BTY - Lin GaoYuan ALC

M.Hoang

Đại Tá
Mình không bán, chỉ up lên khoe thôi:
Nhìn đẹp phết bác nhỉ, cảm giác có nét gì đó thân quen kiểu barcelona

push

Trung Uý
Muốn chơi hay như nó phải làm quả tóc xù nhìn mới truất ợ :)
Cu ấy đánh đôi nam chán ớn.
Cặp đôi cùng với Mã Long vừa rồi, gặp 2 cu Hàn mà oánh toàn hỏng, nhất là quả trái. Cuối trận Mã long có vẻ cũng nản với ổng!

Ttfan2012

Đại Tá
Cu ấy đánh đôi nam chán ớn.
Cặp đôi cùng với Mã Long vừa rồi, gặp 2 cu Hàn mà oánh toàn hỏng, nhất là quả trái. Cuối trận Mã long có vẻ cũng nản với ổng!
Giải này Lin đánh hỏng nhiều ạ. Điển hình là trận bk với XX, gần như ko đánh đc quả gì.

Ttfan2012

Đại Tá
Có lẽ do phong độ không ổn định nên ít người chơi chăng?
LGY thực ra mà nói là nó tuy ko ổn định nhưng cũng ít khi bị loại sớm, thường vào bk hoặc chung kết ạ. Còn cây LGY thì chắc chắn sẽ có nhiều người chơi vì tính chất nó giống với cây Vis mà cán nó lại đẹp, hơn nữa fan của Barca lại nhiều hơn nhiều Fan của LGY nên mọi ng yên tâm nhé.

dammebongban72

Trung Sỹ
LGY thực ra mà nói là nó tuy ko ổn định nhưng cũng ít khi bị loại sớm, thường vào bk hoặc chung kết ạ. Còn cây LGY thì chắc chắn sẽ có nhiều người chơi vì tính chất nó giống với cây Vis mà cán nó lại đẹp, hơn nữa fan của Barca lại nhiều hơn nhiều Fan của LGY nên mọi ng yên tâm nhé.
Đang đấu tranh tư tưởng để o bị cây này móc túi, nhưng chắc o vượt qua cám dỗ rồi

motorenzo

Hạ Sỹ
Cây này phải công nhận là có thiết kế màu sắc rất hài hòa trong mấy cây họ Viscaria, đẹp ko thua kém gì ZJK hay TMB ALC, nếu mà là 2 tem nhôm 2 bên ko có mắt ngọc thì thôi tuyệt vời luôn.

anhcuudh

Binh Nhì
E góp vui chút ạ. Theo e cây này tốc độ phải ngang zhang alc.

Attachments

1.9 MB · Đọc: 143
    1.9 MB · Đọc: 139

lion

Đại Tá
Em cầm thử Kenta thấy cán nhỏ quá lọt thỏm hơi mất control. Còn lại nhìn chung cán BTY cầm em thấy hợp nhất, sướng nhất. Kiểu nó "điền" khít vào lòng bàn tay, và độ vuông của tiết diện cán làm cho cảm giác góc vợt rõ ràng hơn. Cán Xiom cũng cho cảm giác này nhưng lại hơi nhỏ hơn BTY. Yasaka là hãng em rất thích (cái rate quality/price quá tốt) mỗi tội cán ko cho được cảm giác trên, hơi nhỏ, hơi tròn (oval) quá. Stiga, Avalox, DHS cũng kiểu form cán từa tựa thế. Cái mang cá vướng víu của Stiga em cũng ko ưa lắm, ko hiểu sao, mà cứ thấy vướng vướng, mà giá cả cũng chả êm gì.
Ngày xưa chọn cốt cứ lựa chọn gỗ này sợi kia, nay em chọn vợt lại cân nhắc cái cán trước. Haiz, già rồi trái tính.
Thằng Kenta đang dùng cây Zhang JiKe ALC đó bác.

LongV

Thượng Tá
Kiếm của bác thớt đẹp quá, em cũng thích L lắm, chắc làm cây cho nó bớt thèm, cảm giác như lúc nào cũng được quất :)
M đang dư 1 cây Lin lướt rất đẹp cần sút. Người anh em Vua Sư Tử có máu không hehe

LongV

Thượng Tá
Hàng nhật hay take hả bác? Take e có test thấy k ngon lắm
TAKE b ơi. M mua chơi Lin Nhật, Tàu, Take đủ cả rồi. Thấy same same. Có thể tuỳ vào lối chơi, kết hợp mút, và cả trình bb nữa. Mình trình gà, chơi mút Nhật :)

lion

Đại Tá
Bảng so sánh một số cốt vợt dòng ALC của Butterfly, trong đó em chơi 3 cốt nhiều nhất theo thứ tự là Viscaria (tầm 6, 7 cây, hiện tại đang dùng cây 85Gr, combo 2 mặt Rakza7 nặng 185Gr), Zhang JiKe (tầm 4, 5 cây), Michael Maze (tầm 4, 5 cây).

Thực sự thì thấy Zhang JiKe cho đường bóng thẳng, cảm giác cứng hơn 2 cây kia, Maze thì mềm nhất, cán hơi vuông. Em cho rằng cán hơi oval như kiểu Freitas sẽ giúp cầm dễ chịu và xoay sở trái phải linh hoạt hơn như kiểu cán của Long V thì tuyệt vời.

Giá cả thì có thể đúng có thể sai, các bác cứ tham khảo thôi. Ở đây em không nói đến Viscaria China hay bản Golden mà nói đến bản phổ thông. Tuy cây Lin GaoYuan có thông số hãng đưa ra tương tự như Boll, Vis, Zhang nhưng không hiểu sao giới bóng bàn Nhật Bản và một số anh Tây mũi lõ đều đánh giá nó nhỉnh hơn Zhang Jike và Viscaria một chút.

M.Hoang

Đại Tá
Bảng so sánh một số cốt vợt dòng ALC của Butterfly, trong đó em chơi 3 cốt nhiều nhất theo thứ tự là Viscaria (tầm 6, 7 cây, hiện tại đang dùng cây 85Gr, combo 2 mặt Rakza7 nặng 185Gr), Zhang JiKe (tầm 4, 5 cây), Michael Maze (tầm 4, 5 cây).

Thực sự thì thấy Zhang JiKe cho đường bóng thẳng, cảm giác cứng hơn 2 cây kia, Maze thì mềm nhất, cán hơi vuông. Em cho rằng cán hơi oval như kiểu Freitas sẽ giúp cầm dễ chịu và xoay sở trái phải linh hoạt hơn như kiểu cán của Long V thì tuyệt vời.
View attachment 135541
Giá cả thì có thể đúng có thể sai, các bác cứ tham khảo thôi. Ở đây em không nói đến Viscaria China hay bản Golden mà nói đến bản phổ thông. Tuy cây Lin GaoYuan có thông số hãng đưa ra tương tự như Boll, Vis, Zhang nhưng không hiểu sao giới bóng bàn Nhật Bản và một số anh Tây mũi lõ đều đánh giá nó nhỉnh hơn Zhang Jike và Viscaria một chút.
bảng này đâu ra v bác

Bình luận từ Facebook