Bàn về gai dài grass d.tecs 1,6mm

đức cương

Đại Uý
Vào diễn đàn bóng bàn sài gòn đọc bài viết bác p500 về gai dài rất bổ ích. Sau khi chuyển từ gai supeblock, sang gai grass d.tect chế lót vải 0,5mm, hiện nay là grass d.tecs 1,2mm. Thấy độ khó của Quả cắt bóng lên hẳn. Tuy nhiên nhớ lại lời của bác p500 nên đang tính đổi sang lót 1,6mm để cắt.

Bác nào đang chơi grass d.tec 1,6mm cho cảm nhận và ưu nhược điểm so với lót 1,2mm được không.

nguyenhoand

Thượng Sỹ
Vào diễn đàn bóng bàn sài gòn đọc bài viết bác p500 về gai dài rất bổ ích. Sau khi chuyển từ gai supeblock, sang gai grass d.tect chế lót vải 0,5mm, hiện nay là grass d.tecs 1,2mm. Thấy độ khó của Quả cắt bóng lên hẳn. Tuy nhiên nhớ lại lời của bác p500 nên đang tính đổi sang lót 1,6mm để cắt.

Bác nào đang chơi grass d.tec 1,6mm cho cảm nhận và ưu nhược điểm so với lót 1,2mm được không.
Mình cũng đang muốn thử gai grass d.tect với cốt Joo seahyuk. Bạn trải nghiệm 1.6mm đi để mình em 1.2mm

lamvt

Thượng Tá
Muốn thử thì lắp 1.6 vảo fh,giữ nguyên 0.5 hoặc 1.2 bên bh sẽ thấy cực lạ và có cái mới đó.Combo này chiến với gai sp.Bl thì vô đối đó.Có thể còn hay hơn gai công bên fh đó.

lamvt

Thượng Tá
Muốn thử thì lắp 1.6 vảo fh,giữ nguyên 0.5 hoặc 1.2 bên bh sẽ thấy cực lạ và có cái mới đó.Combo này chiến với gai sp.Bl thì vô đối đó.Có thể còn hay hơn gai công bên fh đó.

nguyenhoand

Thượng Sỹ
Chú lamvt@ códw em d.tect nào ko

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Hiện nay mình đang dùng 3 cây như ở chữ ký . Cảm nhận của riêng minh nhé .
Cây Superblook chỉ thật sự nguy hiểm với rơ lạ , hay nói rộng ra là với người lạ Gai . Với rơ trong cùng CLB thì quá bình thường , thậm chí người dùng Superblook giống như con Khỉ dưới sự điều khiển của Chú Hề trong rạp Xiếc .
Cây 388D-1 OX , không thật độc và dị , nhưng bù lại nó cho ta cảm giác yên tâm khi thi đấu , với ae trong cùng CLB quả là 1 bài toán hóc búa để hóa giải , 388d-1 OX biến hóa vô cùng , nó có thể giúp ta thay đổi các chiến thuật rất linh hoạt ...
Với các vđv phong trào phủi như hiện nay . Dùng 2 vợt , 1 388D & 1 Super để sẵn dưới gầm bàn ... để chọc quê mấy người đục chọi quả là tuyệt vời :p:p:p

đức cương

Đại Uý
Zơ này ít người dám chơi nên topic này ít có bình loạn
Zơ này ít người dám chơi nên topic này ít có
Cháu đánh phải chuyên giật moi xoáy là chủ yếu chú à. Cháu đang dùng con donic blufire jp 01 turbo. Lối đánh của cháu lấy thế trận bền là chủ yếu nên đánh fh khả năng thua nhanh chú à.

lamvt

Thượng Tá
Cháu đánh phải chuyên giật moi xoáy là chủ yếu chú à. Cháu đang dùng con donic blufire jp 01 turbo. Lối đánh của cháu lấy thế trận bền là chủ yếu nên đánh fh khả năng thua nhanh chú à.
Nếu đánh fh 1.6 thì ko ai đánh vũ bão với mình được.Lo vớt bóng cũng đủ mệt ,hoa mắt.

lamvt

Thượng Tá
Cháu quen có mút rồi chú à. Khả năng đợt sau cháu tăng lên lót 1,6 để cắt thử
Khi lót dày thêm 0.5 vợt sẽ nặng thêm nhiều đó.Khi đó cắt trái sẽ khó hơn,dù fh sẽ mạnh lên.Cháu cứ thử rồi chia sẻ kn với mọi người nha.Chú thấy nếu cốt cứng thì đánh OX hay hơn.Cốt mềm 0.5/1.0 là ok.

Gia Bao

Trung Uý
Khi lót dày thêm 0.5 vợt sẽ nặng thêm nhiều đó.Khi đó cắt trái sẽ khó hơn,dù fh sẽ mạnh lên.Cháu cứ thử rồi chia sẻ kn với mọi người nha.Chú thấy nếu cốt cứng thì đánh OX hay hơn.Cốt mềm 0.5/1.0 là ok.
chú có mặt này ko để cho cháu với. cháu muốn thủ nghiệm miếng này xem sao. cháu đang chơi miếng block

đức cương

Đại Uý
Vâng. Cháu cảm ơn chú ạ.

Em cũng hay đụng vài rơ gai thấy thích chơi với mấy bác hay hất, block vì clb e hồi xưa cũng có 2 bác chơi kiểu block hất ôm bàn, ban đầu lạ thì block hất thấy khó chịu nhưng giờ em chỉ mong bên kia block sang cho mình đánh. Kiểu thứ 2 em cũng gặp là có người chơi gai nhưng lại giật bạt được gần như mút, ban đầu k quen bị bath túi bụi, sau quen rồi thì lùi ra chút thì thấy bóng nó hiền khô, e rút ra kinh nghiệm nhỏ là oánh với nhóm gai hay tấn công là em cứ giao đơn giản sao cho bóng thấp nhưng trôi xa bàn cho họ đánh trước rồi lựa quả mình làm cú hết tay vì e thấy gai gì thì gai nhưng bóng thấp hơn lưới e thấy k thể tấn công mạnh được nên chẳng ngại, k biết e suy nghi thế có đúng k nữa ? Một loại nữa là gai cắt, loại này e thấy ban đầu thấy dễ chịu hơn nhưng càng ngày càng khó chịu, đã gặp vài người ở giải pre hn nhưng tìm k có lối ra bác nào chỉ giúp em cách khắc chế kiểu gai cắt cho e sáng mắt lên đc k a?

lamvt

Thượng Tá
Em cũng hay đụng vài rơ gai thấy thích chơi với mấy bác hay hất, block vì clb e hồi xưa cũng có 2 bác chơi kiểu block hất ôm bàn, ban đầu lạ thì block hất thấy khó chịu nhưng giờ em chỉ mong bên kia block sang cho mình đánh. Kiểu thứ 2 em cũng gặp là có người chơi gai nhưng lại giật bạt được gần như mút, ban đầu k quen bị bath túi bụi, sau quen rồi thì lùi ra chút thì thấy bóng nó hiền khô, e rút ra kinh nghiệm nhỏ là oánh với nhóm gai hay tấn công là em cứ giao đơn giản sao cho bóng thấp nhưng trôi xa bàn cho họ đánh trước rồi lựa quả mình làm cú hết tay vì e thấy gai gì thì gai nhưng bóng thấp hơn lưới e thấy k thể tấn công mạnh được nên chẳng ngại, k biết e suy nghi thế có đúng k nữa ? Một loại nữa là gai cắt, loại này e thấy ban đầu thấy dễ chịu hơn nhưng càng ngày càng khó chịu, đã gặp vài người ở giải pre hn nhưng tìm k có lối ra bác nào chỉ giúp em cách khắc chế kiểu gai cắt cho e sáng mắt lên đc k a?
Bạn nói đúng.Vì vậy các cao thủ dùng gai trên thế giới có ai hất,quẹt đâu.Có chăng thỉnh thoảng là cú nẹt trái kết thúc như JOO thôi.Họ vẫn lấy cắt bền bên gai và chờ phản công bên mút.Ngược lại đối phương cũng giật bền bên fh ,tìm cơ hội kết thúc.Ai bản lĩnh hơn thì ăn.Bài chỉ có vậy ,tùy trình từng người.Mình nghĩ đơn giản vậy.

clbanduc

Binh Nhì
Chơi với mấy bác Gai khó chịu lắm! Đối phó lại với mấy bác ấy nên dùng bóng lỏng, xoáy lên giao bóng, trả bóng không lực. Bản chất của Gai là mượn lực... đối phó với Gai cần bình tĩnh và cần nhiều kinh nghiệm...!

Bình luận từ Facebook