các bác cao thủ mặt tầu cho ý kiến ạ^^

nguyenthanhtuan8101986

Thượng Sỹ
em mới chơi mặt tầu được 6 tháng. nhưng tình hình nghe vẻ không ổn cho lắm. các bác xem ảnh rồi cho ý kiến nhé.[url=http://upanh.com/view/?id=7rrb6n4latu][img]http://i6.upanh.com/2013/0628/13/56545134.179793586610308028241754442302n.jpg[/url] [/IMG]

traicauvong_bg

Đại Tá
giống của e quá. hehe. chính vì như vậy mà e đang tạm thời quay lại mặt nhật đấy. e mua con neo pro blue mới cứng, nguồn hàng thì chuẩn luôn, nhưng cũng chỉ đc 4 tháng là mụn nổi khắp nơi rồi( do bị gãy chân gai) chơi loại đó rồi thì ko thích loại rẻ hơn, mua cũ thì vừa khó mua(vì ít a e rao bán)và mua đc thì tuổi thọ cũng ko còn bao nhiêu, lại sợ nguồn hàng ko chuẩn, mua mới thì mình đâu phải đại gia và đâu phải lúc nào hàng cũng có sẵn. bằng đấy lý do nên e quay lại mặt nhật, mặc dù tình yêu với mặt tàu vẫn còn nguyên. chia sẻ cá nhân e thôi nhé.

nguyenthanhtuan8101986

Thượng Sỹ
đồng quan điểm rồi. mặt nhật m chơi cũng bị nổi mụn như vậy đó. rồi nghe người ta bảo Mặt tầu bền. thế là chuyển qua mặt tầu. nhưng không khá khẩm hơn chút nào. cũng 2 tháng 1 em ra đi.
giống của e quá. hehe. chính vì như vậy mà e đang tạm thời quay lại mặt nhật đấy. e mua con neo pro blue mới cứng, nguồn hàng thì chuẩn luôn, nhưng cũng chỉ đc 4 tháng là mụn nổi khắp nơi rồi( do bị gãy chân gai) chơi loại đó rồi thì ko thích loại rẻ hơn, mua cũ thì vừa khó mua(vì ít a e rao bán)và mua đc thì tuổi thọ cũng ko còn bao nhiêu, lại sợ nguồn hàng ko chuẩn, mua mới thì mình đâu phải đại gia và đâu phải lúc nào hàng cũng có sẵn. bằng đấy lý do nên e quay lại mặt nhật, mặc dù tình yêu với mặt tàu vẫn còn nguyên. chia sẻ cá nhân e thôi nhé.

nguyenthanhtuan8101986

Thượng Sỹ
Gãy chân gai chỗ đó thì chắc bác phải xem lại động tác rồi :( Trừ khi bác đánh tay trái thì chuẩn =))
lâm trận thì em hơi kém chút. nhưng kỹ thuật giật của em thì tương đối là chuẩn ạ. đấy là theo em nghĩ thôi ạ. em học cơ bản cũng nhiều năm. và bjo e cũng đi dạy bóng rồi ạ.

long thủ

Đại Tá
lâm trận thì em hơi kém chút. nhưng kỹ thuật giật của em thì tương đối là chuẩn ạ. đấy là theo em nghĩ thôi ạ. em học cơ bản cũng nhiều năm. và bjo e cũng đi dạy bóng rồi ạ.

Em thấy lạ vì khác với em được học là điểm phát lực chuẩn phải ở phía bên kia đầu vợt, ngược hướng với bác. Nhìn miếng của bác em đoán bác hay đứng cao và ngửa vợt giật moi nhiều nên bóng mới hay tiếp xúc ở đấy ?

long thủ

Đại Tá
nội công mấy bác siêu nhỉ, em mua miếng h3 pro bên hỏa châu đánh chán chê tunde các kiểu mà mãi chả hỏng cho hihi

Tùy thuộc xuất xứ nữa bác ạ, hàng TQ kiếm soát chất lượng ko tốt nên miếng bền miếng kém. Mua hàng ở châu âu tuy là hàng market nhưng bền lắm, em có 1 miếng đánh 3 tháng vẫn tốt đây

nguyenthanhtuan8101986

Thượng Sỹ
mà em thấy mặt lần này nó bị ở chỗ đó. 2 con trước em bị ở chỗ như bác nói. hix. e đang tậu em h3nt xem em nó chịu được bao nhiêu hôm
Em thấy lạ vì khác với em được học là điểm phát lực chuẩn phải ở phía bên kia đầu vợt, ngược hướng với bác. Nhìn miếng của bác em đoán bác hay đứng cao và ngửa vợt giật moi nhiều nên bóng mới hay tiếp xúc ở đấy ?

MaiXuanViet

Moderator
Mình chuyển qua con Saviga Special chơi, nó giống Tàu lai vì mặt cũng tacky và ko cần tuned vì tốc độ khá ổn. Đỡ mất sức hơn, bền, mà cũng bám xoáy tốt gần bằng dòng thuần tàu. Chơi qua khoảng 1 tháng là nó bóng như gương lúc đó rất bám bóng, nhưng độ dính thì cũng ít thôi chứ ko thể bằng thuần Tàu dc. :)

nguyenthanhtuan8101986

Thượng Sỹ
bác có thế cho em chiêm ngưỡng dung nhan em nó không ạ
Mình chuyển qua con Saviga Special chơi, nó giống Tàu lai vì mặt cũng tacky và ko cần tuned vì tốc độ khá ổn. Đỡ mất sức hơn, bền, mà cũng bám xoáy tốt gần bằng dòng thuần tàu. Chơi qua khoảng 1 tháng là nó bóng như gương lúc đó rất bám bóng, nhưng độ dính thì cũng ít thôi chứ ko thể bằng thuần Tàu dc. :)

MaiXuanViet

Moderator
khiếp. dính chẳng khác mặt tầu. em này giá mới là bao nhiêu hả bác

Độ bám trên thông số thì thua H3 nhiều, nhưng nhà sx chưa tính đến chuyện sử dụng và bảo quản tốt 1 thời gian thì độ bám sẽ tăng cao lên do tăng độ tacky. tính chính xác ra thì Saviga Special độ tacky vẫn thua H3 1 tí nhé bạn, nhưng tốc độ cao hơn hẳn. Giá thì 380k cho 1 miếng vuông.hehe. Quá rẻ cho 1 miếng mút thế này.^^

Last edited:

Bình luận từ Facebook