Các bác tư vấn giúp em mặt nào trong tầm giá 600k đến 700k mà rất bền

tosiosHD

Đại Tá
Độ bền của T05FX so với Blizt thế nào hả bác, về độ xoáy và tốc độ thì 02 em này thế nào ạ?

Người ta vẫn thường nói : Của bền tại người. Nhưng nếu là 1 người đánh thì độ bền và độ bám bóng của T05fx không bằng được so với Blit 2010 bạn nhé. Tuy nhiên, T05fx có đặc điểm mà các dòng mút khác ít so sánh được, đó là độ chuẩn xác, độ đồng đều và độ ổn định.

windq_hp

Thượng Sỹ
Theo mình bạn nên đánh ancuda S1 đi, bền cứ gọi là thôi rồi, đánh mãi muốn thay cũng nản. Nếu sang tý thì mua Razka 9 của Yasaka đi cũng bền lắm, mà còn xoáy nữa.

leeduni

Thượng Sỹ
Palio Blizt soft cũng là một lựa chọn tốt, mặt mềm, bám xoáy tốt, độ bền cao. Phù hợp cả FH lẫn BH ^^

Bạn chơi Xiom Vega Japan 700k hoặc cố chút Yasaka Razka 7 soft 780k rất bám xoáy mà bền bạn nhé :zingme67: Đảm bảo bạn thử 1 trong 2 mặt vợt trên sẽ mê ngay :)

kirara

Moderator
1 phiếu cho em Blitz 2010 - minh chiến nhiệt tình 8 tháng rồi, chưa thấy có dấu hiệu phải thay mới, giật vẫn cực xung...

MaiXuanViet

Moderator
mặt blizt sosf . mình mới mua đánh được tháng cũng có hiện tượng tét rìa rồi.

blitz soft vì mềm hơn Blitz 2010 nên dễ mẻ hơn bạn ah. Cũng như bất cứ miếng mút nào có chữ fx cũng mềm hơn và không bền bằng miếng thường. Với bạn dán keo tăng lực sẽ làm bể rìa hơn do mút bị giòn hơn. Bạn dán bằng keo sữa thì Blitz 2010 và cả Blitz soft đều rất bền. Nói chung miếng Blitz 2010 này tốc độ ổn đủ nhanh để giật kết thúc, dễ điều khiển, độ xoáy rất cao, và bền hơn vì ít tét rìa hoặc ít co hơn hầu hết các mút bọt khí khác. Rất đáng để đầu tư. :)

Last edited:

tuananh84

Thượng Sỹ
blitz soft vì mềm hơn Blitz 2010 nên dễ mẻ hơn bạn ah. Cũng như bất cứ miếng mút nào có chữ fx cũng mềm hơn và không bền bằng miếng thường. Với bạn dán keo tăng lực sẽ làm bể rìa hơn do mút bị giòn hơn. Bạn dán bằng keo sữa thì Blitz 2010 và cả Blitz soft đều rất bền. Nói chung miếng Blitz 2010 này tốc độ ổn đủ nhanh để giật kết thúc, dễ điều khiển, độ xoáy rất cao, và bền hơn vì ít tét rìa hoặc ít co hơn hầu hết các mút bọt khí khác. Rất đáng để đầu tư. :)
mình dán keo sữa ah. Công nhận nó masat cao nhưng đúng là cao su hơi giòn, chẳng biết tại sao của mình còn bị thủng 1 lỗ cao su nữa chứ , như là viên gạch đá hoa bị sứt ở giữa ấy (ko phải ngoài rìa)

minhrau1905

Binh Nhì
Bạn vào Rao vặt - mặt vợt, mua mặt Bryce của bác lamtq giá 550k. Quá ổn áp. Bạn đừng mua mặt mới mà chịu khó dùng mặt cũ sẽ kinh tế hơn.

MaiXuanViet

Moderator
mình dán keo sữa ah. Công nhận nó masat cao nhưng đúng là cao su hơi giòn, chẳng biết tại sao của mình còn bị thủng 1 lỗ cao su nữa chứ , như là viên gạch đá hoa bị sứt ở giữa ấy (ko phải ngoài rìa)

mút muốn tốc độ cao và độ xoáy cao thì tất nhiên là phải giòn chứ cao su dai dẻo thì ko thể có tốc độ cao được.hihi.Quan trọng là nó giòn ít hay nhiều thôi. Còn việc thủng 1 lỗ chắc do bạn va vào chỗ nào nó có vết tì rồi từ nó bóng va vào làm bể rộng ra chăng? hay là bạn có quả giật tên lửa làm bể cả mút :)

dungthotang

Binh Nhất
Bạn phải nói cụ tỉ ra 1 chút là bạn chơi cốt gì ? rơ thế nào ? Thích đánh mút cứng hay mềm ?...Để mọi người còn tư vấn cho chính xác.
Theo mình thì dòng blue file là khá bền và toàn diện đấy.
mả nay co lém bác ak

AndroCS7

Đại Tá
e là sinh viên nên ko có tiền thay mặt liên tục nên muốn chọn ra cái mặt nào trong tầm 600 700 k dùng bền ..đc lâu dài ...
e đọc qua 1 số bài thấy acuda của donic
hay palio germany
vậy các bác nào có kinh nghiệm giúp em xem loại nào bền nhất để e mua ạ
Xiom Omega V bạn thấy tn? :D Giá 650k hàng mới 100% xách tay Nhật nhé

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Toàn thấy các bác gợi ý mặt cứng nẩy, thế thì bác làm luôn một em Target, hàng lướt, cực grip, bám xoáy, nẩy như lốp ô tô, còn bền thì bác yên tâm là chỉ có chủ shop nó sợ cháy bàn chứ mặt vợt chắc không sứt đâu.

Độ ổn định em không nói gì nhé, nếu so với Ten

haibahaiba

Đại Uý
Chưa có mặt nào qua mặt được YASAKA Mark V (trong cùng giá tiền và hơn tiền 1 chút):
1. Rẻ (<450.000 đ)
2. Bền ( > 4 năm vẫn bám xoáy )
3. Dễ chơi (D, C, B, A đều chơi tốt)
- Sau hơn 40 năm vẫn còn sản xuất ... đặc biệt kết hợp rất tốt với các loại cán vợt rẻ tiền, tốc độ chậm, nhưng khi giật rất xoáy và nhanh bóng, chận và cắt bóng an toàn, không nên dùng với các cán vợt tốc độ nhanh.
- Chớ thấy rẻ mà coi thường, nó có võ .

Vài lời quảng cáo cho Yasaka Mark V ... một huyền thoại làm nên tên tuổi cho hãng YASAKA.

Bình luận từ Facebook