2015 Men's World Cup

trantuong84

Binh Nhì
Bác @bachikho cho e hỏi về hệ thống giải của bóng bàn thế giới gồm các giải nào? Giải nào quan trọng nhất ở cấp độ cá nhân và đội tuyển? Vì e thấy các giảii WTTC, World cup, World tour ... cứ loạn lên, k rõ giái nào là quan trọng nhất. :)
Ví dụ như Tennis thì khá rõ ràng: 1 năm có 4 giải Grand Slam + ATP final cuối năm là quan trọng nhất, danh giá nhất ( điểm thưởng 2000), kế đến là các giải ATP 1000, ATP 500, ATP 250, ... Nhờ các bác chỉ giáo!
trong he thong thi dau cua ITTF thi giai dau quan trong nhat o noi dung don la Vo dich the gioi ban nhe(WTTC),gi giai Mens world cup thi ko uy tin bang giai do dc, trong he thong world tour thi 1 nam dien ra lien tuc nhung co khoang 7,8 giai la uy tin goi la super serie con lai la chalenge thi dien ra rat nhieu nhung chu yeu de cac tay vot tham gia tich luy diem so tren bang xep hang, cac tay vot trong top it khi tham gia lam,
o Noi dung dong doi thi 2 nam 1 lan co giai vo dich dong doi the gioi WTTTC,ban vao trang ittf xem o cac muc thi se ro, o do co ca lich thi dau rat cu the cua cac giai dau

trantuong84

Binh Nhì
Thế giải mà Ma Long mới vô địch gần đây, thắng Fnag BO rồi nhảy lên bàn ăn mứng là giải có tầm quan trọng thế nào hả bác? Giải vô địch thế giới là giải nào bác? 2 năm 1 lần hay thế nào? Vì trước đó e nghe nói MA long chưa từng vố địch giải đó? nói chung e k thấy nó rõ ràng như tennis, chắc vì k xem thường xuyen :)
dung roi day ban ah, giai ma long thang fang bo vua roi la lan dau tien ma long VDTG, con truoc do ma long chi vo dich giai WC thoi, giai do ko uy tin bang WTTC dc. truoc ma long thi 2013 la jang jike,

ngtrantoan

Đại Tá
so với tennis cho dễ hiểu nhé:
WTTC ~ GS
World tour Grand Final ~ ATP final
World cup ~ ko rõ
World tour super ~ ATP 1000
World tour Major ~ ATP 500
World tour challenge ~ ATP 250
...
@bachikho cho mình hỏi thêm, mấy cái giải đó nếu thắng 1 vòng đấu thì tiền thưởng hoặc điểm đc tính như thế nào, e search trên google k thấy thông tin :D

ngtrantoan

Đại Tá
Vãi A. E cầm vứt xó nè lâu lắm rôì không sờ vào vợt. Hic! Bác xem Malong nhái vs Malong xịn nè!
góc quay này thấy nó k giống ML tẹo nào, hình như thằng này đâu phải copy giống Malong, hồi trước có cái bài post có thằng nào đó đánh y hệt ML trên diễn đàn mà giờ search k thấy hiz

Last edited:

ketquadi

Thượng Tá
góc quay này thấy nó k giống ML tẹo nào, hồi trước có thằng nào đó đánh y hệt ML trên diễn đàn
Thằng này nhìn BH của nó khác gì Malong, trước có thằng nhái giống hơn nhưng đánh không hay bằng thằng này, thằng này cũng làm Malong đổ mồ hôi toàn thân mới ăn được. Dù gì đẳng cấp và kinh nghiệm là ko thể so sánh.

ngtrantoan

Đại Tá
Thằng này nhìn BH của nó khác gì Malong, trước có thằng nhái giống hơn nhưng đánh không hay bằng thằng này, thằng này cũng làm Malong đổ mồ hôi toàn thân mới ăn được. Dù gì đẳng cấp và kinh nghiệm là ko thể so sánh.
quan trọng là nó giống thôi, chứ mấy thằng đó sao ăn Malong đc bác, em kiếm thằng nào giống ML đó haha

bachikho

Đại Tá
công nhận buồn cười, có nhiều ku bắt chước rất tài, động tác giống hệt thần tượng được, bên tennis cũng có 1 ku bắt chước y sì Sampras :D

ketquadi

Thượng Tá
Mà giống được thần tượng như vậy mà đánh ở VN cũng Bá cmn đạo roài các bác nhỉ? Như Tú Mẩu động tác Form Zhang Jike gọi là nhái loại N mà cũng tên tuổi ở VN roài đó. Hihihi! E học giao bóng giống thằng Malong thôi mà mãi còn chẳng học được. Tập 1 lúc oải. Hic!

lion

Đại Tá
Nếu tính trong các GS (WTTC, OLYMPIC, WORLD CUP) thì cái này bét nhất. Năm nào cũng đánh, có 16 chú tham gia thì phải.
Châu Phi, Châu Úc, Châu Mỹ cũng có suất chính thức. Chất lượng ko cao lắm, may ra vào tới bán kết thì mới có trận hay. So với China open, Germany open...còn thua xa nhiều năm ánh sáng.
Nếu có thể được thì Malin sẵn sàng đổi 3cái trong 4 cái Cup TG mà nó có để lấy 1 lần WTTC danh giá.
Còn World tour Grand Final còn thảm hơn, CNT nó còn ko thèm quan tâm. Năm 2014, bọn nó còn ko có thằng nào đánh cho đủ 5 tours để đủ điều kiện đánh Grand Final. Mình sang Thái xem, ko có thằng CNT nào nên nhiều trận xem còn ngủ gật, ngáy o o...

Bác phải cho bọn ITTF nó quảng bá cho cái Grand Slam mà kiếm tí cháo của các nhà tài trợ
và bản quyền truyền hình chứ. Trước đây thì chỉ có Boll, Sam còn có tí cơ hội, chứ gần đây
có Xu, Ma, Fan, Zhang tham gia thì chưa đánh đã biết thằng nào có Cup rồi còn gì.

backhand-ghost

Đại Tá
Bác phải cho bọn ITTF nó quảng bá cho cái Grand Slam mà kiếm tí cháo của các nhà tài trợ
và bản quyền truyền hình chứ. Trước đây thì chỉ có Boll, Sam còn có tí cơ hội, chứ gần đây
có Xu, Ma, Fan, Zhang tham gia thì chưa đánh đã biết thằng nào có Cup rồi còn gì.
Lâu chưa xem giải quốc tế lớn nào nên mới đi xem cái grand final 2014, nghĩ là ko có CNT thì xem tạm Samsonov, Mizutani, Ovt với thằng ku gì BĐN. Nhưng ko ngờ ko có bọn nó thì xem lại buồn ngủ thê thảm đến vậy. Y hệt như Giải đơn trình B org nhưng lại đôn trình C lên đánh vậy.

ngtrantoan

Đại Tá
trong he thong thi dau cua ITTF thi giai dau quan trong nhat o noi dung don la Vo dich the gioi ban nhe(WTTC),gi giai Mens world cup thi ko uy tin bang giai do dc, trong he thong world tour thi 1 nam dien ra lien tuc nhung co khoang 7,8 giai la uy tin goi la super serie con lai la chalenge thi dien ra rat nhieu nhung chu yeu de cac tay vot tham gia tich luy diem so tren bang xep hang, cac tay vot trong top it khi tham gia lam,
o Noi dung dong doi thi 2 nam 1 lan co giai vo dich dong doi the gioi WTTTC,ban vao trang ittf xem o cac muc thi se ro, o do co ca lich thi dau rat cu the cua cac giai dau
2 giải quan trọng và có uy tín có thể nói là WTTC và Olympics

Bình luận từ Facebook