Xin review về cốt innerforce layer alc

KhoaBonBon

Binh Nhì
Các bác cho em cảm nhận về cốt innerforce layer alc với ạ
Và tiện thể cốt đấy thì sử dụng mặt nào là ok ạ
con bé mới 16 tuổi, dùng combo Hari Inner ALC (tương tự Inner Layer ALC chỉ khác bảng vợt rộng hơn 1-2mm) + Dig05 và Dig09c, nó đánh khiếp, XHTG 8. https://www.butterfly-global.com/en/sponsoring/detail/harimoto-miwa.html

hunganhqs

Binh Nhì

hunganhqs

Binh Nhì
dạ bên japan người ta chuộng dòng này lắm ạ mà sao em thấy bên VN mình kén chọn quá nhỉ
theo em bác cứ tìm cây cũ chơi thử xem có hợp không, không hợp thì lại bán lại mất vài lít coi như mua trải nghiệm. Cái môn này quan trọng là tìm ra thứ mà phù hợp với mình chứ không hăn cứ thấy người khác chơi/ chê nhiều mà mình theo đã hợp. Về mặt thì có thể kết hợp các dòng mút đức, nhật tầm trung thôi cũng không cần phải quá cầu kỳ cao cấp đâu

Định Totti

Trung Sỹ
Inner khó đánh vì yêu cầu kỹ thuật tốt, nên dân chơi phong trào không thích
Theo em thì điều đó không chính xác, inner khá gần với thuần gỗ, kiểm soát tốt thì không thể khó đánh. Bác nào thấy khó đánh chủ yếu là do lối chơi hình thành nên động tác không phù hợp với dòng cốt đó. ví dụ lối chơi tấn công thiên về tốc độ và sức mạnh sẽ không phù hợp lắm với inner chứ cũng không hẳn là yêu cầu kỹ thuật tốt mới chơi đc. Chẳng qua người chơi phong trào lại rất hay đốt cháy giai đoạn, máu ăn thua, muốn đánh mạnh, muốn thắng và muốn đòn sát thủ nên không hề thích inner, trong khi bỏ qua những thứ cơ bản trong môn bóng bàn, inner hay thuần gỗ nó sẽ không cho kết quả ngay nhưng nó sẽ tốt cho người mới về lâu dài.

nxaa

Trung Uý
Theo em thì điều đó không chính xác, inner khá gần với thuần gỗ, kiểm soát tốt thì không thể khó đánh. Bác nào thấy khó đánh chủ yếu là do lối chơi hình thành nên động tác không phù hợp với dòng cốt đó. ví dụ lối chơi tấn công thiên về tốc độ và sức mạnh sẽ không phù hợp lắm với inner chứ cũng không hẳn là yêu cầu kỹ thuật tốt mới chơi đc. Chẳng qua người chơi phong trào lại rất hay đốt cháy giai đoạn, máu ăn thua, muốn đánh mạnh, muốn thắng và muốn đòn sát thủ nên không hề thích inner, trong khi bỏ qua những thứ cơ bản trong môn bóng bàn, inner hay thuần gỗ nó sẽ không cho kết quả ngay nhưng nó sẽ tốt cho người mới về lâu dài.
Khó đánh nếu bạn chơi theo lối chơi phổ biến là tấn công. Cốt inner yêu cầu kỹ thuật tốt để ra đòn nhanh mạnh như với cốt outer, nên nói khó chơi là vậy.

Bình luận từ Facebook