Anh em Vĩnh Phúc tập trung điểm danh nào....

yeuvo_216

Thượng Sỹ
Được em ơi, em thông báo với CLB chỗ Trí Hà Giang đang dạy và các CLB em biết nhé, nhanh nào ^^

thế thông báo các clb khác toàn cao thủ mà như a Hùng nói k cho đánh thì thế nào hả a????^^^^.giao lưu k thì chắc ngta k thích r`.

kirara

Moderator
Anh em cho ý kiến về số lượng VĐV trong 1 đội, có nên giới hạn là mỗi đội 3 VĐV không? nếu mỗi đội 3 VĐV thì sẽ đánh theo thể thức bên dưới để đảm bảo VĐV nào cũng được đánh, tránh tình trạng như lần vừa rồi đa số các đội thua đều thua 0-3 và những VĐV xếp đánh trận 4,5 không được chơi. Theo cá nhân mình nghĩ mỗi đội chỉ giới hạn đúng 3 người là hợp lý.
- Mỗi đội có chỉ có đúng 3 VĐV (Đội 1: A, B, C - Đội 2: X, Y, Z)
- Thứ tự các trận đấu như sau: A gặp X, B gặp Y, AC gặp YZ (hoặc BC gặp XZ), C gặp Z, B gặp X (hoặc A gặp Y). Trận thứ 3 là trận đôi.
anh em thông cảm vì đây là lần đầu BOX tổ chức giải đồng đội nên không tránh khỏi bỡ ngỡ....

Last edited:

kmfirecat

Thượng Sỹ
Box Vĩnh Phúc thành lập 1 đội trước làm gương nào:
1. Dũng Kirara
2......
3.......
Những ai giơ tay vào đội Box nào? Tuấn ơi vào đây chứ?
Á à, k thèm mời mình nhé, chắc thấy mình đánh kém quá đây mà.
Thách đấu Dũng Kiara 1 trận bẹn giải 5 bia.

kirara

Moderator
clb e định đăng kí e,Trí và a Kiên.thế coi như là xong r`=))))))))))))))))))))
Em và Trí thì OK rồi những mà Kiên thì như các anh em đã có ý kiến đấy, anh nghĩ nên thôi em ạ, với thành phần là chú và Trí đủ lên ngôi vô địch rồi ^^.

kirara

Moderator
Á à, k thèm mời mình nhé, chắc thấy mình đánh kém quá đây mà.
Thách đấu Dũng Kiara 1 trận bẹn giải 5 bia.
Anh nhắn tin cho chú, gọi cho chú rồi còn gì? không thấy chú nhắn hay trả lời gì cả, Tuấn chiều nay gọi điện tâm sự với anh nửa tiếng anh mới cân nhắc cho vào đội đấy hahhaha, chú chậm chân tự đi tìm đội đê ^^. Anh chơi với chú ngay chứ anh sợ à, 5 bia thì 5 bia....

kirara

Moderator
vậy thì a vào đội e đi..................................
Hô hô, anh đang tính thành lập đội BOx, anh vào đội chú thì nát đội mất, 2 tháng rồi anh có đánh đấm gì đâu? Chú tuyển anh Tú kìa, hàng ngon mà chưa có nhà ở ^^

kmfirecat

Thượng Sỹ
Tổ chức giải đồng đội thế này, mỗi đội sẽ chọn các VĐV đánh tốt nhất để thi đấu, vậy còn những anh em chơi tầm trung bình chỉ đc giao lưu, k đc thi đấu hoặc đăng ký thi đấu cũng k hay vì k có cửa để thắng đc 1 sec nào. Mà trong box số lượng anh em tham gia đánh tầm trung bình cũng tương đối đông. Box tổ chức tạo điều kiện cho anh em tham gia sân chơi chung, tổ chức giải cũng nên nghĩ đến các thành viên tham gia nhiệt tình trong các lần off của box. Tổ chức giải mà anh em hoạt động trong box k tham gia đc mấy, toàn là những anh em chẳng bao giờ đi giao lưu thì anh em trong box k tham gia giải đccũng buồn lém. Kmfirecat đưa ra ý kiến này. Anh em cứ đăng ký tham gia giải, sau đó căn cứ vào trình độ từ giải lần trước, các mqh quen biết ta phân loại theo hạng A, B. Sau đó các anh em đánh hạng A tự thành lập đội, 1 đội 2 VĐV. Khi có đội rồi thì để các anh em hạng B bốc thăm tham gia đội đó. Mỗi đội gồm 2A+1B(hoặc 2B). Thi đấu theo luật 5 ván đơn thắng 3 là thắng. Đây là ý kiến của kmfirecat xin các anh em ném gạch ném đá hộ cái!!!!

kirara

Moderator
Tổ chức giải đồng đội thế này, mỗi đội sẽ chọn các VĐV đánh tốt nhất để thi đấu, vậy còn những anh em chơi tầm trung bình chỉ đc giao lưu, k đc thi đấu hoặc đăng ký thi đấu cũng k hay vì k có cửa để thắng đc 1 sec nào. Mà trong box số lượng anh em tham gia đánh tầm trung bình cũng tương đối đông. Box tổ chức tạo điều kiện cho anh em tham gia sân chơi chung, tổ chức giải cũng nên nghĩ đến các thành viên tham gia nhiệt tình trong các lần off của box. Tổ chức giải mà anh em hoạt động trong box k tham gia đc mấy, toàn là những anh em chẳng bao giờ đi giao lưu thì anh em trong box k tham gia giải đccũng buồn lém. Kmfirecat đưa ra ý kiến này. Anh em cứ đăng ký tham gia giải, sau đó căn cứ vào trình độ từ giải lần trước, các mqh quen biết ta phân loại theo hạng A, B. Sau đó các anh em đánh hạng A tự thành lập đội, 1 đội 2 VĐV. Khi có đội rồi thì để các anh em hạng B bốc thăm tham gia đội đó. Mỗi đội gồm 2A+1B(hoặc 2B). Thi đấu theo luật 5 ván đơn thắng 3 là thắng. Đây là ý kiến của kmfirecat xin các anh em ném gạch ném đá hộ cái!!!!
Lần trước cũng phân hạng rồi Tú ơi, xong rồi cũng có đâu vào đâu...
Cá nhân anh thấy giải lần này mình nên có tư duy mới đi, những anh em nào chơi tốt thì để các anh em ấy thể hiện, những anh em nào chơi chưa tốt thì học hỏi và giao lưu....
Việc chia hạng rất mất thời gian và gây tranh cãi nhiều, thực sự rất không nên, anh làm 1 lần rồi, chừa đến già...
Mọi người có thể lập đội cho riêng mình, chỉ cần có 3 người là OK, không phân biệt vùng miền, miễn là trình same same nhau là ok !!!

kmfirecat

Thượng Sỹ
hi. phức tạp và khó mới cần ban tổ chức. Đánh tầm anh Dũng lên A, còn đánh tấm em trở xuống thì B. Nếu tổ chức giải như anh nói em nghĩ thiệt thòi cho anh em chơi cửa dưới quá. Một sân chơi chung nên nghĩ đến những thành viên nhiệt tình tạo ra sân chơi đó. Hết. hihi!!!

thuylink

Binh Nhất
hi. phức tạp và khó mới cần ban tổ chức. Đánh tầm anh Dũng lên A, còn đánh tấm em trở xuống thì B. Nếu tổ chức giải như anh nói em nghĩ thiệt thòi cho anh em chơi cửa dưới quá. Một sân chơi chung nên nghĩ đến những thành viên nhiệt tình tạo ra sân chơi đó. Hết. hihi!!!
Tôi cũng hiểu ý của ông, nhưng thực sự phân hạng cũng rất khó cho ban tổ chức bạn à (người thì nặng người thì nhẹ). Tôi thấy ngang pheo hết là khả thi đấy. Tôi cũng đăng ký đánh mặc dù cũng biết trình mình thì nghìn năm ... nữa mới lấy được giải. Chủ yếu tham ra để giao lưu gắn kết và học hỏi. hi hi

TrungPY

Binh Nhất
Tôi cũng hiểu ý của ông, nhưng thực sự phân hạng cũng rất khó cho ban tổ chức bạn à (người thì nặng người thì nhẹ). Tôi thấy ngang pheo hết là khả thi đấy. Tôi cũng đăng ký đánh mặc dù cũng biết trình mình thì nghìn năm ... nữa mới lấy được giải. Chủ yếu tham ra để giao lưu gắn kết và học hỏi. hi hi
Anh ủng hộ ý kiến này.Chủ yếu mình chơi như thế nào giữ dc đúng lối chơi của mình OK.AE cố gắng lên ...........................đừng sợ mình kém mà hãy nghĩ mình đang hay dần.

yeuvo_216

Thượng Sỹ
Anh ủng hộ ý kiến này.Chủ yếu mình chơi như thế nào giữ dc đúng lối chơi của mình OK.AE cố gắng lên ...........................đừng sợ mình kém mà hãy nghĩ mình đang hay dần.

a Trung ơi!!!!!!!!!!!!!!!ở Vĩnh Phúc này k ai dám đối giật với a là đúng rồi.^^.ngán mấy quả đối của a lắm.=))))))))))))))))))))))

tuannc18081988

Thượng Sỹ
Lần trước cũng phân hạng rồi Tú ơi, xong rồi cũng có đâu vào đâu...
Cá nhân anh thấy giải lần này mình nên có tư duy mới đi, những anh em nào chơi tốt thì để các anh em ấy thể hiện, những anh em nào chơi chưa tốt thì học hỏi và giao lưu....
Việc chia hạng rất mất thời gian và gây tranh cãi nhiều, thực sự rất không nên, anh làm 1 lần rồi, chừa đến già...
Mọi người có thể lập đội cho riêng mình, chỉ cần có 3 người là OK, không phân biệt vùng miền, miễn là trình same same nhau là ok !!!
Anh Dũng nói đúng.....sang năm Đại hội TDTT tỉnh rồi...huyện nào cũng sẽ chọn 1 đội mạnh nhất huyện đi thi đấu....trình độ là khập khiễng vì ở Vĩnh Phúc: Phúc Yên, Vĩnh Yên là top đầu...tiếp đến là Lập Thạch, Vĩnh Tường, Bình Xuyên, Yên Lạc....em thấy các anh em nên nghĩ rằng: tại sao mình được chọn tham gia giải....từ đó mà cố gắng phấn đấu cập dần trình độ của top đầu....khi đã vào giải là 0-0 tất.....hàng ngày tập luyện thế nào: có chịu khó đôi công không? tập chân không? cầu tiến không? học thêm các kỹ thuật mới không? hay bằng lòng với thực tại là ở chỗ mình, mình đã nhất rồi thì cần gì nữa...

Bình luận từ Facebook