All about Table tennis

Andro Hiloom

Binh Nhì
Xin chào các bác.

Một số anh học viên đang được em giúp đỡ tập luyện BB có gợi ý em nên tham gia sâu hơn nữa những hoạt động online của cộng đồng người chơi. Em cũng suy nghĩ làm sao có thể đóng góp phần nào nhiệt huyết cho sự lớn mạnh hơn nữa của BB phong trào. Trước nay vẫn tham gia nhiều các giải đấu của org, nhưng xem lại thì thấy các hoạt động online của mình vẫn còn ít quá.
Hiện tại, em chủ yếu giúp cho các anh em trình E và D nâng cao kỹ năng chơi bóng nên em cũng rút ra được một vài kinh nghiệm đối với những vấn đề mà ở trình độ này mọi người hay mắc phải. Có sự động viên của mấy anh em, lần này em mạnh dạn lập topic này để nếu có thể thì sẽ tư vấn cho mọi người về các vấn đề kỹ thuật trong luyện tập và cả thi đấu.
Bên cạnh những vấn đề liên quan tới kỹ chiến thuật, mọi người cũng có thể cần tư vấn sâu hơn về cốt mút. Thời gian chơi bóng đã được bao lâu, hiện đang ở trình độ nào, lối đánh ưa thích và các vấn đề kỹ thuật đang mắc phải đều có liên quan đến vũ khí. Đây cũng là một mảng quan trọng của hoạt động tư vấn của em. Hi vọng điều sẽ mang lại những điều chỉnh tích cực cho mọi người, để mang đến nhiều hơn cảm hứng chơi bóng.

Ngoài thời gian hướng dẫn, huấn luyện em cũng đã có một thời gian dài cung cấp phân phối tất cả các dòng cốt mút và các phụ kiện khác (bóng, giày, trang phục..). Ngoài những order thông thường thì mọi người cũng có thể đặt hàng những sản phẩm đặc biệt hoặc những mẫu giày mới, trang phục.

Tất nhiên, khi được mọi người ủng hộ thì cam kết của em luôn là sản phẩm chính hãng, đảm bảo chất lượng với giá cả hợp lý so với mặt bằng chung của thị trường. Theo khối lượng (mua lẻ hoặc mua số lượng lớn) của đơn hàng sẽ có những quà tặng hữu dụng hoặc giảm giá khuyến mại phù hợp, việc ship hàng sẽ thông qua các công ty chuyển phát tốt nhất.

Mình bị một vấn đề là khó, nhiều khi không thể hồi bộ để đánh tiếp các quả tiếp theo, nguyên nhân chính là do việc luôn cố giật quả đầu tiên mạnh nhất có thể. Liệu Minh có thể có bài tập nào hoặc có cách nào khắc phục điểm này không?

dungatvt

Thượng Tá
Vâng, em chọn rồi mà, sao vẫn ko được nhỉ? Thấy xoay ngang hay xoay dọc vẫn giống nhau mà???
Điện thoại androi bác chọn Screen rotation như hình nhé

Kết quả khi xoay ngang

dungatvt

Thượng Tá
Mình bị một vấn đề là khó, nhiều khi không thể hồi bộ để đánh tiếp các quả tiếp theo, nguyên nhân chính là do việc luôn cố giật quả đầu tiên mạnh nhất có thể. Liệu Minh có thể có bài tập nào hoặc có cách nào khắc phục điểm này không?
Bác thử lùi ra xa bàn một chút nữa xem.

Minh-TB

Hạ Sỹ
Vấn đề là mình có vấn đề từ ngay khi tiếp cận. Quả phải đầu tiên vẫn phải moi bóng nhiều xoáy, lấy chuẩn làm tiêu chí, lấy điểm rơi hợp lý để thuận lợi đánh quả sau. Bài tập ko phức tạp, anh cần tập kỹ quả moi phải ở cả góc né và khi lao góc trống. Chậm lại, thu động sản tác gọn gàng để quả sau tăng lực.

dungatvt

Thượng Tá
Vấn đề là mình có vấn đề từ ngay khi tiếp cận. Quả phải đầu tiên vẫn phải moi bóng nhiều xoáy, lấy chuẩn làm tiêu chí, lấy điểm rơi hợp lý để thuận lợi đánh quả sau. Bài tập ko phức tạp, anh cần tập kỹ quả moi phải ở cả góc né và khi lao góc trống. Chậm lại, thu động sản tác gọn gàng để quả sau tăng lực.
Cho em hỏi tý: giả sử quả 2 tăng lực họ vẫn đỡ được thì mình vẫn không kịp chuẩn bị đánh quả 3, vậy phải làm sao để đánh được quả 3 vậy bác?

aotungchao

Thượng Sỹ
Cho em hỏi tý: giả sử quả 2 tăng lực họ vẫn đỡ được thì mình vẫn không kịp chuẩn bị đánh quả 3, vậy phải làm sao để đánh được quả 3 vậy bác?
bác lên đi tập thầy minh nhé. Bóng bàn muốn đánh hay phải đi tập thầy giỏi. E bh giật trái đến quả thứ 2 thầy minh đã đi nhặt bóng rồi. Không phải giật quả 3.

lamtq

Đại Tá
Cho hỏi dùng super zhang jike đánh ten ghép có hợp không thầy minh. Hay phải đánh ten chính hãng.
Mình trả lời hộ Minh TB đc ko..theo m nghĩ là ko hợp vì dùng vợt 6tr5 thì nên đánh mút tương xứng chứ ai đời lại đánh mút ghép 350 ng ta cười chết. Chẳng thà b đánh vợt cùi với Ten chính hãng:rolleyes:

lamtq

Đại Tá
Ca này ko chịu tập mà hỏi kiểu lày theo tớ thì để đánh được quả 3 có nước là phang vào đầu đối thủ:D:p

Andro Hiloom

Binh Nhì

Đúng rồi, nhưng Minh có thể cho mình biết là điểm khác biệt lớn nhất giữa giật moi phải ở góc né và lao góc trống không. Mình giật moi ở góc né được, nhưng ở góc trống thì giật moi yếu lắm. Với lại quả giật moi cao toàn bị ăn quả bạt thôi.

Bình luận từ Facebook