2015 Men's World Cup

bachikho

Đại Tá
Diễn ra tại Halmstad, Sweden từ 16/10/2015, danh sách các tay vợt tham gia như sau:
Ma Long (China) - World Champion
Omar Assar (Egypt) - African Cup Winner
Fan Zhendong - Replaced Xu Xin (China) - Asian Cup 2nd place
Gustavo Tsuboi (Brazil) - Latin American Cup Winner
Jimmy Butler (USA) - North American Cup Winner
William Henzell (Australia) - Oceania Cup Winner
Dimitrij Ovtcharov (Germany) - Europe Cup Winner
Jun MIzutani (Japan) - Asian Cup 3rd place
Marcos Freitas (Portugal1) - Europe Cup 2nd
Gionis Panagiotis (Greece) - Europe Cup 3rd place
Tang Peng (Hong Kong) - Asian Cup 4th place
Chuang Chih Yuan - Replaced Kim Minseok (Korea) - Asian Cup 9th/10Th place
Simon Gauzy (France) - Europe Cup 4th place
Tiago Apolonia (Portugal) - Europe Cup 5th place
Robert Gardos (Austria) - Europe Cup 6th place
Sharath Kamal Achanta (India) - Asian Cup 6th place
Koki Niwa (Japan) - Asian Cup 7th place
Gao Ning (Singapore) - Asian Cup 8th place
Kristian Karlsson (Sweden) - Host
Anton Kallberg (SWE2) - Wild card

hi vọng tụi ITTF ko chơi bẩn, nhét chung ML với FZD vào cùng nhánh

ducanhmh

Đại Tá
Bác @bachikho cho e hỏi về hệ thống giải của bóng bàn thế giới gồm các giải nào? Giải nào quan trọng nhất ở cấp độ cá nhân và đội tuyển? Vì e thấy các giảii WTTC, World cup, World tour ... cứ loạn lên, k rõ giái nào là quan trọng nhất. :)
Ví dụ như Tennis thì khá rõ ràng: 1 năm có 4 giải Grand Slam + ATP final cuối năm là quan trọng nhất, danh giá nhất ( điểm thưởng 2000), kế đến là các giải ATP 1000, ATP 500, ATP 250, ... Nhờ các bác chỉ giáo!

ducmthai

Trung Uý
Chắc đang bị loạn đao nên ông Lượng cho ở nhà "bế quan". :)
Hic, đúng là bọn Tầu, cứ bế công luyện quan chả biết nó làm cái quái gì. Lần này ML lụm chắc kèo roài, chỉ oải là siêu nhơn đánh với giun dế coi k vui :(

bachikho

Đại Tá
đương kim vđ WC ko có suất tại WC sau các bác nhé, nhìn vào danh sách thì thấy đương kim vđ WTTC và asian cup mới nghiễm nhiên đc dự

backhand-ghost

Đại Tá
Tìm hiểu World Cup khác với WTTC thế nào, những ai được tham dự rất đơn giản. Các bác search google "ittf world cup wikipedia" sẽ có ngay, bằng tiếng Việt hẳn hoi. Năm 1995, nếu mình nhớ ko lầm thì giải được tổ chức ở Việt Nam và Ma Wenge đã vô địch. Việt Nam cung có một suất wild card (chủ nhà) mà.

ducanhmh

Đại Tá
so với tennis cho dễ hiểu nhé:
WTTC ~ GS
World tour Grand Final ~ ATP final
World cup ~ ko rõ
World tour super ~ ATP 1000
World tour Major ~ ATP 500
World tour challenge ~ ATP 250
...
Thế giải mà Ma Long mới vô địch gần đây, thắng Fnag BO rồi nhảy lên bàn ăn mứng là giải có tầm quan trọng thế nào hả bác? Giải vô địch thế giới là giải nào bác? 2 năm 1 lần hay thế nào? Vì trước đó e nghe nói MA long chưa từng vố địch giải đó? nói chung e k thấy nó rõ ràng như tennis, chắc vì k xem thường xuyen :)

bachikho

Đại Tá
Tìm hiểu World Cup khác với WTTC thế nào, những ai được tham dự rất đơn giản. Các bác search google "ittf world cup wikipedia" sẽ có ngay, bằng tiếng Việt hẳn hoi. Năm 1995, nếu mình nhớ ko lầm thì giải được tổ chức ở Việt Nam và Ma Wenge đã vô địch. Việt Nam cung có một suất wild card (chủ nhà) mà.
suất wild card (đặc cách) khác suất host (chủ nhà), suất chủ nhà là nghiễm nhiên còn suất đặc cách là do ITTF chọn, thế mới có vụ tranh cãi tại sao năm nay Boll ko được chọn mà lại là ku trẻ Thụy Điển

bachikho

Đại Tá
Thế giải mà Ma Long mới vô địch gần đây, thắng Fnag BO rồi nhảy lên bàn ăn mứng là giải có tầm quan trọng thế nào hả bác? Giải vô địch thế giới là giải nào bác? 2 năm 1 lần hay thế nào? Vì trước đó e nghe nói MA long chưa từng vố địch giải đó? nói chung e k thấy nó rõ ràng như tennis, chắc vì k xem thường xuyen :)
giải đó là giải VĐTG (WTTC) 2 năm 1 lần, trước đây giải VĐTG gồm cả nội dung đồng đội nhưng h tách riêng thành giải VĐ đồng đội TG (WTTTC), WTTC chỉ còn các nội dung đơn và đôi

ducanhmh

Đại Tá
giải đó là giải VĐTG (WTTC) 2 năm 1 lần, trước đây giải VĐTG gồm cả nội dung đồng đội nhưng h tách riêng thành giải VĐ đồng đội TG (WTTTC), WTTC chỉ còn các nội dung đơn và đôi
Nếu là WTTC là vô địch thế giới thì như ở trên bác nói nó như GS trong tennis thì 1 năm có vài giải hả bác? E nghe nói 2 năm 1 lần phải k bác? hay 1 năm mấy lần? có phải 2 lần gần nhất năm 2011 va 2013 thì Zhang đều vô địch đúng k bác?

bachikho

Đại Tá
bác k chịu đọc kỹ nhỉ, WTTC 2 năm 1 lần, tính chất quan trọng nó TƯƠNG TỰ GS trong tennis chứ có phải là 1 năm mấy giải đâu, giải thích cho bác hại não quá

Trạng .... CÁ

Đại Tá
ML nó lại VĐ rồi (Vô Đối, Vô Địch, Vãi Đái, ....)

Anh em nào cầm Long W9... thì cố giữ khoảng 12 tháng nữa :p:p:p:p:p kể cả đánh không được :(:(:(:(:(:mad::mad::mad::mad::mad:

bachikho

Đại Tá
chưa chắc, nếu ck ML - FZD thì tao ở cửa FZD, super league năm nay ML thua có 2 trận thì là cả 2 lần gặp FZD, FZD thua duy nhất 1 trận trước Hao Shuai, ku này đúng là chinese killer

pingg

Trung Uý
Câu hỏi kỳ nài: Làm thế quái nào mà ZJK (WC winner 2014) lại k tham dự?
ko đạt tiêu chuẩn nên ở nhà, nó chọn vô đích thế giới Malong, vđ cup châu Á, Malong, 10 thằng đầu cúp châu A, ko có Zhang. Nên Zhang ở nhà

lion

Đại Tá
Diễn ra tại Halmstad, Sweden từ 16/10/2015, danh sách các tay vợt tham gia như sau:
hi vọng tụi ITTF ko chơi bẩn, nhét chung ML với FZD vào cùng nhánh

Chắc chắn 2 thằng nó "anh ở đầu sông, em cuối sông" rồi, sao có chuyện xếp cùng đc bác.

backhand-ghost

Đại Tá
Nếu tính trong các GS (WTTC, OLYMPIC, WORLD CUP) thì cái này bét nhất. Năm nào cũng đánh, có 16 chú tham gia thì phải.
Châu Phi, Châu Úc, Châu Mỹ cũng có suất chính thức. Chất lượng ko cao lắm, may ra vào tới bán kết thì mới có trận hay. So với China open, Germany open...còn thua xa nhiều năm ánh sáng.
Nếu có thể được thì Malin sẵn sàng đổi 3cái trong 4 cái Cup TG mà nó có để lấy 1 lần WTTC danh giá.
Còn World tour Grand Final còn thảm hơn, CNT nó còn ko thèm quan tâm. Năm 2014, bọn nó còn ko có thằng nào đánh cho đủ 5 tours để đủ điều kiện đánh Grand Final. Mình sang Thái xem, ko có thằng CNT nào nên nhiều trận xem còn ngủ gật, ngáy o o...

Last edited:

Bình luận từ Facebook