Bóng 40+ yihee

push

Trung Uý
Bóng hơi cứng, khô, khó bền, nhưng dễ đánh và quan trọng là rất hợp lý giá.

Tớ có cảm giác Yinhe hơi nhẹ hơn bóng BTY 1 ít (bóng khác chưa thử nên ko biết thế nào), nhưng thấy khá nảy và ổn định!

Song ngư thì 2 đợt mua thấy khác hẳn nhau, 1 lần thấy khá tốt, lần sau thì rất kém: bóng lì, nảy không đều và rất mau hỏng! DHS mua 1 lần thì dính ngay lô kém như Song ngư mua lần 2, chán!

Trainee

Đại Tá
Tớ có cảm giác Yinhe hơi nhẹ hơn bóng BTY 1 ít (bóng khác chưa thử nên ko biết thế nào), nhưng thấy khá nảy và ổn định!

Song ngư thì 2 đợt mua thấy khác hẳn nhau, 1 lần thấy khá tốt, lần sau thì rất kém: bóng lì, nảy không đều và rất mau hỏng! DHS mua 1 lần thì dính ngay lô kém như Song ngư mua lần 2, chán!
Vâng, trong các bóng 40+ em chơi có lẽ Yinhe và Shu là nhẹ nhất. Còn về ổn định giữa các lô hàng thì Made in China có lẽ nó là thế. Chứ như bóng 3, 40K/quả thì khó có chuyện đó.
Nhận xét thì em cũng chỉ dám nhận xét trên lô bóng trong tay em thôi. Bóng tốt, dễ đánh, giá cả hợp lý. 7.9 điểm! :D

Theo bên mình cân thử bóng 40+ thì DHS khoảng 2.65-2.75g. Bóng Yinhe khoảng 2.7-2.8g. Bóng Butterfly khoảng 2.75-2.85g. Đây là kết quả lấy trung bình khi cân thực tế 5-10 quả bóng của mỗi loại.

Đang định dán cái nhãn này lên hộp bóng Yinhe, bà con cho ý kiến ạ:

Sở dĩ lúc này làm được bảo hành bóng lỗi giòn, vỡ vì Hỏa Châu tìm ra cách hợp tác với Yinhe tra mã hộp bóng để truy ngược thông tin sản xuất để xác định có đúng lỗi không :D. Vì vậy quý khách hàng khi gặp trường hợp bóng bị giòn, đánh vài quả nửa buổi đã vỡ thì xin đưa nguyên lại cả hộp, Hỏa Châu có thể bảo hành 1 đổi 1 được ạ. Xin được nhấn mạnh là xin đưa lại cả hộp giấy đựng đúng quả bóng bị vỡ ạ.

Xin cảm ơn và mong được có các ý kiến đóng góp của quý khách hàng để Hỏa Châu có thể hoàn thiện các phương án bảo hành, chăm sóc khách hàng tốt hơn ạ.

Last edited:

VirusBNG

Trung Uý
Nghe nhiều người giới thiệu bóng Yinhe, em mua về chơi thử. Chơi đúng là sướng, nhưng bóng mới tinh vừa bóc hộp dạo 15 phút vì bóng toác luôn. Lỡ mua 2 hộp bên Hùng Hà rồi :((((

@Công ty TNHH Hỏa Châu : Mình bị dính 1 hộp vừa dạo 15 phút thì bóng vỡ luôn. Nhưng mình mua bên Hùng hà - tem thì vẫn của Hỏa Châu. Bóng thì mình ký hết tên lên rồi. Ko biết có được đổi ko ?
Được bạn ơi.
Cứ đúng tem Hỏa Châu là được đổi.
Bạn đem xác bóng và hộp đến 101 Đại Cồ Việt nhé.
Chương trình bảo hành mình sẽ cố gắng thuyết phục hãng duy trì càng lâu càng tốt :D.

yinhet11+

Đại Uý
Bền hay không còn do nhiều yếu tố, chẳng hạn như bàn có cát, giật bạo lực không may trúng vật sắc nhọn.... mình thấy bóng buttyfly 40+ kém bền nhất có hôm thay 3-4 quả.

Trainee

Đại Tá
Bền hay không còn do nhiều yếu tố, chẳng hạn như bàn có cát, giật bạo lực không may trúng vật sắc nhọn.... mình thấy bóng buttyfly 40+ kém bền nhất có hôm thay 3-4 quả.
10 hộp em mua đợt nọ của HC đến giờ đã lăn trên bàn tầm 40 quả, chưa thấy ai phàn nàn gì về độ bền cả, chỉ thấy khen. Cá nhân em mới dùng có 3, 4 quả, còn đâu cho, thì chưa vỡ quả nào, dù bọn em chơi không phải là dưỡng sinh. Đang tính đợt tới gom nhau để lấy 10 hộp nữa mà tên Virus kia làm câu cmt trên khiến mình nhồn nhột!

VirusBNG

Trung Uý
10 hộp em mua đợt nọ của HC đến giờ đã lăn trên bàn tầm 40 quả, chưa thấy ai phàn nàn gì về độ bền cả, chỉ thấy khen. Cá nhân em mới dùng có 3, 4 quả, còn đâu cho, thì chưa vỡ quả nào, dù bọn em chơi không phải là dưỡng sinh. Đang tính đợt tới gom nhau để lấy 10 hộp nữa mà tên Virus kia làm câu cmt trên khiến mình nhồn nhột!
Có lẽ em hơi đen thôi (cả nghĩa đen lẫn nghĩa bóng), nghe lời giới thiệu của các Bác trên diễn đàn hôm trước mượn bóng của 1 ku em đánh thử thấy sướng sướng - giá lại hợp lý nên em mua liền 2 hộp. Ai dè em bị đen :D:D:D

Thi thoảng vẫn có hộp bị bạn ạ, tỉ lệ khá là nhỏ. Bóng Plastic 40+ thì đều như vậy hết, bóng Yinhe còn đỡ hơn hầu hết các loại bóng khác về tỉ lệ lỗi (giòn, méo). Nếu mà bền 100% chắc giá bóng lên gấp rưỡi hay gấp đôi rồi. Hỏa Châu lên phương án bảo hành cho bóng giòn trong giai đoạn này cũng là hỗ trợ giảm thiểu rủi ro cho khách hàng thôi.
Bên mình bán hàng nhưng cũng toàn các anh em chơi bóng luôn, cuối cùng thì vẫn chơi Yinhe vì kết hợp yếu tố kinh tế và tròn, chuẩn thì nó vẫn là nhất :D

Trainee

Đại Tá
Thi thoảng vẫn có hộp bị bạn ạ, tỉ lệ khá là nhỏ. Bóng Plastic 40+ thì đều như vậy hết, bóng Yinhe còn đỡ hơn hầu hết các loại bóng khác về tỉ lệ lỗi (giòn, méo). Nếu mà bền 100% chắc giá bóng lên gấp rưỡi hay gấp đôi rồi. Hỏa Châu lên phương án bảo hành cho bóng giòn trong giai đoạn này cũng là hỗ trợ giảm thiểu rủi ro cho khách hàng thôi.
Bên mình bán hàng nhưng cũng toàn các anh em chơi bóng luôn, cuối cùng thì vẫn chơi Yinhe vì kết hợp yếu tố kinh tế và tròn, chuẩn thì nó vẫn là nhất :D
Nói chung bóng 40+ thì đến giờ mình vẫn là hài lòng với Yinhe nhất: Tiêu chí chơi vui, khỏe, tiết kiệm và vẫn đảm bảo bóng là 40+ :D
Hôm sau, gom đủ người mua ~10 hộp, sẽ đề nghị HC ship giảm giá cho chút, gần gần với giá mua lần trước là ok! ^^

Bóng Yinhe cho cảm giác chuyển tiếp giữa bóng 40 thường 3* sang bóng 40+ của các dòng Andro, But, Cornilleau, ... Bóng thoát tay, đỡ cảm giác bì bì, ít rung lắc như mấy em kia.
Đại thể dùng bóng này đánh tập luyện, kiếm mồ hôi. Thủ thêm ít bóng loại kia để cho quen cảm giác khi đi giao lưu hay có mấy giải gà vịt chi đó không dùng bóng Yinhe. Do cảm giác bóng rất là khác nhau!

Trainee

Đại Tá

Mình đang tính đặt tiếp 5-10 hộp Yinhe 40+ nữa cho mấy anh em. Hơi ngại vì nếu bóng vỡ nhanh quá thì chả lẽ lúc đó lại gửi từ VT ra HN đổi, quá mất công :D. Inbox (mình có nhắn ở đó), trả lời tin nhắn cho mình thông tin giá cả với nhé!
Việc này cũng lỗi một phần là bóng đợt trước bền quá, chứ cứ thỉnh thoảng vỡ 1 quả mới thì mọi người chả kỳ vọng nó quá nữa, kê kê!

Trainee

Đại Tá
Đã nhận được bóng của @Công ty TNHH Hỏa Châu .
Mấy anh @dungatvt , @xukaka đã phang hỏng hết chỗ bóng kia chưa? Nếu có nhu cầu thì qua em lấy nhé!
Giá giờ là giá shop, không còn giá cũ. Ngoài ra cũng không đảm bảo nó bền lỳ như trước, dù đây là hàng cùng lô đợt nọ anh em mình lấy. Đợt rồi anh em mình hên quá là hên thôi!

nhtcntt

Trung Sỹ
Mấy anh @dungatvt , @xukaka đã phang hỏng hết chỗ bóng kia chưa? Nếu có nhu cầu thì qua em lấy nhé!
Giá giờ là giá shop, không còn giá cũ. Ngoài ra cũng không đảm bảo nó bền lỳ như trước, dù đây là hàng cùng lô đợt nọ anh em mình lấy. Đợt rồi anh em mình hên quá là hên thôi!
Bạn để lại cho mình 1 đến 2 hộp bóng đc không? cho mình số điện thoại liên lạc và cũng đang sống tại Vũng Tàu.

dungatvt

Thượng Tá
Bóng đợt vừa rồi đánh vẫn còn ngon, chưa hỏng quả nào hết.

Bình luận từ Facebook