Bóng 40+ thì nên dùng sardius hay amultart tốt hơn ạ

KVKM

Đại Uý
Giữa Amul, Garay hay Sar tùy theo động tác khi vào bóng thôi. Như Amul vào sớn quá rất khó đánh hay bung. Còn cảm nhần thì Amul cho bóng xoáy hơn chắc do lõi Kiri. Còn Garay và Sar lõi Basa ít xoáy.

Chắc nhà sản xuất có lý do gì đó nên dòng zlc mắc hơn. Quan trọng là chúng ta chưa hiểu bản chất cốt vợt và chưa phát huy hết tính năng thôi. Như đánh đều thì cây song ngư đánh cũng được. .hihi.
Mình có cây 729 đời cổ - nặng 96g có 1 lớp chỉ đỏ ở giữa - do 1 truyền nhân để lại dán 2 mặt R7+R7soft đánh bóng 40+ muốn đánh điểm nào được đấy - dị và lạ luôn:D
Nên câu hỏi chính là ở tay đánh của chủ thớt:)
Cây Amu hay Sar đem lại nhiều bia hơn thì cây đó tốt hơn:p

Trainee

Đại Tá
Sardius sản xuất cho bóng 38. Đã qua thời bóng 38 và 40 giờ đến 40+ rồi nên có lẽ sẽ ko phù hợp cho lắm. Amultart các đời sx 2015 sẽ phù hợp hơn
Cốt còn phải đi với mút nữa chứ, nói như chú hơi phiến diện. Vả lại thực tế Sardius xịn, ko nói thể loại tem bạc ko rõ xuất xứ gần đây, đang kết hợp mút bọt khí đời mới đánh bóng 40+ rất hay chú ơi!

wh_qn87

Đại Tá
Cốt còn phải đi với mút nữa chứ, nói như chú hơi phiến diện. Vả lại thực tế Sardius xịn, ko nói thể loại tem bạc ko rõ xuất xứ gần đây, đang kết hợp mút bọt khí đời mới đánh bóng 40+ rất hay chú ơi!
tại e có cây Sar tem đồng lùn. thỉnh thoảng lôi ra chơi thấy toàn thua nên nghĩ là ko hợp với bóng 40+ a ah. hehe. Amultart number one !!!!!

manhlinh

Trung Uý
Với bóng 40+, nếu Sardius xịn thì có lẽ là lựa chọn khá lý tưởng đó! Rất nhiều người ở VT đang bắt đầu đặt nó ở trên Amultart rồi.
Cũng vừa mới bán Sardius tem đồng, để đổi con Andro Triber K hic hic giờ nghe các bác nói vậy thấy nản quá :mad::mad::(:(

backhand-ghost

Đại Tá
Cũng vừa mới bán Sardius tem đồng, để đổi con Andro Triber K hic hic giờ nghe các bác nói vậy thấy nản quá :mad::mad::(:(
Cũng có sao đâu bác, Treiber K vẫn nện tốt mà. Đây chỉ là thử quay lại Sar xem đánh 40+ có gì khác ko thôi mà. Đâu có chuyện bắt buộc phải chơi cốt này hay cốt kia. Mỗi người mỗi khác mà, nghiệp dư nó "loạn" lắm bác.

Trainee

Đại Tá
Mình có đánh cây K này liên tục trong ~3 tháng. Đây là cây hay mà, vợt thế hệ mới.
Cây này mỏng, nhưng lại ít rung, bóng nhả nhanh, kiểm soát rất tốt, ... nếu rơ lên được xoáy BH thì cây này rất hay.
Cá nhân mình cho rằng cây này gắn FH mặt từ cứng tới rất cứng, BH gắn từ TB cứng tới cứng đánh bóng 40+ là ngon. Lúc trước mình sở hữu cây này, đánh lẫn lộn cả bóng 40 và 40+ thì đánh FH Pro H47, BH đánh Target Sound (hơi mềm), sau đánh bóng 40+ nhiều hơn thì gắn cả 2 mặt Target Pro H47 đánh rất đã.

backhand-ghost

Đại Tá
a thì lại vẫn sợ hơi mềm e ợh!
A quen chơi mặt cứng rồi, với lại anh lắp mặt cứng vào Vis nó khác chứ anh. Sar nó cứng như vậy mà đi cả dàn turbo thì hơi cứng chút, hoặc tại em ko quen. Trái em đánh mặt cứng được, TG3-60 đánh cũng được nhưng phải em chỉ nện được loại trung bình thôi.

tieuho_8x

Đại Tá
Kiến cò cái zề. Cảm giác là 1 chuyện,chủ yếu do tập luyện và phong cách chiến đấu thoai.
Với tớ thì Sar vẫn quăng trái phải bình thường,có phải cứ Sar là oánh 1 càng đâu.
Còn hiện tại đúng là số lượng người chơi Amul và Sar tăng nhẹ,1 số phản ánh của a e là cốt mỏng oánh thiếu lực,đánh mấy trận đã mệt các trận sau chán chẳng buồn giật với chả quăng =))

lamtq

Đại Tá
A quen chơi mặt cứng rồi, với lại anh lắp mặt cứng vào Vis nó khác chứ anh. Sar nó cứng như vậy mà đi cả dàn turbo thì hơi cứng chút, hoặc tại em ko quen. Trái em đánh mặt cứng được, TG3-60 đánh cũng được nhưng phải em chỉ nện được loại trung bình thôi.
:)
a đùa đấy. Tàu nó cứng vcc ra thì nó vẫn là Tàu. chứ Rasant turbo thì nó cứng mà nảy đánh Sar nữa thì chắc để táng bóng 90+:p chứ 40+ thật ra a đánh Vis thấy chẳng phải thay đổi cái méo j cả. Nhiều bác cứ nâng cao quan điểm:confused:

Trainee

Đại Tá
:)
a đùa đấy. Tàu nó cứng vcc ra thì nó vẫn là Tàu. chứ Rasant turbo thì nó cứng mà nảy đánh Sar nữa thì chắc để táng bóng 90+:p chứ 40+ thật ra a đánh Vis thấy chẳng phải thay đổi cái méo j cả. Nhiều bác cứ nâng cao quan điểm:confused:
Combo của anh toàn ~200g, đánh bóng thì vào góc lớn vậy khéo bóng 44+ thì anh mới phải đổi! :D

đức cương

Đại Uý
Bóng 40+ thì nên dùng sardius hay amultart tốt hơn ạ
Tất nhiên là almu rồi. Sadiu đánh cũng được. Nhưng nghiệp dư đánh có nhiều hạn chế như cắt bóng và gò bóng không ổn định và không hiểm, chặn thủ tăng lực kém. Các cao thủ tấn công tốt có mấy khi gò bóng đâu, toàn giao bóng đánh chết luôn thì vẫn sadiu là nhất. Bây gìơ lối đánh hiện đại nên chuyển sang các cốt công nghệ mới. Như traiber z, q, k gì đó. Hoạc cao cấp hơn thì almu là đỉnh.

Bình luận từ Facebook