các bác giải thích giúp em với ạ

tuannn

Đại Uý
em thấy các bác nói mấy chữ FB, FH , ZLC mà em cứ mắt chữ i mồm chữ ô mà chẳng hiều đấy là cái j cả ^^!

Từ "FB" này trên diễn đàn mình chưa nhìn thấy bao giờ. Bạn có thể up thêm dẫn chứng.
Forehand viết tắt FH: Thuận tay.
Backhand viết tắt BH: Trái tay.
Còn từ ZLC đó là tên 1 cốt vợt của hãng Butterfly. Hãng Butterfly đã phát triển dòng sản phẩm cốt vợt ZL carbon từ chất liệu mới với công nghệ tiên tiến.Chất liệu này không những giữ được tốc độ của cacbon mà còn nhẹ và linh hoạt nhờ sợi ZL. Công nghệ này tích hợp tốc độ và độ xoáy để tạo nên cốt vợt hoàn hảo.

Thân,

Last edited:

Diep_pu

Binh Nhất
Sợi ZL mà bác tuannn nói chính là sợi polime tổng hợp Zylon (lần đầu tiên được phát minh vào những năm 80). Sợi zylon có độ cứng và độ ổn định nhiệt rất cao. Đoạn miêu tả về đặc điểm của cốt vợt Almutart ZLC sử dụng công nghệ Zylon Carbon được viết như sau: ""Cốt vợt Amultart là một trong những dòng sản phẩm tiên phong, được chế tạo bằng một quy trình công nghệ tiên tiến, kết hợp sợi Zylon và sợi Carbon. Sự kết hợp độc đáo này giúp cho cốt vợt Amultart Zylon Carbon có khả năng giữ vững liên kết Carbon, tạo được sự mềm, dẻo, nhẹ và đàn hồi nhờ sợi Zl- Fiber. Trong cùng một thời gian, cốt vợt Amultart có khả năng tạo ra lực đẩy cao và lực đàn hồi nhanh."

Bình luận từ Facebook