạng thấp bé của xã hội thôi nên có gì không phải mong bác bỏ qua và nếu đuọc thì mời bác ra Thủ Đô chỉ bảo, em xin được tiếp giáo...

Last edited:
uhm, quân đội dạo này cho lính ăn toàn khoai hay sao mà ngứa mồm miệng chân tay, mang tiếng quân đội nhân dân ra.
Bác này đưng vơ đũa cả nắm như thế, có phaj ai xưng úy cung là ngươj trong quân đội đâu.
Ngay trước Xuân thjeu ta tay sai DUng Hà và Tho daj úy của Năm Cam thì sao?
Ông kia chắc xưng thế cho oaj thế thôi, bác cũng nhỏ nhen và nghĩ nhiều quá đấy...

thực ra sợi zlc là sự kết hợp giữa sợi zylon fiber và carbon, nếu cốt zl fiber thì độ kiểm soát cao, carbon thì tốc độ cao, 2 cái này dung hoà nó tạo ra công nghệ zlc, trong dòng zlc thì có TMOBOLL ZLC, JUN MIJUNTANI ZLC VÀ AMULTART, tốc độ thì theo chiều trái sang phải (amultart nhanh nhất), TMB ZLC mình chơi rồi, cái hạn chế ở TMB zlc là cốt mỏng quá, cán cũng nhỏ đặc biệt là nó quá nhẹ nên lực phát ra từ cốt này không cao dẫn đến việc mình phải phát thêm lực nhiều hơn trong khi cầm amultart bạn có thể thả lỏng tay mượn sức nặng của vợt đánh nhẹ nhàng mà banh đi vẫn ngon lành, bạn đánh amultart thấy chậm thì có thể do bạn dán keo sữa nhiều quá chăng? mình trước cũng ham dán keo sữa buttterfly dầy rốt cục nó giảm tốc độ của cốt nhiều lắm, sau này dán mỏng thì ok, mà nếu bạn cảm thấy vẫn nhanh nữa thì chỉ còn cách khống chế thôi nên nhớ là khi bạn thuần được 1 cốt tốc độ cao thì mọi tình huống xử lý bóng của bạn sẽ lên thêm 1 bậc nữa. Vài dòng chia sẻ cùng bạn
Em cũng cảm nhận như bác, cây ZLC nó nhẹ quá hay sao mà em đánh bóng toàn bay ra ngoài, thế làm sao độ thêm cho nó nặng bác nhỉ?

huydas

Đại Tá
Công nhận là diễn đàn dạo này hay có nhiều đối tượng lập nick ảo,nick mới vào móc máy thật.
Mong mod để ý đến các topic..nếu có thể thì ban nick luôn hộ cho anh em đỡ mệt mỏi....! Thân

trung2409

Trung Uý
Nói cho ngắn là chỉ ngu ít hiểu biết à quên ít tóc mới có lối suy nghĩ va nới năng như cái ông đại tướng này thôi anh ơi, em cung va vấp nhiều trên có dưới có, bộ đội nộ trảo có nhưng mà chỉ có loại vớ vẩn chả có j mới hay phô trương khoe mẽ và chọc ngoáy người khác thôi, còn những người có học hoặc kể cả không được học đến nơi đến chốn nhưng mà cầm đầu 1 lũ đàn em thì lúc nào cũng đièm đạm chững chạc nhẹ nhàng ôn hòa chả bao giờ chọc ngoáy ai cả, kểu như ông này chắc lính quèn trên mọi mặt trận..
Mẹ người ta đéo hiểu biết người ta viết bài hỏi những người có kinh nghiệm chả có đéo j là sai cả, những người kể cả không quen biết nhưng có cùng niềm đam mê bóng bàn sẵn sàng vào chỉ bảo phân tích theo í của mọi người, ông nhẩy vào múa may, kêu người ta khoe mẽ, dang như ông tôi coi đéo bằng thằng hạ sĩ, nhiều người tuy chỉ làm bảo vệ thôi chả có học hành suy nghĩ đc nhiều nhưng cũng không ăn nói ngứa tai như thằng này...nhìn cái nick là biết 1 là não ngắn 2 là chập cheng 3 là thằng nào thích phá đám, có giỏi đàng hoàng dẫn quân ra đây, dẫn nhiều đàn em ra đây bọn anh tiếp đến nơi đến chốn, chúng tao tuy chỉ là xe ôm điều kiện kinh tế không bằng ai, không như tướng tá quân đội công an nhưng cũng có 1 chút cái gọi là hiểu biết về cuộc sống đủ để tiếp đón đàng hoàng...
Vài lời gửi tới người có chức có quyền, ăn to nói lớn và có 1 lũ đàn em vì chỉ là hạng thấp bé của xã hội thôi nên có gì không phải mong bác bỏ qua và nếu đuọc thì mời bác ra Thủ Đô chỉ bảo, em xin được tiếp giáo...[/
a thấy viêc nay chua đang đe dao to bua lớn. Nên a văn vẻ cho vui. Cung so thang nay phet. Minh o do chac no bop dzai minh lau roi. No hieu chien. Lai o xa. Nho nguoi xep hang cho no bop zai thi mat cong mat viec. Danh chem gio tu xa vay

Bình luận từ Facebook