Toàn quốc Butterfly Mizutani đời đầu seri H một cây duy nhất, hàng cực hiếm ạ.

Nam_HaiDuong

Đại Tá
+ Chú em có vẻ am hiểu về gỗ nhỉ? Hic híc! Báo cáo với chú em cây của anh nặng 93g đấy, gỗ siêu già luôn. Ảnh trên đây chụp do chế độ ánh sáng chưa chính xác nên nhìn vậy thôi.
Điều thứ 2, chú nói cây này độ nảy không ổn định, vậy thì các cụ nhà ta chơi Sardius, chơi Amultart, chơi Jun...mang cốt nhóm lò trước dần thôi.
Đây là cây hay và kiểm soát tốt nhát trong dòng ZLC đấy.
nặng chưa hẳn là già đâu bác nhé. vùng nhà em là đất gỗ đấy. em có miếng Gỗ Gù Hương cực hiếm 500 năm tuổi mà nó nhẹ như xốp =))

tosiosHD

Đại Tá
nặng chưa hẳn là già đâu bác nhé. vùng nhà em là đất gỗ đấy. em có miếng Gỗ Gù Hương cực hiếm 500 năm tuổi mà nó nhẹ như xốp =))
+ Haha. Cốt mới tinh, cùng 1 công nghệ sản xuất, đương nhiên là cốt nặng hơn gỗ già hơn rồi, vì có cốt gỗ phần ngọn, phần gốc, phần lõi, phần rìa... Chẳng nhẽ lại đo xem cốt nào dày thì nặng hơn, cốt nào mỏng thì nhẹ hơn à? Vậy thì vứt luôn cái hệ thống máy móc của nhà máy đó đi!!!

Nam_HaiDuong

Đại Tá
Thế uh. Gỗ mềm do chất gỗ hay do loại gỗ vậy Nam?
Thế uh. Gỗ mềm do chất gỗ hay do loại gỗ vậy Nam?
do cả 2 luôn anh. anh cứ ví dụ cây Rosewood và Rosewood pro chẳng hạn. cây Rsw thường ví dụ được lấy gỗ ở ngọn hoặc thân cây để làm còn cây Pro được lấy từ gốc. hoặc cây thường 10 năm cây gỗ đã đc ngả để làm vợt còn cây Pro phải 20 năm ( cái này ko phải nói bừa đâu nhé) gỗ càng về gốc càng già thì cốt gỗ già sẽ nẩy hơn và đầm hơn.

tosiosHD

Đại Tá
Do cả 2 và nếu đã cùng nhau tuốt thì thường do tuổi, do gỗ trong lõi hay nằm rìa ngoài thân cây,. Gỗ già thường nặng hơn gỗ non cùng loại. Gỗ già thì nói chung là ổn định, ít bị thay đổi theo thời gian hơn gỗ non.
Ở khía cạnh khác, có những người đi tìm cây nhẹ nhất cùng dòng để chơi, có người lại thích chọn cây nặng hơn. Người chọn cây nhẹ thì có vô số lý do, trong đó có lý do là họ thích nhẹ, ha ha. Đùa vậy chứ, như em thích đánh cây nhẹ và cân bằng chút (không nặng đầu, ...) , vì cây nặng em không đánh trái được. Người chọn cây nặng thì ngoài ý nghĩa về gỗ thì có thể họ có cú FH bạo lực, ...
+ Không biết bọn nước ngoài nó có quan tâm đến trọng lượng cốt như VN không anh nhỉ?

Nam_HaiDuong

Đại Tá
+ Haha. Cốt mới tinh, cùng 1 công nghệ sản xuất, đương nhiên là cốt nặng hơn gỗ già hơn rồi, vì có cốt gỗ phần ngọn, phần gốc, phần lõi, phần rìa... Chẳng nhẽ lại đo xem cốt nào dày thì nặng hơn, cốt nào mỏng thì nhẹ hơn à? Vậy thì vứt luôn cái hệ thống máy móc của nhà máy đó đi!!![/QUOThoặc
độ dày cũng có sai số nhé. 1-2 giọt mồ hôi dính vào cốt trọng lượng đã khác chứ đừng nói chênh lệch độ dày dù ko nhiều

Trainee

Đại Tá
+ Không biết bọn nước ngoài nó có quan tâm đến trọng lượng cốt như VN không anh nhỉ?
Thằng thầy anh hắn đi học khóa của Wadlner dạy và cũng được cha ấy nói về vợt như vậy, nên anh đoán chúng nó cũng nghĩ thế thôi. :D
Có điều bọn Châu Âu hay chọn cốt vợt nhẹ, mềm, Off thôi, thậm chí Off- vì chúng nó ưa đánh bền và đều 2 càng. Và chắc cũng tại chúng nó ko có ý tưởng sắm 1 cây vợt dùng cho 10, 20 năm thậm chí còn để cho con thừa kế lại như VN hay sao ấy, kê kê !

tosiosHD

Đại Tá
Thằng thầy anh hắn đi học khóa của Wadlner dạy và cũng được cha ấy nói về vợt như vậy, nên anh đoán chúng nó cũng nghĩ thế thôi. :D
Có điều bọn Châu Âu hay chọn cốt vợt nhẹ, mềm, Off thôi, thậm chí Off- vì chúng nó ưa đánh bền và đều 2 càng. Và chắc cũng tại chúng nó ko có ý tưởng sắm 1 cây vợt dùng cho 10, 20 năm thậm chí còn để cho con thừa kế lại như VN hay sao ấy, kê kê !
+ Em thì nghĩ thế này, trừ khi là đồ giả, sản xuất vì lợi nhuận nhiều thì mới quan tâm tới gỗ già, gỗ non nhiều. Chứ cốt xịn, sản xuất ở Nhật hoặc Đức - những nước có nền công nghiệp phát triển, uy tín hàng đầu thì họ sẽ lựa chọn gỗ để khai thác, chứ ko phải cây nào cũng chặt đâu. Vì vậy, sản phẩm của họ có thể nói là đạt yêu cầu. Nếu mua được cốt chính hãng sản xuất tại những nước đó thì ko nên suy nghĩ nhiều về gỗ già, gỗ non làm gì cho đau đầu! Nếu có suy nghĩ, mình chỉ suy nghĩ chọn cây nào có trọng lượng ưng ý mình, để mình dễ kết hợp combo tạo thành combo có trọng lượng không thay đổi nhiều so với trước thôi.

Trainee

Đại Tá
+ Em thì nghĩ thế này, trừ khi là đồ giả, sản xuất vì lợi nhuận nhiều thì mới quan tâm tới gỗ già, gỗ non nhiều. Chứ cốt xịn, sản xuất ở Nhật hoặc Đức - những nước có nền công nghiệp phát triển, uy tín hàng đầu thì họ sẽ lựa chọn gỗ để khai thác, chứ ko phải cây nào cũng chặt đâu. Vì vậy, sản phẩm của họ có thể nói là đạt yêu cầu. Nếu mua được cốt chính hãng sản xuất tại những nước đó thì ko nên suy nghĩ nhiều về gỗ già, gỗ non làm gì cho đau đầu! Nếu có suy nghĩ, mình chỉ suy nghĩ chọn cây nào có trọng lượng ưng ý mình, để mình dễ kết hợp combo tạo thành combo có trọng lượng không thay đổi nhiều so với trước thôi.
Dân chơi thì chất lượng chỉ là một phần mà, cái này thì Đạt quá rõ!
Sản phẩm của họ uy tín thương hiệu cao, độ đồng đều thì vô cùng lớn rồi. Cái mà mình cho là khác một trời một vực bọn nó cho rằng nó là chấp nhận được, được chấp nhận !

drsan

Thượng Tá
Theo anh thì nó phụ thuộc vào chất liệu gỗ và dung sai mặt vợt. Những vợt cùng loại có trọng lượng khác nhau, theo anh hiểu nó là cây lâu năm hay cây đủ năm để chọn gỗ thì sẽ có chất gỗ đủ tiêu chuẩn hay rất đạt tiêu chuẩn, ngoài ra còn lớp gỗ xẻ ra phải có dung sai nhất định chứ!? như thế nặng hay nhẹ vài gram là bình thường! cây vợt nặng chưa chắc là đã là gỗ già, cây vợt nặng chưa chắc đã là non!

tosiosHD

Đại Tá
Theo anh thì nó phụ thuộc vào chất liệu gỗ và dung sai mặt vợt. Những vợt cùng loại có trọng lượng khác nhau, theo anh hiểu nó là cây lâu năm hay cây đủ năm
để chọn gỗ thì sẽ có chất gỗ đủ tiêu chuẩn
hay rất đạt tiêu chuẩn, ngoài ra còn lớp gỗ
xẻ ra phải có dung sai nhất định chứ!? như
thế nặng hay nhẹ vài gram là bình thường!
cây vợt nặng chưa chắc là đã là gỗ già, cây
vợt nặng chưa chắc đã là non!
Cốt vợt thường có dung sai +-5g so với trọng lượng chuẩn, như vậy 2 cốt vợt của cùng 1 thể loại có thể lệch nhau 10g. Đã bao giờ anh đặt 1 miếng gỗ khô nặng 10g lên cân và xem kích thước nó to như thế nào chưa? Thực sự em nghĩ rằng nếu 2 cốt vợt lệch nhau 10g ko phải do chất lượng gỗ, mà do dung sai kích thước thì dây chuyền sx đó ko xứng đáng với cụm từ "made in germany", " made in Japan"!!!

drsan

Thượng Tá
Cốt vợt thường có dung sai +-5g so với trọng lượng chuẩn, như vậy 2 cốt vợt của cùng 1 thể loại có thể lệch nhau 10g. Đã bao giờ anh đặt 1 miếng gỗ khô nặng 10g lên cân và xem kích thước nó to như thế nào chưa? Thực sự em nghĩ rằng nếu 2 cốt vợt lệch nhau 10g ko phải do chất lượng gỗ, mà do dung sai kích thước thì dây chuyền sx đó ko xứng đáng với cụm từ "made in germany", " made in Japan"!!!
Chú nói đúng với ý của về dung sai, hay sai số! Nhưng biết đâu nhà sản xuất có tình sản xuất cốt vợt cố tình làm thế để khoảng trọng lượng sai số rộng chút sẽ phục vụ được nhiều đối tượng!

Trắng Đen

Thượng Tá
Cây vợt bác đẹp quá, em có cây inf ccầm rất chi là thích, cấu trúc gỗ inf thì rất ngon rồi limda ngoài và ayous lõi, thêm zlc vừa giảm sốc lực va đập mạnh vừa phát lực,... cái này khỏi bàn rồi, ngon hơn cả tmb cơ mà.
nhưng mà bác đừng thần tượng mấy chú jav quá, vì "tông vào tường" vẫn triệu hồi vài lần đấy thôi, hay cái lò nấm bị ngâm nước muối ấy, dù đó là công nghệ tiêu chuẩn rất cao cao và cao.

Tóm lại vợt đẹp, mặt gỗ đồng đều, ổn định cao, cấu trúc vợt đẹp, giá ...cao.hết

tosiosHD

Đại Tá
Chú nói đúng với ý của về dung sai, hay sai số! Nhưng biết đâu nhà sản xuất có tình sản xuất cốt vợt cố tình làm thế để khoảng trọng lượng sai số rộng chút sẽ
phục vụ được nhiều đối tượng!
Anh đa nghi quá! Dung sai phản ánh trình độ kỹ thuật sản xuất của 1 nhà máy, cho nên chẳng nhà sx nào cố tình làm vậy cả. Họ muốn dung sai ít đi còn ko được ấy chứ! Ông nào thích vợt nặng hơn thì dán mút nặng, dán nhiều viền vợt, dán nhiều keo, quấn cán...vào là ok thôi, và ngược lại!

hoang tung

Thượng Tá
Chào các bác!

Trình làng một cây Zhang jike ALC full box 99.99% giá ra đi 3.1 tr ạ.

Cốt vợt siêu độc, mới nhất mới về làng kính mời các bác ạ.
Giá niêm yết tại Nhật là : 15150 cộng chi phí vận chuyển về khoảng 3tr ạ.
Hàng mới 100%: Giá bán cũng 3tr luôn ạ.

Nguồn
http://www.iruiru.com/goods_page.php?ct=B&mk=M&gd=BM007

Hàng được nhập từ Nhật, Hàn, Đức ạ. Chất lượng đảm bảo bảo hành đền gấp 2 trong trường hợp phát hiện hàng giả ạ.

Có khả nhiều lựa chọn và có thể tới xem hàng trực tiếp tại khu vực Hà Nội ạ.

+ Miễn phí vận chuyển toàn quốc.
+ Có thể chọn phương thức nhận hàng thanh toán tiền ạ (COD)

Butterfly Inerforce ZLC 2.800k Tặng kèm 1 móc chìa khóa xịn, siêu độc, siêu kute. Hình ảnh sản phẩm là nguyên bản, sẽ tút lại trước khi gửi.

Mizutani FL 3.4 tr

Đang cập nhật...
Có rất nhiều tại đây.
Zjk alc còn ko e oi

drsan

Thượng Tá
Anh đa nghi quá! Dung sai phản ánh trình độ kỹ thuật sản xuất của 1 nhà máy, cho nên chẳng nhà sx nào cố tình làm vậy cả. Họ muốn dung sai ít đi còn ko được ấy chứ! Ông nào thích vợt nặng hơn thì dán mút nặng, dán nhiều viền vợt, dán nhiều keo, quấn cán...vào là ok thôi, và ngược lại!
Đạt có tin nhà máy có thể sản xuất vợt sai + -1 gram không? Bọn TQ còn làm được nữa nói chi là nước công nghệ phát triển! nó làm một số thiết bị nặng cả tấn mà sai cũng chỉ và trăm gram đó!

hôm trước con inf phobongban báo giá 2600k, có lẽ móc chìa khoá siêu xịn được tính vào đó thì phải?

Anh chắc nhầm với cây khác rồi ạ, zhang alc vảy cá hàng mới về. Còn alc 2.6 tr em vẫn còn 2 cây cán AN ạ. Anh vui lòng đọc kỹ thông tin để tránh hiểu lầm ạ.

Cây thứ 1 2650k Đăng ngày 25-01-2015 06:25:30 PM - 146 Lượt xem
http://phobongban.vn/index.php/Cot-vot-da-qua-su-dung/Dang-cap-nhat-4353.html

Cây thứ 2 2600k Đăng ngày 02-12-2014 01:27:31 PM - 256 Lượt xem
http://phobongban.vn/index.php/Cot-vot-da-qua-su-dung/Dang-cap-nhat-3992.html

Cây thứ 3 Giá 3100k Đăng ngày 01-03-2015 03:11:29 PM - 42 Lượt xem
http://phobongban.vn/index.php/Cot-vot-da-qua-su-dung/Butterfly-Zhang-jike-ALC-160-4792.html

Cây thứ 4 gí 2450k Kế hoạch đăng vào ngày 8/3/2015

Bình luận từ Facebook