Bình luận về những trận đấu kinh điển !

Son_ct

Đại Uý
xem xong cái clips Viet sub này chắc sung sướng nhất là 2 cụ @aunhh@Son_ct ^\^ nhưng hơi buồn cho những ai yêu mến Ma Long, lại thêm một minh chứng để ta thấy được thế nào là đẳng cấp thực sự và Ma Long đang ở đâu.
ĐKQ hướng dẫn những kỹ năng cơ bản nhất của BB, còn những bài bình luận anh dịch sẽ giúp ae diễn đàn hiểu và ngẫm những chiến thuật của BB. Nó cũng như xem bóng đá đỉnh cao C1, vừa xem kỹ năng của cầu thủ vừa xem chiến thuật của các đội.
Túm lại là kết hợp cả 2 thứ mới đã anh ạ :D

jack2309

Trung Uý
Phải nói rằng, trận đấu chung kết này cũng như 4 trận chung kết khác giữa Zhang Jike và Wang Hao mình đã xem đi xem lại rất nhiều lần. Nhưng trận đấu này phải nói rằng, Zhang Jike đã hơn Wang Hao rất nhiều. Set thứ 4 này đã dập tắt hoàn toàn Wang Hao và cũng đã chứng tỏ một bản lĩnh thật ghê gớm của Zhang Jike. Và như vài lần khác, anh đã dập tan mọi sự chỉ trích bằng chức vô địch này. Kết thúc trận đấu, ko còn cảnh ăn mừng xé quần xé áo ( thật ra xé cài đầu tiền ko có, mà nói cho có vần đó điệu :D) như WTTC 2011, mà Zhang vô cùng bình thản. Cũng giống như trận chung kết Olympic 2012, có cảm giác rằng trận đấu và cả giải đấu là của chỉ mình Zhang. Nói không ngoa trận đấu này, dường như mọi thứ trong tầm kiểm soát của cu Zhang. I dà, ước gì mình là Zhang Ji Âu nhỉ. :D:D:D:D:D
Wang Hao thua cậu Zhang Jike này hình như không có buồn lắm! Cảm giác như là chấp nhận sự thật vậy,ko thể hơn nó đc rồi..Em là fan Wang Hao nhưng thời điểm này phải nói là tâm phục khẩu phục,mỗi tội e vẫn buồn cho Ma Long quá! Cậu ấy chơi đẹp, tinh thần cao thượng nhưng vẫn ko vượt qua nỗi cái bóng WH, hy vọng ML sẽ gặp ZJK ở những trận đấu lơn như này nhiều hơn để xem được nhiều tuyệt phẩm hơn!

Giật Ra Ngoài

Đại Tá
Wang Hao thua cậu Zhang Jike này hình như không có buồn lắm! Cảm giác như là chấp nhận sự thật vậy,ko thể hơn nó đc rồi..Em là fan Wang Hao nhưng thời điểm này phải nói là tâm phục khẩu phục,mỗi tội e vẫn buồn cho Ma Long quá! Cậu ấy chơi đẹp, tinh thần cao thượng nhưng vẫn ko vượt qua nỗi cái bóng WH, hy vọng ML sẽ gặp ZJK ở những trận đấu lơn như này nhiều hơn để xem được nhiều tuyệt phẩm hơn!
ZJK đang trên đường hoàn tất cú Grands Slam career thứ 2 nếu đoạt HCV ở Rio năm 2016, mà chắc không cần HCV đó chú ấy cũng đã trở thành VĐV bóng bàn xuất sắc nhất trong lịch sử, có thời gian hoàn tất Grands Slam career ngắn nhất trong 4 người từng đoạt được danh hiệu

theworker

Trung Sỹ
em nghĩ lên đến đẳng cấp quốc tế kỹ thuật các vđv TQ ngang ngang nhau, hơn thua là ở cái đầu óc tính toán, tâm lý,...

backhand-ghost

Đại Tá
em nghĩ lên đến đẳng cấp quốc tế kỹ thuật các vđv TQ ngang ngang nhau, hơn thua là ở cái đầu óc tính toán, tâm lý,...
ko phải vậy đâu bro ơi, kỹ thuật khác chứ, khác nhiều và khác rõ ràng. rồi bro sẽ thấy, chờ nhé. Những ai tìm đến lý do tâm lý chỉ là cái cớ để nguỵ biện và khoả lấp đi sự thiếu hụt về kỹ thuật mà thôi. Sự thua thiệt về kỹ chiến thuật đương nhiên sẽ dẫn đến những tác động về tâm lý, không có sự tự tin thì làm sao để thăng hoa và sung mãn trong thi đấu được.

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
Thực ra, cuộc đối đầu luôn là cuộc đối đầu giữa các trường phái, mỗi người mạnh ở 1 điểm chứ không hề giống nhau. Kể như thằng Zhang mọi người cho rằng nó toàn diện nhất nhưng cũng chỉ là tối cao của lối ôm bàn, nếu dám liều lĩnh ra xa đối giật với Wang Hao hoặc Xu Xin thì kết cục bi thảm lắm.

theworker

Trung Sỹ
vậy thì phải có đầu óc tính toán, tính sao cho hạn chế được điểm mạnh của đối phương, điểm yếu của mình để từ đó phát huy hết khả năng sở trường của bản thân, khai thác triệt để điểm yếu của đối phương, cái này chắc trong chiến thuật :D

aunhh

Đại Tá
Mà sao lại có món đại tá với thượng tá nhỉ, nghe hay ho ra phết. @o3ma mà chỉ được có Đại tá thì bao giờ em mới được lên Tướng quân đây.
Haha, @backhand-ghost ơi, sáng nay vào topic này, tưởng đâu có một trận đấu kinh điển được em bình luận. Hihi. Cuối năm công việc nhiều quá phải ko nên các topic của em thấy yên ắng quá. Dạo này em vẫn khỏe luôn chứ?

Last edited:

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
Không biết năm mới khai bút bài gì nhể, chắc ủ hàng từ giờ đến mùng 1 :D
Đang băn khoăn giữa bài "Nếu Xu Xin chơi tay phải" và một số suggest nữa mà không biết chọn cái nào :D

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
bài XX chơi tay phải hay đấy, vút luôn đi khỉ con.
Đã có một số ý tưởng nhưng chưa có cảm hứng ạ.
Cơ mà lại phòi ra thêm 1 cái nữa rất hay theo quan sát chủ quan của em ạ :D
Ma Long và Wang Hao không phải 2 tay vợt duy nhất làm cho Zhang Jike phải nghiêm túc, trên thế giới này còn tồn tại một người nữa có thể buộc thằng Zhang hí bung hết sức ra đại ca ạ :D

Bình luận từ Facebook