Xin các bác một vài cảm nhận về Timo boll Zlc vs Amultart ZLC!

Bongbasao

Binh Nhì
Boll dùng Alc là năm 2009.cây vợt đã đưa anh đến chức vô địch Châu Âu.giờ chắc Boll chuyển sang Zlc rồi.vì chắc cây Alc tốc độ kém không chơi lại được mấy anh China các bác ợ.đấy là anh BaoLinh sport bảo em thế vì hôm ra cửa hàng thấy ảnh Boll xài Alc và 2 mặt ten05 nên em thấy lạ nên hỏi.nếu em sai đừng chém em nhé hihi,em post bài cho xôm thôi

Cả Timoboll ZLC và Amultart ZLC đều hay, tuy chỉ hơi khác như sau:
Về cấu tạo Timoboll ZLC cấu tạo 7 lớp (5 lớp gỗ - 2 lớp ZL Carbon), độ dày 5.5mm. Còn Amultart ZLC cấu tạo 5 lớp (3gỗ & 2 ZL carbon), độ dày 7.0mm. Do cấu tạo khác nhau nên thông số kỹ thuật khác nhau: Timoboll ZLC thuộc dòng OFF, tốc độ 96, kiểm soát 60, còn Amultart ZLC thuộc dòng OFF+, tốc độ 98, kiểm soát 58.
Thực tế Timoboll ZLC phù hợp lối đánh điểm rơi, giật bóng gần bàn. Amultart ZLC phù hợp lối đánh dứt điểm, giật xa bàn, bạt bóng hiểm hơn. Còn chọn cốt nào là phù hợp lối đánh kỹ thuật của từng người. Cả 2 cốt này là sự lựa chọn của đa số nhiều người, nhất là kết hợp với mút Ten 64, 05, 05FX,...còn gì bằng.
Mình thì Amultart ZLC + Ten 05FX khó thay đổi

docmaorg

Đại Tá
Hai cây vợt trên cây nào mình thấy cũng ok cả, nhưng cuối cùng vẫn là kỹ thuật và năng khiếu từng người. Chỉ 1 câu " Tập chung luyện võ "

nam_ke

Binh Nhì
ALT thì nẩy hơn và thấm hơn,tốc độ cũng thích hơn,ZLC đánh gần bàn thích hơn.e thì trung thành với TIMO BOLL,cây MIZUTANI ZLC đánh cũng rất hay đó bác ơi.chắc bóng

traicauvong_bg

Đại Tá
bác docma nói quá đúng.tập trung vào luyện võ công thôi.e thì ở miền núi thôi nhưng chịu khó đầu tư nhất clb.nhưng vẫn bị thua mấy a e ở đó.mãi ko thắng dc.mac dù trình độ hơn nhau ko đáng kể.nên e nghiệm ra một điều vũ khí chỉ là công cụ thôi.kiên trì và tố chất mới làm nên chiến thắng

traicauvong_bg

Đại Tá
Cả Timoboll ZLC và Amultart ZLC đều hay, tuy chỉ hơi khác như sau:
Về cấu tạo Timoboll ZLC cấu tạo 7 lớp (5 lớp gỗ - 2 lớp ZL Carbon), độ dày 5.5mm. Còn Amultart ZLC cấu tạo 5 lớp (3gỗ & 2 ZL carbon), độ dày 7.0mm. Do cấu tạo khác nhau nên thông số kỹ thuật khác nhau: Timoboll ZLC thuộc dòng OFF, tốc độ 96, kiểm soát 60, còn Amultart ZLC thuộc dòng OFF+, tốc độ 98, kiểm soát 58.
Thực tế Timoboll ZLC phù hợp lối đánh điểm rơi, giật bóng gần bàn. Amultart ZLC phù hợp lối đánh dứt điểm, giật xa bàn, bạt bóng hiểm hơn. Còn chọn cốt nào là phù hợp lối đánh kỹ thuật của từng người. Cả 2 cốt này là sự lựa chọn của đa số nhiều người, nhất là kết hợp với mút Ten 64, 05, 05FX,...còn gì bằng.
Mình thì Amultart ZLC + Ten 05FX khó thay đổi
a ơi cho e xin ít cảm tưởng ve amultart kết hợp với cặp 05fx di.e đang chơi với cặp ten05 vẫn chưa thấy ưng ý lắm.muốn đổi qua combo như của bác

dung_linh

Đại Tá
ZLC ko phải để thủ ông ơi, xem lại đi..
Giơ công thì dùng TMB ZLC nói chung tính chất giống sadius nhưng nhẹ hơn , giơ thủ thì Amultart nhưng đôi công yếu hơn, cắt chặt hơn, bạt tốt hơn...
Trình độ mình còn yếu, mong các HLV bình luận tiếp nào.............

Last edited:

traicauvong_bg

Đại Tá
Giơ công thì dùng TMB ZLC nói chung tính chất giống sadius nhưng nhẹ hơn , giơ thủ thì Amultart nhưng đôi công yếu hơn, cắt chặt hơn, bạt tốt hơn...
Trình độ mình còn yếu, mong các HLV bình luận tiếp nào.............

sao ngược đời thế nhỉ.e cảm thấy amutart giống sadius hơn chứ.đôi công o cự ly tb va xa bàn rẩt ok.măc dù e chưa có dịp test qua zlc.nhưng nghe các cao thủ trên diễn đàn đâu co nói như vậy.các bác ai đã chơi qua 2 cây này vào giải quyết hộ e vấn đề này với

HungGL

Đại Tá
Cứ ZLC mà múc thôi bạn ơi!! Cây nào cũng đc vì đều là công nghệ ZLC cả mà!! Nhưng mình kết Boll hơn và giờ thì chung thủy trọn đời với e nó!!

Bongbasao

Binh Nhì
Jun mizu nên đánh thử đi anh,tốc độ không cao nhưng điều khiển tuyệt vời lắm.hợp với chặn đẩy độ rung hơn artmultart.cây Jun cán St em đã được thử rồi.giật cũng chìm lắm hehe

xukaka

Đại Tá
Hiện tại minh đang chơi cả 2 cốt vợt này, theo chư kỹ của mình. Amultart ZLC có tốc độ rất nhanh và nảy hơn so với Timo boll ZLC, khác biệt khá nhiều. Tùy theo lối đánh thôi..........

Bình luận từ Facebook