Cần tư vấn mua cốt vợt hợp với lối chơi

chiencao

Trung Uý
Trên bàn mà cao là Bạt mất bóng luôn. Còn không đợi cho nó xuống thấp mới giật chứ chả lẽ bắt thang lên giật.
em chỉ giật được bóng ở dưới thôi, bóng cao thì đợi. Đợi mà nó không rơi trúng vị trí bộ của mình đang đứng thì coi như xong :D. Bóng trên bàn cao em chưa biết bạt bác à :(. Bạt lực rất yếu. chưa ngộ ra chân lý

Đệ Tử Kỳ An

Thượng Tá
em chỉ giật được bóng ở dưới thôi, bóng cao thì đợi. Đợi mà nó không rơi trúng vị trí bộ của mình đang đứng thì coi như xong :D. Bóng trên bàn cao em chưa biết bạt bác à :(. Bạt lực rất yếu. chưa ngộ ra chân lý
Bóng đang bay thì lo mà xử lý "hạ" Bộ đi chứ có time đợi chả nhé bác đi uống coffe hay rít thuốc lào...

sunsukeqn25

Thượng Tá
đại ka phải post cờ nhíp lên... các cao thủ mới chỉ cho đc...chứ nói xuông xuông vậy không ổn... 1 cái nữa... đã là người chơi bb thì phải có 1 cái vợt riêng...mà rân chơi hay gọi là bảo kiếm... nếu đã thực sự đam mê bóng bàn hơn mê gái thì bác phải sắm kiếm ngay...hihi

Trainee

Đại Tá
Bóng bên trái cao độ 1m trở lên mà bạt được thì ko phải đơn giản đâu!

Heo con

Đại Tá
Bác làm 1 cây amultal giống em nè, đánh dở nhưng được cái oách, chơi 1 mặt BH gai công như bx em nữa là "tà phái thiên hạ vô địch thủ - bách chiến thắng phật" ngay oke

chiencao

Trung Uý
Sardius hoặc Ovtcharo em nghĩ hợp với bác. Mà em chưa hình dung ra cú giật bạt BH nó như thế nào @@!
Cây Ovtcharo này tốc độ cao vầy thì nó có bám bóng để mình thực hiện cú giật cực xoáy không? Em chưa rõ lắm về cốt vượt. Mong bác giải thích giúp.
bongbanduyhung.com/product/ovtcharov-senso-v1

chiencao

Trung Uý
Bóng bên trái cao độ 1m trở lên mà bạt được thì ko phải đơn giản đâu!
em chưa bạt được cú ngang tầm tay chư nói gì cú cao 1m bác. Bác làm được chỉ em với. em thấy mấy bác ở CLB em chơi vẫy cổ tay nhẹ 1 cái là bóng bay như tên rồi. Còn em vận hết nội công cũng chỉ hạ được đứa mới tập chơi thôi :(. FH thì em có cái eo nên lực cũng khá khá

tosiosHD

Đại Tá
Chủ topic chơi 2 năm với tần suất cao, lại tập với máy bắn bóng nữa thì kỹ thuật khá tốt rồi, mình ko dám trêu đâu! Chỉ góp ý với bạn là nếu chú trọng mua cốt để luyện kỹ thuật thì mua cốt có tốc độ vừa phải, độ kiểm soát và cảm giác tốt chút thì dễ luyện tập hơn!

Trainee

Đại Tá
Cây Ovtcharo này tốc độ cao vầy thì nó có bám bóng để mình thực hiện cú giật cực xoáy không? Em chưa rõ lắm về cốt vượt. Mong bác giải thích giúp.
bongbanduyhung.com/product/ovtcharov-senso-v1
Chỉ có điên thì mới mà đang có kỹ thuật được như bạn lại chuyển chơi dùng cây này với Sardius hay Almultart. Thằng kia khuyên tào lao bí đao!

Trainee

Đại Tá
em chưa bạt được cú ngang tầm tay chư nói gì cú cao 1m bác. Bác làm được chỉ em với. em thấy mấy bác ở CLB em chơi vẫy cổ tay nhẹ 1 cái là bóng bay như tên rồi. Còn em vận hết nội công cũng chỉ hạ được đứa mới tập chơi thôi :(. FH thì em có cái eo nên lực cũng khá khá
Tập nhiều với máy thì ra cảm giác thôi, gắng ra đòn ngắn, phát lực ở nửa sau chặng đường đi (khi vợt chuẩn bị chạm bóng) - không hăm hở tăng lực ngay từ đầu, đến nửa sau cần phát lực thì lại hết đà, bóng tụt, rất chậm. Bên trái BH cũng không cần ham đánh được nhiều quả quá. Chỉ cần kê chặn, cắt ngắn, và chọn một vài quả ngon đánh kiểu sở trường, vào đó là đánh chết, thế là tốt lắm rồi.

Trainee

Đại Tá
Cây của Ma Long là trình quốc tế, em không biết giá bao nhiêu nhưng chắc em không chịu nổi bác à :D
Quan trọng là Malong đánh dòng mặt Tàu, còn bạn định theo dòng nào? Chứ còn cái vợt nó đi thì nhiều tiền, nói lại đáng bao nhiêu. Tiền mặt vợt mới là tốn kém. Vợt <5tr đánh 5 năm, 2 mặt ~1tr-3tr đánh có khi 6 tháng.

chiencao

Trung Uý
Tập nhiều với máy thì ra cảm giác thôi, gắng ra đòn ngắn, phát lực ở nửa sau chặng đường đi (khi vợt chuẩn bị chạm bóng) - không hăm hở tăng lực ngay từ đầu, đến nửa sau cần phát lực thì lại hết đà, bóng tụt, rất chậm. Bên trái BH cũng không cần ham đánh được nhiều quả quá. Chỉ cần kê chặn, cắt ngắn, và chọn một vài quả ngon đánh kiểu sở trường, vào đó là đánh chết, thế là tốt lắm rồi.
Cái này hay á bác. để em luyện :D

HaQuocLinh

Thượng Tá
@tosiosHD @Trainee 2 bác cứ trêu em. Em mới chỉ là hạng F thôi. Em chơi bóng bàn được 2 năm. Nhưng tần xuất chơi khá dày. Ngày cùng cũng chơi. Cuối tuần thì luyên công với cái máy bắn bóng nên mới học được chút vầy thôi. Em cũng đang muốn học thêm cách phát lực gần bàn và giật moi BH nữa. Vẫn còn nhiều cái để học lắm. Cả những cái nhìn ra cách giao bóng của đối phương cũng phải luyện (tuy chẳng có tên gọi là chiêu gì nhưng rất quan trọng). Em hay bị lừa mấy quả giao bóng lắm :(
Hì hóa ra là đối kháng với máy bắn bóng!

Bình luận từ Facebook