Xin ý kiến về cốt vợt Timo Boll ZLC

Lê Vy

Binh Nhì
Chào mọi người,
Cho mình xin vài ý kiến về cốt vợt Timo Boll ZLC được không ạ? Cảm ơn.

tieuho_8x

Đại Tá
Tốc độ khá,điều khiển tốt,trọng lượng hợp lý. Đặc biệt cán cầm rất dễ xoay sở.
1 cây kiếm hay bác ạ :)

• Like
Reactions: NSN

Trainee

Đại Tá
Chào mọi người,
Cho mình xin vài ý kiến về cốt vợt Timo Boll ZLC được không ạ? Cảm ơn.
Tất cả các nhận xét ở trên đều rất chuẩn em ạ. Nhưng có một điều mọi người không nói, đó là giá tiền.
Theo anh, chia đôi tiền cây này ra cũng vẫn đủ mua cho em một cây hợp với em và để em chơi tốt từ bằng tới hơn, trong vòng 5 năm nữa, thậm chí 10, 20 năm :D.

attack01

Đại Uý
Tất cả các nhận xét ở trên đều rất chuẩn em ạ. Nhưng có một điều mọi người không nói, đó là giá tiền.
Theo anh, chia đôi tiền cây này ra cũng vẫn đủ mua cho em một cây hợp với em và để em chơi tốt từ bằng tới hơn, trong vòng 5 năm nữa, thậm chí 10, 20 năm :D.

Chính vì vậy đối với cột vợt trên 4tr thì nên có 2 chiến thuật...1/ nhờ mua xách tay từ Nhât giá sẽ rẻ hơn 20% so với giá VN....2/ mua lại vợt mới chơi của người khác (discount 30%)....Còn mua mới ở VN là lựa chọn tệ nhất......Ví dụ đợt rồi có bác @lion bán innerZlc 3tr, quá đẹp để mua và là option tốt hơn so với Iolite Neo, Timo boll Spirit mới

mebb0101

Trung Tá
"Trainee, post 34963, me: 11218"]Tất cả các nhận xét ở trên đều rất chuẩn em ạ. Nhưng có một điều mọi người không nói, đó là giá tiền.
Theo anh, chia đôi tiền cây này ra cũng vẫn đủ mua cho em một cây hợp với em và đam bao chơi tốt từ bằng tới hơn, trong vòng 5 năm nữa, thậm chí 10, 20 năm :D.[/QUOTE]
Cay Nao hay z dai ka? A gioi thieu cho a e di a. Truoc e cung gan bo voi e no 2nam.Tmb zlc on nhung hoi thieu luc cho nhung cu ket thuc bat ngo tao dot bien.nen e chuyen wa choi Iolite no seri thay cai thien luc hon.con control va spin gan bang zlc
Dt e bi loi bo dau k dc.lau lau bi khin z do.mong a e va Mod thong cam!

Last edited:

Trainee

Đại Tá
Cay Nao hay z dai ka? A gioi thieu cho a e di a. Truoc e cung gan bo voi e no 2nam.Tmb zlc on nhung hoi thieu luc cho nhung cu ket thuc bat ngo tao dot bien.nen e chuyen wa choi Iolite no seri thay cai thien luc hon.con control va spin gan bang zlc
Dt e bi loi bo dau k dc.lau lau bi khin z do.mong a e va Mod thong cam!
- Thứ nhất mình đoán và trả lời là cho em gái @Lê Vy, vì cho rằng trình độ của em ấy cũng chỉ ở mức làng nhàng cỡ E, F đổ lại thôi.
- Với cây TMB ZLC, giá bày shop hiện nay vào ~4.5tr. Nếu chia đôi tiền thì được cỡ ~2.3tr. Như thế có nhiều lựa chọn tốt, một cây cho người trình E, F hay hơn nữa mới tập chơi: Viscaria, Timo Boll Spirit, Timo Boll W7, Sardius, Treiber QKZ, Clipper CC, Gatien Glory, Gatien Pure, KTS, ... Thậm chí nhiều cây trong số này trình B, C chơi suốt.
Chưa kể nếu mua cũ thì thêm vô khối lựa chọn ...

Bình luận từ Facebook