Bàn thi đấu - Hinh ảnh CLB CT2 Định công- Dũng9shop

NDB55

Thượng Tá
Rõ chán cho cái anh quận Hoàng mai chẳng năm nào tổ chức tham gia giải BB người cao tuổi thành phố! Đã thế thì CT2 Định công chơi với anh Thanh trì vậy. Hôm nay vừa kiếm về cái giải nhất đơn nam BB người cao tuổi từ 60 trở xuống cho Thanh tri. Ngoài huy chương còn kèm theo chút tiền thưởng và nhiều cái bắt tay.. nhưng chủ yếu mang về chỉ để "dọa" vợ con cháu chắt và tự sướng là chính còn tham gia các giải Diễn đàn mới là nơi để "hành xác" và kiếm chút mồ hôi của các cháu thanh niên...

Last edited:

NDB55

Thượng Tá
Đội hình CT2 Định công sẽ tham gia Việt nam open 2014 với mục tiêu khiêm tốn lọt vào vòng đấu loại trực tiếp như 2013 và hơn thế nữa...

hungvotdoc

Thượng Tá
Rõ chán cho cái anh quận Hoàng mai chẳng năm nào tổ chức tham gia giải BB người cao tuổi thành phố! Đã thế thì CT2 Định công chơi với anh Thanh trì vậy. Hôm nay vừa kiếm về cái giải nhất đơn nam BB người cao tuổi từ 60 trở xuống cho Thanh tri. Ngoài huy chương còn kèm theo chút tiền thưởng và nhiều cái bắt tay.. nhưng chủ yếu mang về chỉ để "dọa" vợ con cháu chắt và tự sướng là chính còn tham gia các giải Diễn đàn mới là nơi để "hành xác" và kiếm chút mồ hôi của các cháu thanh niên...
Sao em ở Thanh Trì mà lại không biết giải này nhỉ? Bác nói cụ thể hơn một chút đi. Giải của bác từ 50 đến 60 à?

NDB55

Thượng Tá
Sao em ở Thanh Trì mà lại không biết giải này nhỉ? Bác nói cụ thể hơn một chút đi. Giải của bác từ 50 đến 60 à?
hihi.. Từ khi chuyển nhà về Định công được 5 năm thì tôi chưa bao giờ thấy quận HM t/c cho thi đấu giải TP mà chỉ t/c thi đấu trong phạm vi Quận mặc dù phong trào ở ĐC và Quận HM cũng rất mạnh và nhiều cao thủ lắm. Biết quận Thanh trì luôn tham gia giải Người cao tuổi TP nên khi có người giới thiệu mấy anh em chúng tôi liền đầu quân cho Thanh trì. Hôm đó tôi may mắn được giải nhất đơn nam từ 50t đến 60t. Chỉ tiếc hôm đó nhờ thằng cháu Hiệp chụp cho cái ảnh để làm kỉ niệm mà mãi ko thấy! Nếu bác hay chơi ở nhà thi đấu Thanh trì do Hiệp phụ trách thì bác phải biết chứ nhỉ..Giải này cũng vui phết vì thấy rất nhiều cao thủ già nua có tiếng một thời cũng tham dự, mấy năm nay lai có thêm cái anh Hà đông hà tây vào nữa nên càng vui. Nghe đâu giải sẽ được t/c thường niên đấy, bác chịu khó theo rõi mà tham gia nhé- vui là 9 mà.

hungvotdoc

Thượng Tá
hihi.. Từ khi chuyển nhà về Định công được 5 năm thì tôi chưa bao giờ thấy quận HM t/c cho thi đấu giải TP mà chỉ t/c thi đấu trong phạm vi Quận mặc dù phong trào ở ĐC và Quận HM cũng rất mạnh và nhiều cao thủ lắm. Biết quận Thanh trì luôn tham gia giải Người cao tuổi TP nên khi có người giới thiệu mấy anh em chúng tôi liền đầu quân cho Thanh trì. Hôm đó tôi may mắn được giải nhất đơn nam từ 50t đến 60t. Chỉ tiếc hôm đó nhờ thằng cháu Hiệp chụp cho cái ảnh để làm kỉ niệm mà mãi ko thấy! Nếu bác hay chơi ở nhà thi đấu Thanh trì do Hiệp phụ trách thì bác phải biết chứ nhỉ..Giải này cũng vui phết vì thấy rất nhiều cao thủ già nua có tiếng một thời cũng tham dự, mấy năm nay lai có thêm cái anh Hà đông hà tây vào nữa nên càng vui. Nghe đâu giải sẽ được t/c thường niên đấy, bác chịu khó theo rõi mà tham gia nhé- vui là 9 mà.
Bác lại cho quê em lên "quận" rồi - nghe ngại chết! À em nhớ có lần thấy đông đông các bác cao niên tập ở chỗ Hiệp. hỏi thì Hiệp bảo chuẩn bị thi đấu giải người cao tuổi. Nhưng hình như cách đây lâu lâu rồi chứ bác ? Hóa ra bác lại mang giải về cho quê em. Em thì chỉ theo dõi tình hình thôi chứ chưa đủ tuổi tham gia bác ạ. Vả lại điều kiện cũng chưa cho phép "tung hoành ngang dọc" được như bác - nhìn thèm lắm đấy bác ạ!

NDB55

Thượng Tá
Với mục đích ủng hộ CLB Duy Hưng và hưởng ứng giải chao mừng các nhà giáo do CLB Duy Hưng t/c, HLV Trần Đức Hùng đã đưa các 'học sinh" của mình ( đội E Định công) tham gia giải.

NDB55

Thượng Tá
Là "học sinh" nhưng tuổi đều hơn gấp rưỡi thầy ( thầy đã 40) đã thế lại còn chẳng bao giờ chịu tập! chỉ vui và ...uống với nhau là chính- riêng khoản này thì thầy trò ngang ngửa nhau.

NDB55

Thượng Tá
Kết quả thi đấu tuy có làm cho các HS của các thầy Duy Hưng trong bảng tái mặt, toát mồ hôi nhưng HS của HLV Trần Đức HÙng cũng không thể lọt vào vòng trong.

Last edited:

NDB55

Thượng Tá
Nguyên nhân thua các HS của các thầy ở Duy Hưng là do tuổi tác,vui nhiều hơn tập vì vậy khi HLV chỉ đạo khi thi đấu HS ko đủ kỹ thuật để thực hiện cộng vơi mấy chục năm kinh nghiệm rồi chỉ đạo cũng khó hihi..

NDB55

Thượng Tá
Dù sao mọi người cũng được buổi giao lưu bét nhè thè lè từ trưa đến tận khuya, rất vui và máu lửa. Cám ơn tất cả các thầy cô giáo, các thầy cô luôn luôn là tấm gương để các học sinh noi theo và học tập. CLB Duy Hưng đã tổ chức giải thành công tốt đẹp, mong Hà nọi có thật nhiều giải để anh em đam mê BB được thỏa sức thể hiện và luyện tập.

NDB55

Thượng Tá
Tăng 2 của giải còn vui và mệt hơn nhiều, nhất là khi "phóng viên" còn đang bị ốm.
Chỉ tạo dáng chứ khỏe mấy cũng ko dám đọ với ông tướng áo trắng này- Thùng rượu di động..

NDB55

Thượng Tá
Khi các tướng tá đều đã có vẻ say sỉn...
Tiết mục hát hò diễn ra...hò hét kể cả khi chưa chỉnh xong dàn Karaoke !

Cuộc vui có lẽ kéo dài từ trưa đến tối, náo nhiệt cả tầng 2 nhà hàng.. ( bị ốm nên chuồn về trước)...chúc các cựu chiến binh CT2 Định công ở lại vui vẻ, gặm nhấm quá khứ hào hùng của mình trong cuộc đời quân ngũ.

NDB55

Thượng Tá
Hình ảnh đội CT2 Định công tham dự Việt nam open 2014.
Đôi hình các đội tham gia.
Lễ chào cờ Tổ quốc.
Sau phát biểu của Tổng biên tập báo CA, tổng cục TDTT là phát biểu của quan chức BB quen thuộc của chúng ta.
Một ca sĩ đang trình bày bài hát nào đó nhưng ở đây ta chỉ thấy hậu quả của việc không chịu tập TT nhất là BB.

NDB55

Thượng Tá
Có 3 VĐV nghiệp dư "tinh hoa nhất, tài năng nhất, đam mê nhất, nhiệt tình nhất" của CLB BB người cao tuổi CT2 Định công tham dự góp phần nhỏ bé cho thành công của giải và quảng bá cho hình ảh của CLB. Có lẽ đây là đội hình cao tuổi nhất hạng D toàn giải năm nay.
Tuy không lọt vào vòng trong nhưng cả 3 ông già đã cố gắng hết mình vì màu cờ sắc áo...

NDB55

Thượng Tá
Có lẽ đây không phải sân chơi của những gã đầu bạc! khi biết chơi bóng một chút, đam mê nó một chút thì đã hết đát mất rồi hihi..Ngoài việc nhịn bia, nhin R, nhịn vợ ( ý nói ko cãi vợ) để giữ sức khỏe và tâm lý thoải thoái khi thi đấu còn phải chi phí cho giải. Số đội bị đen nên chỉ được chơi với 2 đội ( báo Hưng yên bỏ cuộc) vị chi mỗi người đánh 2 trận toàn 3 -0 duy nhất một trận Biên gai thua 3/1 thằng cháu lởm khởm nào đó-thử làm phép tính thì mỗi séc đấu ở giải này CT2 chi phí gần 150nđ/séc ! NHưng năm sau nếu nhặt được tiền hoặc lương hưu được tăng mà giải ko cấm những lão già tham gia thì lại " chiến" tiếp.

hungvotdoc

Thượng Tá
Có lẽ đây không phải sân chơi của những gã đầu bạc! khi biết chơi bóng một chút, đam mê nó một chút thì đã hết đát mất rồi hihi..Ngoài việc nhịn bia, nhin R, nhịn vợ ( ý nói ko cãi vợ) để giữ sức khỏe và tâm lý thoải thoái khi thi đấu còn phải chi phí cho giải. Số đội bị đen nên chỉ được chơi với 2 đội ( báo Hưng yên bỏ cuộc) vị chi mỗi người đánh 2 trận toàn 3 -0 duy nhất một trận Biên gai thua 3/1 thằng cháu lởm khởm nào đó-thử làm phép tính thì mỗi séc đấu ở giải này CT2 chi phí gần 150nđ/séc ! NHưng năm sau nếu nhặt được tiền hoặc lương hưu được tăng mà giải ko cấm những lão già tham gia thì lại " chiến" tiếp.
Rất cảm phục tinh thần thể thao "dũng cảm" của các bác!

Bình luận từ Facebook