Bóng 40+ yihee

ngochan84

Đại Tá
Mình mới mua 1 hộp bong yinhee 40+ ở HC mà thấy chất lượng chán quá. Đánh đc 2 buổi, mà thời gian chơi cũng ít, hơn nưa lại toàn người già chơi, vậy mà đã vỡ rồi. Mọi người dùng yinhee rồi xin cho ít ý kiề́n
Minh cũng chỉ đánh đk 2 buổi là hỏng nhưng mà mỗi buổi bóng lăn đk 1h30' thui. Bóng đánh cũng đều mà ko bị méo

trần toản ĐL

Thượng Tá
Mình mới mua 1 hộp bong yinhee 40+ ở HC mà thấy chất lượng chán quá. Đánh đc 2 buổi, mà thời gian chơi cũng ít, hơn nưa lại toàn người già chơi, vậy mà đã vỡ rồi. Mọi người dùng yinhee rồi xin cho ít ý kiến
Chưa chơi chưa biết, mà cho e hỏi chơi bóng 40+ cảm giác có khác nhiều ko bác?

miziru

Thượng Tá
Em mới chơi thử 40 + có viền của DHS , cảm giác có khác kha khá nhưng độ bền và nhìn thấy chất liệu hình như cũng vậy. Của hãng khác em chưa có cơ hội thử.

Mình mới mua 1 hộp bong yinhee 40+ ở HC mà thấy chất lượng chán quá. Đánh đc 2 buổi, mà thời gian chơi cũng ít, hơn nưa lại toàn người già chơi, vậy mà đã vỡ rồi. Mọi người dùng yinhee rồi xin cho ít ý kiến
Thi thoảng có một vài hộp bóng giòn bạn ạ. Còn lại bóng Yinhe rất bền và tròn, có thể nói là bền và tròn nhất trong những quả bóng 40+ đang có trên thị trường hiện nay.

Bạn cũng lưu ý bóng 40+ làm bằng nhựa plastic thì rất dễ bị ảnh hưởng khi đập mạnh vào những vật sắc, nhọn như cạnh vợt cứng, cạnh cầu thang bê tông...cái này là đặc điểm chung của bóng 40+ rồi.

Mỗi đợt bên mình nhập về thì có khoảng 1-2% bóng bị giòn.
Bóng méo thì cũng rất ít và nguyên nhân chủ yếu do bị đè, ép khi vận chuyển.

Bóng méo thì bạn có thể đến Hoả Châu để đổi. Bóng giòn thì không có cách nào nhận biết. Hoả Châu cũng chưa biết phải xử lý thế nào. Được một cái là càng ngày tỉ lệ bóng giòn của Yinhe càng ít. Có lẽ là dây chuyền sản xuất đã đi vào ổn định.

Còn về tất cả các loại bóng không viền thì đều làm tại 1 chỗ, cùng chất lượng hết.

Hiện bóng Yinhe hết hàng khá nhanh do được chuộng ở nhiều nơi. Khoảng 1 tuần đến 10 ngày nữa hàng sẽ về tiếp.
Nếu bóng méo bạn đem đến bên mình đổi cho nhé.
Hy vọng sẽ được bạn tin tưởng sử dụng lần thứ 2.

Trainee

Đại Tá
... Còn lại bóng Yinhe rất bền và tròn, có thể nói là bền tròn nhất trong những quả bóng 40+ đang có trên thị trường hiện nay.
.....
Hy vọng sẽ được bạn tin tưởng sử dụng lần thứ 2.
Bóng này giá bao nhiêu vậy anh, còn so với bóng Cornilleau 40+ thì thế nào anh ơi: Bền, tròn/ổn định, độ nảy, ... ?

Bóng này giá bao nhiêu vậy anh, còn so với bóng Cornilleau 40+ thì thế nào anh ơi: Bền, tròn/ổn định, độ nảy, ... ?
Bóng Yinhe giá bán lẻ là 130.000 VNĐ bạn nhé.
Bạn mua thử và so sánh trực tiếp xem thế nào. Mình không so sánh trực tiếp được vì là chuyện tế nhị, nên để người tiêu dùng tự đánh giá.
Còn chuyện bóng Yinhe hoặc bóng không viền nói chung hiện đạt tiêu chuẩn cao nhất trong ngành công nghiệp bóng 40+ plastic là có thể khẳng định được.

xukaka

Đại Tá
----------
Bóng Yinhe mình chưa thử. Chủ yếu chơi bóng Butt 40+ mắc mà nhanh hư, đánh vài bữa (1, 2 bữa) là đi toi 1 quả. Bóng Cor 40+ cảm giác nhẹ và cũng nhanh hư. Chắc chuyển qua bóng DHS thôi.
Theo mình những bóng 40+ sau đây là ngon hơn như : DHS 40+, Andro 40+

Trainee

Đại Tá
Bóng Yinhe giá bán lẻ là 130.000 VNĐ bạn nhé.
Bạn mua thử và so sánh trực tiếp xem thế nào. Mình không so sánh trực tiếp được vì là chuyện tế nhị, nên để người tiêu dùng tự đánh giá.
Còn chuyện bóng Yinhe hoặc bóng không viền nói chung hiện đạt tiêu chuẩn cao nhất trong ngành công nghiệp bóng 40+ plastic là có thể khẳng định được.
130K/3 hay 6 quả vậy anh! Mình hỏi nghiêm túc vì bóng Conilleau mình đã đánh: Vô cùng ổn định và bền. Tuy nhiên với mình nó cũng vô cùng nặng, khó đánh và đắt => Đang nghiêm túc tìm loại khác thay cho mấy anh em cùng chơi!
Công ty đưa ra chữ Nhất là cố ý so sánh rồi, vậy mà lại nói là không tiện so sánh!
Về tiêu chuẩn đạt cao nhất, vậy thì nó là các con số công khai, Miễn là anh đưa ra đúng, không ai có thể trách anh được vì nó là con số công bố các bên => Anh đưa ra một vài tiêu chuẩn kèm con số công bố của các bên để anh em tham khảo xem và thấy sự nổi trội với.
Thực tình 3, 40K/quả bóng, đúng là càng ngày càng xa xỉ, nên cũng phải căn ke chút anh ạ.
Thanks
Không rõ, tại VT có thể mua bóng này ở các shop không nhỉ anh @xukaka ?

----------
Bóng Yinhe mình chưa thử. Chủ yếu chơi bóng Butt 40+ mắc mà nhanh hư, đánh vài bữa (1, 2 bữa) là đi toi 1 quả. Bóng Cor 40+ cảm giác nhẹ và cũng nhanh hư. Chắc chuyển qua bóng DHS thôi.
Theo mình những bóng 40+ sau đây là ngon hơn như : DHS 40+, Andro 40+
Bóng Cor 40+ em đánh nó nặng quá, và siêu bền, kỳ cục nhỉ?

xukaka

Đại Tá
130K/3 hay 6 quả vậy anh! Mình hỏi nghiêm túc vì bóng Conilleau mình đã đánh: Vô cùng ổn định và bền. Tuy nhiên với mình nó cũng vô cùng nặng, khó đánh và đắt => Đang nghiêm túc tìm loại khác thay cho mấy anh em cùng chơi!
Công ty đưa ra chữ Nhất là cố ý so sánh rồi, vậy mà lại nói là không tiện so sánh!
Về tiêu chuẩn đạt cao nhất, vậy thì nó là các con số công khai, Miễn là anh đưa ra đúng, không ai có thể trách anh được vì nó là con số công bố các bên => Anh đưa ra một vài tiêu chuẩn kèm con số công bố của các bên để anh em tham khảo xem và thấy sự nổi trội với.
Thực tình 3, 40K/quả bóng, đúng là càng ngày càng xa xỉ, nên cũng phải căn ke chút anh ạ.
Thanks

------
Kiểu này cứ phải thử từng em thui chứ ý kiến một mình anh có thể thì chưa chính xác.
Ở VT anh tìm loay hoay cũng chỉ có 3 em bóng 40+ là Butt, Cor, DHS. Em có đi đâu thì kiếm cho anh 1 hộp Andro 40 + nhé.

Thanks

Mình nói có thể nói là bền và tròn nhất thôi vì còn phải tính đến chuyện hãng nào gia công cho các thương hiệu nào. Bóng không viền có đến mấy thương hiệu và chất lượng như nhau nên không khẳng định là nhất được.

Bóng Cornilleau thì mình biết là được nhiều người khen và chất lượng tốt rồi.

Bạn đăng ký làm thành viên của ITTF và nếu hơn nữa là đối tác thương hiệu của họ thì sẽ có bản tin hàng tháng và các email nội bộ, lúc đó kênh thông tin đa dạng hơn.

Nhưng tóm lại chất lượng đánh giá bởi người dùng vẫn là quan trọng nhất.

Đợt tới hàng về mình sẽ gửi cho bạn 1 hộp đánh thử, bạn chỉ cần gửi tiền ship cho mình, như thế có được không ạ?

Giá bóng Yinhe là 130.000/ hộp 6 quả bạn nhé.

Trainee

Đại Tá
Mình nói có thể nói là bền và tròn nhất thôi vì còn phải tính đến chuyện hãng nào gia công cho các thương hiệu nào. Bóng không viền có đến mấy thương hiệu và chất lượng như nhau nên không khẳng định là nhất được.

Bóng Cornilleau thì mình biết là được nhiều người khen và chất lượng tốt rồi.

Bạn đăng ký làm thành viên của ITTF và nếu hơn nữa là đối tác thương hiệu của họ thì sẽ có bản tin hàng tháng và các email nội bộ, lúc đó kênh thông tin đa dạng hơn.

Nhưng tóm lại chất lượng đánh giá bởi người dùng vẫn là quan trọng nhất.

Đợt tới hàng về mình sẽ gửi cho bạn 1 hộp đánh thử, bạn chỉ cần gửi tiền ship cho mình, như thế có được không ạ?

Giá bóng Yinhe là 130.000/ hộp 6 quả bạn nhé.
Cảm ơn anh, thực tình bóng Cor đắt quá, và mình đánh nó quá nặng, đi chậm, ... ưu điểm ổn định, bền cũng không bù lại được việc quá đắt + khó đánh. Khó đánh thì rồi sẽ ổn, nhưng đắt thì khó phổ cập cho mấy anh em chơi bình dân!
Vậy là giờ HC không có hàng à? Nếu có mình sẽ lấy 2, 3 hộp chia anh em đánh thử. Lấy đúng giá như khách hàng bình thường thôi anh ơi. Nếu anh hỗ trợ được tiền ship thì tốt. Lục lọi tìm thử hàng thì phải trả học phí chứ! :D

o3ma

Đại Tá
Về tiêu chuẩn đạt cao nhất, vậy thì nó là các con số công khai, Miễn là anh đưa ra đúng, quảkhông ai có thể trách anh được vì nó là con số công bố các bên => Anh đưa ra một vài tiêu chuẩn kèm con số công bố của các bên để anh em tham khảo xem và thấy sự nổi trội với.
Thanks

Chẳng hiểu sao hôm trước lấy của chú 1 quả Cor 40+ chiến 1 lúc tèo luôn. Hay quả đấy chú đánh lâu rồi nên sắp đến hạn.

Trainee

Đại Tá
Chẳng hiểu sao hôm trước lấy của chú 1 quả Cor 40+ chiến 1 lúc tèo luôn. Hay quả đấy chú đánh lâu rồi nên sắp đến hạn.
Thế thì hên xui rồi anh, quả của em cùng hộp đánh mãi chả hỏng. Chắc do anh bạt nó vào cạnh sắc nào đó. CLB chỗ em vừa sửa lại, có tấm gỗ chắn lỗ thông hơi. Có 1 trận 5 sec mà hôm qua phang đi 2 quả 3* 40 DHS thường vì phang vào cạnh đó.

o3ma

Đại Tá
Thế thì hên xui rồi anh, quả của em cùng hộp đánh mãi chả hỏng. Chắc do anh bạt nó vào cạnh sắc nào đó. CLB chỗ em vừa sửa lại, có tấm gỗ chắn lỗ thông hơi. Có 1 trận 5 sec mà hôm qua phang đi 2 quả 3* 40 DHS thường vì phang vào cạnh đó.
Chẳng hiểu. Nói chung cái bọn DHS là có lẽ bền nhất.

Trainee

Đại Tá
Chẳng hiểu. Nói chung cái bọn DHS là có lẽ bền nhất.
DHS 40 thường, loại 15k/quả thì đánh chán lắm anh ạ. Giật quả bóng nó không bén, không thoát chỉ được cái bình dân giá thôi. Nhưng em nghe nói DHS hàng xịn cũng ~1.5$/quả cơ!

o3ma

Đại Tá
DHS 40 thường, loại 15k/quả thì đánh chán lắm anh ạ. Giật quả bóng nó không bén, không thoát chỉ được cái bình dân giá thôi. Nhưng em nghe nói DHS hàng xịn cũng ~1.5$/quả cơ!
Mua loại hộp vuông ấy, đừng mua hộp dài. Hộp dài 90k/6 quả, hộp vuông 120-130k/6 quả.

Bình luận từ Facebook