Butterfly Kong Linghui Special - Cốt vợt Khổng Lệnh Huy Special Reviews

lamtq

Đại Tá
Lâu lâu lại up lên trang đầu xem có bác nào chia sẻ trải nghiệm ko nào. :zingme1:

KLHS đối với mình cũng là 1 trong 5 cây vợt tính đến time này hợp ý mình .nói chung ko còn "lòi để gí" trừ 1 vấn đề hơi khác ng là trọng lượng e nó wá nhẹ đối với mình.
kiếm đc cây này 92-93g khó wá

Ttfan2012

Đại Tá
KLHS đối với mình cũng là 1 trong 5 cây vợt tính đến time này hợp ý mình .nói chung ko còn "lòi để gí" trừ 1 vấn đề hơi khác ng là trọng lượng e nó wá nhẹ đối với mình.
kiếm đc cây này 92-93g khó wá

Dúng đây anh à. Em mới thấy cây 88g là nặng nhất thôi anh ạ. Nhưng em lại hợp với những cây trọng lượng từ 85g đến 89g anh à.

lamtq

Đại Tá
Klhs-fl

ko seri

TG3 neo market

Ten64

qua nhìu đời chồng quá nên đít với bướm e ko còn săn chắc nữa

nhưng dù sao vẫn ngon lành cành đào. rất hợp tàu. mỗi tội nhẹ quá với mình.- e này 85g quất thêm cho 3 cái power tape thêm đc 3g + thêm viền sidetape 2g nữa mà mới chỉ đc 90g => total combo 182g thiếu khoảng 6-8g so với trọng lượng ưa thik của mình.hjxhjx

Last edited:

Ttfan2012

Đại Tá
Cây này quả là hàng hiếm đó anh ơi. Em đánh cán ST thấy cũng khá hài lòng. Hôm trước cầm thử cán FL thấy cũng được nhưng cán ST dễ đánh xoay từ FH sang BH hơn theo em a ạ.:zingme1:

lamtq

Đại Tá
đúng rồi S. Sở thik of a là với ST mà nhưng ko đủ đk mua e khác nên dùng đỡ e này vậy
lâu lâu thay đổi tý tìm cảm hứng
:zingme14::zingme14:

docmaorg

Đại Tá
Thực sự bây giờ rất khó chọn vì cây ZJK ALC càng đánh càng thấy hay. Nhưng nếu nói về độ mạnh và hiểm của quả giật FH thì ZJK ALC hơn hẳn KLS. Tuy nhiên, chơi cây ZJK ALC mình cần thể lực tốt vì hôm nào yếu yếu thì đánh ZJK ALC sẽ rất khó (có lẽ vì quả giật FH khi thực hiện với ZJK ALC nó chất lượng quá nên cũng tốn nhiều sức hơn). Còn KLS thì do trọng lượng tương đối nhẹ (cây của anh là 83g) nên có thể duy trì nhịp độ ổn định lâu dài trong một buổi đánh bóng.
Cốt vợt dễ đánh thì bóng không ác, mà bóng ác thì cốt đánh lại nhanh mệt, đang tính là miếng mút tầu nào cho vừa ý em ZJK, vì đánh H3 cảm giác hơi mệt hơn PG7.

Ttfan2012

Đại Tá
Cốt vợt dễ đánh thì bóng không ác, mà bóng ác thì cốt đánh lại nhanh mệt, đang tính là miếng mút tầu nào cho vừa ý em ZJK, vì đánh H3 cảm giác hơi mệt hơn PG7.

Bác cứ kiếm một mặt H3 Neo 41 độ đánh xem. Mình đánh mặt 41 độ với ZJK ALC thấy rất hợp đó (tăng độ lưu bóng, xoáy và đòn khá uy lực). :zingme67:

docmaorg

Đại Tá
Bác cứ kiếm một mặt H3 Neo 41 độ đánh xem. Mình đánh mặt 41 độ với ZJK ALC thấy rất hợp đó (tăng độ lưu bóng, xoáy và đòn khá uy lực). :zingme67:
Theo lý thuyết thì mặt mềm lưu bóng tốt hơn mặt cứng, tức là 40 lưu bóng tốt hơn 41, sao lại có chuyện ngược đời thế nhỉ. Nhưng không sao vì trong mớ cao su có được cũng có 1 miếng 41.

Last edited:

Ttfan2012

Đại Tá
Theo lý thuyết thì mặt mềm lưu bóng tốt hơn mặt cứng, tức là 40 lưu bóng tốt hơn 41, sao lại có chuyện ngược đời thế nhỉ.

Mình cũng không giải thích được nhưng có lẽ do nó ít nảy hơn bác P à. :zingme24:

Bình luận từ Facebook