BTY - Lin GaoYuan ALC

Thảo luận trong 'Cốt vợt' bắt đầu bởi lion, 25 Tháng chín 2019.

Lượt xem: 1,388

1. BBHP

BBHP Trung Uý

Mua vợt ngày:
    16 Tháng bảy 2012
    Đường bóng:
    402
    Bác nào chơi rồi cho em xin những cảm nhận về em nó đc ko ? Alc biết là giống nhau nhưng e nó giống ai nhất???

2. lion

lion Đại Tá

Mua vợt ngày:
    2 Tháng bảy 2012
    Đường bóng:
    2,115
    Nghe hãng nói 5 cây Boll, Zhang JiKe, Lin GaoYuan, Kenta, Viscaria giống nhau, tuy nhiên có thể do thiết kế khác nhau một chút (chủ yếu phần mang cá và tay cầm) cộng với tình cảm thương hiệu mà cảm giác chơi có thể khác nhau đôi chút.
    Screen Shot 2019-11-07 at 8.04.56 AM.png

archer and BBHP like this.
  3. archer

archer Đại Tá

Mua vợt ngày:
    27 Tháng mười 2013
    Đường bóng:
    5,952
    Em cầm thử Kenta thấy cán nhỏ quá lọt thỏm hơi mất control. Còn lại nhìn chung cán BTY cầm em thấy hợp nhất, sướng nhất. Kiểu nó "điền" khít vào lòng bàn tay, và độ vuông của tiết diện cán làm cho cảm giác góc vợt rõ ràng hơn. Cán Xiom cũng cho cảm giác này nhưng lại hơi nhỏ hơn BTY. Yasaka là hãng em rất thích (cái rate quality/price quá tốt) mỗi tội cán ko cho được cảm giác trên, hơi nhỏ, hơi tròn (oval) quá. Stiga, Avalox, DHS cũng kiểu form cán từa tựa thế. Cái mang cá vướng víu của Stiga em cũng ko ưa lắm, ko hiểu sao, mà cứ thấy vướng vướng, mà giá cả cũng chả êm gì.
    Ngày xưa chọn cốt cứ lựa chọn gỗ này sợi kia, nay em chọn vợt lại cân nhắc cái cán trước. Haiz, già rồi trái tính.

amateur, lion and M.Hoang like this.
  4. lion

lion Đại Tá

Mua vợt ngày:
    2 Tháng bảy 2012
    Đường bóng:
    2,115
    Lác đác đã có thằng chơi LGY và có đánh giá, xem lào..., các yếu tố tổng hợp, cảm giác bóng, tốc độ, độ xoáy, độ kiểm soát...đều được đánh gía rất cao, có thể nói gần như hoàn hảo. Nếu quả thực LGY thiết kế theo cây Viscaria và có cái cán dễ cầm hơn chút thì thực sự là đáng dùng.
    Screen Shot 2019-11-08 at 10.57.48 AM.png
    Có 2 thằng đánh giá.
    Thằng 1:
    Screen Shot 2019-11-08 at 10.58.06 AM.png
    Không còn gì để nói! (Ae mình hay dùng từ; Hay vãi đái!), bắt ngắn, chặn gò, giật bóng trên bàn, đối giật...tất cả đều cho cảm giác bóng rất phê và an tâm. Tốc độ quả giật cũng rất nhanh, cốt cắn bóng như mèo cắn chuột. Không bàn cãi gì nữa, đây là cây vợt đáng để dùng!

Thằng 2:
    Screen Shot 2019-11-08 at 10.58.16 AM.png
    Hay nhất! Đặc biệt hay ở quả tấn công gần và trên bàn, rất xoáy, đánh trung và xa bàn cũng OK. Phát bóng, đỡ giao bóng đều an tâm, tạo xoáy dễ nên là cây vợt rất an tâm khi dùng.

M.Hoang and BBHP like this.
  5. Manhga

Manhga Binh Nhất

Mua vợt ngày:
    14 Tháng tám 2015
    Đường bóng:
    31
  6. BBHP

BBHP Trung Uý

Mua vợt ngày:
    16 Tháng bảy 2012
    Đường bóng:
    402
    Vậy cây này cũng rất đáng để thử bác @lion nhỉ.?

lion thích bài này.
  7. lion

lion Đại Tá

Mua vợt ngày:
    2 Tháng bảy 2012
    Đường bóng:
    2,115
    Vâng, em cũng nghĩ là nên thử ạ.

M.Hoang thích bài này.
  8. archer

archer Đại Tá

Mua vợt ngày:
    27 Tháng mười 2013
    Đường bóng:
    5,952
    Ngoài chủ đề 1 chút, em đang đánh Timo Boll Spirit, cảm giác bóng rất hay, kiểm soát, chạm bóng sắc bén, chân thật, tốc độ đủ dùng, cương nhu đều ổn.
    Duy có 1 cảm giác lấn cấn nhẹ, là khi chạm bóng lệch tâm vợt, thì có cảm giác vùng vợt chạm bóng bị biến dạng (uốn lệch đi) so với mặt phẳng chung của vợt (là cái góc nghiêng mà mình chủ định), do đó cảm giác bóng đi ra ko đc đúng hướng và góc độ như ý định.
    Các cụ trải nghiệm nhiều có biết cây nào khắc phục được nhược điểm đó ko ạ? E đang suy đoán là 1 cây nhiều lớp hơn, gỗ lõi cứng hơn, hoặc là 1 cây sợi ZLC như TMB ZLC chẳng hạn...

9. suytnuaxautrai

suytnuaxautrai Thượng Sỹ

Mua vợt ngày:
    31 Tháng một 2018
    Đường bóng:
    163

Có bài review này các bác tham khảo, cấu trúc Alc huyền thoại, mà mỏng hơn nên chậm hơn cả Boll Alc :D

archer thích bài này.
  10. lion

lion Đại Tá

Mua vợt ngày:
    2 Tháng bảy 2012
    Đường bóng:
    2,115
    Em Yang Yang này dù có thể coi là hạng chuyên nghiệp nhưng do em ấy đang dùng cây BTY Mizutani ZLC có đặc tính bám xoáy và nảy hơn nhiều so với dòng ALC nên dĩ nhiên cảm giác sẽ khác (ổn, nhưng hơi xịt, như kiểu cho bác đang đánh Sardius cảm nhận Viscaria). Nhưng nếu người đang dùng dòng ALC như Boll, Zhang, Vis, Kenta được cho là có thiết kế tương đồng thì sẽ cảm nhận sát hơn.

archer thích bài này.
  11. archer

archer Đại Tá

Mua vợt ngày:
    27 Tháng mười 2013
    Đường bóng:
    5,952
    Bác ơi cho e xin review khác nhau giữa Inner ZLC với Vis và Mizutani Jun với ạ, lí do là em mới xem quảng cáo 2 cây Ice Cream của Xiom, cây AZXi thì cấu trúc inner + limba, cây AZX thì outer + koto, thì nó nói cây AZXi thiên về tấn công sát thủ, còn AZX thiên về kiểm soát. Em cứ ngỡ cấu trúc Inner + limba chậm hơn và kiểm soát hơn chứ :(

lion thích bài này.
  12. ducanhmh

ducanhmh Đại Tá

Mua vợt ngày:
    7 Tháng bảy 2012
    Đường bóng:
    1,553
    Gần đây chơi cây yasaka alnade thấy quá good từ cán cầm, gỗ, giá, cảm giác bóng. Đặc biệt đámh BH rất hay. M cầm cây này đánh 3 buổi mà thắng rất dễ các đối thủ trc đây thắng khó :D nhưng tạm để dành, thẩm em timoboll alc đến khi có ng mua ( đang rao bán) rồi sẽ quay lại vs Alnade

archer and M.Hoang like this.