các bác cao thủ mặt tầu cho ý kiến ạ^^

long thủ

Đại Tá
nếu được bác gửi em thử, nhà em dao phẩu thuật có đủ. dư âm còn lại sau thời gian chơi cắt giấy kirigami

em đánh phù miếng đang đánh rồi mua con dao mổ về thử luôn, hehe. Mà miếng của em tuy là tg2 market nhưng do anh boll_boll mua bên châu âu nên bền hơn hẳn miếng tg3 em mua ở đây :( có khi phải nhờ ảnh mua hộ thôi, hàng chợ mà chơi sướng chả kém hàng pro

TUANGAUTH

Thượng Sỹ
mặt vợt mà bác đánh phải được 6 tháng là quá thành công.kể cả mặt tàu.nếu lực giật phải mạnh và đặc biệt lên xoáy nhiều thì nhanh phù lắm.tầm 2 tháng là thấy quá hp rồi.e cũng đánh mặt tàu.e cứ h3 neo e đánh.tun lên rồi chịu khó phát lực và lên xoáy nhiều là ok.ngon bổ rẻ.đó là ý kiến chủ quan của e thôi nha mọi người.nếu ai hiểu biết rõ về mặt tàu thì góp ý cho e với nha.

Ttfan2012

Đại Tá
mặt vợt mà bác đánh phải được 6 tháng là quá thành công.kể cả mặt tàu.nếu lực giật phải mạnh và đặc biệt lên xoáy nhiều thì nhanh phù lắm.tầm 2 tháng là thấy quá hp rồi.e cũng đánh mặt tàu.e cứ h3 neo e đánh.tun lên rồi chịu khó phát lực và lên xoáy nhiều là ok.ngon bổ rẻ.đó là ý kiến chủ quan của e thôi nha mọi người.nếu ai hiểu biết rõ về mặt tàu thì góp ý cho e với nha.

Thực ra nếu bạn dùng H3Neo market mà đánh với đối thủ giật vẫn hết như thường (chắc do tay to và cẳng tay mạnh bẩm sinh :)) thì cứ dùng mặt đó thôi. Quan trọng là hiệu quả thôi. Bia

nguyenthanhtuan8101986

Thượng Sỹ
bác này quả giật ăn lên trên nhiều nhỉ. em giật chỉ tầm giữa vợt thôi
Vậy thì các bác học khác em rồi, em thì miếng nào cũng bị phù ngay giữa hoặc trên 1 chút. Thầy em bảo vậy là đúng :( nhưng mà tốn quá, các chỗ còn lại vẫn mới mà đã phải thay mặt khác :( chả lẽ chuyển qua đánh trái =))

bachikho

Đại Tá
Vậy thì các bác học khác em rồi, em thì miếng nào cũng bị phù ngay giữa hoặc trên 1 chút. Thầy em bảo vậy là đúng :( nhưng mà tốn quá, các chỗ còn lại vẫn mới mà đã phải thay mặt khác :( chả lẽ chuyển qua đánh trái =))

phù thế này là đánh chuẩn, đúng sweetspot còn j nữa
tui bị phù thế này thì mổ sp phía sau theo hình chữ X nó sẽ ko phồng lên, chơi tạm vẫn tốt, thấy có cao thủ lột hẳn ra rồi dán lại ngon lành nhưng ko chịu phổ biến kinh nghiệm nên đành chịu, ngoài ra chưa biết cách nào hiệu quả hơn, ai biết thì phổ biến cho ae nhỉ

Last edited:

long thủ

Đại Tá
phù thế này là đánh chuẩn, đúng sweetspot còn j nữa
tui bị phù thế này thì mổ sp phía sau theo hình chữ X nó sẽ ko phồng lên, chơi tạm vẫn tốt, thấy có cao thủ lột hẳn ra rồi dán lại ngon lành nhưng ko chịu phổ biến kinh nghiệm nên đành chịu, ngoài ra chưa biết cách nào hiệu quả hơn, ai biết thì phổ biến cho ae nhỉ

Em cũng có nghe vụ tách sponge đấy, nhưng ko hiểu bí quyết là gì. Có lần em lấy kim tiêm bơm keo vào trong đánh cũng tàm tạm

tuankhoai

Đại Tá
các bác không biết tay to cơ nào nhỉ:confused: em tuned mặt thuộc dạng nặng tay, H3 Neo cũng tuned 2-3 lớp Long (mỗi lớp ko đấm lắm nhưng mặt vợt cong như mái vòm) mà đánh mãi chẳng thấy phù phèo gì. em giật bạt vào bóng tương đối dầy, nhiều người nói quả giật thuộc dạng mạnh. thế mà nghe các bác kháo nhau 2 tháng đi miếng không hiểu các bác vừa chơi vừa phá hay sao chứ:cool:

saigonfc.vn

Đại Uý
Cái cơ bản là mình đánh có cảm nhận được tốt hay k, còn chuyện bị phù sau 1 tuần, 1 tháng, 2 tháng,3 tháng là rất bình thường. Miếng H3 loại tốt mình đánh tầm 2 tháng!

Last edited:

nguyenthanhtuan8101986

Thượng Sỹ
e giật 60% công lực thôi. thế mà cũng phù. hix.
các bác không biết tay to cơ nào nhỉ:confused: em tuned mặt thuộc dạng nặng tay, H3 Neo cũng tuned 2-3 lớp Long (mỗi lớp ko đấm lắm nhưng mặt vợt cong như mái vòm) mà đánh mãi chẳng thấy phù phèo gì. em giật bạt vào bóng tương đối dầy, nhiều người nói quả giật thuộc dạng mạnh. thế mà nghe các bác kháo nhau 2 tháng đi miếng không hiểu các bác vừa chơi vừa phá hay sao chứ:cool:

lamtq

Đại Tá
Em thấy giật ma sát thì dễ gãy chân gai hơn là giật bạt, vì chân gai bị kéo ngang mà.
Ai co mat tot dua to danh thu.to giat ko manh.rat nhju ng bit.chi xoay voi ma sat, thui.market com dc 2-3 thang chu NT chac ko du tien choi.
Ko hju China team giat manh the thi tien nao cho du.
Hjxhix

long thủ

Đại Tá
Ai co mat tot dua to danh thu.to giat ko manh.rat nhju ng bit.chi xoay voi ma sat, thui.market com dc 2-3 thang chu NT chac ko du tien choi.
Ko hju China team giat manh the thi tien nao cho du.
Hjxhix

China team được tài trợ vài ngày là thay 1 mặt rồi anh ạ

vietcan

Đại Tá
mình học cùng Huy nhưng đã có dịp thi đấu cung A Đại năm 2005 dưới QN...hôm nào có dịp phái ghé thăm ae Chí Linh cái thôi

bachikho

Đại Tá
các bác bị phù có thể mổ phía sau sponge của chỗ phù theo hình chứ X rồi đổ keo dog vào gắn lại, nói chung đánh tạm vẫn đc 8/10 so với trc (áp dụng cho mấy mặt blue hay NT vẫn còn ngon, bỏ đi thì phí, nếu mk thì thôi làm miếng mới cho lành)

nguyenthanhtuan8101986

Thượng Sỹ
thank bác. e cắt quay ngược đầu rồi. hì vẫn ngon bác ạ. làm theo cách bác giật chắc chỉ 15' nó lại bong ra thôi ạ
các bác bị phù có thể mổ phía sau sponge của chỗ phù theo hình chứ X rồi đổ keo dog vào gắn lại, nói chung đánh tạm vẫn đc 8/10 so với trc (áp dụng cho mấy mặt blue hay NT vẫn còn ngon, bỏ đi thì phí, nếu mk thì thôi làm miếng mới cho lành)

docmaorg

Đại Tá
thank bác. e cắt quay ngược đầu rồi. hì vẫn ngon bác ạ. làm theo cách bác giật chắc chỉ 15' nó lại bong ra thôi ạ

Keo con chó pha loãng như keo haifu dùng dán lại tốt mà bạn. Ngày xưa thời mặt vợt và mút vợt bán riêng, các chú các bác lớn tuổi vẫn chơi như thế có sao đâu. Quan điểm ngon bổ rẻ và hiệu quả. Bạn đảo đầu đánh nếu bị phù thử làm xem kéo dài được time chơi.

Bình luận từ Facebook