Toàn quốc Các cao thủ tư vấn giùm em với ạ!

Trainee

Đại Tá
Last edited:

hnacud

Trung Uý
Kính nhờ các đồng đạo võ lâm cho em xin gợi ý. Em đang chơi Timo Boll Spirit, Long V, vì muốn giảm tốc độ bóng và tăng cảm giác nên hôm nay vừa thử cây Nittaku Adelide, một cây thuần gỗ có cấu tạo và hình thức rất giống Stiga CR, PG7 và Long 3.

Cây này cho cảm giác chặn hãm bóng tuyệt vời, cái cảm giác cực yêu mà anh em ai cũng biết khi chơi thuần gỗ. Nhưng có 1 điều là nó khá rung nên khi phát lực cảm giác bóng đi cứ lệch lạc so với TMB Spirit, đồng thời mất cảm giác vợt ôm bóng.

Vậy nên xin nhờ các anh em gợi ý cho em một vài cốt (có sợi cũng được nhưng phần nhiều thuần gỗ mới đáp ứng được), mà có tốc độ CHẬM, MỀM, ÔM BÓNG nhiều, BÁM XOÁY nhưng càng ÍT RUNG càng tốt, để cho sự ổn định và chính xác khi phát lực mạnh.

Em xin chân thành cảm ơn mọi lời tư vấn!

Bạn này giống m vãi, cũng sở hữu L5 và tbs.

PhuTaiThien

Trung Uý
Kính nhờ các đồng đạo võ lâm cho em xin gợi ý. Em đang chơi Timo Boll Spirit, Long V, vì muốn giảm tốc độ bóng và tăng cảm giác nên hôm nay vừa thử cây Nittaku Adelide, một cây thuần gỗ có cấu tạo và hình thức rất giống Stiga CR, PG7 và Long 3.

Cây này cho cảm giác chặn hãm bóng tuyệt vời, cái cảm giác cực yêu mà anh em ai cũng biết khi chơi thuần gỗ. Nhưng có 1 điều là nó khá rung nên khi phát lực cảm giác bóng đi cứ lệch lạc so với TMB Spirit, đồng thời mất cảm giác vợt ôm bóng.

Vậy nên xin nhờ các anh em gợi ý cho em một vài cốt (có sợi cũng được nhưng phần nhiều thuần gỗ mới đáp ứng được), mà có tốc độ CHẬM, MỀM, ÔM BÓNG nhiều, BÁM XOÁY nhưng càng ÍT RUNG càng tốt, để cho sự ổn định và chính xác khi phát lực mạnh.

Bác kiếm 1 cây NA cỡ 90g sẽ đáp ứng được yêu cầu của bác

Trainee

Đại Tá
Bóng chuyển sang 40+, muốn kiểm cây nào tốc độ cao, xoáy, bóng vồng chút mà khó.
Super Jun nhá bác! Hoặc dòng 9 lớp mới ra của Victas, lớp ngoài Limba.
Ngoài tính năng như trên thì đều rất ít rung. Super Jun gần như không rung mà cực êm, dễ chơi với các loại mút khác nhau!
Dòng 9 lớp của Victas thì đặc trưng Inner đánh nhẹ sẽ như cốt gỗ, tăng lực bóng căng như cốt sợi. Nên cắt nặng, bắt ngắn tốt, kê chặn cực ngon mà cú giật sát thủ vẫn uy lực!

Last edited:

phuongnguyen

Đại Tá
Super Jun nhá bác! Hoặc dòng 9 lớp mới ra của Victas, lớp ngoài Limba.
Ngoài tính năng như trên thì đều rất ít rung. Super Jun gần như không rung mà cực êm, dễ chơi với các loại mút khác nhau!
Dòng 9 lớp của Victas thì đặc trưng Inner đánh nhẹ sẽ như cốt gỗ, tăng lực bóng căng như cốt sợi. Nên cắt nặng, bắt ngắn tốt, kê chặn cực ngon mà cú giật sát thủ vẫn uy lực!
Đọc mà thèm Víctas

Trainee

Đại Tá
Hoặc dòng 9 lớp mới ra của Victas, lớp ngoài Limba.
Bác hình minh họa hoặc thông tin đk?Chưa chơi dòng này bao giờ :D
Dòng này ít người chơi, ở VN khéo đếm trên đầu ngón tay, trong đó có mình! Và giờ cũng đang xếp xó cây đó vì quen chơi đồ nặng + mặt 1.9. :D
Cây mình đặt được có 84~85g, kể thêm 5, 7g nữa thì ổn quá.
Để lúc nào lắp thử 2 mặt 2.1 và đắp thêm ít viền Nittaku vào chiến xem sao.

Bác tham khảo.
Nó có các loại 3, 5, 7, 9 lớp. Dòng 9 lớp là 4 lớp sợi.
http://www.yamato-tt.com/victas.php?menu=Hoelzer

http://bongban.org/threads/victas-vfc-9-layer-4-carbon-layer-blade.71606/

Trainee

Đại Tá
Thanks Bác. Giá có vẻ căng quá nhỉ :D
Nó cũng coi như Super của Victas mà.
Hôm mình ship sale off + bạn ship hộ từ Nhật nên về tới tay <4tr.
Con này hình như giờ có giảm rồi <20K thì phải.
Tiếc là không được 88g+ như Catalog,
Nhẹ đánh trái ngon, nhưng mình đánh chơi thì đánh BH nhiều chứ đánh trận chỉ 2/10.

phuongnguyen

Đại Tá

Con Patent pending JP này muốn rung mà nó cứng đơ

joeryuk

Trung Uý

Theo e nghĩ thì đáp ứng dc nhu cầu của a thì chỉ có vis K L M N với trọng lượng >=93gr là chuẩn, nếu sai các cao thủ đừng chém ạ

archer

Đại Tá
Theo e nghĩ thì đáp ứng dc nhu cầu của a thì chỉ có vis K L M N với trọng lượng >=93gr là chuẩn, nếu sai các cao thủ đừng chém ạ
Cảm ơn b nhưng mình đang xài Vis mà, muốn kiếm cây ổn định như vậy nhưng chậm hơn và ôm bóng lâu hơn ấy ạ. B có gợi ý nào khác ko ạ? Thank bác.

Dinh

Trung Sỹ
Om bóng siêu lâu va chan day ,ham bóng rat tot...Innerforce ZLC mat trai dung mut 1.9 hoac 1.7 hoac dung Butterfly tackiness-D cung on.Vai gop y sau khi thi nhieu cot!

cuongpn

Đại Tá
Cảm ơn b nhưng mình đang xài Vis mà, muốn kiếm cây ổn định như vậy nhưng chậm hơn và ôm bóng lâu hơn ấy ạ. B có gợi ý nào khác ko ạ? Thank bác.
Trc m đanh NA doi tem đen thi thay nó rất ngậm bóng, tốc độ cũng chậm, dễ điều khiển, quấn thêm cái cán bang day quan cua cau long vào thì nó đỡ rung han

Bình luận từ Facebook