Làm một cái gì đó cho diễn đàn và anh em bóng bàn....

PhuSoc

Trung Uý
mình tham gia diễn đàn cũng lâu nhưng cũng không đóng góp được gì nhiều cho diễn đàn và anh em bóng bàn.
mạng phép gửi bài viết này muốn làm cái gì đó để giúp anh em càng ngày càng chơi bóng tốt hơn.
Mình xin tự giới thiệu mình là Phú Sóc (cái tên Sóc là do bác KTT đặt):eek: mình cũng không phải cao thủ hay là đẳng cấp gì nhưng cũng đã từng thi đấu nhiều và kinh nghiệm hay kỹ thuật cũng tạm.
mục đích bài viết này là mình sẽ tư vấn cho tất cả những anh chị em nào về bất cứ 1 cái gì về bóng bàn...(đại khái là tư vấn về lối đánh,về cốt vợt về mút thích hợp cho lối đánh của mình,về những tình huống trong thi đấu đỡ giao bóng,giao bóng,khắc chế lối đánh của đối phương...) nói chung là tất cả những gì về bóng bàn mà trong giới hạn mình đáp ứng được sẽ sẵng sàng chia sẻ.mong giúp ích cho anh em va diễn đàn.Thân.
có gì liên lạc qua yahoo của phú:se7en_loveyou@yahoo.com
nếu amind mà lập được 1 room chat dành cho ae giao lưu với nhau thì tốt quá.:cool:

PhuSoc

Trung Uý
anh chị em cứ để lại yahoo tren topic nhé.một người sẽ add nhiều người.bốn bể là nhà hihihi hân hạnh làm quen với tất cả mọi người

bongbanbia

Binh Nhì
Đầu tiên cho em xin khai trương hỏi anh Phú Lực Sĩ:

Em đánh bóng bàn bằng tay trái:
Đang đứng ở vị trí giao bóng, đối phương cắt bóng về phía đó thì lách giật moi xoáy về phía nào của đối phương là an toàn? Nếu đứng ở vị trí giữa bàn mà bóng cắt dài bên góc thuận tay (Forehand) thì giật về góc nào của đối phương?

Câu hỏi phụ: đi uống nước với người yêu thì ngồi bên tay phải hay bên tay trái của người yêu là tiện.

hữu bằng

Trung Sỹ

Đang đứng ở vị trí giao bóng, đối phương cắt bóng về phía đó thì lách giật moi xoáy về phía nào của đối phương là an toàn? Nếu đứng ở vị trí giữa bàn mà bóng cắt dài bên góc thuận tay (Forehand) thì giật về góc nào của đối phương?

Câu hỏi phụ: đi uống nước với người yêu thì ngồi bên tay phải hay bên tay trái của người yêu là tiện.

em là em xin góp ít với bác thế này!!!
về câu hỏi chính thì em ko trả lời bác đc nhưng câu hỏi phụ thì có cho bác 1 câu trả lời!!!

bác hỏi đi uống nước với người yêu thì ngồi bên tay phải hay bên tay trái của người yêu là tiện

bác ko nên ngồi bên tay trái cũng đừng ngồi bên tay phải vì lúc đó bác muốn làm gì 2 tay của bác ko đc thoải mái lắm!!

tốt nhất bác nên ngồi đằng sau người yêu muốn làm gì cũng tiện bác ah hehe!!!!!!!!!!!!!!!!!

PhuSoc

Trung Uý

trong trường hợp này phải xem đối phương đánh tay trái hay tay phải nữa bạn.
nhưng mách cho bạn 1 bí quyết quả đầu tiên giật moi xoáy vào giữa bàn là hiệu quả nhất.
lý do tại sao hiệu quả vì đa phần khi đối phương gò dài ra 2 góc là đã chuẩn bị phòng thủ nếu bạn giật đúng tầm chặn đẩy của đối phương thì rất có thể bạn sẽ phải đi tập bơi nhiều.....
giật vào giữa dễ làm đối phương lọng cọng và mình chuẩn bị bộ tấn công quả thứ 2 thứ 3...
câu hỏi phụ:khi đi uống nước với người yêu hãy để người yêu của bạn ngồi trên đùi bạn là hợp lý nhất:D
chúc bạn đánh bóng bàn tiến bộ.

Drhongson

Đại Tá
mình tham gia diễn đàn cũng lâu nhưng cũng không đóng góp được gì nhiều cho diễn đàn và anh em bóng bàn.
mạng phép gửi bài viết này muốn làm cái gì đó để giúp anh em càng ngày càng chơi bóng tốt hơn.
Mình xin tự giới thiệu mình là Phú Sóc (cái tên Sóc là do bác KTT đặt):eek: mình cũng không phải cao thủ hay là đẳng cấp gì nhưng cũng đã từng thi đấu nhiều và kinh nghiệm hay kỹ thuật cũng tạm.
mục đích bài viết này là mình sẽ tư vấn cho tất cả những anh chị em nào về bất cứ 1 cái gì về bóng bàn...(đại khái là tư vấn về lối đánh,về cốt vợt về mút thích hợp cho lối đánh của mình,về những tình huống trong thi đấu đỡ giao bóng,giao bóng,khắc chế lối đánh của đối phương...) nói chung là tất cả những gì về bóng bàn mà trong giới hạn mình đáp ứng được sẽ sẵng sàng chia sẻ.mong giúp ích cho anh em va diễn đàn.Thân.
nếu amind mà lập được 1 room chat dành cho ae giao lưu với nhau thì tốt quá.:cool:
Phú Sóc im lặng hơi lâu , nay vào nói đôi câu giá trị cao . hihi
Mong Phú và các danh thủ , ai cũng có lòng chia sẻ trên diễn đàn thì quá hay.
Kỹ thuật , chiến thuật , vũ khí mút vợt , <<mánh>> chiến trận , tâm sự chuyện đời thường bóng bàn ...
gãi cái nào cũng trúng chỗ ngứa của anh em giang hồ đồng đạo cả.
Hoan nghênh quá đi.

PhuSoc

Trung Uý
2 hôm nay rất nhiều anh em add nick yahoo của Phú và hỏi về nhiều vấn đề về bóng bàn.mình cũng đã trả lời cho anh em 1 cách tốt nhất mà mình biết.
mình hay online buổi tối 8-10h.Vì dạy suốt từ sáng chiều.nên có gì anh có điều gì cần phú đáp ứng thì cứ gửi tin nhắn yahoo hoặc mail.mình online sẽ trả lời ngay.
chúc anh em diễn đàn càng đánh bóng bàn hay.

hoanganhauto

Thượng Sỹ
Hoan hô và thanks nhiều cái cho tinh thần chia sẻ cùng cộng đồng của anh Phú! Nhiệt liệt hưởng ứng và kéo lên cho anh em cùng đặt câu hỏi chia sẻ kinh nghiệm! Thân!

skyline III

Thượng Sỹ
Phú cho mình hỏi chiến thuật thi đấu với những người chơi mặt gai, nhất là những mặt gai khó chịu như của A. Nghĩa (Liên Kiệt). Cám ơn Phú nhiều.

PhuSoc

Trung Uý
Phú cho mình hỏi chiến thuật thi đấu với những người chơi mặt gai, nhất là những mặt gai khó chịu như của A. Nghĩa (Liên Kiệt). Cám ơn Phú nhiều.

chào anh.gai có rất nhiều loại.gai công gai phản xoáy .... em không biết chú Liên Kiệt đánh gai gì? nhưng có vài điều hữu ích góp ý cho anh với người đánh gai.
thứ 1: Đánh với người đánh rai mình phải hết sức chậm rãi phải đánh khéo điểm rơi dùng sức và lực nhiều sẽ dễ thua lắm.vì gai thường mượn lực nhiều.
giao bóng xoáy xuống NGẮN(nhưng phải thật sự nặng nhé) về phía gai.lúc này họ trả bóng qua thường là bóng lỏng lơ lơ chuẩn bị bộ chậm rãi giật diểm rơi ra 2 góc.
lâu lâu giao nhanh sâu ra 2 biên làm đối phương bất ngờ.rồi chuẩn bị bộ đánh.
thứ 2 gai rất sợ bóng xoáy sâu cuối bàn nếu anh giật cà ri tốt xoáy cuối bàn cũng rất lợi thế.

skyline III

Thượng Sỹ
chào anh.gai có rất nhiều loại.gai công gai phản xoáy .... em không biết chú Liên Kiệt đánh gai gì? nhưng có vài điều hữu ích góp ý cho anh với người đánh gai.
thứ 1: Đánh với người đánh rai mình phải hết sức chậm rãi phải đánh khéo điểm rơi dùng sức và lực nhiều sẽ dễ thua lắm.vì gai thường mượn lực nhiều.
giao bóng xoáy xuống NGẮN(nhưng phải thật sự nặng nhé) về phía gai.lúc này họ trả bóng qua thường là bóng lỏng lơ lơ chuẩn bị bộ chậm rãi giật diểm rơi ra 2 góc.
lâu lâu giao nhanh sâu ra 2 biên làm đối phương bất ngờ.rồi chuẩn bị bộ đánh.
thứ 2 gai rất sợ bóng xoáy sâu cuối bàn nếu anh giật cà ri tốt xoáy cuối bàn cũng rất lợi thế.

Gai 502 mà khó đánh lắm. Mình ko biết bóng vào điểm nào của vợt có vào điểm 502 ko nên cũng hơi khó.

PhuSoc

Trung Uý
hi.thường thấy mấy bác đánh gai thường chế biến thêm đủ thứ anh ah.chế keo dán sắt rồi ko dán lót rồi dán 2 miếng lót đủ thứ.em chỉ có thể chỉ anh 1 số điều cơ bản vậy.còn nói trên đây không thể diễn giải hết được phải nhìn cách đánh rồi mới chỉ được anh.

Dũng Gai

Moderator
Gớm chú khiêm tốn, đã từng chén cả Đạt Trố, Thắng đen, Hà Yên Bái... thì là cao thủ rồi.
Lên Lào Cai chấp anh 8 viên làm trận bia nhé.

hdvodoi

Trung Sỹ
Anh em mà post luôn trên đấy để cao thủ giải đáp thì tốt, vì sẽ được nhiều người lĩnh hội, với lại để topic thật sự chất lượng thì anh em cũng ít spam thôi ah. Một vài ý kiến cá nhân, có gì anh em bỏ qua :)

PhuSoc

Trung Uý
Gớm chú khiêm tốn, đã từng chén cả Đạt Trố, Thắng đen, Hà Yên Bái... thì là cao thủ rồi.

hi.chào anh tháng 11 em đánh giải câu lạc bộ ở lào cai thì phải.rất vui được giao lưu với anh.

PhuSoc

Trung Uý
Anh em mà post luôn trên đấy để cao thủ giải đáp thì tốt, vì sẽ được nhiều người lĩnh hội, với lại để topic thật sự chất lượng thì anh em cũng ít spam thôi ah. Một vài ý kiến cá nhân, có gì anh em bỏ qua :)

vâng anh.ai hỏi trên topic thì em trả lời trên đây còn ai hỏi trên yahoo thì em trả lời ở yahoo anh

skyline III

Thượng Sỹ
hi.thường thấy mấy bác đánh gai thường chế biến thêm đủ thứ anh ah.chế keo dán sắt rồi ko dán lót rồi dán 2 miếng lót đủ thứ.em chỉ có thể chỉ anh 1 số điều cơ bản vậy.còn nói trên đây không thể diễn giải hết được phải nhìn cách đánh rồi mới chỉ được anh.

Cám ơn Phú nhiều, hôm nào rảnh phải lên tầm sư học đạo Phú mới được.

saridao

Super Moderators
Nạn nhân của Phú còn có cả Huy Bảo và Đinh Quang Linh nữa đó anh à :) Bia

Bình luận từ Facebook