2018 ITTF Team World Cup (22-25/2/2018, London)

conduongs

Đại Tá
Ngày 8-11/3 tới đây, giai Qatar Open sẽ diễn ra, Bác Lion chuẩn bị mở Topic cho anh em chém cho vui nhé.
Theo danh sách đăng ký đến thời điểm hiện tại thì ML không đăng ký tham dự,
Ma Long có đủ rổi, không tham dự nữa, giở đến lượt FZD và các tay vợt khác của CNT sưu tập. chứ ko như VN chơi được cho đi thi đấu đến khi không thi được mới thôi:(:(

conduongs

Đại Tá
Việt Nam mình theo em nghĩ sở dĩ bóng bàn chưa phát triển cao hơn được cũng là do một phần trình độ của các huấn luyện viên chưa cao, nên chưa thể đào tạo thế hệ cầu thủ giởi về kỹ thuật, chiến thuật được. Chứ em ví dụ như khi Ma Long giải nghệ mà mời được về làm huấn luyện viện vài năm thôi, khi đó nó như một cuốc cách mạng chuyển giao khoa học của thế giới vào Việt Nam, lúc đấy kể cả khi ML có không làm huấn luyện viên nữa thì cứ theo mô hình đào tạo đó ắt sẽ có thế hệ cầu thủ giỏi. Về tiềm năng con người trong môn bóng bàn này mình có thể nói là đáp ứng được ( thể lực....).
Tự nhiên lại trăn trở quá:):):). Chứ như ngày xưa bóng đã vây, mời được Kiatisac của Thái Lan về VN nó như một điều kỳ diệu mà không ai dám nghĩ tới thế mà HAGL làm được, phải có sự đột phá đó thì bóng bàn VN may mới có thể khởi sắc ra thế giới, còn không cú huấn luyện viên như hiện tại không bao giờ có thể khởi sắc được

gik271

Thượng Tá
Em dự hơi đúng nhể, Nhật không dễ chén Hàn, nhưng phải nói Ueda Jin đã có một trận chốt hạ tuyệt vời đưa Nhật vào CK. Trong năm vừa rồi cũng đã chứng kiến nhiều trận đấu như vậy. Ví dụ trận Ma Long thua ngược Boll, rồi GaoYuan thua ngược Xu Xin, thua ngược Boll...

Video clips chắc đã và sẽ có bác khác cập nhật, nhà em chỉ đưa lên một số hình ảnh tiêu biểu thôi ạ.

Vào đến CK đã là nỗ lực đáng ghi nhận và xứng đáng của họ. Trong đó Harimoto tuy đánh chưa dẻo lắm nhưng nó thực sự bùng nổ và còn rất trẻ (14 tuổi, 11 TG, vừa Vô địch đơn nam Nhật Bản - Hạ Jun tại CK) nên tương lai sáng lạn, có lẽ trong 2, 3 năm tới sẽ có nhiều đột biến.

Ma Long có dịp rửa hận Koki loại nó tại Olympics 2012, một kết thúc đẹp, Ma Long vẫn rất hay, một lần nữa nói lại Ốp chỉ xuân lên No.1 thôi chứ thực lực nó không thể là No.1 được.

Trận đôi cũng khá hay và cân bằng...

Kết quả ngọt cho team China, hoàn toàn xứng đáng...

Nhìn kute nhể...

Các nhà vô địch

Bonus cho các bác tấm hình Dign Ning, nhìn động tác hay nhể :) :) :)
Mấy cái ảnh của bác e ko nhìn được cái nào, :(.
Thực ra chỉ có đôi thì Japan có cửa ăn tàu còn lại thì vẫn khó quá!
Chú Ốt là anh Boll chuẩn bị gác kiếm nhường cho nên mới lên No1 chứ ngay ở Châu Âu có lẽ Boll vẫn là đại ca cầm đầu thời điểm này.

ga mo

Đại Tá
Em dự hơi đúng nhể, Nhật không dễ chén Hàn, nhưng phải nói Ueda Jin đã có một trận chốt hạ tuyệt vời đưa Nhật vào CK. Trong năm vừa rồi cũng đã chứng kiến nhiều trận đấu như vậy. Ví dụ trận Ma Long thua ngược Boll, rồi GaoYuan thua ngược Xu Xin, thua ngược Boll...

Video clips chắc đã và sẽ có bác khác cập nhật, nhà em chỉ đưa lên một số hình ảnh tiêu biểu thôi ạ.

Vào đến CK đã là nỗ lực đáng ghi nhận và xứng đáng của họ. Trong đó Harimoto tuy đánh chưa dẻo lắm nhưng nó thực sự bùng nổ và còn rất trẻ (14 tuổi, 11 TG, vừa Vô địch đơn nam Nhật Bản - Hạ Jun tại CK) nên tương lai sáng lạn, có lẽ trong 2, 3 năm tới sẽ có nhiều đột biến.

Ma Long có dịp rửa hận Koki loại nó tại Olympics 2012, một kết thúc đẹp, Ma Long vẫn rất hay, một lần nữa nói lại Ốp chỉ xuân lên No.1 thôi chứ thực lực nó không thể là No.1 được.

Trận đôi cũng khá hay và cân bằng...

Kết quả ngọt cho team China, hoàn toàn xứng đáng...

Nhìn kute nhể...

Các nhà vô địch

Bonus cho các bác tấm hình Dign Ning, nhìn động tác hay nhể :) :) :)
Xin làm rõ thêm một chút về thông tin trận Koki Niwa - ML vòng loại Olympic 2012 khi đó như sau:

Thứ nhất: Đối với CHN thì đó là vòng loại chọn vđv đánh giải đồng đội Olympic chứ không phải cho giải đơn Olympic vì ngay sau giải đơn World championship 2011 thì về phía CHN ZJK và Wang Hao đã chính thức nhận được vé đánh đơn OL 2012 rồi, mà mỗi quốc gia chỉ được nhiều nhất là 2 vđv đánh giải đơn thôi, vì vậy ML được CHN cử đi đánh chỉ là tranh suất đánh đồng đội mà thôi.

Thứ hai: Thể thức vòng loại chọn vđv tham dự Olympic London 2012 khu vực châu Á khi đó cũng không phải là loại trực tiếp mà là chọn theo kiểu sàng lọc dần dần, có nghĩa là người thua không bị loại ngay mà vẫn đánh tiếp vòng sau để lấy vé cho quốc gia của mình, vì vậy sau khi thua Niwa Koki, ở vòng sau Ma Long gặp Achanta Sharath Kamal của India và thắng vđv này để đoạt vé, còn Achanta vòng tiếp theo nữa cũng thắng để có vé dự OL 2012. Với thể thức như vậy nên tính chất các trận đấu không căng thẳng, quyết liệt so với thể thức loại trực tiếp, vì vậy ML đã không đánh hết sức mình, thua là bình thường vì nếu có thua thì các vòng tiếp theo vẫn còn quá nhiều cơ hội. Ngoài trận thua đó, trong 9 lần gặp nhau khác của ML và Niwa Koki thì ML thắng cả 9 lần, và lần này cũng không ngoại lệ, là lần thứ 10 ML đánh bại Niwa .

Last edited:

ga mo

Đại Tá
Ngày 8-11/3 tới đây, giai Qatar Open sẽ diễn ra, Bác Lion chuẩn bị mở Topic cho anh em chém cho vui nhé.
Theo danh sách đăng ký đến thời điểm hiện tại thì ML không đăng ký tham dự,
Ma Long có đủ rổi, không tham dự nữa, giở đến lượt FZD và các tay vợt khác của CNT sưu tập. chứ ko như VN chơi được cho đi thi đấu đến khi không thi được mới thôi:(:(
Ấy thế nhưng giải Đức Open cuối tháng 3 thì ML lại tái xuất giang hồ đó, năm ngoái ML không dự giải này, German Open là mảnh đất màu mỡ và may mắn cho ML kiếm chức vô địch. Trên đất Đức ML đã thu hoạch được 4 German Open (bằng với kỷ lục của Boll, mặc dù Boll tham dự giải này nhiều hơn rất nhiều) và 1 World Champion rồi. Hy vọng là lần này ML lại thắng để vượt lên trên Boll.

vinhpham

Binh Nhì

Ma Long có dịp rửa hận Koki loại nó tại Olympics 2012, một kết thúc đẹp
Bác này chắc mới xem bóng bàn hay thích viết kịch tính. Mã Long thua Koki từ năm 2012, giờ 2018 rồi chắc từ đó đến giờ chưa thắng Koki lần nào nên đến giờ "có dịp rửa hận"
Em biết bác hay bình luận, tuy nhiên em có góp ý bác viết xong đọc lại dăm ba lần để cho trọn nghĩa văn. Fan Malong nên có chút cay cay

ga mo

Đại Tá
Giải World Team championship 2018 sẽ diễn ra tại Thụy Điển từ ngày 29-4 đến ngày 6-5 tới đây, Bác nào mở Topic đi chém cho vui.
Đã bốc thăm chia bảng xong rồi, đội tuyển Nam Germany vớ nòng cốt là tay vợt số 1 và số 3 thế giới đanh xếp hạng 1 trên BXH của ITTF nên được xếp làm hạt giống số 1. CHN số 2, Nhật số 3, Pháp số 4.
Bảng A gồm: Đức, Hongkong, Thụy Điển, Egypt, Romania và Slovenia.
Bảng B gồm: CHN, BĐN, Brazil, Nga, Czech và Triều Tiên.
Bảng C gồm: Nhật, Đài Bắc, England, Bỉ, Belarus, Singapore
Bảng D gồm: Pháp, HQ, Áo, Ấn độ, Croatia và Ba Lan

ga mo

Đại Tá
Bảng XH World ranking của ITTF tháng 3/2018 đã ban hành, chia buồn với các Fans ML nhé, ML đã tiếp tục thụt lùi, xuống xếp hạng 9.
Số 1 là Boll, thứ 2 là FZD, 3 là Ovt, 4 vẫn là LGY, 5 XX, 6 là Wong Chun Ting, đồng hạng 7 là Niwa và Gauzy, hạng 10 là Matsudaira Kenta. Hài dễ sợ cho cái BXH này.

conduongs

Đại Tá
Các bác có nhìn thấy ZHANG JIKE ở đâu không khi đứng lên nhận giải, Rõ ràng trong thi đấu em có thấy ZJ thi mà

ga mo

Đại Tá
Lại nói về cái World Team Championship 2018 sắp tới, đội nam Việt Nam đã được thăng từ hạng 2 lên 3rd Division, sẽ thi đấu ở bảng J cùng với Cuba, Indo, Pakistan, Peru và Tunisia, còn đội tuyển nữ thì ở ngoại hạng luôn, không có trong danh sách Championships division, 2nd Division và cả 3rd Division.
Lịch thi đấu của đội nam như sau:
Vòng 1, ngày 29/4 đấu với Peru vào lúc 13h00
Vòng 2, ngày 30/4 đấu với Indo vào lúc 10h00
Vòng 3, ngày 30/4 đấu với Cuba vào lúc 19h00
Vòng 4, ngày 1/5 đấu với Tunisia vào lúc 16h00
Vòng 5, ngày 2/5 đấu với Pakistan vào lúc 13h00
Tình hình các đội khác trong khu vực Đông Nam Á như sau:
Singapore ở bảng C Champoionships Division
Thailand đánh ở 2nd Division, bảng E cùng các đội Ucraine, Denmark, Chile, Hà Lan và Canada.
Malaysia đánh ở 3rd Division, bảng L, cùng với Dominica, Guatemana, Macao, Phần lan và Israel.
Indo cùng bảng với Việt Nam. Các đội khác trong khu vực không thấy đâu cả.

lion

Đại Tá
Bác này chắc mới xem bóng bàn hay thích viết kịch tính. Mã Long thua Koki từ năm 2012, giờ 2018 rồi chắc từ đó đến giờ chưa thắng Koki lần nào nên đến giờ "có dịp rửa hận"
Em biết bác hay bình luận, tuy nhiên em có góp ý bác viết xong đọc lại dăm ba lần để cho trọn nghĩa văn. Fan Malong nên có chút cay cay
Ko biết bác bao nhiêu tuổi nhưng em nghĩ bác nên xem lại đi ạ.

lion

Đại Tá
Nếu bác comment em về câu chữ thì em cảm ơn ạ, không phải lúc nào cũng đủ thời gian chau chuốt ạ. Đôi khi cẩu thả chút để anh em có cơ hội mắng chửi tí cũng thấy vui mà anh.

Bình luận từ Facebook