Bóng 40+ thì nên dùng sardius hay amultart tốt hơn ạ

backhand-ghost

Đại Tá
Bóng 40+ thì nên dùng sardius hay amultart tốt hơn ạ
Trước đây mình cũng chơi Sar nhưng từ hồi chơi 40+ thì chưa đánh lại. Có cảm giác là các dòng cốt hiện nay chơi bóng to hơi thiếu lực một chút thật, nhất là đòn phải.
Quay lại thử nghiệm Sar với mặt trung bình cứng bên trái (T64) để chơi 40+ là một phương án hoàn toàn khả thi. Có lẽ mình sẽ thử, coi như là refresh lại cảm hứng chơi bóng, ko được thì lại thôi :)

Trainee

Đại Tá
Trước đây mình cũng chơi Sar nhưng từ hồi chơi 40+ thì chưa đánh lại. Có cảm giác là các dòng cốt hiện nay chơi bóng to hơi thiếu lực một chút thật, nhất là đòn phải.
Quay lại thử nghiệm Sar với mặt trung bình cứng bên trái (T64) để chơi 40+ là một phương án hoàn toàn khả thi. Có lẽ mình sẽ thử, coi như là refresh lại cảm hứng chơi bóng, ko được thì lại thôi :)
Với bóng 40+, nếu Sardius xịn thì có lẽ là lựa chọn khá lý tưởng đó! Rất nhiều người ở VT đang bắt đầu đặt nó ở trên Amultart rồi.

dung.vima

Moderator
Với bóng 40+, nếu Sardius xịn thì có lẽ là lựa chọn khá lý tưởng đó! Rất nhiều người ở VT đang bắt đầu đặt nó ở trên Amultart rồi.

HAHA, không ít người giống mình.

Hồi 40 mình lựa chọn amultart cảm thấy hoàn toàn Perfect. Khi thủ êm ái cảm giác, khi tấn công thì cũng sát thủ không kém.

Tuy nhiên khi chuyển sang bóng 40+ nặng hơn ---> mình đã không phát huy nổi con amultart nữa tuy đã thay khá nhiều dòng mặt và bắt đầu thấy loạn đao.

Sau đó mình quyết định quay lại dòng cacbon để cho ổn định lối đánh, chỉ cơ bản gò và chịu khó né giật 1 càng. Và cũng thật tình cờ, thật bất ngờ là khi đánh Sardius với 40+ lại cho độ êm ái không khác gì đánh Amultart với bóng 40. Có thể do bóng nặng hơn khi va vợt cho cảm giác rõ ràng hơn so với bóng 40 cũng nên.

Tâm hự đôi điều với anh em diễn đàn thế thôi - chứ trình độ tại hạ kém có thể nói rất kém haha

Trainee

Đại Tá
vừa mới bán sar lên amul mà bác nói giờ thấy nản :((
Quan trọng còn phối mặt nữa chứ, với cả đa phần mọi người vẫn đánh giá Amultart cực cao, hơn hẳn mấy cây ZLC ngang giá. Mình thì thấy cây này hơi khô, mình thích Garaydia ZLC hơn. Thế nhưng cũng chỉ là một 9, một 10.

backhand-ghost

Đại Tá
vậy amul đi vs mặt gì ổn hơn cả bác tư vấn
Mình nói thật là trước nay chơi Alm ko nhiều nên ko hiểu thật rõ lắm. Nhưng với một dòng tương đối cứng nẩy như Alm thì ko nên phối với mặt quá cứng. Trước đây chơi Sar thì mình đánh trái 64, phải 05fx là vừa. Ko biết cữ tay của bác thế nào, nhưng có lẽ Alm cũng chơi tương tự như vậy là được. Ko nhất thiết là Ten, bác có thể phối với các mặt vợt có độ cứng như vậy là được.

xukaka

Đại Tá
Giữa Amul, Garay hay Sar tùy theo động tác khi vào bóng thôi. Như Amul vào sớn quá rất khó đánh hay bung. Còn cảm nhần thì Amul cho bóng xoáy hơn chắc do lõi Kiri. Còn Garay và Sar lõi Basa ít xoáy.

Chắc nhà sản xuất có lý do gì đó nên dòng zlc mắc hơn. Quan trọng là chúng ta chưa hiểu bản chất cốt vợt và chưa phát huy hết tính năng thôi. Như đánh đều thì cây song ngư đánh cũng được. .hihi.

Trainee

Đại Tá
Giữa Amul, Garay hay Sar tùy theo động tác khi vào bóng thôi. Như Amul vào sớn quá rất khó đánh hay bung. Còn cảm nhần thì Amul cho bóng xoáy hơn chắc do lõi Kiri. Còn Garay và Sar lõi Basa ít xoáy.

Chắc nhà sản xuất có lý do gì đó nên dòng zlc mắc hơn. Quan trọng là chúng ta chưa hiểu bản chất cốt vợt và chưa phát huy hết tính năng thôi. Như đánh đều thì cây song ngư đánh cũng được. .hihi.
Em vừa lấy cây PG-7 của anh @lamtq
Cây này gỗ già đét, đánh thử tý hôm qua thấy ngon phết! :D

Bình luận từ Facebook