Tìm hiểu về cắt mí mắt trên diễn đàn lamchame

tomnguyen172

Binh Nhì
Nguồn
Cat mi mat

Chào bác sĩ, mẹ em đang có ý định đi cắt mí mắt nên muốn em tham khảo các thông tin về cắt mí mắt trên mạng. Bạn bè em có bảo em tìm hiểu cat mi mat trên diễn đàn lamchame, nhưng em thấy nhiều ý kiến quá. Bác sĩ tư vấn giúp em vấn đề cắt mí mắt lamchame được không ạ?
Quốc Bảo, Hải Phòng

>> Cắt mí mắt giá bao nhiêu?

Trả lời: Chào bạn, cảm ơn bạn đã gửi câu hỏi cat mi mat lamchame cho chúng tôi, xin được trả lời câu hỏi của bạn như sau : Hiện nay, cùng với bấm mí, nhấn mí hay lấy mỡ thừa mí, cắt mí mắt có khả năng mang lại cho bạn đôi mắt đẹp với hai mí rõ ràng mà không để lại sẹo hay bất kỳ biến chứng nào.

Cat mi mat là một dạng tiểu phẫu đơn giản và không đòi hỏi mất nhiều thời gian, tuy nhiên kết quả phụ thuộc nhiều vào tay nghề của bác sĩ bởi sự tỉ mỉ và chính xác đến từng milimet. Các bước thực hiện bao gồm :
+ Tư vấn và khám sức khỏe, xác định phương pháp chỉnh sửa mí phù hợp
+ Gây tê nhẹ để tạo cảm giác thư thái
+ Xác định mí mới bằng cách đo vẽ, tạo mí mới với dụng cụ thẩm mỹ chuyên biệt
+ Nghỉ ngơi và ra về ngay sau tiểu phẫu

Cat mi mat lamchame có nhiều thông tin khác nhau do các thành viên cung cấp trên diễn đàn, do đó bạn cần có sự chọn lọc chính xác để không bị rối cũng như tìm được cơ sở thẩm mỹ viện thực hiện cắt mí mắt an toàn, hiệu quả. Bạn cũng cần lắng nghe chỉ định của bác sĩ để vết mổ hồi phục nhanh và không để lại sẹo.

>> Xem thêm chi tiết tại: Cắt mí mắt lamchame

-----------------------------------------------------------------

Bấm mí Hàn Quốc là một phương pháp thẩm mỹ tạo hình mắt 2 mí đẹp tự nhiên mà không phải phẫu thuật. Với phương pháp này, nếp gấp trên của mí mắt sẽ được tạo chính xác tới từng milimet nhờ những dụng cụ chuyên dùng để bấm mí cùng bàn tay khéo léo và con mắt thẩm mỹ tinh tường của bác sĩ. Kỹ thuật bấm mí được thực hiện một cách nhẹ nhàng, không đau đớn, không gây tổn thương giác mạc hay kết mạc. Phương pháp này cũng không ảnh hưởng đến thị lực, không mất nhiều thời gian nghỉ dưỡng và chỉ thực hiện trong khoảng 20 phút.

>> Click hình bên dưới để xem thêm về Bấm mí Hàn Quốc

Bình luận từ Facebook