ôi, cao thủ bóng bàn

mika9967

Trung Sỹ
Nếu bác Mika muốn thử cái cảm giác "sung sướng vênh mặt nhìn trời" của kẻ trên cơ thì hãy tham gia với hội BB F7 Phú Nhuận mỗi buổi chiều từ 5h đến 7h, hoặc nhóm cao niên XNDM chiều thứ 2-4-6. Hai hội này vừa "máu" vừa "vui" và chả bao giờ ... vênh mặt, hihi. Xong 2-3 cái áo (ướt sũng) là ra căn tin làm 1-2 ve (chơi kiểu Mỹ), xong ...về, hẹn tái ngộ 2 ngày sau.

mika mà làm ở sài gòn chắc là lúc nào cũng cung kiếm theo anh út làm vài ly mồ hôi sau mỗi ngày làm việc r, tiếc là mika công tác tại quận 9.

trung2409

Trung Uý
Có một đồng chí kia (rất trẻ, chỉ khoảng <25 tuổi) thấy mình biết cắt bóng xa bàn và cắt bằng gai nên thỉnh thoảng nhờ mình cắt bóng để đ/c ấy tập giật bóng xoáy xuống nặng. Nếu đ/c ấy cứ giật (để tập) thì không có gì để nói. Đằng này cứ vài quả giật, đến khi mình lùi ra rất xa sau 1 cú giật mạnh của đ/c ấy thì đ/c ấy lại làm một cú bỏ nhỏ rất "đẹp", làm mình phải chạy mấy mét lên để cứu bóng, cũng có quả mình cứu được (thậm chí còn công ăn điểm), nhưng vì tuổi cao sức yếu nên cũng nhiều quả đành "lực bất tòng tâm", ko cứu được, hoặc đành đứng ở xa nhìn bóng mà ...cười buồn.

Đành rằng với những pha bóng như vậy, mình cũng được tập (cứu những pha bị bỏ nhỏ), cũng như khi đ/c ấy giật thì mình được tập cắt, nhưng giá mà đ/c ấy hiểu rằng người đứng bên kia bàn đang cắt cho mình tập giật (theo yêu cầu của mình) đã 56 tuổi !!!???...........

chắc cậu ấy muốn chú vận động thôi, tuổi trẻ thừong nghĩ một đằng làm 1 nẻo mà... cháu nghĩ chủ nên bảo thẳng với cậu ta, chú già rồi, cháu đánh thế chú chạy sao nổi, khi nào mày bằng tuổi chú thì mày mới hiểu cảm giác của chú.. hí hí

tuannn

Đại Uý
mika cũng mới cchơi bb chừng 4 năm, nên ko biết chú Lang, ko biết chú Lang này u50 thì hơn mika vài tuổi, chú này ở đâu nhỉ, để hôm nào gọi thỉnh giáo xem thử. dẫu sao cũng cảm ơn ý kiến của nhiều anh em.

A cứ tới gặp E là biết ngay ông ấy là ai. hehe. Chắc A Lang cũng hơn A vài tuổi thôi.

Bình luận từ Facebook