Cần tư vấn mua cốt vợt hợp với lối chơi

nenneisaru.nbt.1509

Thượng Sỹ
Chỉ có điên thì mới mà đang có kỹ thuật được như bạn lại chuyển chơi dùng cây này với Sardius hay Almultart. Thằng kia khuyên tào lao bí đao!
Bác nỡ ném gạch em thế. Tại em thấy lối chơi của bác ấy chủ yếu là tấn công thì phải chọn cốt tốc độ chớ. Mà <2tr thì cốt đó là hợp lí rồi. Hoặc con gergely alpha nữa

Trainee

Đại Tá
Bác nỡ ném gạch em thế. Tại em thấy lối chơi của bác ấy chủ yếu là tấn công thì phải chọn cốt tốc độ chớ. Mà <2tr thì cốt đó là hợp lí rồi. Hoặc con gergely alpha nữa
Lạy bố, bố đừng có đi hướng dẫn người mới tập chơi, chân tay còn lào cào đánh toàn cốt carcbon tốc độ cao thế.
Người ta còn mới tập chơi, chỉ là ý thích, chưa thể nói nó là lối chơi được. Thích lên trời thì cũng phải từ từ tập bò, tập đi, tập chạy đâu phải Thánh Gióng!

Trainee

Đại Tá
Sardius hoặc Ovtcharo em nghĩ hợp với bác. Mà em chưa hình dung ra cú giật bạt BH nó như thế nào @@!
Nó cũng như FH thôi, đánh lai về xuyên tâm. Muốn xem thì tìm các clip của Kalinikos Kreanga mà xem! Đánh dầy hơn mấy cú phổ biến của hắn thì thành giật bạt trái tay thôi!

nenneisaru.nbt.1509

Thượng Sỹ
Lạy bố, bố đừng có đi hướng dẫn người mới tập chơi, chân tay còn lào cào đánh toàn cốt carcbon tốc độ cao thế.
Người ta còn mới tập chơi, chỉ là ý thích, chưa thể nói nó là lối chơi được. Thích lên trời thì cũng phải từ từ tập bò, tập đi, tập chạy đâu phải Thánh Gióng!
Bác ấy chơi 2 năm mà biết giật bạt, giật moi, giật trái thì đâu gọi là mới biết đc. Chúng ta theo cơ bản thì muốn thì muốn lắm cũng phải hãm lại vì mục tiêu lâu dài. Còn bác ấy nếu k định hình theo cơ bản thì cứ để bác ấy phát huy sở trường ý thích của mình đi. Bạt vỡ bóng luôn. Ai cũng thích tốc độ mà :D

chiencao

Trung Uý
Em vẫn muốn lên nữa các bác à. Nên lời khuyên của bác @Trainee rất đúng với ý em :D. Kỹ thuật là thế nhưng xác xuất giật hịt bóng còn cao và chân di chuyển chưa được tốt lắm.

Trainee

Đại Tá
Bác ấy chơi 2 năm mà biết giật bạt, giật moi, giật trái thì đâu gọi là mới biết đc. Chúng ta theo cơ bản thì muốn thì muốn lắm cũng phải hãm lại vì mục tiêu lâu dài. Còn bác ấy nếu k định hình theo cơ bản thì cứ để bác ấy phát huy sở trường ý thích của mình đi. Bạt vỡ bóng luôn. Ai cũng thích tốc độ mà :D
Ông ấy khoe vậy thôi, chứ bóng bên trái cao cao tý đánh không được. Rơ này là chỉ đánh được quả bóng lỏng lỏng bên FH và bên trái thật ngon vào tay thì mới đánh nổi. =>Chưa đánh được bóng nặng, nếu chơi vợt Carcbon thì chuyển thành rơ bạt là chính, phí công tập luyện giật, ....
Mà người ta ghi rõ là tìm cốt mềm, giật xoáy cơ mà, sao lại chỉ toàn cốt dòng tốc độ để bạt!?

chiencao

Trung Uý
Sau thoi gian tim hieu thi em lai nghe noi cay timo boll zlc bam bong giup luu bong lau hon andro treiber q. Co bac nao giai thich giup em duoc khong a.

Hom nay cam cay off+ danh cuc da. Giat bong cung ngon lam. Tam ly lai phan van ko biet nen choi Q hay cay off+:(
3 page rồi vẫn phân vân chưa chọn được cốt. kiểu này còn lâu, Cứ chọn đại 1 cây đi, không ai lựa chọn 1 lần mà chuẩn ngay cả, đến như chọn vợ còn sai huống chi chọn vợt.

Ít ai chơi 1 cốt cả đời cả, cũng đến lúc phải thay cốt cho phù hợp kỹ thuật mới lỗi chơi mới, hay chỉ đơn giản là tìm cảm giác mới, duy trì niềm đam mê bb.

phuongnguyen

Đại Tá
em cú bác lắm, chỉ có cái dỡ cua bác là hay nói đúng. Thế mà e k nghe, từ đầu tập xe cứ phải tốc độ như Hornet 1000 , tệ hơn phải cbr 600. Ai đời nhà có điều kiện lại tậu con Cub 50 để thiên hạ cừoi vào mũi....các bác xem cái Avatar của mình, dán mus đánh thử rồi cất tủ hết rồi... Cuối cùng giờ là em Cub 50 . cliper Cr thuần gỗ..Mấy bác đánh mấy chục năm ở clb giờ gặp mình là kết lắm đấy... ( mới tập 4 tháng mà muốn thịt em phải giở hết ngón ra đấy) .... hihi.
Vũ khí đây FH ten 80 BH ten 64

Đúng bài D9 luôn
http://bongban.org/threads/chuyen-m...dinh-huong-loi-danh.18350/page-37#post-550030

Last edited:

longhanoi

Binh Nhất
Bạn thử cây này đi, mình đã dùng và cảm thấy hài lòng với giá cả và chất lượng mang lại. Sau đi đánh cây này, mình lên được 2 bóng
bongban.org/threads/thanh-li-ban-cot-vot-bong-ban.42522/#post-550632
Mình đã nhận ra 1 chân lí đó là cốt vợt quan trọng với lối đánh thật

Bình luận từ Facebook